ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4403920 ครั้ง)

ออฟไลน์ namebanp

• Edge LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3816 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:40:57 am »
ไฟล์ MKV ดูผ่าน external HDD นะครับ หนังมา 3d มา 3 เรื่อง ดูไม่ได้เลยครับ   ดูได้แค่ MV เพลงเกาหลี ไฟล์เดียว MKV เหมือนกัน เลยงง ว่ามันยังงัยอะครับ
ต้องลงทุนเพิ่มแล้วล่ะครับ
42LW6500
LG HT502
xtreamer prodigy

ออฟไลน์ joethana

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3817 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:17:36 pm »
เพิ่งซื้อ 32LW4500 มาฝากตัวด้วยนะครับ

อยากทราบว่ารุ่นนี้ ดู ไฟล์ .MKV  ผ่าน HDD External
สเปคเท่าไหร่นะครับ ผมโหลด MKV มาดูได้เปนบางไฟล์ ส่วนใหญ่บอกไฟล์ใช้ไม่ได้นะครับ

ท่านซื้อมาจากที่ไหนเหรอครับรุ่นนี้ ตอนนี้ราคาในตลาดอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ผมกำลังตามหา อยู่
ตอนนี้มีที่ Power by 18990 แต่ยังไมไ่ด้ตัดสินใจซื้อ ครับ

Power Mall เดอะมอลล์ ราม ครับ  แค่ 17990  ไม่รู้หมดโปรโมชั่นหรือยัง

ถามนิด อย่างนี้ใช้ โน้ตบุ๊ตต่อ HDMI  ดูไฟล์หนัง 3D MKV ที่พูดถึงได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3818 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 05:31:36 pm »
หนัง 3D ที่โหลดเนตมาทุกสกุล ดูได้นะครับเพียงแต่เป็นไฟล์ที่ ทีวีไม่รู้จัก เราก็นำไปแปลงไฟล์ที่ทีวีรู้จักสิครับ บางเรื่องบอกเปิดไม่ได้เพราะภาษา เราก็ใช้โปรแกรมแปลงภาษาที่ทีวีรู้จักก็จบ
- แปลงภาษาใช้โปรแกรม mkvmerge GUI
-  แปลงหนังใช้ AVCHD Video Converter และอื่นๆ เยอะแยะ แปลงเป็นไฟล์ iphone MP4 ก็ได้ ทีวี 42LW6500 ก็อ่านได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #3819 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 07:35:18 pm »
หนัง 3D ที่โหลดเนตมาทุกสกุล ดูได้นะครับเพียงแต่เป็นไฟล์ที่ ทีวีไม่รู้จัก เราก็นำไปแปลงไฟล์ที่ทีวีรู้จักสิครับ บางเรื่องบอกเปิดไม่ได้เพราะภาษา เราก็ใช้โปรแกรมแปลงภาษาที่ทีวีรู้จักก็จบ
- แปลงภาษาใช้โปรแกรม mkvmerge GUI
-  แปลงหนังใช้ AVCHD Video Converter และอื่นๆ เยอะแยะ แปลงเป็นไฟล์ iphone MP4 ก็ได้ ทีวี 42LW6500 ก็อ่านได้ครับ

มีเว็บที่บอกวิธีแปลง ที่ละเอียดหน่อยมั้ยครับ ผมดูไม่เปนนะครับว่ามันเปิดไม่ได้เพราะภาษา ดูตรงไหน ต้องแก้ไขยังงัยครับ พอดียังมือใหม่ด้านนี้นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ namebanp

« ตอบกลับ #3820 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 07:51:56 pm »
ถ้าไม่มีอุปสรรคด้านการเงินผมว่าลงทุนซื้อเครื่องHD player เครื่องเดียวจบเลยครับ ไม่ต้องมานั่งแก้ไฟล์ด้วยครับ(ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ)รับรองคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปแน่นอนครับ
42LW6500
LG HT502
xtreamer prodigy

ออฟไลน์ sittsand

• *
« ตอบกลับ #3821 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 09:38:46 pm »
เพิ่งซื้อ 32LW4500 มาฝากตัวด้วยนะครับ

อยากทราบว่ารุ่นนี้ ดู ไฟล์ .MKV  ผ่าน HDD External
สเปคเท่าไหร่นะครับ ผมโหลด MKV มาดูได้เปนบางไฟล์ ส่วนใหญ่บอกไฟล์ใช้ไม่ได้นะครับ

ท่านซื้อมาจากที่ไหนเหรอครับรุ่นนี้ ตอนนี้ราคาในตลาดอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ผมกำลังตามหา อยู่
ตอนนี้มีที่ Power by 18990 แต่ยังไมไ่ด้ตัดสินใจซื้อ ครับ

Power Mall เดอะมอลล์ ราม ครับ  แค่ 17990  ไม่รู้หมดโปรโมชั่นหรือยัง

ถามนิด อย่างนี้ใช้ โน้ตบุ๊ตต่อ HDMI  ดูไฟล์หนัง 3D MKV ที่พูดถึงได้มั้ยครับ
ขอบคุณมาก ครับ

