ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386850 ครั้ง)

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3330 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 02:38:00 pm »
Tv SS ที่บ้านญาติ พังแล้วครับ

ไม่รู้เครื่องที่บ้านจะไป เมื่อไหร่

หุหุ หันมา พลาสม่า ดีก่าวุ้ย
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3331 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 02:50:13 pm »
ขอโทษครับผมไม่ถนัด HDP อ่ะครับ รอ kuru ดีกว่าครับ เห็น A210 ของท่าน CalvaDos กับ 50PT530 ภาพสวยมากครับ

รู้แค่ว่าภาพสวยต้อง Sigma chipset น่ะครับ

[เขย่า]

เรียนท่านfmtแนะนำhd playerหน่อยครับ ระหว่าง a 210 กับเมอร์ดิเอเตอร์ 500x2 ครับ  ขอเหตุผลประกอบด้วยครับ แนะนำให้ซื้อที่ไหนครับ

ออฟไลน์ Nokhoog

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3332 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 03:17:59 pm »
มีคำถามครับ ช่วยหน่อยครับ

เรื่องการเพิ่มอุปกรณ์ในการทำให้ภาพออกมาดีขึ้น

ต้องใช้อะไรเพิ่มบ้างครับที่จะทำให้ภาพออกมาสมบูรณ์ที่สุด

-เห็นว่ามีสายไฟ(คือเปลี่ยนสายที่เค้าแถมให้มาต่อกับทีวีใช่ไหมครับ)

-power supply คืออะไรครับ แนะนำทีครับ

-สาย HDMI ที่มีคุณภาพอันนี้พอจะเจอมาอยู่บ้าง

-มีอะไรเพิ่มอีกไหม ขอบคุณครับ

ผมใช้ 50PW450  กับ  42PT350 ต่อเข้ากับ HD Player ครับ

ก่อนอื่นพลาสมาท่านต้องพ้นรันอิน 200 ชม.ให้รู้สึกว่าภาพมันเด้งสวยแล้ว ถึงค่อยมองหาของเล่นเพิ่มเติม
ไม่งั้นเสียบๆไปไม่รู้เรื่องครับว่าดีเพราะพ้นเบิร์น หรือเพราะของที่เสียบ

- สายไฟ AC  ผมเคยลองเอาสาย AC ที่ใช้กับแอมป์เครื่องเสียงมาจิ้มดู  ปรากฏว่าภาพมีมิติขึ้นบ้าง แต่เร่ง noise ขึ้นมาเยอะ เลยถอดออกครับ
  รอเจอสายที่ match กับทีวีดีกว่า  อาจจะต้องใช้สายที่เน้นเพิ่มรายละเอียดที่สมาชิกเราแนะนำก็ได้  ไม่ก็หาดุ้นกรองไฟมาเสียบไปเลย แต่ดุ้นนี่แพงราวๆ 4000
  (รู้สึกเส้นที่ลองเป็นสายประกอบหัว hubbell รุ่นพี่ยกให้ฟรีเลยจำรุ่นแน่นอนไม่ได้ แต่ dynamic ดี แรงปะทะดี ถ้าเสียบกับแอมป์)

- Power supply ก็อย่างที่บอกในกระทู้เรื่องสายอ่ะครับ ภาพดำขึ้น มิติดีขึ้น  ลองเข้า thaidvd.net และ search คำว่า powerbox ดูนะท่าน

- สาย HDMI ลองเปลี่ยนสายแถม->สายไทยทำร้านดัง13xx บ.(ไม่ใช่ของที่นี่) อันนี้น้ำตาร่วงเพราะมองไม่ออกครับ แฟนก็บ่นไม่เห็นต่างเลย เสียตังค์ทำไมเนี่ย!

