ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4399261 ครั้ง)

ออฟไลน์ nat9

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3402 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 02:38:16 pm »
เข้ามารายงานตัว ด้วยครับ  ได้มาแล้ว lw6500 47 นิ้ว ขอรับ กระผม   ในที่สุด ก็ได้ สุดยอดไปเลย    ว่าแต่ ผมจะเปิด 200 hz  อย่างไรครับ  รบกวนด้วยครับผม

ออฟไลน์ vee 07

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3403 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 08:12:07 am »
รายงานตัวครับได้มาแล้ว 32 LK 450  ;D

ออฟไลน์ wxyz

• *
« ตอบกลับ #3404 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 09:52:09 pm »
เตรียมไว้ก่อนครับก็ขอเข้าแกงค์LGด้วยคน..ตอนนี้รอราคาลงอีกนิดสส์..นึงเล็ง รุ่น LV3730 42นิ้วไว้ ตัดใจไม่เอา 3Dแต่เอาเล่นNETและมีwi fi ต่อNETแบบไร้สายได้
ให้เวลาอีก1เดือนรอ ราคาลดลงอีก1000-2000 ก็จะลุยเลยครับ ได้ใช้บริการถามปัญหา ที่LG CLUB แน่..รอ...ๆๆๆ
 [เหม่อ] [เหม่อ] [เหม่อ] [เหม่อ]

ออฟไลน์ wxyz

• *
« ตอบกลับ #3405 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:01:07 pm »
มีงบแค่30000 นาคร๊าบบ..ไม่แน่..นา..เดือน ส.ค งบนี้ อาจจะได้ 3D มาดูเล่นๆ ก็ได้ ***เห็นรัฐบาลใหม่จ่ายค่าแรงรายวัน300 บาท****
ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกันมั๊ยย -อย่าคิดมากนะครับ.. [ไม่พูด] [ไม่พูด] [ไม่พูด]

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3406 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 12:07:25 pm »
 [รัก] เรียนท่าน fmt ครับ tv pz950 มีปัญหาแล้วครับ ยังไม่ถึงเดือน พึ่งได้หนัง 3D มาดู แว่นมี2อัน หลุดซิงค์ทั้ง2อัน ประมาณ 15-25 นาที่ชาต์ท
ไฟกับจอจนเต็มไฟติดสีเขียวแล้ว โทรไปcall center แล้วมีช่างโทรกลับมาบอกว่าจอกับแว่นมันคนละส่วนกันแว่นกับจอไม่มีการส่งสัญยานถึงกัน
ผมงงไปสักพักช่างบอกให้เช็คแว่นโดยการชาต์ทไฟจนเต็มเป็นไฟสีเขียวแล้วเปิดแว่นทั้ง2อันทิ้งไว้ดูว่าแว่นหยุดทำงานหรือเปล่าโดยเสียบสายไว้ผมแอบขำ
แว่นมันจะติดได้ยังไงถ้าจอไม่เปิด 3D ผมบอกไปเขาก็ไม่ฟัง ผมเลยลองตามที่ช่างเขาบอกก็คือแว่นไม่ติดถ้าไม่เปิด 3D ผมเลยลองเปิด 3D โดยทำวิธีเสียบสาย
ไว้ตามที่ช่างบอก(ลองเอง)ปรากฏว่าหลุด2ครั้งใน 30 นาที โทรไปcall center อีกก็ได้งงว่าเขาก็ตอบเหมือนช่างว่า แว่นกับจอมันไม่มีสัญญานส่งถึงกัน
ผมงงขึ้นอีกแล้วเขาบอกว่าจะให้ช่างติดต่อกลับครับ
1.ระบบแว่นจริงๆแล้วมันทำงานอย่างไรผมเข้าใจถูกแล้วใช่หรือไม่ครับ หรือผมใช้งานไม่ถูก
2.ถ้าต้องซ่อมมันยุ่งยากไหมเอาแค่แผงบอร์ดมาเปลี่ยนหรือเปล่าครับ
3.ถ้าเป็นท่าน fmt จะขอเปลี่ยนจอไหมซื้อกับhome pro (แต่เขาอ้างซื้อเกิน14วัน)ดูปัดๆให้ทางlg
4.การตั้งค่าของภาพผมต้องตั้งค่าทุกinput ของจอเลยไม่สามารถตั้งค่าทีเดียวใช้ทุก inputได้ เช่น av1,usb,hdmi,เวลาเปิด3Dก็ต้องเลยการตั้งค่าภาพอีก
  เข้า input ไหนก็ต้องไปตั้งค่าภาพอันนั้นแต่ก็มีบ้างครั้งที่จอมันลืมที่เราตั้งไว้ต้องตั้งไหม่ มันเป็นปกติหรือเปล่าครับ
ขอบคุณท่านมากๆ โดยส่วนตัวมีความเชื่อถือในความรู้ของท่านมาก และตอนนี้มากกว่าศูนย์ lg แล้วครับ รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3407 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 03:57:33 pm »
1.ระบบแว่นจริงๆแล้วมันทำงานอย่างไรผมเข้าใจถูกแล้วใช่หรือไม่ครับ หรือผมใช้งานไม่ถูก
ท่านเข้าใจถูกต้องแล้วครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าแว่นทำงานแบบ IR or RF เท่าที่ผมลองมาน่าจะเป็น RF นะ
เพราะผมหันไปมอง SS 3D มันยังลอยออกมาเลย อาการที่ท่านเจอน่าจะเป็นแว่นเสียน่ะครับ คงไม่ถึงกับภาครับสัญญาณ 3D ของ TV เสียหรอกครับ
และผมเคยอ่านเจอเพื่อนในเวปอยู่ท่านนึง เค้าก็เจออาการเดียวกันนี้ เค้าเคลมเปลี่ยนแว่น แต่ไม่ได้มาบอกว่าหายหรือไม่ น่าจะหายเลยสนุกกับการดู 3D ไปเลย

