ผู้เขียน หัวข้อ: Android TV Club  (อ่าน 88437 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastblu

• Flat TV member
  • *
Re: Android TV Club
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 03:33:46 pm »
ใช้ UE630X 58 นิ้วครับ

Android TV อยู่ดีๆๆๆ

เสียง ก็ไม่ออกใน youtube , vlc แต่เสียงช่อง TV Digital ออกปกตินะครับ งง

แก้โดยการ Reset ทั้งระบบถึงหาย ( Reset แต่ระบบเสียงไม่หายนะครับ )
เป็นมา 2 รอบแล้วครับ

ใครใช้อยู่มีปัญหาเรื่องนี้ ช่วยบอกผมทีครับบบบ

ออฟไลน์ catveryfat

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 02:28:47 pm »
สมัครมาให้กำลังใจเลยนะครับ ผมใช้ 55 w800c กำลังศึกษาเหมือนกัน  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ thegewgewgew

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 09:48:11 pm »
ผมซื้อ 65 ue650x มา สอบถามเวลาเล่นผ่าน browser มันพิมพ์ได้เเต่ภาษาอังกฤษ ปรับภาษาไทยไม่ได้ หรือผมหาไม่เจอ???  (ผมใช้คีบอด wifi logitech k400 plus ก้อปรับเลือกภาษาไม่ได้) เเต่ถ้าเล่นบนเเอนดรอยทีวีปกติ สามารถเปลี่ยนภาษาไทยได้ปกติ ยังไงรบกวนเพื่อนๆลองเเชร์ประสบการณ์การเล่นบนเวปหน่อยว่าทำกันยังไง

ออฟไลน์ mrdreamer

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 27, 2016, 03:21:52 pm »
เปลี่ยนภาษาไทยโดยใช้ keyboard สองตัวนี้สามารถใช้งานได้ครับ (สำหรับ Android TV นะ)

Hardware Thai Keyboard โดย gadgetdoor
https://play.google.com/store/apps/details?id=gadgetdoor.android.keyboard.hardware

9420 Thai Keyboard โดย Solution 9420
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.solution9420.android.thaikeyboard9420

[เท่ห์]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2016, 03:23:10 pm โดย mrdreamer »

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 30, 2016, 10:49:32 am »
android TV  ถ้าเปิด app youtube  แล้วทำให้ link จากมือถือขึ้นหน้าจอแบบ smart TV samsung,LG  ได้หรือป่าวครับ..

ไม่ใช่แบบ screen mirroring นะครับ 

ออฟไลน์ mafiaking

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 12:13:18 pm »
android TV  ถ้าเปิด app youtube  แล้วทำให้ link จากมือถือขึ้นหน้าจอแบบ smart TV samsung,LG  ได้หรือป่าวครับ..

ไม่ใช่แบบ screen mirroring นะครับ 

ได้ครับ กลับกัน ผมก็ดันคิดมาตลอดว่า ถ้าไม่ใช่ ANDROID TV จะทำแบบนี้ไม่ได้ 555

ออฟไลน์ msea

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 01:27:34 pm »

ได้ครับ กลับกัน ผมก็ดันคิดมาตลอดว่า ถ้าไม่ใช่ ANDROID TV จะทำแบบนี้ไม่ได้ 555

ทำงัยอ่ะครับ..

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 11:48:31 am »

ลองดูคลิปนี้ประมาณนาทีที่5ครับ
มันจะมีปุมเหลี่ยมๆมุมขวาของappกดแล้วภาพจะไปขึ้นที่จอทันทีครับ

Beartai On LINE Ep. 49 รีวิว Sony's Bravia Android TV
- https://www.youtube.com/watch?v=F7aCt3pgHO8

คลิปนี้นาทีที่ 6 ครับ
Review : SHARP 4K Android TV 50UE630X
- https://youtu.be/1mW0rwr6ryQ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2016, 12:04:44 pm โดย mafiaking »

ออฟไลน์ Wikii

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 12:18:51 am »
Sideload launcher ตั้งค่าให้ซ่อนแอพที่ไม่ใช้ได้มั้ยครับ มันมีไอคอนพวก setting ไรงี่โผล่มาด้วย