- ก่อนเปลี่ยนทั้งหมดที่ว่ามา  ถ้าท่านยังใช้เต้ารับเดิมๆที่มากับบ้านพวก national, panasonic, phillips อยากให้ลองเอาเต้ารับปลั๊กผนังระดับเริ่มต้น
  พวก cooper ,hubbell ไปเปลี่ยนดูก่อนครับ  เสียบได้ทั้ง TV,AVR,เครื่องเสียง  เต้ารับรวมหน้ากากด้วยไม่น่าเกิน 12-1300  ผมว่าอันนี้คุ้มค่า

อยากบอกว่าระบบไฟ มีผลกับภาพและเสียงจริงครับ  มากหรือน้อย คุ้มหรือไม่คุ้ม  ก็ขึ้นอยู่กับตาและเงินในกระเป๋าท่านแล้ว
ถ้าผมเป็นท่าน ผมจะไล่เปลี่ยน  ปลั๊กผนัง - Power supply - AC - ตัวกรองไฟ ตามลำดับครับ  
ÍÂÙè·ÕèµÒ  ªÍºµÑÇä˹  ¡ç«×é͵ÑǹÑé¹

ออฟไลน์ JoJoBoy

• Edge LED TV member
    • MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #3333 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 03:57:32 pm »
ร่ายยาวเลยขอบคุณท่าน Nokhoog มากครับ

ถามต่อยอดซักนิด ผมไปถามลุงกูเกิ้ลมาครับเรื่องปลั๊กผนัง เห็นว่า พวก hubbel มีหลายราคาหลายรุ่น ถ้าเกิดพวก ประมาณ 500 บาทพวกนี้มันใช้ได้ดีแค่ไหนอ่ะครับ

กลัวซื้อของถูกแล้วไม่เห็นความต่าง ผมควรจะซื้อพวก ราคาสูงหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2011, 04:35:27 pm โดย JoJoBoy »
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

• **
« ตอบกลับ #3334 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 05:53:41 pm »
ผมเคยใช้อันละ 800 ก็รู้เรื่องแล้วท่าน  เสียงจะฟังออกง่ายกว่าดูภาพครับ
แค่น้ำหนักวัสดุก็ต่างกับตัวที่มากะบ้านแล้ว  พวกนี้หนักกว่าเยอะครับ
ÍÂÙè·ÕèµÒ  ªÍºµÑÇä˹  ¡ç«×é͵ÑǹÑé¹

ออฟไลน์ tOnnie

• **
« ตอบกลับ #3335 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:54:29 pm »
Intelligent Sensor ใน PT350 ถ้าปรับเป็น off ในช่วง run-in จะเป็นอะไรมั้ยครับ
เพราะว่่าเปิดแล้วจอมันมีดลง ไม่ค่อยชอบครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3336 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:57:02 pm »
ไม่เป็นไรครับท่าน มันแค่ปรับ Contrast/brightness ตามสภาพแสงรอบ ๆ ตัวมันน่ะครับ

[กิน]

Intelligent Sensor ใน PT350 ถ้าปรับเป็น off ในช่วง run-in จะเป็นอะไรมั้ยครับ
เพราะว่่าเปิดแล้วจอมันมีดลง ไม่ค่อยชอบครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3337 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:58:19 pm »

ถ้าเปิด Orbitor ไว้ไม่น่ามีปัญหาครับ ถ้าเสียวก็ ON ไว้ครับ Pana ของผมไม่มี Orbitor ผมก็ OFF ไว้ตั้งแต่ ชั่วโมงแรกเลยครับ

ออฟไลน์ JoJoBoy

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #3338 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 10:17:05 am »
ถามต่อท่าน nokhook หรือใครที่มีความรู้ด้านนี้ต่อเลยนะครับ

เจ้า Libero เนี่ยทำหน้าที่อะไรครับกรองไฟหรือเปล่า แล้วผมจะหาซื้อได้ที่ไหน เมื่อวานไปเดิน ซีคอน มาไม่ยักเจอครับ

เต้าเสียบก็เจอแต่ที่มันเป็นพลาสติกอัน 2 ร้อยกว่าบาท ไม่เห็นมีแบบที่เป็นเหล็กหนักๆเลย

ของพวกนี้ต้องไปซื้อจากไหนครับ ขอบคุณครับ
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

