ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386943 ครั้ง)

ออฟไลน์ itpirain

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #324 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 01:55:06 pm »
32LH70 ต่อกับ PC ด้วย RGB ได้ Resolution ที่ 1366x768 ภาพชัดแจ๋ว เปิดหนังก็ดูดีไม่มีปัญหา
แต่ปัญหามันอยู่ที่ ตัวหนังสือมันไม่ชัด ตัวมันบางๆ แคบๆ แล้วก็อยู่ชิดๆกัน อ่านไม่ออกเลยครับ ต้องปรับตรงไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เรียบร้อยครับ  ไปซื้อหัวแปลง DVI to HDMI มาต่อออก DVI แทน ผลที่ได้ชัดเจนสวยงามครับ

ออฟไลน์ sinchaiw

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:55:06 am »
 [ปลื่ม]สวัสดีครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งถอย 4LH70YR มาเมื่อวานครับ กำลังทดสอบอยู่ ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ [หื่น]

ออฟไลน์ mr.s

• *
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:36:44 am »
มีเพื่อนท่านใด ซื้อ led 42sl90  มาใช้แล้วบ้างครับ  อยากทราบว่ารุ่นนี้ดูทีวีธรรมดา เป็นอย่างไรบ้าง  พอดีไปดูที่ร้านส่วนใหญ่จะเปิดจากแผ่น blurays
ภาพสวยได้ใจเลย   แต่ผมใช้ดูทีวีประมาณ 60%  ร้านที่ไปดูที่เซ็นทรัลเวิลด์  ก็ไม่มีสายอากาศทีวีให้ลอง  รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ k7x

• *
« ตอบกลับ #327 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 10:47:18 pm »
ขอถามครับ ส่วนให้คุณ ๆที่ใช้ plasma   ใช้ mode ภาพ แบบไหนกันบ้างครับ  vivid  หรือ standard  ครับ

ออฟไลน์ impkun

• *
« ตอบกลับ #328 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 12:57:28 pm »
พี่น้องชาวLGคร้าบ ฟันธงให้ทีจะซื้อ 47LH50YR หรือ 47LH70YR เถียงกับแฟนไม่ลงตัวซะที 50YR ก็สเปคดีผมชอบ แต่70YR ก็สวยแฟนร่ำร้องไม่สนสเปคเลย  [โขก]
ช่วยแนะทีครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ itpirain

• *
« ตอบกลับ #329 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 01:40:14 pm »
พี่น้องชาวLGคร้าบ ฟันธงให้ทีจะซื้อ 47LH50YR หรือ 47LH70YR เถียงกับแฟนไม่ลงตัวซะที 50YR ก็สเปคดีผมชอบ แต่70YR ก็สวยแฟนร่ำร้องไม่สนสเปคเลย  [โขก]
ช่วยแนะทีครับ  [ปลื่ม]

แนะนำว่าแล้วแต่แฟนครับ อิอิ

ปล. ไม่ได้กลัว แต่ให้เกียรติ

ออฟไลน์ skyfah

• *
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 11:09:58 am »
เพื่อนๆค่ะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ เพิ่งถอย 42LH50 มาเมื่อวานเองค่ะ รู้สึกว่าหน้าจอที่เป็นชั้นบนสุดกับขอบจอมันเหมือนจะเคลื่อน ไม่ติดสนิทเข้าด้วยกันน่ะค่ะ เวลาสัมผัสตรงมุมต่างๆ จะยุบลงซัก3มิล และมีเสียงค่ะ โทรไปถามที่ศูนย์ข้อมูล LG มา เค้าว่ามันเป็นปกติ เนื่องจากการติดลำโพง เลยต้องติดจอไม่สนิท เพื่อนๆเป็นเหมือนกันมั้ยค่ะ

ออฟไลน์ cefiro-man

• *
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 04:42:44 pm »
พี่ครับ ระหว่าง  50 นิ้ว  PQ10 - PQ30 - PQ60  เขาต่างกันยังไงบ้างครับ   ถาม Sell บางคนก็บอกว่าเหมือนกัน บางคนก็บอกว่า 30 ดีกว่า ผมเลย งง ครับ

