ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4385847 ครั้ง)

ออฟไลน์ poykung

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:09:10 pm »
ขอเข้า Club LG ด้วยคร้าบบ
พึ่งถอย 42PJ350 มาได้ 2 วัน มีเรื่องอยากถามนิดหน่อยครับ

1. ช่วง 100 ชม. แรกนี่สามารถปรับค่า contrast ให้สูงๆได้เลยมั้ยครับ เพราะเคยอ่านมาว่า plasma ช่วง 100 ชม. แรกให้หลีกเลี่ยงค่า contrast สูงๆไว้
2. อยากทราบวิธี check ชม. การใช้งานอ่ะครับ

โดยรวมแล้วพอใจกะตัวนี้นะครับ รายการต่อไปน่าจะเป็น Playon HD  [หื่น] ขอเก็บตังก่อนนนน

ออฟไลน์ chaikul

• LCD TV member
  • **
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 03:03:03 pm »
สอบถามพี่ในบอร์คดหน่อยครับ ระหว่างlg 42ld550 กับ lglh50yr ตัวไหนใหม่กว่ากันครับ
เซลล์ที่powerbuy บอกว่าตัว lg42ld550 ใหม่กว่าครับ สงสัยจังเลย
และประสิทธิภาพอันไหนดีกว่ากันครับ รบกวนช่วยตอบด้วยครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ อะครับ

ออฟไลน์ drmanabae

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:08:53 am »
งบ 35000 บาท อยากได้ LG  led 42 นิ้วรุ่นไหนได้มั่งครับ

จะเอามาดูฟรีทีวี ต่างๆ ดูหนัง HD แล้วต่อ HDMI จากคอม ไปจอง่ะครับ มีรุ่นไหนแนะนํามั่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 01:09:45 am โดย drmanabae »

ออฟไลน์ y2oh

• *
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 09:39:37 am »
งบ 35000 บาท อยากได้ LG  led 42 นิ้วรุ่นไหนได้มั่งครับ

จะเอามาดูฟรีทีวี ต่างๆ ดูหนัง HD แล้วต่อ HDMI จากคอม ไปจอง่ะครับ มีรุ่นไหนแนะนํามั่งครับ

ผมใช้ 42SL90 เพิ่งใช้มาสองเดือนกว่าๆ ครับ ว่าจะขยับไปเล่น 55 นิ้ว เลยอยากจะปล่อยตัวนี้น่ะครับ ถ้างบ 35000 มีทอนครับ  ;)
ติดต่อมาได้นะครับ

ออฟไลน์ joeylee

« ตอบกลับ #454 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:19:49 am »
พึ่งถอย 42PJ350 มาได้ 2 วัน มีเรื่องอยากถามนิดหน่อยครับ

1. ช่วง 100 ชม. แรกนี่สามารถปรับค่า contrast ให้สูงๆได้เลยมั้ยครับ เพราะเคยอ่านมาว่า plasma ช่วง 100 ชม. แรกให้หลีกเลี่ยงค่า contrast สูงๆไว้
2. อยากทราบวิธี check ชม. การใช้งานอ่ะครับ

โดยรวมแล้วพอใจกะตัวนี้นะครับ รายการต่อไปน่าจะเป็น Playon HD  [หื่น] ขอเก็บตังก่อนนนน

1.ปรับคอนทราส 85-90 ไบร์ทเนส 45-50 (ปรับไม่ให้มี noise ในสีดำ) ชาร์ปเนส 65 คัลเลอร์ 50-55 ภาพออกมาสวยมากครับ (เป็นค่าที่ต่อ HDMI นะครับ ต่อช่อง AV และ RF ก็ลองปรับดูครับค่าใกล้เคียงกัน ดูแล้วชอบใจก็โอเคแล้ว) อีกนิดครับในโหมดปรับภาพมีเมนู Advance ให้ปรับค่า Dynamic คอนทราสและคัลเลอร์ให้ปรับเป็น Low
2.ข้อนี้ต้องรอคนรู้มาตอบ แต่ถ้าท่านให้ร้านแกะกล่องใหม่ต่อหน้าท่าน ก็ไม่ต้องเป็นห่วงครับ

ผมก็ได้มาประมาณ 5 วัน ถูกใจครับ ภาพสวยดีไซด์สวย ตอนแรกจะซื้อ Pana แต่มาเห็นตัวนี้เปลี่ยนใจทันที คอนทราสสูงกว่า ดีไซด์สวยกว่า Pana เยอะ ชอบมากตรงที่มันบางมากๆ

