ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386238 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maiamy

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 09:01:49 pm »
  [ปลื่ม]***ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนครับ....พอดีถอย 32"LH70 YR มาประมาณ 1 เดือนครับ ซื้อประมาณ 30/11/09 1 เดือนพอดีเลย
ขอร่วมเป็นแฟนคลับคงไม่สายนะครับ ซื้อมาในราคา !!!19,990 บาท!!!ครับ พอดีเป็นช่วงโปรโมชั่น เลยสอยมาใช้เลย
ต่อเล่นกับ PS3 Full HD 1080 p และ ฺBlu-ray Transformers 2 ภาพ "สุโก๋ย"มากๆครับ  [โย่ว] ลืมไปผมซื้อที่ The Mall โคราช ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2009, 09:04:21 pm โดย Maiamy »

ออฟไลน์ gongkrupp

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 02:43:51 am »
น้องใหม่รายงานตัวครับ 47LH50 ติดงอมแงมเลย

ออฟไลน์ chakana72

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 02:52:55 am »
lg50pq30  ถ้าซื้อมาเน้นดูที่วีกะทรูวิชั่นโอเคมั้ยคับ ไม่ค่อยดูหนังแผ่น

รุ่นนี้มีข้อดี-ข้อด้อยยังไงบ้าง

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ WIT

• *
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 08:20:37 pm »
น้องใหม่รายงานตัวครับ 47LH50 ติดงอมแงมเลย

ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PHX-EnixmA

• *
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 01:05:31 am »
สรุปได้แค่ 32LH35FR แค่นั้นเองครับ จากงานที่เดอะมอล ติดป้ายที่ 16990 14715 ราคาสด

ส่วน 32LH70YR ที่วาดฝันไว้ตอนแรกนั้นราคาลงไม่ถึงเอื้อมครับ ติดป้ายที่ 19990 ราคาสดลดที่ 18600 เงินไม่พอ ก็เลยเอาวะ อย่างน้อยตอนแรกคิดว่าจะเอา 32LF20FR ด้วยซ้ำไป ดีนะไม่สอยได้สอยที่เซ็นทรัลซะก่อน ไม่งั้นปวดตับถ้ามาเห็นราคาที่งานนี้ทีหลัง

ตอนแรกก็แว้ฟไปดูฝั่งซัมซุงเหมือนกันครับ ฮี่ๆ มีรุ่นนึง จำไม่ได้แหล่ว แต่ว่าเป็นตัว 1080p เหมือนกันครับ แต่ขายคู่กะเครื่องบลูเรย์ ราคาตกที่ 23xxx จำไม่ได้เลยลองถามพนักงานเค้าว่า จัดโปรแบบขายแยกมั้ย เพราะดูแล้วถ้าแยกขาย ราคานี่คงไม่มาก แต่ได้ความว่า "ไม่แยกครับ" เลยเดินไปบูธ LGอย่างที่ตั้งใจไว้แล้วกัน จริงๆถ้าแยกเนี่ยไม่แน่ว่าผมอาจได้ไปโพสที่ฝั่งนู้นแล้วล่ะครับ ฮ๋าๆๆ

แต่ยังไม่เห็นหน้าลูกชายเลยครับ ของได้วัน 11 มค ไปจองไว้ตั้งกะวันที่ 30 ธค

ตอนนี้อยากเจอใจจะขาดแล้ว อย่างน้อยก็ไม่ต้องจ่ายหมดหมื่นหกล่ะนะ เพราะตอนนั้นกำเงินไปแค่นั้นจริงๆ

อยากมีบัตรว้อยยยยยยย เงินเดือนไม่ถึงซักที

ไอ้รุ่นนี้มันเล่นไฟล์ไรได้มั่งครับ นอกจาก divx .dat กะ .mp3 พวก .mkv หรือ .mp4 นี่ได้มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2010, 01:11:05 am โดย PHX-EnixmA »

ออฟไลน์ kopkab

• *
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 02:41:51 pm »
มาถามความเห็นหน่อยครับ

