ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386801 ครั้ง)

ออฟไลน์ panggolf

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3348 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 02:31:45 pm »
ขอบคุณครับท่าน

อยู่หน้าแรกแหละครับ >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

รบกวนขอการตั้งค่าภาพของ 50PJ650 ทีครับเคยจดมาละหายไปไหนแล้วไม่รู้ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ zadeezuz

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3349 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 08:45:54 pm »
 [ร้องไห้]  จอเจอ dead pixel ไป 1จุด พรุ่งนี้ว่าจะโทรไปขอเคลมไม่รู้จะได้หรือเปล่า  ไม่ทราบว่าตั้งค่าภาพยังไงเหรอครับ ผมปรับเต็มพิกัดมันจะเป็นไรมั้ยคร้าบ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3350 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 09:33:20 pm »
ปรับ Contrast/Brightness กลาง ๆ ก่อนครับ ค่าอื่น ๆ ลองปรับตามใจชอบเลยครับ อย่าลืมตั้ง Orbiter นะครับ

ลองดูในนี้ด้วยก็ได้ครับ >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

[ร้องไห้]  จอเจอ dead pixel ไป 1จุด พรุ่งนี้ว่าจะโทรไปขอเคลมไม่รู้จะได้หรือเปล่า  ไม่ทราบว่าตั้งค่าภาพยังไงเหรอครับ ผมปรับเต็มพิกัดมันจะเป็นไรมั้ยคร้าบ

ออฟไลน์ lcdmania

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3351 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 11:52:25 pm »
lg lw5700 ปรับอย่างไรให้ได้ภาพที่สวยที่สุดครับ

ออฟไลน์ base

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3352 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 04:33:58 pm »

ปกติต้องตรวจตอนรับของครับถ้าเจอทีหลังต้อง3 จุด  เป็นเดดคือในฉากขาวจะเป็นเม็ดดำนะครับ

แต่ถ้าสีอื่นจะเป้นไบร์ทมากกว่า ถ้าในระยะนั่งดูปกติไม่เห็นก็โอเคครับ  แต่ถ้ามันเกิดแถวๆกลางจอมากๆร้านก็อาจให้เคลมได้ครับ
ÀÒ¾à¤Å×è͹äËÇ LCD, Plasma µèÒ§¡Ñ¹ÍÂèÒ§äÃ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10747.18

ออฟไลน์ tOOss

• *
« ตอบกลับ #3353 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 12:03:30 am »
เมื่อวานเพิ่งได้ 50pz570มา รบกวนขอวิธีตั้งค่าภาพด้วยนะครับ.. [รัก]

ออฟไลน์ nue

• **
« ตอบกลับ #3354 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 12:31:05 pm »
 [ปลื่ม] ท่านที่ใช้popcorn a210 ครับรบกวนหน่อยครับ
1.ให้เครื่องโชว์ปกภาพของหนังต้องพิมพ์ใต้ภาพว่าอะไรครับ ตอนนี้ผมพิมพ์คำว่า folder มันไม่โชว์ครับ
2.ถ้าใช้external harddisk เสียบผ่าน usb ตั้งให้โชว์ vdo wall ถ้าถอด usb ออก
   แล้วเสียบใหม่ต้องตั้ง vdo wall ใหม่หรือเปล่าครับ
3.หาเมนูไทยจากไหนได้บ้าง และ a210 มีเมนูภาษาไทยหรือเปล่าครับ
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ NewLG-LED42

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3355 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 01:58:47 pm »
ผมมีจอ LED LE5500 แล้วมีหนัง 3D อยู่ ลองเล่นกับ Power DVD 11 3D แล้วหากผมต่อออก TV มันจะได้ภาพ 3D รึเปล่า
เพราะลองดูกับแว่นที่หน้าจอคอมแล้วมันได้ภาพ 3D โดยใช้แว่นแดงน้ำเงิน

