ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4407517 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tron

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4338 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 08:27:52 am »
ไม่ทราบว่า LM7600 ของใครเกิดอาการ Light Leak บ้างครับ รุ่นนนี้เป็นแบบนี้อยู่แล้วหรือยังไงครับ
แบบนี้ผมสามารถเปลี่ยนเครื่องได้ไหม  แล้วเบอร์ติดต่อศูนย์ LG เบอร์อะไรอ่าครับ

เป็นทุกเครื่องครับ LM7600 ทนดูแค่ 2 อาทิตย์แล้วขายต่อไปแล้ว ตอนนี้จับ Sony HX750 แทนแฮปปี้มากมาย สีสวยสดกว่าอย่างเห็นได้ชัด ไม่มีไฟรั่วให้รำคาณใจ 3 มิติก็เนียน Full HD ไม่มีลายเส้นให้หงุดหงิด ส่วนอาการแว่นไม่กระพิบไม่มืดเหมือนที่เขาว่ากัน (ถ้าเปิด Motionflow) ถึงจะ 400hz แต่ก็เหลือๆแล้ว 800 hz มันลื่นเกินเวียนหัวมาก อันนี้ใช้เปรียบเทียบแล้วขอยืนยันจริงๆครับ เจ้า LM7600 นี่ข้อเสียเยอะมาก สีไม่สวยสด ตามขอบแสงจะสลัวๆ ขอโบกลาเกาหลีแล้วครับต่อไปนี้ เข็ดทั้ง SS และ LG  [โขก]

ออฟไลน์ hussell_bank

• Edge LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4339 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 02:42:03 pm »
ตะกี้ ทีวี ตรวจพบ FW Ver ใหม่ ( 05.00.05 ) กำลังอัพ ไม่ทราบว่าใครอัพแล้วบ้างครับ มันมีอะไรดีขึ้น  [งง] [งง] [งง]

อัพเสร็จเรียบร้อย ( ไม่รู้ว่ามันทำได้ก่อนหน้านี้หรือเปล่า ) แต่!!! พิมพ์ไทย ได้แล้วครับ!!!  [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

แต่ Youtube หายไปไหนหว่า  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

อ้าวทำไมเครื่องใหม่ผม มันบอกว่าไม่มีเฟิร์มแวร์ใหม่หว่า อัพได้แค่ 04.00.28 เอง แต่ในเวปเป็น 04.00.29 ต้องโหลดจากหน้าเวปใส่ usb มาอัพเอง [โขก]

ออฟไลน์ ktanan

• *
« ตอบกลับ #4340 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 10:45:37 pm »
ตะกี้ ทีวี ตรวจพบ FW Ver ใหม่ ( 05.00.05 ) กำลังอัพ ไม่ทราบว่าใครอัพแล้วบ้างครับ มันมีอะไรดีขึ้น  [งง] [งง] [งง]

อัพเสร็จเรียบร้อย ( ไม่รู้ว่ามันทำได้ก่อนหน้านี้หรือเปล่า ) แต่!!! พิมพ์ไทย ได้แล้วครับ!!!  [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

แต่ Youtube หายไปไหนหว่า  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

อ้าวทำไมเครื่องใหม่ผม มันบอกว่าไม่มีเฟิร์มแวร์ใหม่หว่า อัพได้แค่ 04.00.28 เอง แต่ในเวปเป็น 04.00.29 ต้องโหลดจากหน้าเวปใส่ usb มาอัพเอง [โขก]

...42LM6700 ก็ไม่มีให้ update ครับ ล่าสุด 04.00.28
LG 42LM6700
LG BLU-RAY PLAYER BP420

ออฟไลน์ Filmmyz

• *
« ตอบกลับ #4341 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 07:06:06 am »
ไม่ทราบว่า LM7600 ของใครเกิดอาการ Light Leak บ้างครับ รุ่นนนี้เป็นแบบนี้อยู่แล้วหรือยังไงครับ
แบบนี้ผมสามารถเปลี่ยนเครื่องได้ไหม  แล้วเบอร์ติดต่อศูนย์ LG เบอร์อะไรอ่าครับ

เป็นทุกเครื่องครับ LM7600 ทนดูแค่ 2 อาทิตย์แล้วขายต่อไปแล้ว ตอนนี้จับ Sony HX750 แทนแฮปปี้มากมาย สีสวยสดกว่าอย่างเห็นได้ชัด ไม่มีไฟรั่วให้รำคาณใจ 3 มิติก็เนียน Full HD ไม่มีลายเส้นให้หงุดหงิด ส่วนอาการแว่นไม่กระพิบไม่มืดเหมือนที่เขาว่ากัน (ถ้าเปิด Motionflow) ถึงจะ 400hz แต่ก็เหลือๆแล้ว 800 hz มันลื่นเกินเวียนหัวมาก อันนี้ใช้เปรียบเทียบแล้วขอยืนยันจริงๆครับ เจ้า LM7600 นี่ข้อเสียเยอะมาก สีไม่สวยสด ตามขอบแสงจะสลัวๆ ขอโบกลาเกาหลีแล้วครับต่อไปนี้ เข็ดทั้ง SS และ LG  [โขก]