แล้วเรื่องราคาประมาณเท่าไหร่ครับ พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 09:48:17 am »
มีเพื่อนท่านใด ซื้อ led 42sl90  มาใช้แล้วบ้างครับ  อยากทราบว่ารุ่นนี้ดูทีวีธรรมดา เป็นอย่างไรบ้าง  พอดีไปดูที่ร้านส่วนใหญ่จะเปิดจากแผ่น blurays
ภาพสวยได้ใจเลย   แต่ผมใช้ดูทีวีประมาณ 60%  ร้านที่ไปดูที่เซ็นทรัลเวิลด์  ก็ไม่มีสายอากาศทีวีให้ลอง  รบกวนด้วยครับ

มาที่ร้านเปิดทุกสัญญานให้ดู ทั้งดีวีดี เสาอากาศ เกม ps3 blurays

ราคาพิเศษสุด มี0%10m cashback5%

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ iceage

• *
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 05:16:22 am »

มาที่ร้านเปิดทุกสัญญานให้ดู ทั้งดีวีดี เสาอากาศ เกม ps3 blurays

ราคาพิเศษสุด มี0%10m cashback5%

ขอบคุณครับ

เมื่อวานซืนผมเพิ่งจะไปดู LED TV ร้านท่านมา

พนักงานที่ชื่อ โด้ ... ให้คำแนะนำ และดูแลดีมาก ๆ ครับ

ราคาไม่แพง เป็นกันเองสุด

ขนาดเข้าไปดู และสอบถามเฉย ๆ นะ

ยังยก LED TV SL90 ให้ลองให้ดูแบบเต็ม ๆ

ตอนนี้ตัดสินใจได้แล้วครับ ... ภายในอาทิตย์นี้จะเข้าไปถอดมาแน่นอน

ออฟไลน์ kkpho

• *
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 08:10:40 pm »
พึ่งได้ 50 PQ30 มาถุกใจมากครับ ใหญ่สะใจดี 555+
 :) :) :)

ออฟไลน์ tonnarak

• *
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 10:57:06 pm »
ขอถามหน่อยคับ

คือผมเป็นมือใหม่เลยก็ว่าได้ ผมซื้อ LH50 42"  มาคับ ทุกอย่าง โอเค

แต่่ๆๆๆ ทำไมเวลาดูหนัง dvd แล้วมัน กระตุกๆ เช่น tokyo drift  เวลา

ตอนรถวิ่งแล้วๆ แล้วมันเหมือนจะกระตุกๆ อ่ะคับ รำคานมากก หรือเวลา คนวิ่งเร็วๆ มันเหมือนจะกระตุกๆคับ

แล้ว ชุด hometheater 5.1 ทำไมซับมันไม่ออก ต้องปรับอะไร ตรงไหนป่าวคับ หรือมันพัง

ขอบคุนคับ [คุก]

ใช้กับ player อะไรหรือครับ ตอนแรกผมก็เป็นครับ กระตุกตลอดเลยรำคาญมาก แต่พอเปิดสัก
10-15นาที ก็หายอะครับ ส่วน 5.1 เนี่ยดูที่ player แลัวครับ ว่าเซทค่าอะไรผิด
อาจเป้นที่ความถี่เซทที่ 192 แต่เครื่อง AVR รับได้ที่ 96 หรือไม่ก็ตั้งเสียงออกจาก player
เป้น 2.0 ก็ได้ ต้องตั้ง DTS re code ประมาณนี้อะครับถ้า AVR ไม่รองรับ True HD นะครับ

ออฟไลน์ agawin

• *
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:02:42 pm »
ผมพึ่งลองเล่น LG ครั้งแรกครับ ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ

เหตุเกิดจาก เรียนจบแล้ว ทำงานมาได้ 2 ปี เก็บเงินซื้อ LCD TV ได้เครื่องนึง รุ่น 37LH50YR ไปซื้อในงาน power mall ที่ the mall Korat ราคาหน้าป้ายติดไว้ 32,XXX แต่พอถามอีกที เหลือ 29,XXX พอผมถามอีกที เหลือ 22,XXX ให้เขาไปส่งบ้านอ่ะครับ