ออฟไลน์ fanta06

• **
« ตอบกลับ #3356 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 02:37:52 pm »
ผมมีจอ LED LE5500 แล้วมีหนัง 3D อยู่ ลองเล่นกับ Power DVD 11 3D แล้วหากผมต่อออก TV มันจะได้ภาพ 3D รึเปล่า
เพราะลองดูกับแว่นที่หน้าจอคอมแล้วมันได้ภาพ 3D โดยใช้แว่นแดงน้ำเงิน
ลืมไปได้เลยครับ กับ แว่นแดงน้ำเงิน
3D ตอนนี้ต้องใช้กับจอที่รองรับเท่านั้น

ออฟไลน์ Vandebosch

• *
« ตอบกลับ #3357 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 08:25:24 pm »
เพิ่งเปลี่ยนจาก LED FullHD มาเป็น 50PT350 ครับ

รู้สึกเลยว่า Happy ที่สุด ที่ได้อัญเชิญ LED TV และ จอชนิด FullHd ออกไปจากชีวิต ทั้งๆที่เพิ่งซื้อได้ไม่เกินอาทิตย์

และ ไอ้เจ้า Plasma TV ระดับ 1024x768 มันช่างเข้ากับชีวิตจริงๆครับ

ขอบคุณหลายๆความเห็นในนี้และจากเวบนี้ที่เป็นข้อมูลให้ตัดสินใจ

ความรู้สึกเหมือนซื้อ "TV" มาใช้งาน ไม่ใช่ "จอชนิดหนึ่ง" 555

ช่างเถอะครับ แค่เจ็บใจที่โดน เซล ลากไปซื้อ LED ทั้งๆที่ตัวเองยืนดู Plasma อยู่แท้ๆ

มีเรื่องปรึกษานิดนึง สำหรับตัว 50PT350 นี้นะครับ คือเจ้าตัว ferrite cord ที่ให้มา เราใส่กับสายไฟหลักยังไงครับ
เพราะรูมันใหญ่กว่าสายตั้งเยอะ ครั้นจะม้วนเป็นวงเหมือนในคู่มือก็แปลกๆ เพราะสายไฟมันก็ไม่เล็กขนาดที่จะม้วนในลักษณะนั้นได้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3358 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 09:18:34 pm »
ยินดีด้วยครับ 50PT350 1366x768 ครับท่าน

Ferrite ใช้กับสายไฟ AC ให้ครอบไปเฉย ๆ ไม่ต้องม้วนสายไฟครับ ได้ตำแหน่งที่ดีสุดแล้ว ใช้ Cable tite รัดล็อคหัว-ท้าย

ยังไงเอาภาพมาแชร์ที่นี่ด้วยนะครับ >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.792

[โย่ว]

เพิ่งเปลี่ยนจาก LED FullHD มาเป็น 50PT350 ครับ

รู้สึกเลยว่า Happy ที่สุด ที่ได้อัญเชิญ LED TV และ จอชนิด FullHd ออกไปจากชีวิต ทั้งๆที่เพิ่งซื้อได้ไม่เกินอาทิตย์

และ ไอ้เจ้า Plasma TV ระดับ 1024x768 มันช่างเข้ากับชีวิตจริงๆครับ

ขอบคุณหลายๆความเห็นในนี้และจากเวบนี้ที่เป็นข้อมูลให้ตัดสินใจ

ความรู้สึกเหมือนซื้อ "TV" มาใช้งาน ไม่ใช่ "จอชนิดหนึ่ง" 555

ช่างเถอะครับ แค่เจ็บใจที่โดน เซล ลากไปซื้อ LED ทั้งๆที่ตัวเองยืนดู Plasma อยู่แท้ๆ

มีเรื่องปรึกษานิดนึง สำหรับตัว 50PT350 นี้นะครับ คือเจ้าตัว ferrite cord ที่ให้มา เราใส่กับสายไฟหลักยังไงครับ
เพราะรูมันใหญ่กว่าสายตั้งเยอะ ครั้นจะม้วนเป็นวงเหมือนในคู่มือก็แปลกๆ เพราะสายไฟมันก็ไม่เล็กขนาดที่จะม้วนในลักษณะนั้นได้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3359 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 09:31:35 pm »
คร่าว ๆ นะครับ เอาไปประยุกต์เอาอีกทีนะครับ แล้วเอาภาพมาแชร์ด้วยนะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.792

