ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับการโหดหนังครับ  (อ่าน 2188 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
ขอคำแนะนำครับการโหดหนังครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 10:48:23 pm »
ขอคำแนะนำครับว่า ควรจะโหลดหนังลงไว้ในคอมก่อนค่อยเอาลงexternal harddisk   หรือโหลดลงexternal harddisk  โดยตรงเลยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: ขอคำแนะนำครับการโหดหนังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 11:04:41 pm »
ได้ทั้งสองครับ ก่อนหน้านี้ผมก็โหลดลง HDD ในเครื่องก่อน(โหลดมาหลายปี คอมพังก่อน แต่ HDD ยังปกติ)
แต่ปัจจุบันเปลี่ยนมาใช้ SSD แล้ว ก็เลยโหลดลง EXT HDD โดยตรงไปเลย

Re: ขอคำแนะนำครับการโหดหนังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 11:19:00 pm »
ได้ทั้งสองครับ ก่อนหน้านี้ผมก็โหลดลง HDD ในเครื่องก่อน(โหลดมาหลายปี คอมพังก่อน แต่ HDD ยังปกติ)
แต่ปัจจุบันเปลี่ยนมาใช้ SSD แล้ว ก็เลยโหลดลง EXT HDD โดยตรงไปเลย
มีคนแนะนำผมว่าควรจะโหลดลงคอมก่อน ค่อยเอาลงEXT HDD เขาบอกว่า ถ้าโหลดลงโดยตรงEXT HDD เดี๋ยวไวรัสจะเขามาด้วยครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 11:10:37 am »
มีคนแนะนำผมว่าควรจะโหลดลงคอมก่อน ค่อยเอาลงEXT HDD เขาบอกว่า ถ้าโหลดลงโดยตรงEXT HDD เดี๋ยวไวรัสจะเขามาด้วยครับ
ผมโหลดหนังมาหลายปี ยังไม่เคยเจอไวรัสติดมากับตัวหนังเลยนะครับ(ผมโหลดผ่าน b i t นะ) จริงๆคิดว่าไม่มีนะครับ
แต่ถ้าต่อให้มีไวรัสจริง Antivirus น่าจะตรวจเจอนะครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 11:24:15 am »
เอาที่สะดวกเลยครับ

ผมโหลดลงคอมพ์ก่อน เพราะขี้เกียจเสียบสาย Ext.HDD ครับ
โหลดจนเสร็จสองสามเรื่องแล้วค่อยเสียบสาย copy ไป Ext.HDD อีกที
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ tans

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 11:34:10 am »
ผมโหลดลงคอมพ์ก่อนครับ เหตุผล...เพื่อปล่อย seeds ให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆด้วยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 11:42:23 am »
 ได้ความรู้มากเลยครับ ถ้างั้นมันคาใจผม 55 ขอขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

ออฟไลน์ akanit

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 05:20:38 am »
ผมใช้แอนดรอยบ๊อกที่ไส่ฮาร์ดดิสด้านในได้ 3.5นิ้ว โหลดเสร็จดูได้เลย ใช้แอพที่มีชื่อว่า Flud โหลดได้ไวเทียบเท่าคอมพิวเตอร็ ใช้คอมเปลี่ยนชื่อ ใส่ปกได้ โดนผ่านระบบแลน สะดวกมากครับ ประหยัดไฟด้วย