ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386510 ครั้ง)

ออฟไลน์ nannew

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:50:25 pm »
สวัสดีครับขอเข้าร่วม  LG FanClub ด้วยครับ [เท่ห์]
เพิ่งเอา 37LH70 มาเมื่อวานถูกใจมากครับแต่ติดตรง
ที่ผมต่อคอมแล้วภาพไม่เต็มจอจะเหลือพื้นที่ประมาณ1"
ทั้งสี่ด้าน การ์ดจอ His 4850 ใช้พอร์ท hdmi
ส่วนการดูทีวีกับต่อกับเครื่องเล่นอื่นๆเต็มจอปกติ
ขออนุญาตทำเป็น link นะครับ
http://www.temppic.com/img.php?03-02-2010:1265170029_0.98696700.jpg
ตรงสีน้ำเงินคือพื้นที่ที่เหลือครับ

คุณ kenk ซื้อมาเท่าไหร่คะ รบกวน pm มาบอกหน่อยค่ะ ขอชื่อร้านกะเบอร์ร้านด้วยค่ะ [email protected] ขอบคุณค่ะ

มีใครใช้แล้ว ช่วยบอกหน่อยค่ะว่า LH50 กับ LH70 เล่นไฟล์ผ่าน usb ได้ไฟล์ชนิดไหนบ้างคะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

ออฟไลน์ Xeno

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 12:37:23 am »
อยากรู้ว่าตอนนี้รุ่น 42SL90 ของขาดตลาดรึเปล่าครับ ร้านที่ผมซื้อให้รอมา 2 อาทิตย์แล้ว  [ไม่เอา] อย่างเซ็งเลยครับตอนแรกที่ร้านบอกของจะเข้าอีกวันพอดีผมไม่ค่อยมีเวลาไปบ่อยๆเลยตัดสินใจซื้อไปเลย(ผ่อน 10 เดือน) พอโทรไปเช็คกะที่ร้านโดนเลื่อนมาเรื่อยๆ วันนี้โทรไปถามที่ร้านบอกยังไม่มีกำหนดเลย  [เขย่า]

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 11:17:56 am »
อยากรู้ว่าตอนนี้รุ่น 42SL90 ของขาดตลาดรึเปล่าครับ ร้านที่ผมซื้อให้รอมา 2 อาทิตย์แล้ว  [ไม่เอา] อย่างเซ็งเลยครับตอนแรกที่ร้านบอกของจะเข้าอีกวันพอดีผมไม่ค่อยมีเวลาไปบ่อยๆเลยตัดสินใจซื้อไปเลย(ผ่อน 10 เดือน) พอโทรไปเช็คกะที่ร้านโดนเลื่อนมาเรื่อยๆ วันนี้โทรไปถามที่ร้านบอกยังไม่มีกำหนดเลย  [เขย่า]

ที่ร้านมีของครับ

สอบถามได้ส่งฟรี ทั่วประเทศครับ

ออฟไลน์ nannew

• *
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 10:08:02 am »
LH50 กับ LH70 เล่นไฟล์ผ่าน usb ได้ไฟล์ชนิดไหนบ้างคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ pong212

• *
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 02:11:05 pm »
ซื้อมาแล้วครับเมื่อว่าน 32LH70  สยามทีวีลำพูน  ค่าตัว 17990 บาทขาดตัว  ไร้ของแถมครับ  ชอบมาก
อยากสอบถามว่า usb ในเครื่อง กับ usb ที่ติดกับเครื่องเล่น dvd อันไหนอันไฟล์ได้มากกว่ากันครับ  แล้ว dat ไฟล์เล่นได้หรือเปล่าหรือต้องแปลงเป็น Divx ก่อน

ออฟไลน์ Bomber

• *
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 04:09:58 pm »
ซื้อ LG 42LH70 มาวันที่ 3-5 มค. เพิ่งได้บัตร LG Privilage Card มาวันนี้เองคับ ถ้ามีปัญหาจะช่วยให้บริการดีขึ้นหรือไม่ เพราะในบอร์ เช่น DGO เห็นมีแต่คนบ่นว่าบริการไม่ดี คนมีบัตรจะได้บริการแตกต่างกันไหมคับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Bomber

• *
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 04:22:36 pm »
LG LH70 ล็อต ไตรมาสสุดท้ายของปี ดูหนัง BD 24HZ จะมีอาการกระพริบๆ(บางเครื่อง)  ควรแจ้งช่างมาอัพ FW 4.14 นะคับ [มากมาย]

