ผู้เขียน หัวข้อ: สายhdmi  (อ่าน 1547 ครั้ง)

ออฟไลน์ kgerrard

• Flat TV member
  • *
สายhdmi
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 10:35:39 pm »
รบกวนขอความรู้หน่อยครับ
สายHDMI JERRICO , HITMAN และSting ต่างกันมากไหมครับในการใช้งานกับ LED 43นิ้ว ไม่ใช่3D
แล้วHDMI 2.0กับ 1.4 ต่างกันอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: สายhdmi
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 11:14:55 pm »
ไม่เคยใช้ Sting นะ แต่เคยใช้ JERRICO กับ HITMAN ครับ Hitman ได้ความสว่างครับ ส่วน Jerrico นอกจากความสว่าง สีจะดูอิ่มจัดขึ้น
(ส่วนตัวคิดว่าจัดเกินไปด้วยซ้ำ) ภาพดูแวววาวขึ้น แนะนำ kaiboer L series อีกตัวครับ ราคาไม่แพง แต่คุณภาพเกินราคา
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=172340.0

สิ่งใหม่ 2.0 ครับ
HDMI 2.0 significantly increases bandwidth to 18Gbps and includes the following advanced features:
    Resolutions up to 4K@50/60 (2160p), which is 4 times the clarity of 1080p/60 * resolution, for the ultimate * experience
    Up to 32 audio channels for a multi-dimensional immersive audio experience
    Up to 1536kHz audio sample frequency for the highest audio fidelity
    Simultaneous delivery of dual * streams to multiple users on the same screen
    Simultaneous delivery of multi-stream audio to multiple users (Up to 4)
    Support for the wide angle theatrical 21:9 * aspect ratio
    Dynamic synchronization of * and audio streams
    CEC extensions provide more expanded command and control of consumer electronics devices through a single control point
ที่มา:avbestbuy

ออฟไลน์ kgerrard

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 12:20:18 am »
ขอบคุณมากครับ งั้นเรียนถามอีกนิดครับ
ผมใช้r200sและกล่องทรู กำลังจะซื้อh8เอาไว้ดูบอลอีกตัวนึงครับ
ทั้ง2กล่องต่อไปที่ออนเกียว 3505 จากนั้นเอาท์จากออนเกียวไปทีวี

หากผมจะเปลี่ยนสายhdmi ผมควรเปลี่ยนเส้นไหนครับ หรือทั้ง3เส้นเลย
ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 05:46:11 am »
ขอบคุณมากครับ งั้นเรียนถามอีกนิดครับ
ผมใช้r200sและกล่องทรู กำลังจะซื้อh8เอาไว้ดูบอลอีกตัวนึงครับ
ทั้ง2กล่องต่อไปที่ออนเกียว 3505 จากนั้นเอาท์จากออนเกียวไปทีวี

หากผมจะเปลี่ยนสายhdmi ผมควรเปลี่ยนเส้นไหนครับ หรือทั้ง3เส้นเลย
ขอบคุณนะครับ

แนะนำเปลี่ยนทั้งสี่เส้นเลยครับ  :)
  r200s ไปที่ออนเกียว
  กล่องทรู ไปที่ออนเกียว
  h8 ไปที่ออนเกียว
  จากออนเกียวไปทีวี

ออฟไลน์ tans

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 11:38:09 am »
ยุบรวมเป็นคอมพ์เครื่องเดียว จบ มีทุกสิ่งให้เลือกสรร เพื่อนสมาชิกในห้องนี้ก็ใช้หลายท่านนะครับ ...