2.ถ้าต้องซ่อมมันยุ่งยากไหมเอาแค่แผงบอร์ดมาเปลี่ยนหรือเปล่าครับ
ถ้าบอร์ด 3D Control เสีย แค่เปลี่ยนบอร์ดแป๊บเดียวเองครับ แต่อาการนี้น่าจะแว่นเสียน่ะครับ

3.ถ้าเป็นท่าน fmt จะขอเปลี่ยนจอไหมซื้อกับhome pro (แต่เขาอ้างซื้อเกิน14วัน)ดูปัดๆให้ทางlg
ท่านควรเอาแว่นไปเทสที่ Homepro ถ้าใช้ไม่ได้ พนง.ที่นั่นคงจะต้องเปลี่ยนสลับตัวใหม่จากเครื่องในสต็อคให้เราล่ะครับ

4.การตั้งค่าของภาพผมต้องตั้งค่าทุกinput ของจอเลยไม่สามารถตั้งค่าทีเดียวใช้ทุก inputได้ เช่น av1,usb,hdmi,เวลาเปิด3Dก็ต้องเลยการตั้งค่าภาพอีก
  เข้า input ไหนก็ต้องไปตั้งค่าภาพอันนั้นแต่ก็มีบ้างครั้งที่จอมันลืมที่เราตั้งไว้ต้องตั้งไหม่ มันเป็นปกติหรือเปล่าครับ
ใช่ครับ แค่ Input ใคร Input มัน ครั้งแรกเท่านั้นครับ
ถ้าไม่จำค่าเลย แปลว่าท่านเลือกโหมดร้านค้า หรือ Demo ไม่ได้เลือกโหมดใช้งานในบ้านน่ะครับ
หลังจากดู 3D แล้ว อย่าลืมเลือก Orbiter ใหม่ด้วยนะครับ

ลองดูไปตามสเตป แก้ไปทีละประเด็นนะครับ ขอให้เจอทางออกสวย ๆ นะครับ

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3408 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 05:21:13 pm »
 [รัก]-ขอบคุณสำหรับคำตอบจากท่านfmtครับ แต่ยังมีขอส่งสัยอยู่ข้อนึงคือแว่นใช้งานก็ได้ภาพ3มิตินะคับ
แต่ไม่เขาใจว่าทำไมมันถึงหยุดทำงานพร้อมกันทั้งสองอัน(ผมเรียกว่าซิงค์หลุดไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่า)พอเปิดใหม่ก็ทำงานต่อสัก15นาทีก็ไม่ทำงานอีก
เป็นพร้อมกัน2อันเลยคิดว่าน่าจะเป็นทีจอครับ ขอความคิดเห็นท่านด้วยครับ รอถึงเย็นแล้ว 17.20 ยังไม่มี ทาง lg ติดต่อมาครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tidcartoon