ออฟไลน์ Moo-Kung

• *
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 06:43:30 pm »
37" LH50 ราคาอยู่ที่เท่าไรอะครับ

ตอนนี้ กำลังมอง 32"LH70 กับ 37"LH50 นี้แหละ

ปัญหาโลกแตก ตัวไหนแหล่มกว่ากันครับ  [ร้องไห้] 

ออฟไลน์ maxsear

• *
« ตอบกลับ #350 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 05:46:49 pm »
 [ร้องไห้]ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ พอดีสนใจ LG 42SL90QR เห็นราคามันลงมามากและผมก็กำลังจะซื้ออยู่พอดีไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนดีครับผมอยู่แถวสะพานใหม่ครับขอที่มันใกล้ๆและคุ้มที่สุดครับ และอยากทราบว่าสินค้าล็อตใหม่มันจะดีเหมือนล็อตเก่าไหมครับเห็นราคามันลงจนหน้ากลัวขอความช่วยเหลือจากทุกๆคนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ numnote

• *
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 09:34:40 am »
 [yes]เพิ่งถอย 47LH50YR มาครับ 35990 ร้านปัญญาอีเล็กโทรนิค แยกเทพารักษ์สมุทรปราการ ครับ ตอนแรกกะไปเอา42LH50YR  ของดันหมด ใครมีเวปโหลดหนัง HD แนะนำบ้างนะครับ

ออฟไลน์ gibfy_

• *
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 06:04:39 pm »
 [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ยังไม่ได้เป็นแฟนคลับแต่กำลังจะเป็นคะ อิอิ เล็งๆ อุปกรณ์ไฟฟ้าของ lg หลายตัวอยู่เหมือนกัน
ตอนนี้จะสอยตัว LCD  LG  42 TH20R มาใช้อยู่อะคะ ราคาพอสู้ไหม ฮ่าๆๆๆๆๆ กำลังเก็บตังอยู่คะ
ใครรู้แหล่งที่ราคาถูกๆ บ้างตอนนี้มันเท่าไรหร่แล้วอะคะ ที่ไปดูมัน 27779 งะ ใครรู้ช่วยหน่อยค้า ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง LCD เท่าไหร่
แค่เขาบอกมาให้ดูค่า ratio อะไรสักอย่าง เขาบอกยิ่งสูงยิ่งดีอะ  ตัวนี้มันมี 50,000 อะ หุหุ ^^

ออฟไลน์ eterniaz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 09:24:00 pm »
[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ยังไม่ได้เป็นแฟนคลับแต่กำลังจะเป็นคะ อิอิ เล็งๆ อุปกรณ์ไฟฟ้าของ lg หลายตัวอยู่เหมือนกัน
ตอนนี้จะสอยตัว LCD  LG  42 TH20R มาใช้อยู่อะคะ ราคาพอสู้ไหม ฮ่าๆๆๆๆๆ กำลังเก็บตังอยู่คะ
ใครรู้แหล่งที่ราคาถูกๆ บ้างตอนนี้มันเท่าไรหร่แล้วอะคะ ที่ไปดูมัน 27779 งะ ใครรู้ช่วยหน่อยค้า ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง LCD เท่าไหร่
แค่เขาบอกมาให้ดูค่า ratio อะไรสักอย่าง เขาบอกยิ่งสูงยิ่งดีอะ  ตัวนี้มันมี 50,000 อะ หุหุ ^^

ราคานี้ได้ 42lh50 เลยค่ะ spec ดีกว่ามากมาย ลองดูcheckร้าน คุณแสง ร้านคลองตอย กะร้าน setloft ค่ะ

ออฟไลน์ jobbabys

• *
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 06:51:08 pm »
ดีครับ
วันนี้ ผมถอยมาแล้วครับ LG 42SL90QR
แหล่มมากมาย อาจจะแพงกว่าชาวบ้านเล็กน้อย
ที่ 38000 อะครับ
สีแจ่ม ถูกใจ แต่อาจจะสะท้อนบ้าง ตอนนี้กำลังเล่นมันเลย ปรับแต่งสีสันตามต้องการอยู่ครับ
อีกบ้านผมใช้ 37 lh50 ก็แหล่ม แต่ตัวนี้ แหล่มกว่า บางดี แต่หนัก ฮาๆ แต่รู้สึกว่า เสียงลำโพงของ lh50 จะแหล่มกว่าอย่างชัดเจนครับ
แต่ true motion ของ SL90 ดูจะแหล่มกว่าครับ สมูท กว่า
สีสันให้โทนสีออกมาชัดเจนครับ
ส่วนที่แปลกใจบ้างก็มี เช่น รีโมท ให้มา 2 ตัว
ตัวนึง แบบ ยาวปกติ
ส่วนอีกตัว จะเน้นใช้งานเปลี่ยนช่อง เพิ่มเสียง กดช่อง แล้วเปลี่ยน input แค่นั้น
เหมาะสำหรับคนแก่ครับ เพราะใช้งานง่ายกว่าเยอะ
แต่ที่ถูกใจอีกอย่างของตัวรีโมท ของตัวใหญ่นะครับ
มีไฟด้วย แหล่ม ฮาๆ ปกติเห็นแต่เรืองแสงในที่มืด อันนี้เป็นไฟครับ ไม่ใช่เรืองแสงนะ
ไว้กลับมาจากเที่ยว จะมาเขียนอย่างละเอียดเลย