ออฟไลน์ Sirlucifer

« ตอบกลับ #3822 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 10:07:02 am »
ไฟล์ MKV ดูผ่าน external HDD นะครับ หนังมา 3d มา 3 เรื่อง ดูไม่ได้เลยครับ   ดูได้แค่ MV เพลงเกาหลี ไฟล์เดียว MKV เหมือนกัน เลยงง ว่ามันยังงัยอะครับ

จ่ายเพิ่มอีกสัก 3-4 พันครับ รับรองดูหนังสบายใจแน่ จัด Hd Player มาสักกล่องปัญหาต่าง ๆ จะหมดไป ตอนแรกผมก็เข้เกียจครับใช้คอมเปิดดูเอา แต่ไป ๆ มา ๆ ค่าไฟมันไม่น้อยตามอ่ะสิครับ เลยต้องกัดฟันถอย Hd Player มาสักกล่องที่นี้จบเลยปัญหาค่าไฟก็น้อยลง ดูระยะยาวคุ้มกว่าครับ ยิ่งตอนนี้มีโปรหลายร้านเลยเพราะกล่องตัวใหม่ที่เล่้น 3D ได้เข้ามากล่องรุ่นเก่า ๆ เลยพากันลดครับ ลองดูครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัว นั่งแปลงไฟล์เพื่อให้ทีวีมันอ่านออกเขียนได้ เสียเวลาไปเปล่า ๆ ครับ ไม่เสียค่าไฟเพิ่มอีก ไหนก็เสียค่าไฟโหลดหนังมาแล้วจะมาเสียค่าไฟแปลงไฟล์อีกทำไม
á¤è¾Í´Ùä´é¶Ù æ ä¶ æ ä»Çѹ æ µÒÁÁÕ µÒÁà¡Ô´
42LW5700
Egreat S7A+WD2TB
Creative Cambridge Playwork PS2000

• *
« ตอบกลับ #3823 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 10:36:01 am »
ขอบคุณทุกท่านนะครับ ตอนนี้ผมใช้โน้ตบุ๊ต ต่อเข้า LED เล่นได้สบายทุกไฟล์ ภาพ 3d ชัดแจ่ม รู้สึกคุ้มกว่าซื้อ กล่อง HD เพิ่มนะครับ โหลดบิตใส่ NB เปิดดูเลยสบายดีครับ

ปล. ผมไม่ได้ดูหนัง HD เป็นหลักนะครับ ส่วนใหญ่ใช้เล่น PS3 และต่อจานดาวเทียมครับ

ออฟไลน์ jai.jai

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3824 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:41:07 pm »
รบกวนสอบถามท่านสมาชิกทั้งหลายคับ พอดีผมจะซื้อ LED 3d 55" และ LED 46" full hd ของ LG มีใครสามารถช่วยแนะนำได้บ้างครับ ว่าร้านไหนน่าสนใจ หรือราคาถูก และบริการดีจนควรที่จะแนะนำบ้าง พอดีผมซื้อที 2 เครื่อง เลยต้องการร้านที่ราคาถูกและน่าสนใจครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมอยู่ฝั่งธน กรุงเทพครับ เคยติดตามในกระทู้อยู่บ่อยๆว่าซื้อทีวี LG  ต้องซื้อที่ร้านแสงชัย แถวแยกเกษตร ยังพอมีสมาชิกท่านใด พอแนะนำร้านหน่อยได้ไหมครับ ซื้อที 2 เครื่องก็หลายตังค์อยู่ เลยอยากได้ร้านที่ถูกและบริการดีด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Jaysuke

• *
« ตอบกลับ #3825 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 11:42:53 pm »
ขอถามหน่อยนะครับพอดีพึ่งซื้อ LED TV 47 LW4500 มา มีข้อสงสัย อยากถามว่า ตรงช่องต่อ USB Wifi ถ้าไม่ใช้ยี่ห้อของ LG ที่เป็นแยกซื้อ 990 บาท ไปใช้ของยี่ห้ออื่นได้ไหมครับ เช่น TP LInk จะได้ไหมครับ

ออฟไลน์ HDkid

• *
« ตอบกลับ #3826 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 10:13:07 am »
ขอถามหน่อยนะครับพอดีพึ่งซื้อ LED TV 47 LW4500 มา มีข้อสงสัย อยากถามว่า ตรงช่องต่อ USB Wifi ถ้าไม่ใช้ยี่ห้อของ LG ที่เป็นแยกซื้อ 990 บาท ไปใช้ของยี่ห้ออื่นได้ไหมครับ เช่น TP LInk จะได้ไหมครับ
ไม่ได้ครับ Z?(ผมลอง tplink 821n dlink140)

ออฟไลน์ yoshihirox

• *
« ตอบกลับ #3827 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 12:07:36 pm »
ถามผู้รู้หน่อยครับ ว่า 2ตัวนี้มันต่างกันเยอะป่าวครับ  47LW5700 47LW6500 พอดีจะซื้อตัว lw6500 แต่ของไม่มีเลยครับเลยจะถามว่าตัว lw5700 มันต่างกับตัว 6500 เยอะป่าวครับ  ใจร้องอยากได้แล้วครับ

