ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4400981 ครั้ง)

ออฟไลน์ bord7227

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3366 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:02:57 am »
สวัสดีครับ เพิ่งจะได้มาครับรบกวนแนะนำการตั้งค่าภาพให้สวยสำหรับ source ต่างๆด้วยครับ HDMI (Blue lay), เสาธรรมดา FRee TV, AV (True)
อ้อรู้สึกว่าเสียงลำโพงจะเบาครับ ปกติไหม ต้องเปิดเสียงมากๆ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KTI

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3367 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 10:48:54 am »
รบกวนสอบถามครับ พอดีเพิ่งได้ LG PZ570 มา ใบรับประกันลงว่าประกันถึง เดือน8 ปี2012 แปลว่ารับประกันแค่ปีเดียวเหรอครับ และตอนนี้ยังสามารถลงทะเบียนในเวป lg เพื่อเพิ่มประกันได้อยู่รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3368 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:18:52 pm »
LG จอ 2 ปี นอกนั้น 1 ปี 50"+โทรลงทะเบียนรับส่วนลดค่าบริการ และอะไหล่ 15% สำหรับปีที่ 2,3

รบกวนสอบถามครับ พอดีเพิ่งได้ LG PZ570 มา ใบรับประกันลงว่าประกันถึง เดือน8 ปี2012 แปลว่ารับประกันแค่ปีเดียวเหรอครับ และตอนนี้ยังสามารถลงทะเบียนในเวป lg เพื่อเพิ่มประกันได้อยู่รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3369 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 02:33:38 pm »
 [รัก]เรียนท่าน fmt ครับผมโทรไปถามcall center ของ DTV ครับเข้าบอกว่าให้เสียบปลั๊กที่ตัวกล่องไว้ตลอดแล้วให้
เปิด-ปิดที่ รีโหมดอย่างเดียวถ้าไม่อยากให้ช่องที่เราบันทึกไว้หาย   ผมลองทำตามดูปรากฎว่าตัวกล่องมันจะอุ๋นๆตลอด
เหมือนมันทำงานตลอด ของท่านเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับ ท่านใช้งานยังไงครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3370 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 02:48:23 pm »
ชักปลั๊กออกทุกครั้งที่ออกไปนอกบ้านครับ มันก็จำช่องตลอดนะครับ ผมย้ายช่องที่ชอบมาอยู่รวมกัน

ลบช่องที่ไม่ชอบออก รีโมทไม่เคยปิดครับ เปิดตลอดเวลา เลิกดูปิดสวทช์ที่ปลั๊กพ่วงทันที และชักปลั๊กพ่วง

ใช้กล่องขาวนะครับ แต่อาทิตยืที่แล้วคาบเกี่ยวมาวันจัทร์ DTV มันอัพช่องรายการ 3 ครั้งแน่ะ เสียเวลามาตั้งช่องที่ชอบใหม่จัง

อุปกรณ์ : 156, 1, 145
Key : 145, 0, 21
L- : 21
Firmware : DTV_THA_V13.4, Jan 29 2010
Loader : 3.2

[รัก]เรียนท่าน fmt ครับผมโทรไปถามcall center ของ DTV ครับเข้าบอกว่าให้เสียบปลั๊กที่ตัวกล่องไว้ตลอดแล้วให้
เปิด-ปิดที่ รีโหมดอย่างเดียวถ้าไม่อยากให้ช่องที่เราบันทึกไว้หาย   ผมลองทำตามดูปรากฎว่าตัวกล่องมันจะอุ๋นๆตลอด
เหมือนมันทำงานตลอด ของท่านเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับ ท่านใช้งานยังไงครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SoLid_frOg

• *
« ตอบกลับ #3371 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 05:34:25 pm »
50PK950 ผมครึ่งบนกะครึ่งล่างสีแตกต่างกันครับ เห็นเส้นแบ่งชัดเจน มีใครเคยเจออาการนี้ปะครับ

ถ้าโทรแจ้ง ทาง LG ก็จะยกไปซ่อมปะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2011, 05:35:12 pm โดย SoLid_frOg »