ออฟไลน์ Xeno

• *
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:38:12 pm »
ดีครับ
วันนี้ ผมถอยมาแล้วครับ LG 42SL90QR
แหล่มมากมาย อาจจะแพงกว่าชาวบ้านเล็กน้อย
สีแจ่ม ถูกใจ แต่อาจจะสะท้อนบ้าง ตอนนี้กำลังเล่นมันเลย ปรับแต่งสีสันตามต้องการอยู่ครับ
อีกบ้านผมใช้ 37 lh50 ก็แหล่ม แต่ตัวนี้ แหล่มกว่า บางดี แต่หนัก ฮาๆ แต่รู้สึกว่า เสียงลำโพงของ lh50 จะแหล่มกว่าอย่างชัดเจนครับ
แต่ true motion ของ SL90 ดูจะแหล่มกว่าครับ สมูท กว่า
ส่วนที่แปลกใจบ้างก็มี เช่น รีโมท ให้มา 2 ตัว
ส่วนอีกตัว จะเน้นใช้งานเปลี่ยนช่อง เพิ่มเสียง กดช่อง แล้วเปลี่ยน input แค่นั้น
เหมาะสำหรับคนแก่ครับ เพราะใช้งานง่ายกว่าเยอะ
แต่ที่ถูกใจอีกอย่างของตัวรีโมท ของตัวใหญ่นะครับ
มีไฟด้วย แหล่ม ฮาๆ ปกติเห็นแต่เรืองแสงในที่มืด อันนี้เป็นไฟครับ ไม่ใช่เรืองแสงนะ
ไว้กลับมาจากเที่ยว จะมาเขียนอย่างละเอียดเลย

จะรอนะครับพึ่งได้มาเหมือนกันราคาเดียวกัน ถามอีกนิดผมต่อกับ PS3 แล้วตั้งให้แสดงภาพได้แค่ 1080i ถ้าตั้ง 1080p จอมันจะกระพริบแล้วตัดไปบอกว่าไม่สามารถแสดงได้ ใครมีวิธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ  [รัก]

ออฟไลน์ jobbabys

• *
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:52:03 pm »
ดีครับ

จะรอนะครับพึ่งได้มาเหมือนกันราคาเดียวกัน ถามอีกนิดผมต่อกับ PS3 แล้วตั้งให้แสดงภาพได้แค่ 1080i ถ้าตั้ง 1080p จอมันจะกระพริบแล้วตัดไปบอกว่าไม่สามารถแสดงได้ ใครมีวิธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ  [รัก]

ดีครับ อันนี้ไม่แน่ใจเหใือนกันครับ รอผู้รู้มาตอบละกัน แต่อาจจะมีการปรับขนาดที่จอด้วยก็ได้ครับ
เพราะเท่าที่อ่านคู่มืออะครับ อย่างกรณีเราต่อ RGB เราสามารถปรับความละเอียดที่เครื่องทีวีได้
แต่ถ้าต่อธรรมดาไม่แน่ใจครับ ลองเปิดคู่มือดูครับ ผมก็ยังไม่เชี่ยว ฮาๆ

ออฟไลน์ sharp

• *
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:09:27 pm »
ตามมาดูห่างๆครับ  บ้านผมมี LG 3 ตัวแล้วครับ  จำชื่อรุ่นไม่ได้