**กวนถามว่าได้ราคามาเท่าไหร่ ผ่อนรึป่าว 0% กี่เดือน ถ้าถูกกว่าที่ผมซื้อ จะถอยให้ญาติอีกตัวนึง    [ม่ายยย]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 10:21:50 am โดย joeylee »

ออฟไลน์ poykung

• *
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:24:42 pm »

1.ปรับคอนทราส 85-90 ไบร์ทเนส 45-50 (ปรับไม่ให้มี noise ในสีดำ) ชาร์ปเนส 65 คัลเลอร์ 50-55 ภาพออกมาสวยมากครับ (เป็นค่าที่ต่อ HDMI นะครับ ต่อช่อง AV และ RF ก็ลองปรับดูครับค่าใกล้เคียงกัน ดูแล้วชอบใจก็โอเคแล้ว) อีกนิดครับในโหมดปรับภาพมีเมนู Advance ให้ปรับค่า Dynamic คอนทราสและคัลเลอร์ให้ปรับเป็น Low
2.ข้อนี้ต้องรอคนรู้มาตอบ แต่ถ้าท่านให้ร้านแกะกล่องใหม่ต่อหน้าท่าน ก็ไม่ต้องเป็นห่วงครับ

ผมก็ได้มาประมาณ 5 วัน ถูกใจครับ ภาพสวยดีไซด์สวย ตอนแรกจะซื้อ Pana แต่มาเห็นตัวนี้เปลี่ยนใจทันที คอนทราสสูงกว่า ดีไซด์สวยกว่า Pana เยอะ ชอบมากตรงที่มันบางมากๆ

**กวนถามว่าได้ราคามาเท่าไหร่ ผ่อนรึป่าว 0% กี่เดือน ถ้าถูกกว่าที่ผมซื้อ จะถอยให้ญาติอีกตัวนึง    [ม่ายยย]

ได้มาที่ราคา 17990 ครับ 0% 4เดือน ที่ power buy central ลาดพร้าวนะครับ ช่วงนี้ที่เซ็นลาดเค้ามีจัด clearance sale ยังไงก็ลองเดืนดูนะครับ

แล้วก็ปรับภาพส่วนตัวแล้วผมชอบ color ที่ 80 ครับ จัดจ้านดี แต่ว่าต่อจาก component นะครับ  [ปลื่ม]

อ่อแล้วก็รบกวนถามอีกหน่อยนะครับ ไม่ทราบว่าตัวนี้เล่นผ่าน HDMI แล้วเป็นยังไงบ้างครับ พอจะสู้ LCD ได้มั้ยถ้าเล่น File Hi-Def เหมือนกัน

ออฟไลน์ drmanabae

« ตอบกลับ #456 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 02:44:31 pm »
ขายเท่าไรล่ะ pm มาด้วย

ออฟไลน์ neung

• *
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 05:10:21 pm »
ผมจะเช็คชั่วโมงการใช้งานของ 42SL90 ได้อย่างไรครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ [งง]
แล้วชั่วโมงการใช้งานนี่มันเช็ตเป็น 0 ได้หรือเปล่าครับ [ปาดเหงื่อ]
คือว่าทางร้านเขาเอาตัวโชว์มาขาย

ออฟไลน์ the_kai

• *
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 07:30:02 pm »
งบ 15,000 (+- 2000 บาท) อยากได้ LCD LG 32 นิ้ว เน้นเล่น PS3, ดู DVD ช่วยแนะนำรุ่น และขอราคาล่าสุดด้วยครับ ว่าจะไปดูที่ร้านฟิวเจอร์ คลองเตย เพราะใกล้บ้านดี

ออฟไลน์ deardida

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 09:41:49 pm »
คือผมซื้อ LED LG-42SL90QR มาได้ซัก 2 อาทิตย์ ครับ อาทิตย์แรกดูแบบ 16:9 ผ่าน HD Player ภาพก็ปกติครับ มาอาทิตย์นี้ เปลี่ยนเป็นดูแบบเต็มจอเพิ่งสังเกตเวลา pan ฉากเร็ว ๆ มันมีกระตุกภาพแตกครับ ไม่รู้ผม set อะไรผิดรึเปล่า ใครมีความรู้หรือใช้รุ่นนี้อยู่ขอคำแนะนำหน่อยครับ โดยรวมพอใจมากครับ แต่มาติดที่ภาพกระตุกและแตกบางฉากนี่แหละครับ

