ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386176 ครั้ง)

ออฟไลน์ beebabuu

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #486 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 04:28:11 pm »
เป็นสมาชิกด้วยคนค๊า 32LH70

มีเรื่องสงสัยมากมาย

1.ปรับไม่ค่อยเป็น ดูดีวีดี แล้วตรงขอบตัวคนเวลาเคลื่อนไหวมันแปลกๆ ไม่ชัดแก้อย่างไรค่ะ
2.เสาสัญญาณทีวีที่บ้านไม่ค่อยชัดดูได้ช่อง 3 ช่องเดียว เวลาที่ดูละคร ดูโฆษณาช่วงที่แสงของภาพมจ้ามากๆ ช่วงนั้นtvจะมีเสียงตืดดดดดดดดังมาก และภาพก็จะบิดๆเบี้ยวๆ ไม่ทราบว่าเป็นที่เสาสัญญาณTV เราไม่ดี หรือ น้อง32LH70 ของเรามีปัญหา (แต่เวลาดูดีวีดียังไม่พบปัญหาแบบนี้)

รบกวนแนะนำทีนะค๊า มือใหม่ค่ะ

ออฟไลน์ wutgunner

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #487 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 09:28:07 pm »
มีท่านใดใช้ 50PS80 บ้างครับ เรื่องจอกระตุก บน กับ ล่าง เป็นไงบ้างครับ firmware ใหม่แก้ไขได้หรือยัง หรือว่าไม่มีคนใช้แล้วครับผม

รอคำตอบด้วยครับ อยากรู้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Marvelius

• *
« ตอบกลับ #488 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 12:07:47 am »
  [เท่ห์] [รัก][ปลื่ม] ขอเข้าคลับ LG ด้วยคนครับ สมัคร มาเพื่อเข้าคลับนี้โดยเฉพาะเลย อิอิ ฉลองวันนี้ เพิ่งไปถอย 42 LD650 มาเป็นเจ้าของ  [ปลื่ม] [รัก] [เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #489 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 12:24:12 am »
[โขกโต๊ะ] ตอนนี้อยากได้ tvlcd มากๆ มอง LG 42LD650 ไว้ ใครว่าเป็นไงบ้าง ดีกว่า 42LD550/42LH50 มากมั้ย
 และที่สำคัญ USB เล่นMP3 แสดงภาษาไทยมั้ย ถามต่อว่า USB เล่นMP3 แสดงภาษาไทยได้ทุกรุ่นรึเปล่า

ผมเพิ่งซื้อมานะตัว 42 LD650 USB แสดงภาษาไทย ตั้งแต่ชื่อไฟล์ ชื่อโฟลเดอร์ เลยครับ (ผมใช้ seagate freeagent 320gb) ทดลองเล่นไฟล์ ทริลเลอร์ FF XIII แบบ 1080p ภาพ งามอลังการแท้ๆ  [ร้องไห้] ซาบซึ้งเลย ไม่เสียใจที่ซื้อมา ฟังค์ชั่นดีๆ ก็ เล่นเน็ตได้ในตัวเอง พวกท่อง youtube มีมินิเกมส์ให้เล่นในตัว (ใช้รีโมท เป็นจอยในการเล่น) เล่นไฟล์ HD ผ่าน USB ได้ (ไม่แน่ใจว่าได้ทุก นามสกุล หรือเปล่า) จากที่ลองเล่นผ่าน USB mp.4 / mp.3 / iso สามไฟล์นี้ผมลองมาแล้ว เล่นได้ชัวร์ ทดลองเปิดtru motion แบบสุดๆ รู้สึกแปลกๆดูแล้วปวดตา เลย ปรับเหลือ Low ก็ดูภาพเคลื่อนไหว ได้สบายตา เนียนพอแล้ว ส่วนเรื่องลำโพง กับ เคลียร์วอยส์ ก็ถือว่าดีเลย ผมเปิดหนัง dvd ดู ก็รู้สึกฟังเสียง บทสนทนา กระจ่างหู กว่าที่ดู ทีวี 29 นิ้วตัวเก่าเยอะ สรุป จากเม็ดเงินที่ผมเสียไป 27xxx ไม่เสียดายเงินเลยแม้แต่น้อย จะมีติ นิดหน่อย คือเรื่อง ดีไซน์ มันเรียบๆไปหน่อย ดูไม่ค่อยหรูหรา ถ้าเทียบกับตัว LD 460 ผมว่า 460 จะดูสวยกว่าในเรื่องบอดี้ แต่เรื่องแสง เสียง ภาพ การเคลื่อนไหว ฟังค์ชั่น ครบครันคุ้มค่าจำนวนเงินแน่นอนอิอิ