เป็น Plasma 50 นิ้ว (HD)  กับ LCD 2 ตัว 42 กับ 37 นิ้ว Full HD ทั้งคู่

อีก 4 ตัวเป็น Pana Plasma 42 นิ้ว HD, Pana LCD 32 นิ้ว HD 

Samsung LCD 32 นิ้ว HD  และ Sony LCD 40 นิ้ว Full HD

ทั้งหมดนี้ผมชอบดูพลาสมา 50 นิ้วของ LG มากที่สุดครับ

ผมใช้กับ Media player 3 ตัว  BD player ของ LG 2 ตัวชอง Sony 1 ตัว

External HDD 3 ตัว ครับ

ใช้ LG มากที่สุดเพราะราคากับคุณภาพสมเหตุสมผลครับ

ออฟไลน์ jay_jung

• *
ขายด่วน ถูกๆๆๆๆๆๆ (อยากขาย)
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 02:23:06 am »
ทีวีพลาสม่า ยี่ห้อ LG 50 นิ้ว ภาพคมชัดยิ่งดูกับเครื่องโฮมเทียเตอร์จะเสมือนอยู่ในโรงหนัง  น้ำหนักเบา ประหยัดเนื้อที่ในการวาง ที่สำคัญราคาถูกเพียงแค่ 30,000 บาทเท่านั้น เป็นของมือหนึ่งไม่มีตำหนิรับประกันตรงจากโรงงาน (ขอย้ำโรงงานผลิตจริงๆ) โรงงผลิตอยู่ ระยองผมเอาออกมาได้ ราคานี้บวกภาษีแล้ว ผมเป็นผู้รับเหมาส่งของในโรงงาน เลยสามรถนำออกมาขายได้ ถ้าสนใจหรือไม่แน่ใจและอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับสินค้าเพิ่มเติม โทร.0819110827 

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ spiderno1

• *
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 11:28:44 am »
หวัดดี ครับ ขอร่วม  LG FanClub รวมพลคนรัก LG ด้วยครับ

ณ ตอนนี้ผมว่า 50PQ60r คุ้มสุดแล้วครับ เพราะผมก็เพิ่ง โทรสั่งทางร้าน เฮียแสงได้เมื่อของ วันที่16เองครับ 29kครับ แถมส่งฟรีอีกครับอยู่พัทลุง  ถูกกว่าที่นี่แยะ

ครับที่แถวบ้านผมขนาด 50pq30 ยัง 32,900 อยู่เลย ส่วน50pq60 ไม่มีโอนเงินละรอรับไม่เกิน2วัน ถึงหน้า
บ้านครับ

ตอนแรกตัดสินใจอยู่นาน ว่าจะเอาตัวไหนดี ระหว่าง 50C10t กะ50pq60R ใช้ LCDอยู่ เห็นในเวปบอกว่า Plasma ดูหนังดีกว่าLCDแยอะ ก็ดีอย่างที่เขาว่าจิงๆ

ครับ ดูทีวีชัดกว่า ดูหนังก็แจ่ม ส่วนข้อเสีย ที่เขาว่า เรื่องเบริ์น แสงสะท้อน และกินไฟ จอร้อน

-เรื่องเบริ์น เขาก็มีวิธีแก้ แค่เลือกใข้โหมดเคลื่อนภาพ กะสลับสีเอา

-เรื่องแสงสะท้อน ก็ไม่ได้มากยังที่เขาบอกกานครับ เมื่อก่อนจอแก้วหนักกว่าอีกครับ แต่ถ้าคุมแสงได้น่ะ ภาพสุดยอดมากๆครับ ฟันธง

-กินไฟ นี่ไม่เถียง ครับมากกว่านิดหน่อย แต่ไม่เวอร์ครับ อย่างตัว50pq60R ก็400W แค่นี้ เล็กน้อยครับถ้าเทียบคุณภาพที่ได้แล้ว

-จอร้อน นี่ก็เกินไป ไม่ได้ไปแนบหน้าเสียเมื่อไร ถ้าเทียบกะLCD ก็ร้อนกว่านิดหน่อยครับ

ตอนแรกเล็ง 50C10t ราคาไม่ลงดันขึ้น แพงกว่า 5พันแนะซะงั้น ทรงก็ไม่สวย แต่ตัวใหม่เขาออกแล้วก็คล้ายกะ PQ60แต่ส่วนราคาไม่ต้องพูดถึง

เลยเลือก 50pq60R คุณภาพไม่ต่างกันกลับชอบมากกว่าด้วยครับ บางคนว่าเอาภาพ ไม่ได้เอากรอบก็เลือกPQ30 ถูกกว่า 2พันเห็นจะได้ครับ

ป.ล ความคิดเห็นส่วนตัว จากประสบการณ์ใช้งานครับเพื่อ ได้แนวคิด ร้านเฮียแสงเขาดีจิงครับ จึงบอกต่อ  [กระโดด]