ออฟไลน์ kwan_za

• *
« ตอบกลับ #3372 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 09:17:24 pm »
เพิ่งได้ LK450 มาสดๆร้อนๆ ครับ จากคุณ mammamai บริการดีมากครับ
รบกวนขอวิธีตั้งค่าในการใช้งานต่างๆ หน่อยครับ [เท่ห์]

เข้าเป็นสมาชิก LG ด้วยคนครับ [รัก] [รัก]

ปล.เวลาดูทีวี ทำไมเหมือนมีโฆษณาโผล่มาทางด้านซ้าย เป็นช่วงๆครับ ทำยังไงถึงจะหายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2011, 11:30:55 pm โดย kwan_za »

ออฟไลน์ Mustache

• *
« ตอบกลับ #3373 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 02:36:42 am »
สวัสดีครับ ขอถามอะไรหน่อยนะครับ ผมซื้อ LG 32LV2130 มา แล้ววันนี้ก็ ไปซื้อ ext hdd wd 1TB  มาลองเสียบ ลงหนังไฟล์ .mkv iso ก็ ดูไม่ได้ซักอัน ผมอยากรู้ว่าทำยังไงให้ดูได้อ่ะครับมันไม่เห็นไฟล์หนังเลย  แต่ลงรูป ไฟล์ JPEG ดูได้อ่ะครับ ช่วยแนะนำทีครับบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2011, 02:37:37 am โดย Mustache »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3374 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 09:46:04 am »
ใช่ครับ แล้วขอเครื่องสำรองระหว่างรอซ่อมด้วยล่ะครับ

50PK950 ผมครึ่งบนกะครึ่งล่างสีแตกต่างกันครับ เห็นเส้นแบ่งชัดเจน มีใครเคยเจออาการนี้ปะครับ

ถ้าโทรแจ้ง ทาง LG ก็จะยกไปซ่อมปะครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3375 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 09:50:35 am »
เพิ่งได้ LK450 มาสดๆร้อนๆ ครับ จากคุณ mammamai บริการดีมากครับ
รบกวนขอวิธีตั้งค่าในการใช้งานต่างๆ หน่อยครับ [เท่ห์]
หลักการพื้นฐานการปรับค่าต่างๆของ TV
1.ปรับความสว่าง(Brightness) ให้สว่างมากที่สุด แต่อย่าให้จ้า
2.ปรับความเข้ม(Contrast) ให้สีดำดำมากที่สุด แต่อย่าให้ดำจม และสังเกตุสีขาวก็อย่าขาวจ้าเช่นกัน
3.ปรับสี(Color) ให้แจ๋น แต่อย่าให้สีเหลือมซ้อนกัน
4.ปรับความคมชัด(Sharpness) ให้ตัวหนังสือคมมากที่สุด แต่อย่าให้ Noise มันออกมาด้วย
ส่วนฟังก์ชั่นอื่นพวก Dynamic Contrast , Dynamic Color มันเป็นลูกเล่นเพิ่มเติมครับ(แนะนำให้ปิดให้หมดครับ)
* Source input คนละ Source สัญญาณภาพมาไม่เหมือนกัน และเครื่องเล่นคนละแบรนด์ก็มาไม่เหมือนกัน ต้องลองปรับละเอียดด้วยตัวเอง

เข้าเป็นสมาชิก LG ด้วยคนครับ [รัก] [รัก]

ปล.เวลาดูทีวี ทำไมเหมือนมีโฆษณาโผล่มาทางด้านซ้าย เป็นช่วงๆครับ ทำยังไงถึงจะหายครับ
ท่านไม่ได้เลือกใช้งานแบบในบ้านหรือเปล่าครับ เหมือนเป็นโหมดร้านค้าอยู่น่ะครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3376 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 09:52:04 am »
ตัวนี้เล่น mkv ไม่ได้ครับ ต้อง LV3730ขึ้นไปครับ ไปหวดข้าวโพดคั่วสักตัวดีกว่าครับ

สวัสดีครับ ขอถามอะไรหน่อยนะครับ ผมซื้อ LG 32LV2130 มา แล้ววันนี้ก็ ไปซื้อ ext hdd wd 1TB  มาลองเสียบ ลงหนังไฟล์ .mkv iso ก็ ดูไม่ได้ซักอัน ผมอยากรู้ว่าทำยังไงให้ดูได้อ่ะครับมันไม่เห็นไฟล์หนังเลย  แต่ลงรูป ไฟล์ JPEG ดูได้อ่ะครับ ช่วยแนะนำทีครับบบบ

