ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386069 ครั้ง)

ออฟไลน์ y2oh

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 09:50:22 pm »
ซื้อ LG 42SL90QR มาไม่ผิดหวังเลยครับ สวยมากมาย ตอนแรกว่าจะเอาตัว SL80YR แต่ต้องรอของนาน เลยเอาตัวนี้แทน ตอนนี้กำลังขมักเขม้นกับการตั้งค่ากับ PC อยู่ ลองผิดลองถูกอยู่ 2 วัน แระ มีใครพอจะแนะนำ ค่า true motion กับ Real cinema ได้ไหมครับ  คือไม่รู้จะใช้ในโอกาสไหนบ้าง

เรื่องการสะท้อน สำหรับผมไม่ค่อยมีผลกระทบกับเรื่องนี้ครับ เพราะดูแบบปิดไฟส่วนมาก แต่เปิดไฟ ก็ไม่ได้แย่นะครับ

true motion ผมเปิดตลอดนะครับ  ผมชอบภาพลอยๆ ดูหนังตอนเคลื่อนไหวแล้วนิ่งๆ บางฉากเหมือนดูสารคดีเลย ลองกะ pirate ภาค 1 นะครับ
ยิ่งตอนเล่นเกม จะเห้นชัด ถ้าเกมที่เคลื่อนไหวเร็วๆ ฉากจะไม่กระตุกเลย แต่ตัวที่เราบังคับอาจจะมีโกสท์ บ้าง ต้องอดทน ฮ่าๆ
true motion นี่ ชอบไม่ชอบ ลองดูจากเรื่อง Up ดูก็ได้ครับ  ตอนที่ ลุง ปล่อยบอลลูน แล้วลอยออกไปน่ะ  เปิดกะปิดนี่ต่างกันเยอะ แถมเห็น โกสท์ ด้วย
ส่วนเจ้า real cinema จะใช้ดีกะ ภาพที่มาจาก BD ที่ส่งสัญญาณ 24Hz ได้น่ะครับ ปกติ ไม่ต้องเปิดก้ได้ คิดว่านะ  [งง]

ออฟไลน์ wattanac

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 09:11:14 pm »
ถามนิดหนึ่งนะครับ ผมซื้อ LCD 32LH70YR มา แล้วไฟมันดูด อะครับ เหมือนไฟรั่วมีวิธีแก้หรือป่าว ครับ

ออฟไลน์ sir

• *
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 12:18:21 pm »
สอบถามครับ เนื่องจากเห็นว่ามีบางร้านโฆษณาว่าโทรทัศน์ของ แอลจี รับประกันนาน 2 ปี เป็นความจริงหรือครับ

และโทรทัศน์ที่ท่านทั้งหลายซื้อไปใช้ มีปัญหามาก จริงหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ zpondz

• *
« ตอบกลับ #381 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 05:56:18 pm »
เข้ามาร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนครับ เพิ่งได้ LH70 มาครับ
กำลัง set ไปเรื่อย หลักๆ เอามาใช้แทน Monitor PC ครับ   [คิคิ]

ออฟไลน์ ceocomic

• *
« ตอบกลับ #382 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:12:31 pm »
อยากข้อคำแนะนำ

ระหว่าง LH 50 กับ LH 70 อันไหนดีกว่ากัน กันแน่ครับ

เพราะเคยได้ยินว่า LH 50 spec สูงแต่แสดงภาพ สู้ LH 70 ไม่ได้

จริงเท็จอย่างไรครับ แนะนำทีครับ

[งง]

ออฟไลน์ phantazizta

• *
« ตอบกลับ #383 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:23:11 am »
ซื้อ LG 42SL90QR มาไม่ผิดหวังเลยครับ สวยมากมาย ตอนแรกว่าจะเอาตัว SL80YR แต่ต้องรอของนาน เลยเอาตัวนี้แทน ตอนนี้กำลังขมักเขม้นกับการตั้งค่ากับ PC อยู่ ลองผิดลองถูกอยู่ 2 วัน แระ มีใครพอจะแนะนำ ค่า true motion กับ Real cinema ได้ไหมครับ  คือไม่รู้จะใช้ในโอกาสไหนบ้าง

เรื่องการสะท้อน สำหรับผมไม่ค่อยมีผลกระทบกับเรื่องนี้ครับ เพราะดูแบบปิดไฟส่วนมาก แต่เปิดไฟ ก็ไม่ได้แย่นะครับ

true motion ผมเปิดตลอดนะครับ  ผมชอบภาพลอยๆ ดูหนังตอนเคลื่อนไหวแล้วนิ่งๆ บางฉากเหมือนดูสารคดีเลย ลองกะ pirate ภาค 1 นะครับ
ยิ่งตอนเล่นเกม จะเห้นชัด ถ้าเกมที่เคลื่อนไหวเร็วๆ ฉากจะไม่กระตุกเลย แต่ตัวที่เราบังคับอาจจะมีโกสท์ บ้าง ต้องอดทน ฮ่าๆ
true motion นี่ ชอบไม่ชอบ ลองดูจากเรื่อง Up ดูก็ได้ครับ  ตอนที่ ลุง ปล่อยบอลลูน แล้วลอยออกไปน่ะ  เปิดกะปิดนี่ต่างกันเยอะ แถมเห็น โกสท์ ด้วย