• *
« ตอบกลับ #3409 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 08:55:44 pm »
มารายงานตัวครับ หลังจากที่รอคอยมานาน(ตั้งแต่ประมาณเดือน 11 ของปีที่แล้ว)  [ร้องไห้] ในที่สุดผมก็ได้ซื้อ TV เครื่องแรกในชีวิตของผมมาแล้ว แต่ว่ายังไม่ได้เครื่อง เพราะที่ร้านบอกของยังไม่เข้าเศร้าใจมากมาย(ทั้งๆที่ความจริงต้องได้วันนี้)  [ช็อค] นึกว่าวันนี้จะได้คุยกันยันเช้า  [หื่น] แต่ไม่เป็นไรยังไงก็จะรอต่อไป  [กระโดด]

ลืมบอกผมซื้อ 50PW450 ครับ ครั้งแรกก็ยิ่งใหญ่ซะขนาดนี้(หอ ผมก็แสนจะเล็ก) กลัวว่าจอจะหดเลยซื้อใหญ่ไว้ก่อน ตอนแรกกะจะซื้อ fullhd เพราะดูแต่หนัง hi def แต่ผมยังเป็นนักศึกษาอยู่เลยคิดว่าแค่นี้ก็พอแล้วจะเอาอะไรมาก เดี๊ยวจะต้องซื้อ HD player ไหนจะ HT และอื่นๆอีกมากมาย เลยหยุดแค่ PW450 พอ  ขอบคุณทุกท่านในที่นี้มากเลยครับ (โดยเฉพาะท่าน fmt อ่าน 10 ริกเตอร์เข้าไป จอดเลยครับ)  [ปลื่ม] แต่ก็ชอบ LED เหมือนกัน แต่ติดตรงมันมีโกส 555 หลายใจจริงเรา

บ่นมากไปหน่อยแต่ก็เพราะดีใจมาก ยังไงก็ขอบคุณทุกคนนะครับ ที่ทำได้ได้ TV เครื่องนี้มาครอง ขอไปเผางานต่อก่อนงับ อิอิ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3410 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 03:57:00 am »
อยากท่านเอาแว่นไปลองที่ Homepro ซะหน่อย ถ้าแว่นมันซิงค์ได้ยาว ก็แปลว่าเป็นที่ TV ครับ น่าจะจบน่ะครับ

[นอน]

[รัก]-ขอบคุณสำหรับคำตอบจากท่านfmtครับ แต่ยังมีขอส่งสัยอยู่ข้อนึงคือแว่นใช้งานก็ได้ภาพ3มิตินะคับ
แต่ไม่เขาใจว่าทำไมมันถึงหยุดทำงานพร้อมกันทั้งสองอัน(ผมเรียกว่าซิงค์หลุดไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่า)พอเปิดใหม่ก็ทำงานต่อสัก15นาทีก็ไม่ทำงานอีก
เป็นพร้อมกัน2อันเลยคิดว่าน่าจะเป็นทีจอครับ ขอความคิดเห็นท่านด้วยครับ รอถึงเย็นแล้ว 17.20 ยังไม่มี ทาง lg ติดต่อมาครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3411 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 03:58:51 am »
ยินดีด้วยครับ อย่าลืมกัน อย่าทิ้งเพื่อน ๆ ในเวปนะครับ มาช่วยแชร์ช่วยตอบ และทำการบ้านด้วยนะครับ

ได้เครื่องมาแล้วเอาภาพสวย ๆ มาลงด้วยนะครับ >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.864

[นอน]

มารายงานตัวครับ หลังจากที่รอคอยมานาน(ตั้งแต่ประมาณเดือน 11 ของปีที่แล้ว)  [ร้องไห้] ในที่สุดผมก็ได้ซื้อ TV เครื่องแรกในชีวิตของผมมาแล้ว แต่ว่ายังไม่ได้เครื่อง เพราะที่ร้านบอกของยังไม่เข้าเศร้าใจมากมาย(ทั้งๆที่ความจริงต้องได้วันนี้)  [ช็อค] นึกว่าวันนี้จะได้คุยกันยันเช้า  [หื่น] แต่ไม่เป็นไรยังไงก็จะรอต่อไป  [กระโดด]

