ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ TX-NR636+Klipsch quintet IV + หาซัพอีกสักตัว  (อ่าน 2338 ครั้ง)

ออฟไลน์ amandolin

• Flat TV member
  • *
พี่ๆว่าโอเคมั้ยครับหรือเปลี่ยนตรงไหนดี
onkyo กับ klipsch มันเข้ากันมั้ยครับ

ออฟไลน์ renball

• *
Re: สอบถามหน่อยครับ TX-NR636+Klipsch quintet IV + หาซัพอีกสักตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 10:36:40 am »
ถ้าเคยฟังแล้วชอบก็จัดได้เลยครับ แต่ถ้ายังไม่ได้ฟังไปหาลองฟังก่อนตัดสินใจน่าจะดีนะครับ ส่วนเรื่องเข้ากันไม่ต้องกังวลครับไม่มีปัญหา ซับหาของ Klipsch มาใช้เข้ากับ Quintet เหมือนเสือติดปีกเลยครับ

• *
Re: สอบถามหน่อยครับ TX-NR636+Klipsch quintet IV + หาซัพอีกสักตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 11:04:03 am »
แล้วถ้าเอามาเทียบกับ elac starlet 5.1 ตัวไหนน่าจัดกว่ากันหรอครับ

ออฟไลน์ renball

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 11:24:24 am »
ส่วนตัวผมชอบ Elac มากกว่าตรงที่ผมชอบฟังคอนเสิร์ตมากกว่า แต่ถ้าชอบดูหนังมากกว่า Klipsch จะถูกใจกว่า

ออฟไลน์ หนึ่ง..bk51

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 12:44:12 pm »
แล้วถ้าเอามาเทียบกับ elac starlet 5.1 ตัวไหนน่าจัดกว่ากันหรอครับ
ถ้ายืนแอมONKYOผมว่าเล่นElacน่าจะดีกว่าครับ ผมเคยใช้klipsch quintet vกับonkyo709อยู่พักนึงส่วนตัวว่าไม่เวิร์คครับเสียงมันติดนุ่ม ย้วยๆยังไงไม่รู้ elac starlet 5.1ผมเห็นมีลงขายอยู่ในocz.ราคา15k.แถมสายให้ด้วยผมว่าคุ้มนะครับราคานี้

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 01:10:46 pm »
ถ้ายืนแอมONKYOผมว่าเล่นElacน่าจะดีกว่าครับ ผมเคยใช้klipsch quintet vกับonkyo709อยู่พักนึงส่วนตัวว่าไม่เวิร์คครับเสียงมันติดนุ่ม ย้วยๆยังไงไม่รู้ elac starlet 5.1ผมเห็นมีลงขายอยู่ในocz.ราคา15k.แถมสายให้ด้วยผมว่าคุ้มนะครับราคานี้

ขอบคุณคร้าบน่าจะตัดสินใจได้ละครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 01:30:32 pm »
ถามอีกนิดครับพี่ๆ แล้วถ้าเอาสองตัวนี้ไปเปรียบกับ Polk TL1600 อะคับ Polk สู้ได้มั้ยครับ กับ Wharfedale "MovieStar" DX-1 HCP อีกตัวอะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2015, 01:35:36 pm โดย amandolin »