ส่วนตัว ให้ 9/10 ครับ

ปล. ไปเทียบด้วยตาตัวเองวันนี้ รู้สึก LD650 ภาพสวย และ ดูดีกว่า LH50 อย่างเห็นได้ชัด พอสมควรครับ

ออฟไลน์ thunth

• *
« ตอบกลับ #490 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 12:55:19 am »
42LH70YR เสียบหูฟังหลังเครื่องแต่เสียงไม่ออก ต้องทำไงครับ

ดูตอนกลางคืน กลัวลูกตื่น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ surakit

• *
« ตอบกลับ #491 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 08:20:50 pm »
[โขกโต๊ะ] ตอนนี้อยากได้ tvlcd มากๆ มอง LG 42LD650 ไว้ ใครว่าเป็นไงบ้าง ดีกว่า 42LD550/42LH50 มากมั้ย
 และที่สำคัญ USB เล่นMP3 แสดงภาษาไทยมั้ย ถามต่อว่า USB เล่นMP3 แสดงภาษาไทยได้ทุกรุ่นรึเปล่า

ผมเพิ่งซื้อมานะตัว 42 LD650 USB แสดงภาษาไทย ตั้งแต่ชื่อไฟล์ ชื่อโฟลเดอร์ เลยครับ (ผมใช้ seagate freeagent 320gb) ทดลองเล่นไฟล์ ทริลเลอร์ FF XIII แบบ 1080p ภาพ งามอลังการแท้ๆ  [ร้องไห้] ซาบซึ้งเลย ไม่เสียใจที่ซื้อมา ฟังค์ชั่นดีๆ ก็ เล่นเน็ตได้ในตัวเอง พวกท่อง youtube มีมินิเกมส์ให้เล่นในตัว (ใช้รีโมท เป็นจอยในการเล่น) เล่นไฟล์ HD ผ่าน USB ได้ (ไม่แน่ใจว่าได้ทุก นามสกุล หรือเปล่า) จากที่ลองเล่นผ่าน USB mp.4 / mp.3 / iso สามไฟล์นี้ผมลองมาแล้ว เล่นได้ชัวร์ ทดลองเปิดtru motion แบบสุดๆ รู้สึกแปลกๆดูแล้วปวดตา เลย ปรับเหลือ Low ก็ดูภาพเคลื่อนไหว ได้สบายตา เนียนพอแล้ว ส่วนเรื่องลำโพง กับ เคลียร์วอยส์ ก็ถือว่าดีเลย ผมเปิดหนัง dvd ดู ก็รู้สึกฟังเสียง บทสนทนา กระจ่างหู กว่าที่ดู ทีวี 29 นิ้วตัวเก่าเยอะ สรุป จากเม็ดเงินที่ผมเสียไป 27xxx ไม่เสียดายเงินเลยแม้แต่น้อย จะมีติ นิดหน่อย คือเรื่อง ดีไซน์ มันเรียบๆไปหน่อย ดูไม่ค่อยหรูหรา ถ้าเทียบกับตัว LD 460 ผมว่า 460 จะดูสวยกว่าในเรื่องบอดี้ แต่เรื่องแสง เสียง ภาพ การเคลื่อนไหว ฟังค์ชั่น ครบครันคุ้มค่าจำนวนเงินแน่นอนอิอิ