คุณTron ลายเส้นที่ว่าเวลาดู3Dของ7600มันเป็นยังไงหรอครับ ช่วยอธิบายที อยากรุ้ว่าเป็นเหมือนกันหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ may2522

• *
« ตอบกลับ #4342 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 06:48:39 pm »
47LM4650 น่าเล่นหรือเปล่าครับ
ข้อทราบข้อเสียหน่อยครับ เห็นวาคามันถูกมากกว่าปกติ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tarthyper

• *
« ตอบกลับ #4343 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 11:00:12 am »
กำลังจะซื้อ 47lm7600 แนะนำร้านด้วยครับ ราคาตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ N2139PC

• MSN Messenger - noomza2139@hotmail.com
« ตอบกลับ #4344 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 12:59:41 am »
ผมประทับใจภาพ LG 6700 มากๆ โคตรสวยและแจ่มากๆเลยครับ สวยกว่าทุกยี่ห้อ และสดกว่าด้วย
แต่ที่ผมยังข้องใจคือผมกลัวซื้อมา จะเจออาการแบบที่พี่ๆเจอ ผมกลัวจังอะครับ อาการแสงรั่วเนี่ย

ที่มองอีกรุ่นและประทับใจมากๆ ก็เป็นSony Hx750 แต่แพงมากๆเลยครับ 2 เท่าเลย

ผมอยากหายข้องใจจังครับ กับอาการแสงรั่วเนี่ย ถามเซลล์มันก็บอกว่าไม่รั่วแน่นอน จะเชื่อมันกีไหม  [ปาดเหงื่อ]

• *
« ตอบกลับ #4345 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 07:14:45 pm »
ผมประทับใจภาพ LG 6700 มากๆ โคตรสวยและแจ่มากๆเลยครับ สวยกว่าทุกยี่ห้อ และสดกว่าด้วย
แต่ที่ผมยังข้องใจคือผมกลัวซื้อมา จะเจออาการแบบที่พี่ๆเจอ ผมกลัวจังอะครับ อาการแสงรั่วเนี่ย

ที่มองอีกรุ่นและประทับใจมากๆ ก็เป็นSony Hx750 แต่แพงมากๆเลยครับ 2 เท่าเลย

ผมอยากหายข้องใจจังครับ กับอาการแสงรั่วเนี่ย ถามเซลล์มันก็บอกว่าไม่รั่วแน่นอน จะเชื่อมันกีไหม  [ปาดเหงื่อ]

7600 ยังรั่วบานตะไท แล้วรุ่นก่อนอย่าง 6700 จะเหลือหรือครับ ซื้อทีวีผมไม่เคยเชื่อเซลส์ยี่ห้อไหนเลย ดูเอง ลองเอง ตัดสินใจเองดีกว่าครับ  [ม่ายยย]

ออฟไลน์ bigboyjar

• *
« ตอบกลับ #4346 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 06:39:38 pm »
โทษนะครับ ผมไม่ทราบว่าคุณ Tron มีอคติกับ LG มากไปเปล่านะ โดยส่วนตัวผมก็ใช้ 42LM7600 ไม่เห็นมีปัญหาเลย ภาพก็สวยลื่นไหลดี (ผมดูผ่านเครื่อง BD-Pioneer นะ) แบดฯก็ไม่มี ส่วนแสงลั่วไหม ผมไม่เห็นนะ หรือตาผมอาจจะไม่ดีก็ได้ โดยส่วนตัวผมประทับใจนะ ผมว่าของแบบนี้ต้องไปทดลองเองนะ ฟังคนอื่นบ้างพอเป็นแนวทาง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ouddy

• *
« ตอบกลับ #4347 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 08:22:56 pm »
ผมเพิ่งซื้อ47LG7600 มาได้2 อาทิตย์. เป็นสมาร์ททีวีเครื่องแรกที่ซื้อ กำลังศึกษาหาความรู้ในการใช้
ผมได้ต่ออินเตอร์เน็ตมาจากชั้นสองลงมาชั้นล่างโดยใช้สายLANเสียบเข้าทีวี
พอใช้มาได้ซักอาทิตย์ พอเปิดทีวีขึ้นมาดูหนัง ทีวีมันพยายามเชื่อมต่อเครืิอข่ายใช้สาย และ
ก้อขึ้น ยกเลิกการเชื่อมต่อเคเบิล. LAN แบบมีสาย สลับไปมาตรงด้านล่างจอ ทั้งๆที่ไม่ได้
เปิดRouter ครับ ผมจะต้องดึงสาย LANด้านหลังทีวีออกครับ ถึงจะหาย