ปล. file ที่ใช้ดูเป็น Blue ray full rip นะครับ [หื่น]

ออฟไลน์ y2oh

• *
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:03:12 pm »
ขายเท่าไรล่ะ pm มาด้วย

pm ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ joeylee

« ตอบกลับ #461 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:06:47 am »

อ่อแล้วก็รบกวนถามอีกหน่อยนะครับ ไม่ทราบว่าตัวนี้เล่นผ่าน HDMI แล้วเป็นยังไงบ้างครับ พอจะสู้ LCD ได้มั้ยถ้าเล่น File Hi-Def เหมือนกัน
[/quote]

ภาพของ Plasma เมื่อเทียบกับ LCD แล้ว Plasma จะได้มิติของถาพ มีความชัดลึก ภาพเครื่อนไหวและ
รายละเอียดของภาพในฉากมืดๆดีกว่า ภาพจะเหมือนดูหนังในโรงภาพยนต์ ส่วน LCD จะได้ภาพที่คม สีสดกว่า
แต่มิติภาพและฉากเคลื่อนไหว สู้ Plasma ไม่ได้ครับ .. ผมเคยใช้ LCD อยู่แล้วเปลี่ยนมาเล่น Plasma
ถูกใจมากครับดีกว่ามาก ภาพสวย ดู free tv ชัด ถ้าซื้อใหม่อีกผมจะเลือก Plasma และเป็น Full HD ครับ

ต่อ HDMI ภาพสวยกว่าครับ LCD จะได้ตรงภาพคมสีสด .. คุณ poykung เปลี่ยนสาย Component มา
เล่นสาย HDMI ดีกว่าครับ 42PJ350 รับภาพ 1080P ได้สบาย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2010, 10:16:18 am โดย joeylee »

ออฟไลน์ aonkungz

• *
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 01:38:59 pm »
ผมได้ไปดูคลิปที่เกี่ยวกับ LCD TV มา ผมว่าน่าสนใจ อยากชวนเพื่อนๆ มาดูกันนะครับ

http://www.buzzidea.tv/watch.php?id=948

[yes]

ออฟไลน์ thunth

• *
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 07:41:06 pm »
1.อยากได้ LCD TV 32" แบบ Full HD ราคา 20000 +- 5000 แนะนำหน่อยครับ เล็ง LG LH70 New Scarlet อยู่ไม่รู้เก่าไปไหม หรือมีรุ่นไหนแนะนำ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. 32" Full HD กับ 42" ไม่full อันไหนดีกว่ากันครับ

3.LG LH70 New Scarlet  กับ Sony 32" 32EX400 ตัวไหนดีกว่ากันครับดู spec sonyจะดีกว่าแถมราคาถูกกว่าด้วย แนะนำทีครับ

ออฟไลน์ Jadin

• *
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 10:57:14 pm »
มีใครใช้ LG Model LD650 กันบ้างหรือยังเป็นไงบ้างเอ่ย

ออฟไลน์ nesocom

• *
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 07:07:27 am »
รบกวนแนะนำดูฟรีทีวีแบบเคเบิ้ล ให้หน่อยครับ
32กับ42 ที่คุ้ม บูเรย์คงอีก2ปีเริ่มดู ขอบคุฌครับ

ออฟไลน์ amnatt

• *
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 10:43:11 pm »
มีใครใช้ 47LD460 บ้าง อยากรุ้เป็นไงบ่าง

ออฟไลน์ tok43

• *
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 09:24:54 am »
42SL90 มีปัญหาที่รีโมดตัวเล็ก ที่ปุ่ม เปิด/ปิด , ปุ่ม เลือก input , ปุ่ม OK
อาการคือกดแล้วตอบสนองช้ามากๆๆๆ  ต้องกดแล้วแช่ไว้ถึงทำงาน
เทียบกับ รีโมดตัวใหญ่อีกคัวไม่มีปัญหาเลย
เพื่อนคนไหนใช้รุ่นนี้แล้วเจอปัญหาแบบผมบ้างครับ
มีวิธีแก้ยังไงครับ

รับเครื่องมาวันที่ 12/4/53