ลืมบอกผมซื้อ 50PW450 ครับ ครั้งแรกก็ยิ่งใหญ่ซะขนาดนี้(หอ ผมก็แสนจะเล็ก) กลัวว่าจอจะหดเลยซื้อใหญ่ไว้ก่อน ตอนแรกกะจะซื้อ fullhd เพราะดูแต่หนัง hi def แต่ผมยังเป็นนักศึกษาอยู่เลยคิดว่าแค่นี้ก็พอแล้วจะเอาอะไรมาก เดี๊ยวจะต้องซื้อ HD player ไหนจะ HT และอื่นๆอีกมากมาย เลยหยุดแค่ PW450 พอ  ขอบคุณทุกท่านในที่นี้มากเลยครับ (โดยเฉพาะท่าน fmt อ่าน 10 ริกเตอร์เข้าไป จอดเลยครับ)  [ปลื่ม] แต่ก็ชอบ LED เหมือนกัน แต่ติดตรงมันมีโกส 555 หลายใจจริงเรา

บ่นมากไปหน่อยแต่ก็เพราะดีใจมาก ยังไงก็ขอบคุณทุกคนนะครับ ที่ทำได้ได้ TV เครื่องนี้มาครอง ขอไปเผางานต่อก่อนงับ อิอิ

ออฟไลน์ koompapun26

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3412 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 08:13:14 am »
ท่านเข้าใจถูกต้องแล้วครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าแว่นทำงานแบบ IR or RF เท่าที่ผมลองมาน่าจะเป็น RF นะ
เพราะผมหันไปมอง SS 3D มันยังลอยออกมาเลย อาการที่ท่านเจอน่าจะเป็นแว่นเสียน่ะครับ คงไม่ถึงกับภาครับสัญญาณ 3D ของ TV เสียหรอกครับ
และผมเคยอ่านเจอเพื่อนในเวปอยู่ท่านนึง เค้าก็เจออาการเดียวกันนี้ เค้าเคลมเปลี่ยนแว่น แต่ไม่ได้มาบอกว่าหายหรือไม่ น่าจะหายเลยสนุกกับการดู 3D ไปเลย

ถ้าบอร์ด 3D Control เสีย แค่เปลี่ยนบอร์ดแป๊บเดียวเองครับ แต่อาการนี้น่าจะแว่นเสียน่ะครับ

ท่านควรเอาแว่นไปเทสที่ Homepro ถ้าใช้ไม่ได้ พนง.ที่นั่นคงจะต้องเปลี่ยนสลับตัวใหม่จากเครื่องในสต็อคให้เราล่ะครับ

ใช่ครับ แค่ Input ใคร Input มัน ครั้งแรกเท่านั้นครับ
ถ้าไม่จำค่าเลย แปลว่าท่านเลือกโหมดร้านค้า หรือ Demo ไม่ได้เลือกโหมดใช้งานในบ้านน่ะครับ
หลังจากดู 3D แล้ว อย่าลืมเลือก Orbiter ใหม่ด้วยนะครับ

ลองดูไปตามสเตป แก้ไปทีละประเด็นนะครับ ขอให้เจอทางออกสวย ๆ นะครับ

ผมทำเรื่องขอคืนเงินกับ LG ไปแล้้วครับ เพราะหลังจากมีปัญหาแว่นหลุดซิงค์แล้วยังมีปัญหาเรื่องหน้าจอเป็นรอยจ้ำๆอีก ยังไม่ทันได้ลองเปลี่ยนแว่นนะครับ เลยไม่รู้ว่ามันมีปัญหาที่แว่นหรือที่ตัวทีวี ลองเช็คหน้าจอดูด้วยนะครับว่าเป็นรอยจ้ำๆด้วยรึเปล่า ลองไปดูตัวอย่างที่นี่ครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=9919.18

ออฟไลน์ weeant

• *
« ตอบกลับ #3413 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 04:29:59 pm »
LG 32LV3730 มีแถมรีโมท Magic Motion ด้วยป่ะครับ หรือว่าต้องซื้อตะหาก