ปล. ไปเทียบด้วยตาตัวเองวันนี้ รู้สึก LD650 ภาพสวย และ ดูดีกว่า LH50 อย่างเห็นได้ชัด พอสมควรครับ
42LD650 พึ่งซื้อมาเหมือนกันครับ เล่นmkv 1080p ภาพสวยสุดยอดมาก ไม่ต้องง้อ HD Playerเลย

เสียอย่างเดียวผมเปิดซับที่ฝั่งมากับไฟล์ไม่ได้ ส่วนซับแบบแยกยังไม่ได้ลอง ใครเปิดได้มาแชร์ความรู้ให้หน่อยนะครับ

แต่ของผมเล่น iso ไม่ได้ ต้องแตกไฟล์ออกมาก่อนถึงเล่นได้ ไม่ทราบว่าคุณMarveliusเล่นไฟล์.iso ได้เลยเหหรอครับ?

สรุปใครมองLH50อยู่ แนะนำให้เพิ่มเงินไปซื้อLD650 เลยเพิ่มเสียเพิ่มอีก2-3พัน แต่คุ้มแน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2010, 08:33:52 pm โดย surakit »

• *
« ตอบกลับ #492 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 11:40:03 pm »

ผมเพิ่งซื้อมานะตัว 42 LD650 USB แสดงภาษาไทย ตั้งแต่ชื่อไฟล์ ชื่อโฟลเดอร์ เลยครับ (ผมใช้ seagate freeagent 320gb) ทดลองเล่นไฟล์ ทริลเลอร์ FF XIII แบบ 1080p ภาพ งามอลังการแท้ๆ  [ร้องไห้] ซาบซึ้งเลย ไม่เสียใจที่ซื้อมา ฟังค์ชั่นดีๆ ก็ เล่นเน็ตได้ในตัวเอง พวกท่อง youtube มีมินิเกมส์ให้เล่นในตัว (ใช้รีโมท เป็นจอยในการเล่น) เล่นไฟล์ HD ผ่าน USB ได้ (ไม่แน่ใจว่าได้ทุก นามสกุล หรือเปล่า) จากที่ลองเล่นผ่าน USB mp.4 / mp.3 / iso สามไฟล์นี้ผมลองมาแล้ว เล่นได้ชัวร์ ทดลองเปิดtru motion แบบสุดๆ รู้สึกแปลกๆดูแล้วปวดตา เลย ปรับเหลือ Low ก็ดูภาพเคลื่อนไหว ได้สบายตา เนียนพอแล้ว ส่วนเรื่องลำโพง กับ เคลียร์วอยส์ ก็ถือว่าดีเลย ผมเปิดหนัง dvd ดู ก็รู้สึกฟังเสียง บทสนทนา กระจ่างหู กว่าที่ดู ทีวี 29 นิ้วตัวเก่าเยอะ สรุป จากเม็ดเงินที่ผมเสียไป 27xxx ไม่เสียดายเงินเลยแม้แต่น้อย จะมีติ นิดหน่อย คือเรื่อง ดีไซน์ มันเรียบๆไปหน่อย ดูไม่ค่อยหรูหรา ถ้าเทียบกับตัว LD 460 ผมว่า 460 จะดูสวยกว่าในเรื่องบอดี้ แต่เรื่องแสง เสียง ภาพ การเคลื่อนไหว ฟังค์ชั่น ครบครันคุ้มค่าจำนวนเงินแน่นอนอิอิ

42LD650 พึ่งซื้อมาเหมือนกันครับ เล่นmkv 1080p ภาพสวยสุดยอดมาก ไม่ต้องง้อ HD Playerเลย

เสียอย่างเดียวผมเปิดซับที่ฝั่งมากับไฟล์ไม่ได้ ส่วนซับแบบแยกยังไม่ได้ลอง ใครเปิดได้มาแชร์ความรู้ให้หน่อยนะครับ

แต่ของผมเล่น iso ไม่ได้ ต้องแตกไฟล์ออกมาก่อนถึงเล่นได้ ไม่ทราบว่าคุณMarveliusเล่นไฟล์.iso ได้เลยเหหรอครับ?