ต่อไปว่าจะเก็บเงิน ซื้อ ชุด Home เสียหน่อย มีใครแนะนำอันไหนมั้ยอ่ะครับ

ออฟไลน์ eakkawat

• *
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 05:05:03 pm »
สวัสดีครับทุก ๆ ท่าน

ผมเพิ่งถอย 32LH70YR มาจากงาน Electronica 2010 ที่ The mall บางกะปิ

แล้วก็ได้ของแล้วเมื่อวันที่ 16 ม.ค. 53 ที่ผ่านมา อิ อิ อิ สมใจอยากเก็บตังมาเป็น ปี

คืออยากทราบการตั้งค่า แบบละเอียด ๆ อ่ะครับว่า แต่ละค่าตั้งยังงัยบ้าง

ขอฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ dark_grayfox

• LCD TV member
  • **
  • 42LH70YR
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:16:52 pm »
ไม่ได้เข้ามาซะนานเลยแฮะ ^^"

ออฟไลน์ Stranger

• *
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:10:31 am »
สวัสดีครับทุก ๆ ท่าน

ผมเพิ่งถอย 32LH70YR มาจากงาน Electronica 2010 ที่ The mall บางกะปิ

แล้วก็ได้ของแล้วเมื่อวันที่ 16 ม.ค. 53 ที่ผ่านมา อิ อิ อิ สมใจอยากเก็บตังมาเป็น ปี

คืออยากทราบการตั้งค่า แบบละเอียด ๆ อ่ะครับว่า แต่ละค่าตั้งยังงัยบ้าง

ขอฝากตัวด้วยนะครับ

พึ่งไปถอยมาเมื่อวันพฤหัสเหมือนกันครับ ที่ร้านเฮียแสง อยากรู้วิธีตั้งค่าต่างๆเหมือนกัน แบบว่ามือใหม่(มากกก) ท่านใดเชียวชาญรบกวนด้วยนะครับ

ที่ร้านเฮียแสงบริการดีมากครับ แค่ถามถึงยกเครื่องออกมาตั้งให้ลองเลย ขนาดยังไม่ได้บอกว่าจะซื้อ

แต่แอบเครียดนิดนึง คือก่อนนั้นได้ pm ไปต่อราคากับเฮียแสงไว้ตั้งแต่กลางๆเดือน แต่ยังไม่ได้คำตอบเลยจนใกล้ๆสิ้นเดือนเลยไปถอยมาต่อราคากันสุดๆได้ที่ ... พอคืนนั้นกลับบ้านมาดูเฮีย pm มาบอกให้ถูกกว่าที่ไปซื้อมา 500 แอบเศร้า ถ้าไปซื้อช้าไปซะวันก็ประหยัดไปอีก 500 แล้วเชียว  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ gibfy_

• *
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:27:23 pm »
 [ปลื่ม]อยากจะซื้อ LCD ของ LG รุ่น 42"LH20R อ่าคะ ลองเทียบราคากับ กับ ratio และยี่ห้ออื่นๆแบบคร่าวๆแล้วอ่าคะ พอดีงบไม่เยอะ ตัวนี้ใช้ดีไหมเหรอ หรือใครพอจะมี รุ่นไหนแนะนำบ้างอะคะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:30:02 pm โดย gibfy_ »

ออฟไลน์ kenk

• *
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:11:12 am »
สวัสดีครับขอเข้าร่วม  LG FanClub ด้วยครับ [เท่ห์]
เพิ่งเอา 37LH70 มาเมื่อวานถูกใจมากครับแต่ติดตรง
ที่ผมต่อคอมแล้วภาพไม่เต็มจอจะเหลือพื้นที่ประมาณ1"
ทั้งสี่ด้าน การ์ดจอ His 4850 ใช้พอร์ท hdmi
ส่วนการดูทีวีกับต่อกับเครื่องเล่นอื่นๆเต็มจอปกติ
ขออนุญาตทำเป็น link นะครับ
http://www.temppic.com/img.php?03-02-2010:1265170029_0.98696700.jpg
ตรงสีน้ำเงินคือพื้นที่ที่เหลือครับ