จาน DTV >> AV
Contrast : 89
Brightness : 53
Sharpness : 60
Color : 65
Tint : 0
Temp : 0
Advance
  Dynamic Contrast : Off
  Dynamic Color : Off
  Noise Redue : Off
  Gamma : Normal
  BK Level : Auto เป็นสีเทาปรับไม่ได้

HDP >> HDMI(mkv >> USB เป็นแค่ไกด์ เล่นแล้วเป็นไงมาบอกด้วยนะครับ)
Advance
  BK Level : High

NB >> HDMI
Contrast : 100
Brightness : 70
Color : 75
Sharpness : 80
Advance
  BK Level : Low

เมื่อวานเพิ่งได้ 50pz570มา รบกวนขอวิธีตั้งค่าภาพด้วยนะครับ.. [รัก]

ออฟไลน์ tOOss

• *
« ตอบกลับ #3360 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 12:08:58 am »
คร่าว ๆ นะครับ เอาไปประยุกต์เอาอีกทีนะครับ แล้วเอาภาพมาแชร์ด้วยนะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.792

จาน DTV >> AV
Advance
  BK Level : Auto เป็นสีเทาปรับไม่ได้

HDP >> HDMI(mkv >> USB เป็นแค่ไกด์ เล่นแล้วเป็นไงมาบอกด้วยนะครับ)
Advance
  BK Level : High

NB >> HDMI
Contrast : 100
Brightness : 70
Color : 75
Sharpness : 80
Advance
  BK Level : Low

ขอบคุณครับบบบ [yes]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3361 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 06:11:18 pm »

ห้องสวยครับ ลำโพงอะไรครับ

ออฟไลน์ zadeezuz

• *
« ตอบกลับ #3362 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 08:35:27 pm »
 [ร้องไห้] กลับมาบ้านทีวีติดตั้งแล้ว แทบช๊อค พ่อเปิดหนังดูไม่เต็มจอ  ขอบดำมันจะค้างไปทั้งชีวิตมั้ยคร้าบบบ

ขอบคุณทุกคำตอบด้วยคร้าบบบบ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3363 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 08:55:36 pm »
[ร้องไห้] กลับมาบ้านทีวีติดตั้งแล้ว แทบช๊อค พ่อเปิดหนังดูไม่เต็มจอ  ขอบดำมันจะค้างไปทั้งชีวิตมั้ยคร้าบบบ

ขอบคุณทุกคำตอบด้วยคร้าบบบบ

เปิด orbiter ไว้เลยครับ ถ้าเจอ ir ท่านก็ดูช่องที่มันเต็มจอเดี๋ยวมันก็หายเองครับ

ออฟไลน์ stank

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3364 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 07:01:55 pm »
ถามหน่อยครับ  ผมซื้อ  lcd  lg  32lk311  มา  ใช้เสาอากาศธรรมดาแบบบ้านนอก ๆ ๆ แต่ไหงดูทีวีช่อง  9  ตั้งระบบเสียง  mono  แล้วมันจะเปลี่ยนเป็น  stereo โดยอัตโนมัต  แล้วทำให้เกิดเสียง  ซ่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา     ทำให้ดูทีวีไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ tintin_hcu

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3365 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 03:24:51 am »
สวัสดีครับ
ผมเป็นมือใหม่ครับ อยากได้ TV ใหม่สักเครื่องครับ ขอคำแนะนำด้วยครับว่า plasma TV ของ LG มีตัวไหนคุ้มค่ากับราคาครับ
ÁջѭËÒàÃ×èͧÂÒ »ÃÖ¡ÉÒàÀÊѪ¡Ã