สรุปใครมองLH50อยู่ แนะนำให้เพิ่มเงินไปซื้อLD650 เลยเพิ่มเสียเพิ่มอีก2-3พัน แต่คุ้มแน่ครับ

ใช่ครับผมเล่นไฟล์ iso ได้เลยนะ

ตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะเล่นได้ แค่เทสไปเทสมา ก็ลองดูหลายๆไฟล์ ทีนี้เกิดอยากลองหนังชมพู แบบdvd ที่โหลดมา มันเป็นไฟล์ iso ก็ไปกดเล่นดู มันก็เล่นเลยในทันที สะดวกมากๆครับ ประทับใจ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ superslim

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #493 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 03:49:43 am »
Full LED INFINIA เปิดตัวแล้ว ไปดุกันก่อน

http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=471

ออฟไลน์ pramate

• *
« ตอบกลับ #494 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 09:02:04 am »
พึ่งถอย 50PJ350 มา...Function โดยรวมก็โออยู่นะครับ...แต่มาวันแรก AV2 ใช้ไม่ได้รอช่าง LG มาพิสูจน์ ว่าเสียจริงไหมถึงจะดำเนินการเปลี่ยนใหม่(มั้ง)
ชอบมากก็ตรง USB ต่อ HD 320G ดูหนังได้หลาย Format สะดวกมากๆเลยครับ

* แต่ผมมีข้อสงสัยว่าทำไม่ต่อช่อง Component ภาพไม่ชัด สู้ต่อช่อง AV ชัดกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Sekstarlight

• *
« ตอบกลับ #495 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 10:48:41 am »
มารอดู...มารอดูริวิวตัว  LD650 ครับ...

ขอถามผู้รู้...ครับ LG 42LD650

ค่า Contrast Ratio ของ LD650 เท่าไหร่ครับ  ไม่เห็นมีบอกไว้เลย

อย่าง  LH70   100,000:1
        LH50   150,000:1

ขอบคุณครับ...  [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #496 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 12:03:54 pm »
มารอดู...มารอดูริวิวตัว  LD650 ครับ...

ขอถามผู้รู้...ครับ LG 42LD650

ค่า Contrast Ratio ของ LD650 เท่าไหร่ครับ  ไม่เห็นมีบอกไว้เลย

อย่าง  LH70   100,000:1
        LH50   150,000:1

ขอบคุณครับ...  [ปลื่ม]

ตัว Contrast Ratio ของ LD650 นั้นเท่าไหร่ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ  [งง] แต่ตอนไปซื้อ ผมให้เขาเปิดเทียบภาพ ระหว่าง LD650 , LH70 , LH50 ภาพ LD650 กินขาดจริงๆนะ ไม่ใช่อุปทานของผมเองนะ เพราะผมก็คิดว่าสเป็ค LH50 มันเทพ แล้ว แต่แฟนผมที่ไปซื้อด้วย ก็บอก นี่ๆตะเอง เค้าว่าตัวนั้น( LD650) ภาพมันสวยกว่ากันเยอะเลยนะ ผมเลย จัด LD650 มาแบบไม่ต้องลังเลเลย ภาพสวย สว่างสดใส สีสรร สวยงาม กว่า LH70 LH50 ฟังค์ชั่นค่อนข้างครบ (ชอบที่เล่นไฟล์ 1080p จาก Ex hdd ได้แล้วด้วย สะดวกมาก)

แต่ผมก็วิจารณ์ ตามที่ผมรู้สึกนะ ของแบบนี้ น่าจะไปดูด้วยตาตัวเองจะดีที่สุดครับผม

ปล. ใครอยู่นครปฐม สนใจมาดู 42LD650 ที่ห้องผมได้นะ ยินดีให้ลองเทส สำหรับพี่น้อง เว็ป LCDTHAILAND ครับผม [โย่ว]

ออฟไลน์ vornus

• *
« ตอบกลับ #497 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 02:31:26 pm »
ผมเพิ่งไปถอย le5500 มาครับ ผมงงกับ wiless ครับ

ซื้อแบบเป็น usb มาต่อมันไม่ได้ครับ

ช่วยไขข้อข้องใจทีครับ

รบกวนถามอีกอย่างครับ เครื่องนี้มัน เล่นไฟล์หนังอะไรได้บ้างครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ mrhunt