ออฟไลน์ aboutpik

• *
« ตอบกลับ #3339 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 01:04:42 pm »
สวัสดีครับ :) :)
37LV3730 มันมี USB อันเดียว
ทีนี้ถ้าหากว่าผมอยากใช้ magic remote + wifi dongle ผมจะต่อ usb hub เป็นสองช่องได้ไหมครับ มีใครเคยลองบ้าง

ออฟไลน์ messi

• *
« ตอบกลับ #3340 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 04:17:35 pm »
ดูหนังระยะ2.30เมตร ซื้อ42 หรือ50นิ้ว ดีครับ สนใจ pw450 ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ [รัก]

ออฟไลน์ base

« ตอบกลับ #3341 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:26:00 pm »
ตอบคุณ jojoboy ครับ libero ต้องติดต่อคุณวิชครับ

www.audyn.org ครับมีเบอร์ในเวบเลยครับ
ÀÒ¾à¤Å×è͹äËÇ LCD, Plasma µèÒ§¡Ñ¹ÍÂèÒ§äÃ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10747.18

ออฟไลน์ zadeezuz

• *
« ตอบกลับ #3342 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 08:07:00 pm »
 [ปลื่ม]  เพิ่งถอย plasma มาใหม่เป็นตัวแรกของชีวิต  LG PZ570 รอของมาส่งพรุ่งนี้จากร้านชื่อดังเกษตรครับ ฝากตัวด้วยคร้าบมีอะไรแนะนำด้วยนะคร้าบ

ออฟไลน์ messi

• *
« ตอบกลับ #3343 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 09:31:36 pm »
ดูหนังระยะ2.30เมตร ซื้อ42 หรือ50นิ้ว ดีครับ สนใจ pw450 ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ พรุ่งนี้จะไปถอยละครับ

• **
« ตอบกลับ #3344 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 10:09:35 pm »
ถามต่อท่าน nokhook หรือใครที่มีความรู้ด้านนี้ต่อเลยนะครับ

เจ้า Libero เนี่ยทำหน้าที่อะไรครับกรองไฟหรือเปล่า แล้วผมจะหาซื้อได้ที่ไหน เมื่อวานไปเดิน ซีคอน มาไม่ยักเจอครับ

เต้าเสียบก็เจอแต่ที่มันเป็นพลาสติกอัน 2 ร้อยกว่าบาท ไม่เห็นมีแบบที่เป็นเหล็กหนักๆเลย

ของพวกนี้ต้องไปซื้อจากไหนครับ ขอบคุณครับ

อ้าว  ที่ซีคอนก็มีร้านเครื่องเสียงชื่อปิยะนัส ถ้าผมจำไม่ผิดนะ  สงสัยท่านจะเดินผ่านไป  ลองเข้าเว็ป piyanas.com ดู
เอาเจอชัวร์ๆก็ไปห้างฟอร์จูนพระราม9 ชั้น 3 มีร้านชื่อบอมบอมขายพวกนี้เยอะเลย สายไฟด้วย 
หรือสั่งทางเว็ป avbestbuy.com ก็ได้ ร้านอยู่หาดใหญ่ รอของนานนิดนึง 

พวกนี้โฮมโปร โลตัสเค้าไม่ขาย  สงสัยขายยาก มีแต่คนบ้ามาซื้อครับ แหะๆ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3345 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 11:17:29 pm »
งบจำกัด 42PW450 ก็พอครับ

ถ้าชอบจอใหญ่เอา 50PW450 ดูเต็มตาอลังการณ์

ดูหนังระยะ2.30เมตร ซื้อ42 หรือ50นิ้ว ดีครับ สนใจ pw450 ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ พรุ่งนี้จะไปถอยละครับ

ออฟไลน์ panggolf

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3346 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 12:13:52 pm »
รบกวนขอการตั้งค่าภาพของ 50PJ650 ทีครับเคยจดมาละหายไปไหนแล้วไม่รู้ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3347 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 02:15:09 pm »
อยู่หน้าแรกแหละครับ >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

รบกวนขอการตั้งค่าภาพของ 50PJ650 ทีครับเคยจดมาละหายไปไหนแล้วไม่รู้ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]