พอดีจะถอยตัว 32LF20FR

ไม่ทราบว่าโอเคมั๊ยครับ

แล้วถ้าเทียบกับเพื่อนร่วมสัญชาติอย่างซัมซุง ซีรี่ย์๔

ถือว่าโอเคกว่ามากมั๊ย 

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ Bomber

• *
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 10:46:00 pm »
ขอเป็นสมาชิกด้วยคนค้าบบบ LG 42LH70 เล่น PS3 อย่างเดียว ไม่ต่อฟรีทีวีหรือทรู

วันนี้(ตัวคนเดียว เพื่อนไม่ว่างไปซ้อมรับปริญญาที่นิด้า)ไปร้านดังย่านรามอินทรา เอาเจ้าขาวPS3(บันเดิ้ล) ไปลอง ชั่งใจอยู่คับ 42 LH50 สเปคเทพ หรือ 42 LH70 ดี ราคาเท่ากันเลย (ร้านดังย่านเกษตร ตัว LH70 แพงกว่าเล็กน้อย) ส่วนตัวเคยลอง 47 LH50ของเพื่อนมาก่อน เลยลองแค่ 42LH70

>>>เปิด ทรูโมชั่นดูหนังเล่น (FF:AC Complete) เล่นเกมส์รู้สึกไม่ต่างกัน เลยเลือกเจ้า 42 LH70 คับด้วยดีไซน์และรุ่นที่ใหม่กว่า รวมทั้งบลูทูธ และในใจผมคิดว่าต้องยกมันคนเดียว รุ่นนี้บางกว่าถ้าจะเบากว่า......

>>>แต่รู้สึกเหมือนเฮียแกจะเร่งๆไงไม่รู้ อิอิ ทั้งๆที่ในร้านไม่มีลูกค้าคนอื่น รู้สึกกดดันจนผมลืมดู Dead Pixel เลยอ่า......... [ร้องไห้]

>>>เฮียแกบอกให้เอาใส่ Taxi ไป...คิดในใจยัดเข้าไปไงว้า....ปรากฎว่ายัดได้พอดี (ตอนขาไปไม่รู้ทาง เอาแผนที่ให้คนขับ Taxi ดู แกก็ใจดีดูให้แถมขับทางลัดให้ถึงเร็วๆ ส่วน Taxi คันขากลับก็ใจดีคุยสนุก ขับทางลัดๆให้เราถึงเร็วๆ ช่วยยกของลง ผมคิดผิดคับมันหนักมากยกขึ้นบันไดเพื่อเข้าลิฟท์แถมมีPS3 เป็นภาระ ดีที่พี่Taxiช่วยยกเข้าอพาร์ทเมนต์...ขอบคุณคนขับTaxi ที่ยังมีนําใจคับ) [ปลื่ม]

>>> ตอนประกอบนึกว่าหมู ตอนยกตัวทีวีเพื่อสวมฐาน ยกไป 8-9 รอบคับตะคริวขึ้นแขนเลย ที่ฐานมี 2 แง่งให้สวม แต่มันชอบเข้าไปแง่งเดียว เข้าแล้วเอาไม่ออก เหนื่อยแทบตาย แล้วลองดู  Dead Pixel เยี่ยมมากไม่มีสักจุด [โย่ว]

>>> พอเล่นแล้วสุดยอดมาก โดยส่วนตัวผมชอบเสียง LG นะ เสียงดีฟังเพลงเพราะ เล่นเกมส์ก็ OK แต่มีข้อเสียคือ  [ไม่พูด]
1.Backlight Leak perfect 100% เต็มๆเลยคับ ที่มุมที่ขอบ
2.ช้า การเข้าเกมส์หรือเปลี่ยนอะไรบางอย่าง รู้สึกช้า
3.ด้านข้างไม่มี USB port ไม่เหมือน LH50 รู้สึกไม่สะดวกต้องเดินเข้าด้านหลัง จะเอาสาย port usb ที่แถมมาเสียบค้างไว้ก็ใช่ที่ เกะกะ

ฝากตัวด้วยคับมีไรแนะนำได้ จุ๊บๆ
[กระโดด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 10:50:25 pm โดย Bomber »