ออฟไลน์ skywalker92

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 09:57:20 am »
Sideload launcher ตั้งค่าให้ซ่อนแอพที่ไม่ใช้ได้มั้ยครับ มันมีไอคอนพวก setting ไรงี่โผล่มาด้วย

ลองไปใช้ HAL ครับน่าจะสะดวกกว่า ปรับค่าได้หลายอย่างครับ

ออฟไลน์ takecare

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 11:40:50 am »
ทำไมเวลาผมลง app line tv apk ลงเสร็จแล้ว เปิดได้ พอกดออก app line tv หาย ไม่โชว์ในหน้าจอ

ออฟไลน์ skywalker92

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 01:27:01 pm »
ทำไมเวลาผมลง app line tv apk ลงเสร็จแล้ว เปิดได้ พอกดออก app line tv หาย ไม่โชว์ในหน้าจอ

App line TV ไม่ใช่ app native สำหรับ Android เวอร์ชั่นสำหรับ TV ครับ

ต้องลงพวก Sideload app มาลง เพื่อใช้งานให้ง่ายขึ้นครับ

หรือไม่ก็ต้อง MOD app ให้เป็น version สำหรับ TV ครับ

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 01:17:46 pm »

เข้าทางหน้า Setting(ตั้งค่า)->App(แอพ) ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ touthed

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 03:13:34 pm »
รบกวนสอบถามครับ

ผมเพิ่งซื้อ Sony S8500C มาแล้วรู้สึกว่ามีปัญหากับ External HDD คือมันอ่านช้าาาาาามากครับ ช้าสุดๆ แบบต้องเสียบทิ้งไว้ครึ่งชั่วโมงจึงจะเปิดไฟล์เล่นหนังได้อะไรแบบนี้ (แต่พอเล่นได้ก็เล่นไม่กระตุกครับ) ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไรครับ กลับกันผมเอาไปเสียบกับเครื่องเล่น N9200W (ซื้อมาพร้อมกัน) เสียบปุ๊บอ่านปั๊บเล่นได้เลย

เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ Android TV หรือเปล่าครับ  [ร้องไห้]

ปล. HDD ตัวใหญ่ WD Elements แบบเสียบปลั๊กครับ

ออฟไลน์ Bruce Wayne

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 04:31:50 pm »
ทำยังไงให้ app ที่ลงจาก file .APK ให้มาอยู่ที่หน้า home ได้ครับ

ออฟไลน์ brodequin

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 05:58:47 am »
sony w800cใช้งานgoogle castยังไง ผมหาไม่เจอ

ออฟไลน์ Kuna

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 07:44:57 pm »

ลองดูคลิปนี้ประมาณนาทีที่5ครับ
มันจะมีปุมเหลี่ยมๆมุมขวาของappกดแล้วภาพจะไปขึ้นที่จอทันทีครับ

Beartai On LINE Ep. 49 รีวิว Sony's Bravia Android TV
- https://www.youtube.com/watch?v=F7aCt3pgHO8

คลิปนี้นาทีที่ 6 ครับ
Review : SHARP 4K Android TV 50UE630X
- https://youtu.be/1mW0rwr6ryQ
มันมีวิธีล็อคให้เฉพาะมือถือของเราเครื่องเดียวที่กดให้ขึ้นบนจอทีวีได้ไหมครับ
เพราะมันดันอนุญาตให้มือถือทุกเครื่องที่ใช้ Wi-Fi บ้านเดียวกันสามารถกดได้หมดเลย แล้วบางทีผมดูหนังหรือเล่นเกมอยู่ มีใครไม่รู้มันกดให้ภาพขึ้นจอทีวีซะงั้น
สุดท้ายผมต้องปิดฟีเจอร์นี้ไปเลย น่ารำคาญมากๆ...

ออฟไลน์ Bruce Wayne

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 05:55:42 pm »
เราจะเช็ค Android Version ในเครื่อง Sony ได้อย่างไร บ้าง ครับ