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงครับ มันเป็นที่อะไรครับ มันปกติหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ crazyforest

• *
« ตอบกลับ #4348 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 10:29:52 pm »
ท่านไหน เคยใช้ LG LED 42LS5800 มั้งคับ พอดี วันนี้ไปเดินดูมา ตอนแรกจะซื้อ LG LED 42LS4600  แต่พอมาเจอ LG LED 42LS5800 ภาพสวยกว่าเยอะเลย -- คุ้มไหมคับกับราคา

• *
« ตอบกลับ #4349 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:09:18 pm »
โทษนะครับ ผมไม่ทราบว่าคุณ Tron มีอคติกับ LG มากไปเปล่านะ โดยส่วนตัวผมก็ใช้ 42LM7600 ไม่เห็นมีปัญหาเลย ภาพก็สวยลื่นไหลดี (ผมดูผ่านเครื่อง BD-Pioneer นะ) แบดฯก็ไม่มี ส่วนแสงลั่วไหม ผมไม่เห็นนะ หรือตาผมอาจจะไม่ดีก็ได้ โดยส่วนตัวผมประทับใจนะ ผมว่าของแบบนี้ต้องไปทดลองเองนะ ฟังคนอื่นบ้างพอเป็นแนวทาง ขอบคุณครับ

ไม่มีอคติเลยครับ ผมไม่เชื่อใครถ้าไม่ได้ลองเอง ผมซื้อมาใช้เองแล้วขายต่อไปแล้ว ถ้าคุณไม่เห็นแสงรั่วจริงๆนับว่าโชคดีมากๆ เพราะแทบทุกคนเขาเห็นกันครับ แต่เขาก็พอรับได้ ผมรับไม่ได้ก็เท่านั้นเองครับ ผมก็ว่าไปตามประสบการณ์ผมเองครับ อย่าซีเรียสนะคร๊าบบ :D

ออฟไลน์ typhoon1922

• *
« ตอบกลับ #4350 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 01:44:28 am »
หวัดดัครับ..ขอถามคนใช้ LG หน่อยครับ  คิอผมเพิ่งซื้อ LG รุ่น 42LM6200 มา  พอผมจะต่อเน็ตโดยใช้สายแรน มันกลับไม่ connec ให้ โทรถามศูนย์ๆก็บอกว่าน่าจะเป็นที่สายแรน ทีแรกคิดว่าอย่างนั้น ลองเอา notbook มาต่อ net ก็ไม่เข้า เลยเอาสายไปเปลื่ยน  ที่นี้เอาเส้นใหม่มา ก็ยังเหมือนเดิม หน้าจอมันจะขึ้นว่า....กำาลังเชื่อมต่อสายแรน สักแปป ก็จะขึ้น กำลังตัดการเชื่อมต่อ เป็นแบบนี้ตลอด   คือตอนนี้ใช้netทรู จาก router มาที่ tv ก้ประมาณ30เมตร......อยากจะถามว่าต้องไปตั้าค่าอะไรหรือปล่าวครับ หรือเป็นที่ระบบ internet ....เห็นบางคนบอกแค่ต่อสายแรนก็ใช้ได้เลย บางคนก็บอกต้องไปตั้งค่า ip ให้มันตรงกับคอม ก็เลย งง (แต่มันมีลูกศรขึ้นตรง getaway)  ที่บ้านใช้ lgเกือบหมดบ้าน แต่เพิ่งเล่น smart tv เลย งงๆ  ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ เพระาแฟนผมเค้าจะเอาเครื่องไปเปลื่ยนคิดว่าเครื่องมันคงจะเสีย  ...สายแรนก็ใหม่ net ก็มา...รบกวนหน่อยครับ [โขก]

ออฟไลน์ yodbuth

« ตอบกลับ #4351 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:19:55 am »
ท่านไหน เคยใช้ LG LED 42LS5800 มั้งคับ พอดี วันนี้ไปเดินดูมา ตอนแรกจะซื้อ LG LED 42LS4600  แต่พอมาเจอ LG LED 42LS5800 ภาพสวยกว่าเยอะเลย -- คุ้มไหมคับกับราคา
ผมพึ่งซื้อมาไม่ถึงสัปดา 18900 สำหรับผมถือว่าแจ่มมากๆ แต่ผมพูดถึงแต่เรื่องภาพนะครับ ผมเน้นดูหนังกับ hd player ครับ ปล.ผมเปนคนดูlevel ธรรมดาน่ะครับ
ติดเรื่องเดียวมันไม่มีที่เสียบหูฟัง ตัวแปลงopticก้อไม่มี ใครแนะนำได้มั้นครับ