ออฟไลน์ Mustache

• *
« ตอบกลับ #3377 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 12:29:13 pm »
ตัวนี้เล่น mkv ไม่ได้ครับ ต้อง LV3730ขึ้นไปครับ ไปหวดข้าวโพดคั่วสักตัวดีกว่าครับ

แล้วไม่ทราบว่ามันเล่นไฟล์อะไรได้มั่งอ่าครับเพราะผม ลง MP4 iso ก็มองไม่เห็น เซงเลย คนขายบอกเล่นได้ ตอนลองที่ร้านไม่รู้เค้าลองไฟล์ไรให้ดู เซงเลยอุส่าซื้อ ext hdd มาตั้งแพง  [โขก] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3378 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 09:19:07 pm »
SD DivX >>> .avi .mpeg4acc

แล้วไม่ทราบว่ามันเล่นไฟล์อะไรได้มั่งอ่าครับเพราะผม ลง MP4 iso ก็มองไม่เห็น เซงเลย คนขายบอกเล่นได้ ตอนลองที่ร้านไม่รู้เค้าลองไฟล์ไรให้ดู เซงเลยอุส่าซื้อ ext hdd มาตั้งแพง  [โขก] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ ake_salit

• *
« ตอบกลับ #3379 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:57:36 am »
ผมซื้อ LG 32LV3730 ต่อ HDMI กับ Notebook แล้วภาพไม่เต็มจอ ทำไงดีครับ

สาย HDMI ผม Belkin Standard HDMI Cable HD720p/1080i,120Hz,16-Bit Color

ออฟไลน์ taruang

• *
« ตอบกลับ #3380 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:33:19 pm »
มาเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ เพิ่งได้มาเมื่อวานนี้เองครับ 55LW6500 ตอนนี้ยังไม่ชินกับภาพเลยครับ เพราะยังติดกับภาพที่ได้จาก Plasma อยู่ มีอะไรแนะนำกันด้วยนะครับ อ้อมีใครมีสูตรปรับภาพเปล่าครับเพิ่งเล่น LG ครั้งแรกครับ

ออฟไลน์ HALO

• *
« ตอบกลับ #3381 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:23:31 pm »
ท่าน fmt ขอการตั้งค่า 42PW450 กับ 50PW450 ด้วยครับ ดู true vision เป็นหลักครับ
(เอาตั้งแต่เริ่มต้นเลยนะครับ)

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3382 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:36:02 pm »
ผมไม่ได้ดู True น่ะสิครับ เอาของ DTV ไปเป็นไกด์แล้วกันครับ
จาน DTV >> AV
Contrast : 89
Brightness : 53
Sharpness : 60
Color : 65
Tint : 0
Temp : 0
Advance
  Dynamic Contrast : Off
  Dynamic Color : Off
  Noise Redue : Off
  Gamma : Normal
  BK Level : Auto เป็นสีเทาปรับไม่ได้

HDP >> HDMI(mkv >> USB เป็นแค่ไกด์ เล่นแล้วเป็นไงมาบอกด้วยนะครับ)
Contrast : 89
Brightness : 53
Sharpness : 60
Color : 65
Advance
  BK Level : High

NB >> HDMI
Contrast : 100
Brightness : 70
Color : 75
Sharpness : 80
Advance
  BK Level : Low

ท่าน fmt ขอการตั้งค่า 42PW450 กับ 50PW450 ด้วยครับ ดู true vision เป็นหลักครับ
(เอาตั้งแต่เริ่มต้นเลยนะครับ)

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3383 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:37:08 pm »
หนังที่ท่านดูเป็น 21:9 ซะล่ะมั๊งครับ

ผมซื้อ LG 32LV3730 ต่อ HDMI กับ Notebook แล้วภาพไม่เต็มจอ ทำไงดีครับ

สาย HDMI ผม Belkin Standard HDMI Cable HD720p/1080i,120Hz,16-Bit Color