ออฟไลน์ rukponpon

• *
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 03:20:17 pm »
สวัสดีครับ ขอเข้าร่วมแก๊ง LG ด้วยคน

เพิ่งได้มาเมื่อวาน Plasma 50PQ30R เอามาดูหนังกะ ดูบอลครับ

ตอนนี้มีปัญหาคือ มีเสียง จี่ๆ แต่ต้องเอาหูไปฟังหลังเครื่อง อยู่ห่างสัก เมตร ไม่ได้ยินแล้ว

อีกอย่างคือ รู้สึกว่าขอบจอ ตรงมุมด้านขวา มันเอียงนิดๆ สัก สอง องศา คือมันแสดงภาพไม่เต็ม

ตอนซื้อก็ดูแล้ว แต่ตรงนั้นดัน มีสติ๊กเกอร์ บอกสเปค ติดบังไว้

แบบบนี้ จะเคลมหรือ ให้ช่าง มีตั้งจอให้ได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ porthekorn

• *
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 08:19:59 am »
ตอนนี้ที่กรุงไทยมีผ่อนตัว 50PQ10Rพลาสม่า+โฮมเธียเตอร์ เลยอยากทราบว่า ไอตัวนี้มันมีข้อดี ข้อเสียยังไง เพื่อประกอบการตัดสินใจ ใครโปรๆช่วยแถลงไขทีครับ
ขอบคุณ [กระโดด] อ้อส่วนใหญ่ใช้ดูทีวีtrueอะคับจะชัดมั้ย

ออฟไลน์ dumgtr

• *
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 02:47:07 pm »
สวัสดีครับ ขอเข้าร่วมสมาพันธ์ lg ด้วยคนครับ  ;D

เพิ่งได้ scarlet2 ตัว 32'' จากราคา 19990 ใช้บัตร citi bank 10% เหลือ 17991 (ผ่อน 0% 6เดือน) จากงานที่ the mall มาครับ
แล้วยังแถม lg dvd player กับคูปองสมณาคุณของห้างอีก 900 บาทคุ้มจริงๆครับ   [yes]

ออฟไลน์ leoboy

• *
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 04:36:19 pm »
มารายงานตัวครับผม  เพิ่งถอย LG 32LF20R ขอฝากตัวด้วยครับ [yes] เอามาต่อ Xbox กับดูหนังโดยเฉพาะเลย

อ้อ อยากถามพี่ๆน้องๆว่าเสียงหวี่ๆนี่เกิดจากอะไรหรอครับเห็นหลายคนบ่นกัน รู้สึกเหมือนว่าเร่งเสียงมากๆก็เป็นด้วยใช่รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ rukponpon

• *
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 07:58:37 pm »
ตอนนี้ที่กรุงไทยมีผ่อนตัว 50PQ10Rพลาสม่า+โฮมเธียเตอร์ เลยอยากทราบว่า ไอตัวนี้มันมีข้อดี ข้อเสียยังไง เพื่อประกอบการตัดสินใจ ใครโปรๆช่วยแถลงไขทีครับ
ขอบคุณ [กระโดด] อ้อส่วนใหญ่ใช้ดูทีวีtrueอะคับจะชัดมั้ย

ข้อดีคง เป็นพลาสม่า ทีวี ที่จอใหญ่ๆ สเปค พอใช้ได้ ราคาถูกสุดในตลาดละมั๊งครับ

ข้อเสีย ก็คงเพราะเป็นพลาสม่า จอสะท้อนแสงบ้างถ้าดูหนังที่ฉากหลัง ดำๆ และอาจจะกินไฟมากว่า LCD

ของผม 50PQ30 รุ่นต่อจาก ที่คุณบอก ต่างกันตรงหน้าตา และช่องต่อเพิ่มมาอีกอย่างละ สอง เท่านั้น

เท่าที่ลอง ต่อด้วยเสาทีวีธรรมดา ที่ใหญ่กว่าหนวดกุ้ง แต่เล็กกว่า เสาทีวีเป็นแผลง

ทีวีชัดใช้ได้ ครับ ถ้าต่อด้วย จาน คงชัดกว่านี้   [ไม่เอา]