ออฟไลน์ tom55555

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4352 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 05:59:42 pm »
หวัดดัครับ..ขอถามคนใช้ LG หน่อยครับ  คิอผมเพิ่งซื้อ LG รุ่น 42LM6200 มา  พอผมจะต่อเน็ตโดยใช้สายแรน มันกลับไม่ connec ให้ โทรถามศูนย์ๆก็บอกว่าน่าจะเป็นที่สายแรน ทีแรกคิดว่าอย่างนั้น ลองเอา notbook มาต่อ net ก็ไม่เข้า เลยเอาสายไปเปลื่ยน  ที่นี้เอาเส้นใหม่มา ก็ยังเหมือนเดิม หน้าจอมันจะขึ้นว่า....กำาลังเชื่อมต่อสายแรน สักแปป ก็จะขึ้น กำลังตัดการเชื่อมต่อ เป็นแบบนี้ตลอด   คือตอนนี้ใช้netทรู จาก router มาที่ tv ก้ประมาณ30เมตร......อยากจะถามว่าต้องไปตั้าค่าอะไรหรือปล่าวครับ หรือเป็นที่ระบบ internet ....เห็นบางคนบอกแค่ต่อสายแรนก็ใช้ได้เลย บางคนก็บอกต้องไปตั้งค่า ip ให้มันตรงกับคอม ก็เลย งง (แต่มันมีลูกศรขึ้นตรง getaway)  ที่บ้านใช้ lgเกือบหมดบ้าน แต่เพิ่งเล่น smart tv เลย งงๆ  ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ เพระาแฟนผมเค้าจะเอาเครื่องไปเปลื่ยนคิดว่าเครื่องมันคงจะเสีย  ...สายแรนก็ใหม่ net ก็มา...รบกวนหน่อยครับ [โขก]
ใช้รุ่นเดี่ยวกันแต่ของผม47LM6200 ผมซื้อมาได้จะ4เดือนละครับ ก็โอเคดีอะครับ ผมก็ใช้ต่อเนตโดยใช้สายLan ก็ปกติดีนิครับ เสียบสายLanมาที่WiFi router
ก็ท่องเนตได้แล้วอะครับ ไม่ต้องเซ็ตอะไรเลยครับ แล้วต่อคีบอร์ด ทางช่องUSBก็ได้ด้วยรับ สะดวกดี
ส่วน ใครชอบรุ่นไหน ยี่ห้ออะไรก็แล้วแต่นะครับ มันอยู่ที่เงินในกระเป๋าเราครับ ส่วนผมพอใจระครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ eminentboss

• *
« ตอบกลับ #4353 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 07:33:20 pm »
ผมขอคำแนะนำสำหรับมือใหม่ คือ ผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ 32LS5700
อยากสอบถามว่า
มันใช้ภาษาไทยบนแป้นพิมพ์ได้มั้ยครับ ?
แล้วมีพวก หนัง สารคดี หรือ ซีรีย์ รายการต่างๆให้ดูผ่านทาง อินเตอร์เน็ตมั้ยครับ ?
สามารถอัพเดทซอฟท์แวร์ ได้เองมั้ยครับ ?

ออฟไลน์ micnic

• *
« ตอบกลับ #4354 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:23:08 pm »
42LM6690 ต่างกับ42LM6700 แค่ฐานใช่ไหมครับ เห็นบางคนบอกว่า อัตราความคมชัด 8,000,000:1 )) และ (( พาวเวอร์ซัพพลาย 100 ~ 240V )) ชึ่ง ตัว 42LM6690 ตัวนี้ไม่มีคัฟ

ออฟไลน์ typhoon1922

• *
« ตอบกลับ #4355 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 12:32:03 am »
ขอบคุณครับ...ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ   แต่มีเรื่องรบกวนถามอีกนิดหนึ่ง คือว่าผมโหลดหนัง3Dมาไส่ใน Flash drive แล้วต่อเข้า USB หลังทีวีแล้วจะดูได้เลยหรือปล่าวครับ ไม่แน่ใจว่าทีวีจะอ่านไฟล์นามสกุล.mkv ได้หรือปล่าว   แล้วถ้าผมเอาไฟล์ .mkv มาแปลงเป็น .avi คุณภาพมันจะเหมือนเดิมใหมครับ [งง]