ส่วนเจ้า real cinema จะใช้ดีกะ ภาพที่มาจาก BD ที่ส่งสัญญาณ 24Hz ได้น่ะครับ ปกติ ไม่ต้องเปิดก้ได้ คิดว่านะ  [งง]

ไม่ได้เข้ามานานหลายวัน  ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ แต่รูสึกติดใจกับรุ่นนี้มากเลยครับ ซื้อมาใช้แล้วมะผิดหวังเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2010, 09:23:58 am โดย phantazizta »

ออฟไลน์ NAMTHONG2009

• *
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:38:08 am »
ใช่ 42LH70yr   จำเป็นต้อง update firmware ใหม่  ใหมครับ...
ดูหนัง  จาก DVD   SOKEN    และจาก  คอม   กระดุ้กเป็นบ้างครั้ง  บ้างเรื่อง

บ้างครั้งเปิด TV  42LH70yr  .ใช้เวลานานมากกว่าจะติด    ขอคำแนะนำหน่อยครับ  ขอขอบคุณครับ [ช็อค]

ออฟไลน์ jengjack

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #385 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:52:09 am »
ซื้อ 42PQ30 มาใหม่ เวลาเปิดเครื่องทำน้ำอุ่นขณะเปิดทีวีทำไมจอกะพริบและมีเสียง จี่.... ตลอดเวลา แก้ไขยังไงดีคับ
 [โขก]

ออฟไลน์ audioboy

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:18:42 pm »
ฝากตัวด้วยครับใช้ lg 47sl90 ภาพสวย สีดี ดำแย่ไม่สนิท แต่แลกด้วย เกรย์สเกลที่ดี ดำไม่จม
อยากทราบว่า ก่อนเบิรน กับหลังเบิรน ภาพจะแตกต่างกันอย่างไร ตรงไหน มากไหมครับ

เรื่องโกสต์ มีนะ แต่ไม่แน่ใจว่ามากกว่าตัวอื่นหรือไม่ ลองลด sharp เปิด  Real cinema
ก็รู้สึกว่าดีขึ้นบ้าง  Real cinema ผมว่าเห็นผลเรื่อง การกระตุก มากกว่าครับ

ก่อนหน้าใช้ ss ps50b650 มา 45 วัน (เปลียนจนต้องคืน แล้วมาซื้อตัวนี้) ผมว่า plasma
ก็มีกระตุก ถ้าเปิดโหมดไม่กระตุกก็จะไม่ชัด แต่ที่แน่ๆ คือ ความชัด และ สี ถ้า plasma ไม่ใช่
pioneer สีไม่มีทางสู้ led และ lcd ได้เลย

ออฟไลน์ prakitc

• *
« ตอบกลับ #387 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 03:43:51 pm »
Plasma LG50PQ30 มีระบบป้องกัน Burn-In มั้ยครับ

ออฟไลน์ ping

• *
« ตอบกลับ #388 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 09:03:56 pm »
พอดีพึ่งซื้อ lg 42 นิ้ว LH50YR มาค่ะ
ทีวีร้อนเรวมากหรือมีอาการๆอุ่นๆที่หน้าจอ หรือเปนเพราะที่บ้านไม่ได้ติดแอร์ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันรึป่าวค่ะ
ไม่ทราบอาการเหล่านี้ถือว่าผิดปกติป่ะค่ะ
ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ เพราะจะได้ไปเปลี่ยนทันค่ะ

ขอบคุนมากค่ะ

ออฟไลน์ audioboy

« ตอบกลับ #389 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:47:56 am »
พอดีพึ่งซื้อ lg 42 นิ้ว LH50YR มาค่ะ
ทีวีร้อนเรวมากหรือมีอาการๆอุ่นๆที่หน้าจอ หรือเปนเพราะที่บ้านไม่ได้ติดแอร์ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันรึป่าวค่ะ
ไม่ทราบอาการเหล่านี้ถือว่าผิดปกติป่ะค่ะ
ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ เพราะจะได้ไปเปลี่ยนทันค่ะ

ถ้าอุ่นๆ ที่หน้าจอก็เป็นปรกติครับ ป้ญหาอยู่ที่ว่า อุ่นๆ ของแต่ละคนไม่เท่ากัน ไปที่ห้างลองดูรุ่นเดียวกันว่าเหมือนกับเรารึเปล่า
แต่ถ้าไม่พอใจรุ่นนี้เราสามารถทำคืน ซื้อเป็นรุ่นอืนๆก็ได้ครับ จริงๆถ้าราคาต่างกันไม่มาก LH 70 ภาพสวยต่างกันมากมาย
อย่างดูสเป็คอย่างเดียว!...