ออฟไลน์ zumo101

• *
« ตอบกลับ #3828 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 12:12:27 am »
55lw6500 สุดยอดครับ 3d ลอยเด่น + ลึกถึงใจสุดๆ ตอนเเรกไม่กล้าซื้อเพราะเป็น lucky gold star ::) ::) ::)
แต่ตอนนี้ขอบอกว่า  ของเค้าดีจริงเกินคาด ;D ;D ;D เสียดายอยากได้เป็น 65" จัง

ออฟไลน์ lange

• *
« ตอบกลับ #3829 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 09:31:51 am »
55lw6500 สุดยอดครับ 3d ลอยเด่น + ลึกถึงใจสุดๆ ตอนเเรกไม่กล้าซื้อเพราะเป็น lucky gold star ::) ::) ::)
แต่ตอนนี้ขอบอกว่า  ของเค้าดีจริงเกินคาด ;D ;D ;D เสียดายอยากได้เป็น 65" จัง
สอย65เลยพี่ แล้วโยน55มาให้ป๋ม [หื่น]

กำลังว่าจะรอรุ่นใหม่เมษาอยู่แต่รุ่นเก่าราคาก็น่าเจี๊ยะสับสนชมัด [เศร้า]

ออฟไลน์ thekingka

• *
« ตอบกลับ #3830 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 09:36:16 am »
เพิ่งสอย 42lw4500 มาอ่ะครับ ได้วิธีเซตภาพจากท่านหนึ่งในเวปแล้ว แต่อยากรบกวนถามว่า มีท่านใดมีวิธีปรับ วิซซาร์ดภาพ แล้วได้ภาพเทพ ๆ บ้างอะครับ คือลองปรับเองแล้ว ออกมาไม่ค่อยเวิร์ค ส่วนใหญ่ดูหนังจากบลูเรย์ครับ ชอบภาพคมๆ สีสดก็ได้ สีนวลก็ได้ ไม่มีปัญหา รบกวนเพื่อนๆ  ช่วยบอกวิธีเซต วิซซาร์ดภาพ หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #3831 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 02:20:13 pm »
ถามผู้รู้หน่อยครับ ว่า 2ตัวนี้มันต่างกันเยอะป่าวครับ  47LW5700 47LW6500 พอดีจะซื้อตัว lw6500 แต่ของไม่มีเลยครับเลยจะถามว่าตัว lw5700 มันต่างกับตัว 6500 เยอะป่าวครับ  ใจร้องอยากได้แล้วครับ

ไม่ต่างครับ ต่างแค่ Tru Motion 120/100 กับ 240/120 นอกนั้นแทบจะตามกันมาทุกอย่างครับ ตอนแรกผมก็จะเอาตัว 6500 แต่ของหมดเลยต้องเอา 5700 มาแทน แต่ไม่ได้ขี่เหร่อย่างไรเลยครับ เพราะถึงอย่างไร Tru Motion ก็ไม่ได้เปิดสุดอยู่แล้ว แถม 5700 ที่ผมเจอมาราคาไม่ตกไวเหมือน 6500 ครับ
á¤è¾Í´Ùä´é¶Ù æ ä¶ æ ä»Çѹ æ µÒÁÁÕ µÒÁà¡Ô´
42LW5700
Creative Cambridge Playwork PS2000

« ตอบกลับ #3832 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 02:23:05 pm »
เพิ่งสอย 42lw4500 มาอ่ะครับ ได้วิธีเซตภาพจากท่านหนึ่งในเวปแล้ว แต่อยากรบกวนถามว่า มีท่านใดมีวิธีปรับ วิซซาร์ดภาพ แล้วได้ภาพเทพ ๆ บ้างอะครับ คือลองปรับเองแล้ว ออกมาไม่ค่อยเวิร์ค ส่วนใหญ่ดูหนังจากบลูเรย์ครับ ชอบภาพคมๆ สีสดก็ได้ สีนวลก็ได้ ไม่มีปัญหา รบกวนเพื่อนๆ  ช่วยบอกวิธีเซต วิซซาร์ดภาพ หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมก็ปรับแบบโปรเฟสที่เค้าให้มาอ่ะครับ แล้วมาปรับรายละเอียดนู้นนิด นี้หน่อย แหล่มเลยครับ ค่อย ๆ ปรับครับ ตาคนเรามะเหมือนกัน ดูคนอื่นพอเป็นแนวได้ครับ แล้วปรับให้ตรงกับตาเรามากที่สุด
42LW5700

ออฟไลน์ aeoutdoor

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3833 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 08:53:17 pm »
ผมสอย 42LV3400 มาครับ ช่วยแนะนำการปรับภาพให้ทีว่าต้องปรับเท่าไหร่จึงจะสวย ชอบดูแบบสว่างครับ และช่วยแนะนำข้อดี ข้อเสียของมันทีครับ