• *
« ตอบกลับ #498 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 05:11:09 pm »
 ใครมี42PJ350 แล้วต่อดู TRUE บ้างครับ ภาพเป็นยังไงบ้างครับ พรุ่งนี้จาไปรับตัวเจ้าสาวที่ เพาเวอร์บายแล้วครับ  [รัก]

ออฟไลน์ สายฟ้า

• *
« ตอบกลับ #499 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:18:23 am »
เป็นสมาชิกด้วยคน พึ่งซื้อ 42LD650 มาเหมือนเมื่อวานตอนเย็น
ว่าแต่สเปคจาก LG พึ่งขึ้น แสดงว่า Contrast 80,000 เองครับ
แต่ที่เคยดูภาพมามันก็ใช้ได้เลย เลยไม่รู้ว่าค่า Contrast ต่ำกว่ารุ่น
42LH50YR แต่ไหงภาพดูดีกว่า เมื่อวานก็ลองต่อเน็ทผ่านแลน
ลองเข้าไปดู you tube ใช้ได้เลย เล่นเกมส์ที่ติดเครื่องมาก็สนุกดี
แต่คิดว่ารีโมทคงจะพังไว ถ้าเล่นเกมส์บ่อยๆ ยิ่งเกมส์โฮลอินวัน
กับเกมส์ที่กดบน ล่าง ซ้าย ขวา มันส์ดีครับ  [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ ake67

• *
« ตอบกลับ #500 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 05:25:41 pm »

เป็นสมาชิกด้วยคนดรับไปถอยมาเหมือนกัน 42LD650

ขอความช่วยเหลือครับ ว่าเลือก "Just Scan" ยังไงครับ มีอยู่ในเมนูของ "Aspect Ratio" แต่ไม่เคยเลือกได้เลยไม่ว่าจะเป็น input อะไร มันข้ามไปทุกที

ท่านใดเคยเลือกได้ช่วยแนะนำด้วยครับว่าทำอย่างไร

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sekstarlight

• *
« ตอบกลับ #501 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 06:06:52 pm »
 [เหม่อ]  เรียนถามครับว่า..

ผมอยากจะเข้าดู youtube ครับ  พอดีที่บ้านไม่มี LAN  นะครับ.

ผมจะใช้สัญญาณเน็ตจาก  Air card ต่อช่อง USB ที่ด้านหลังดูได้ไหมครับ.

หรือเราสามารถดูได้จากวิธีไหนครับ...(ไม่ทราบจริงๆ...ครับ)  ช่วยบอกหน่อยครับ.. [ปลื่ม]

....ขอบคุณคับ... ;D
สมาชิกใหม่ 42 LD650  ครับ...

ออฟไลน์ gra_diator

• *
« ตอบกลับ #502 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 12:22:55 pm »
สมาชิก LD650 อีกคนครับสำหรับผม

คือผมไม่มีสาย LAN เหมือนข้อความข้างบนครับ มีแต่สัญญาน wifi ในบ้าน
เราต้องมีอุปกรณ์ตัวไหนเพิ่งเติมครับ ถึงจะเล่นเน็ต กะทีวีได้

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ ละอีกเรื่อง ผมเล่รไฟล์ mkv ไม่ได้ครับ ใช้ harddisk external ต่อเอานะครับ

ออฟไลน์ สายฟ้า

• *
« ตอบกลับ #503 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 12:38:37 pm »
Access Point ผมเป็นทั้ง wireless และมีพอร์ตให้เสียบสายแลน
ก็เลยหาสายแลนมาเสียบใช้ได้ครับ แต่ถ้าใช้wireless ของ Access Point
เลยได้ไหมไม่แน่ใจเดี๋ยวเย็นนี้จะลองดุครับ ส่วน Air Card นั้นไม่แน่ใจ
แต่คิดว่าไม่น่าได้เพราะUSB มันรองรับแต่ไฟล์ที่เป็นมีเดียนะครับ

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]