ออฟไลน์ maxbasic

• *
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 10:04:17 am »
จัมมาแล้วครับเมื่อวาน  LG 32SL80YR
ราคา 19500  ที่ commart

ราคานี้ถูกหรืแแพง ครับ ตัดสินใจหน้าร้านเลย
เพราะทีแรกว่าจะไป เอา LH70 แต่พอเจอตัวนี้ ออกแบบได้สวยกว่าเลยชอบ

ออฟไลน์ bAllllAd

• *
« ตอบกลับ #391 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 10:29:31 pm »
ระหว่าง 32SL80YR กับ 37LH50
ตัวไหนดีกว่าครับ ลังเลเลือกไม่ถูก ในงานคอมมาร์ทราคาเท่ากันเลย

ออฟไลน์ kittyaek

• *
« ตอบกลับ #392 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:38:56 am »
สวัสดีครับ เพิ่งเป็นสมาชิก LG   LCD 37 นิ้ว รุ่น LH70YR ไ้ด้มาราคา 22,990.- พอใจมั่กๆ  [ปลื่ม]
ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ปรับภาพอะไร ตั้งเป็นแบบ เซ็นเซอร์อัจฉจริยะ มีอะไรช่วยแนะนำด้วยครับ

คุณbAllllAd ครับ
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ระหว่าง 32SL80YR กับ 37LH50 ภาพตัวSL80 ไหลลื่นดีกว่าครับ ไปนั่งดูเรื่อง Bourne Supremacy ประมาณ 15 นาที
แต่ผมอยากได้ใหญ่ๆกว่าในงบที่มีเลยเอา 37นิ้วครับ [หื่น]

ถ้าเน้นคุณภาพตัวภาพมากๆ เน้นดูหนังจากแผ่นหรือไฟล์ไฮเดฟ 32SL80YR น่าเล่นกว่า ตัวบอดี้สวยมาก
ราคาที่คุณmaxbasic ได้มาผมว่าราคาดีมากๆ 19,500.-

ออฟไลน์ mubmib

• *
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 08:33:14 pm »
LH70 ภาพดี ฟังก์ชั่นดี แต่ก็มีปัญหาเรื่อง QC กับเรื่องเสียงจี่
 เพราะเปลี่ยนมา 3 เครื่อง เครื่องแรกเสียงจี่ เครื่องสองระบบเสียงข้างในเสีย และมีเสี่ยงจี่  เครื่องสามมีเสี่ยงจี่เหมือนแถมดังกว่าเก่า (นั่งห่างสามเมตรได้ยิน)
ตอนนี้เลยทำใจแล้ว ก็นั่งฟังเสียงมันไป มาๆ หายๆ แลกกับภาพเนียนๆ ใสๆ แต่ถ้าอีกหน่อยมันจี่ตลอดเวลา คงต้องเรียกศูนย์มาดู

ออฟไลน์ gatai

« ตอบกลับ #394 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 08:57:05 pm »
LH70 ภาพดี ฟังก์ชั่นดี แต่ก็มีปัญหาเรื่อง QC กับเรื่องเสียงจี่
 เพราะเปลี่ยนมา 3 เครื่อง เครื่องแรกเสียงจี่ เครื่องสองระบบเสียงข้างในเสีย และมีเสี่ยงจี่  เครื่องสามมีเสี่ยงจี่เหมือนแถมดังกว่าเก่า (นั่งห่างสามเมตรได้ยิน)
ตอนนี้เลยทำใจแล้ว ก็นั่งฟังเสียงมันไป มาๆ หายๆ แลกกับภาพเนียนๆ ใสๆ แต่ถ้าอีกหน่อยมันจี่ตลอดเวลา คงต้องเรียกศูนย์มาดู

ลองลด BL ( แสงสว่างพิ้นหลัง )  ลงดูครับ ใส่เต็ม 100 หรือเปล่าวครับ

ถ้าใส่เต็ม 100 คาปาคงจะทำงานหนักครับ ผมว่าสัก 75-80 ก็ดูแสบตาแล้วครับผม

ออฟไลน์ mubmib

• *
« ตอบกลับ #395 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 08:39:41 am »
ปรับโหมดประหยัดพลังงานเป็น AUTO ตลอดเลยค่ะ เพิ่มแสงBL ไม่ไหว ไม่ชอบแสงแบบแสบตา
เสียงจี่ ขนาดเอารีโมทปิดเครื่อง แล้วอยู่ดีๆ มันยังดังขึ้นมาได้เลยค่ะ