ออฟไลน์ tidcartoon

• *
« ตอบกลับ #3414 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 08:45:12 pm »
ไม่ลืมแน่นอนครับไว้ได้เครื่องมาผมจะรีบถ่ายเลยครับ จะได้เก็บรูปไว้เปรียบเทียบว่าถ้าพ้น รันอิน แล้วจะแจ่มขนาดไหน อัพปลั๊กเปลี่ยนสาย( 2 อันนี้คงอีกนาน เพราะชิ้นต่อไป HDplayer แล้วก็ HT) ขนาดยังไม่ได้เครื่องยังเริ่มรู้สึกว่าตัวเองเห่อ  [โย่ว]5555

ยินดีด้วยครับ อย่าลืมกัน อย่าทิ้งเพื่อน ๆ ในเวปนะครับ มาช่วยแชร์ช่วยตอบ และทำการบ้านด้วยนะครับ

ได้เครื่องมาแล้วเอาภาพสวย ๆ มาลงด้วยนะครับ >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.864

[นอน]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3415 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 01:18:00 am »
ซื้อต่างหากครับ USB OWi-fi ก็ต้องซื้อต่างหาก ไปลองกดมาแล้ว พิมพ์ไทยได้ด้วยครับ

[นอน]

LG 32LV3730 มีแถมรีโมท Magic Motion ด้วยป่ะครับ หรือว่าต้องซื้อตะหาก

ออฟไลน์ nat9

• *
« ตอบกลับ #3416 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 07:36:37 am »
ซื้อต่างหากครับ USB OWi-fi ก็ต้องซื้อต่างหาก ไปลองกดมาแล้ว พิมพ์ไทยได้ด้วยครับ

[นอน]

สอบถาม เพิ่มเติม น่ะครับ   ถ้าผม ซื้อ เจ้า usb owifi ของ lg มาแล้ว    ถ้าผมจะใช้ คีย์บอร์ด wifi ทั่วไปที่มีขาย เพื่อมาพิมพ์ ไม่ทราบว่า จะใช้ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ weegio

• *
« ตอบกลับ #3417 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 09:30:34 pm »
รายงานตัวคับสมาชิกใหม่คับ
PW450 คับ
1. ไม่ทราบเปิดORBITERตรงไหนคับ
2. แล้วเรื่องประกันไม่ทราบต้องลงทะเบียนอะไรมั้ยคับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3418 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:37:15 pm »
1. ไม่ทราบเปิดORBITERตรงไหนคับ
เมนู > ตัวเลือก > ระบบรักษาจอภาพ : แบบเคลื่อนที่(Orbiter) . . . หลังเลิกดู 3D ต้องตั้งใหม่ด้วยนะครับ

2. แล้วเรื่องประกันไม่ทราบต้องลงทะเบียนอะไรมั้ยคับ
50" ขึ้นไปโทรลงที่ 02-8785757

เล่นคล่องแล้วเอาภาพมาลงแปะให้เพื่อน ๆ รุ่นต่อ ๆ ไปด้วยนะครับ >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.864

[นอน]

รายงานตัวคับสมาชิกใหม่คับ
PW450 คับ

ออฟไลน์ mosusso

• *
« ตอบกลับ #3419 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:43:19 pm »
สวัสดีครับ ขอเข้าร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนครับ

กำลังหาข้อมูล จะซื้อติดหอซะหน่อย ถึงได้แวะผ่านมา ตอนแรกตั้งใจจะซื้อ LED FullHD แล้ว

หลังจากเข้าไปโดน 10 ริคเตอร์กลับมา......เปลี่ยนใจแทนไม่ทันเลยครับ ขอบคุณคุณ fmt มากครับ ไม่งั้นผมคงหลงเชื่อตามคำโฆษณาไปแล้ว [ปลื่ม]

ตอนนี้มีงบประมาณ 25k น่ะครับ คงเล่นได้แค่ 42" พอจะแนะนำรุ่นให้หน่อยได้ไหมครับ

หลักๆก็น่าจะใช้แทนจอ NB เล่นเกมส์ ดูหนัง จะดูทีวีคงต้องติดจานอีก  [ร้องไห้]