ออฟไลน์ Bomber

• *
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 06:31:01 pm »
มารายงานตัวครับผม  เพิ่งถอย LG 32LF20R ขอฝากตัวด้วยครับ [yes] เอามาต่อ Xbox กับดูหนังโดยเฉพาะเลย

อ้อ อยากถามพี่ๆน้องๆว่าเสียงหวี่ๆนี่เกิดจากอะไรหรอครับเห็นหลายคนบ่นกัน รู้สึกเหมือนว่าเร่งเสียงมากๆก็เป็นด้วยใช่รึเปล่าครับ

ได้ยินว่าเป็นเสียงไฟ Back light คับ ผมต้องเอาหูไปจ่อกับเจ้า 42LH70 ประมาณ 1 คืบถึงได้ยิน โชคดีจริงๆของผมมันเบามาก ถึงเร่งเสียงก็ไม่ค่อยได้ยินคับ แต่ของเพื่อน 47LH50 ได้ยินดังมาก ตอนแรกนึกว่าเป็นที่กล่อง True แต่ลองถอดสายต่างๆออก ก็พบว่าเสียงจี่ๆมาจาก TV ล้วนๆ อันนี้เป็นอีกสาเหตุคับที่ผมไม่ซื้อ42LH50 ถ้าใครไปซื้อ TV ลองเลือกดีๆแล้วกันคับ เพราะอย่างที่บอกบางตัวดังมากน้อยต่างกัน [ปลื่ม]

ปล.เพื่อนๆมีใครเล่น PS3 แล้วปรับยังไงบ้างคับ เพราะจะเล่นเกมส์ไหนเจ้านี่ออก 1080P ตลอดเลยคับเกมส์เฟรมเรทตกๆอย่าง Bayo นี่ภาพทุเรศไปเลยคับผม  [เศร้า]
ผมเอาไปเล่นกับ Bravia มันจะรันที่ระดับเหมาะสมของเกมส์อ่ะคับ เล่นแล้วสบายตา มีใครทราบไหม
[ร้องไห้]

ออฟไลน์ leoboy

• *
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 03:35:21 pm »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับคุณ Bomber [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ Dnxy

• *
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 05:51:14 pm »
หวัดดีครับ อยากเป็นแฟนแอลจีสักคน กำลังเล็ง 47" SL90 ไม่ทราบใครใช้แล้วบ้างหรือมีความเห็นยังไงครับ กำลังหาข้อมูลตัดสินใจครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ InputOutput

• *
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 08:59:18 pm »
คือว่าผมได้ 42 LH 50 มาใหม่ๆ ที่นี้ ที่บ้านบอกว่าอยากให้แขวน ผมเลยให้ช่างติดตั้ง wall mount เข้าไป ปรากฎว่า เวลาแขวนแล้วเนี่ย ช่องสัญญานด้านหลังของจอ lcd เนี่ย ผมไม่สามารถต่ออะไรได้เลย เพราะว่า แกนของ wall mount มันพอดีกับช่องต่อสัญญานเลย ผมจะแก้ไข ได้ยังไงบ้างครับ ต่อนี้ แก้ปัญหาเฉพาะหน้าโดย เกี่ยวไว้เฉพาะส่วนบน ส่วนขาล่าง แค่้ำค้ำ กับแกนมัน แค่นั้น ไม่ได้เกี่ยวลงไป ดูมันไม่มั่นคงเลย เสียว วันดี คืนดี มันหล่น ตู้มมมมมม ลงมาอ่ะ [โขก]

ออฟไลน์ nooring

• *
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 07:33:49 pm »
ในงาน MEGA SHOW ที่เมืองทอง PLASMA 50" รุ่นไร้ขอบ 29,900.บาท น่าซื้อไหมครับ
yamaha rxv690
magnet a62
cd maranz 63se
lg 42pj650
alhha 32"
phillip th 3300

ออฟไลน์ aliceix9

• *
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 02:50:31 pm »
รุ่น42PQ60  จอร้อนมากจริงรึเปล่าครับ กินไฟกว่ามากมั้ย  กำลังจะไปซื้อแล้วเห็นคอมเม้นแล้วชะงักเลย