ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386513 ครั้ง)

ออฟไลน์ jicko

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #540 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 11:10:54 pm »
 [yes] สหวัดดีคร้าบบ น้องใหม่ สาวก LG คร้าบบ ได้ LD650 มาละ ใช้ได้ดีกะทีวี Full HD  เครื่องแรก

มีคำถามพี่ๆ ที่มีเจ้า 650 เหมือนกันหน่อยครับ รุ่นนี้มันหมุนจอเอียงซ้ายขวาไม่ได้เหรอครับ

พอดีดูใน http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=517

เค้าบอกขาตั้งปรับหมุนซ้าย-ขวาได้ 20 องศา แต่ของผมมันไม่เอียง แฮะ แถมเบี้ยวอีกต่างหาก 

อีกคำถามเรื่อง ซับครับ เห็นเค้าว่า ใช้โปรแกรม mkvmerge GUI แล้วให้เลือกซับภาษาอื่นๆ ออก แล้วให้เหลือแค่ไทยซับอย่างเดียว มันจะเล่นได้

มีท่านใดได้ลองหรือยังครับ ผมว่าจะลองๆ แต่ยังไม่ได้ทำซักที พอดีคอมมันเก่า  [เหม่อ]

ใครลองทำได้ LD650 จะได้ จบๆเรื่องดูหนังซักที  [กระโดด]

ออฟไลน์ Bright

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #541 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 11:22:04 pm »
วันนี้ได้เป็นสาวก LG แล้วครับ สอย 42PJ650 มาจากงาน Electronica โปรโมชั่น SCB ลดราคา On Top 12% เหลือ 17,591 บาท

แถมบัตรเงินสดให้ซื้อของกลับบ้านอีก 500 บาท คุ้มจริงๆ [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2010, 11:23:01 pm โดย Bright »

ออฟไลน์ brazil

• *
« ตอบกลับ #542 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 12:42:31 am »
42LD650 ของผม ขาตั้งปรับหมุนซ้าย-ขวาได้นะครับ

• *
« ตอบกลับ #543 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 12:52:40 am »
กำละ ของผมมัน ปรับไม่ได้

ตอนต่อขาตั้งกับหลักที่จะเสียบเข้าตัวจอ มันกะหมุนไม่ได้แล้ว

เลยนึกว่ารุ่นนี้มันหมุนไม่ได้ เดียวค่อยโทรไปที่ร้านดู

ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ M4A1

• *
« ตอบกลับ #544 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 01:36:23 am »
lcd650 ผมเวลาดูทีวีจากหนวดกุ้ง เสียงมันจะไม่sync น่ะคับ คือเสียงกะปากไม่ตรงกัน ดีเลย์มากน้อยไม่เท่ากันในแต่ละช่อง ของท่านอื่นๆเป็นกันมั้ยครับ [ไม่เอา]

ออฟไลน์ sharpcake

• *
« ตอบกลับ #545 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 11:26:49 am »
[yes] สหวัดดีคร้าบบ น้องใหม่ สาวก LG คร้าบบ ได้ LD650 มาละ ใช้ได้ดีกะทีวี Full HD  เครื่องแรก

มีคำถามพี่ๆ ที่มีเจ้า 650 เหมือนกันหน่อยครับ รุ่นนี้มันหมุนจอเอียงซ้ายขวาไม่ได้เหรอครับ

พอดีดูใน http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=517

เค้าบอกขาตั้งปรับหมุนซ้าย-ขวาได้ 20 องศา แต่ของผมมันไม่เอียง แฮะ แถมเบี้ยวอีกต่างหาก 

อีกคำถามเรื่อง ซับครับ เห็นเค้าว่า ใช้โปรแกรม mkvmerge GUI แล้วให้เลือกซับภาษาอื่นๆ ออก แล้วให้เหลือแค่ไทยซับอย่างเดียว มันจะเล่นได้

มีท่านใดได้ลองหรือยังครับ ผมว่าจะลองๆ แต่ยังไม่ได้ทำซักที พอดีคอมมันเก่า  [เหม่อ]

ใครลองทำได้ LD650 จะได้ จบๆเรื่องดูหนังซักที  [กระโดด]

หมุนได้ครับ

ใช้โปรแกรม mkvmerge GUI แล้วให้เลือกซับภาษาอื่นๆ ออก แล้วให้เหลือแค่ไทยซับอย่างเดียว มันจะเล่นได้

บางเรื่องมันเล่นได้ แต่บางเรื่องมันก็เล่นไม่ได้ครับ  งงเหมือนกัน  ???

ผมลองไฟล์ divx ที่มี 2 เสียง  2 ซับ  มันมีให้เลือกได้ครับ   

ตอนนี้กำลังมองหาฮาร์ดดิสก์เพลย์เยอร์อยู่  เล็ง playon HD ไว้อยู่  [หื่น]

• *
« ตอบกลับ #546 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 05:55:24 pm »

หมุนได้ครับ

ใช้โปรแกรม mkvmerge GUI แล้วให้เลือกซับภาษาอื่นๆ ออก แล้วให้เหลือแค่ไทยซับอย่างเดียว มันจะเล่นได้

บางเรื่องมันเล่นได้ แต่บางเรื่องมันก็เล่นไม่ได้ครับ  งงเหมือนกัน  ???

ผมลองไฟล์ divx ที่มี 2 เสียง  2 ซับ  มันมีให้เลือกได้ครับ   

ตอนนี้กำลังมองหาฮาร์ดดิสก์เพลย์เยอร์อยู่  เล็ง playon HD ไว้อยู่  [หื่น]

โทรไปที่ร้านละ เปลี่ยนได้เลย  ผมกะเล็ง Play on อยู่เหมือนกันนะครับ ราคาไม่แรงดี 

ออฟไลน์ integer

• *
« ตอบกลับ #547 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 10:52:51 pm »
สนใจ LG 42LD460 เป็นยังไงบ้างครับ พอดีไปเดินงานที่พารากอน เห็นมันลดก็น่าสนใจอยู่ หรือว่ามีตัวอื่นที่ใกล้เคียงน่าสนใจ
แล้วก็...อยากรู้ว่าไอ้ตัวนี้มันรองรับไฟล์หนังผ่านพอร์ต USB ที่เป็น ext hdd หรือเปล่าแล้วรองรับทุกนามสกุลมั๊ย

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2010, 10:57:11 pm โดย integer »

ออฟไลน์ M4A1

• *
« ตอบกลับ #548 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 01:24:46 pm »
คุณ jicko เล็ง Playon ตัวไหนครับอยากได้อยู่เหมือนกัน ช่วยแนะนำแหล่งซื้อและราคาให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ bunza

• *
« ตอบกลับ #549 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 01:25:31 pm »
LG 42LD650YR และ LG 42LD650 มันต่างกันไหมครับ
YR คืออะไรหรือครับ

แล้วรุ่นนี้ถ้าต่อกับ HDD แบบ BOX จะดูได้ไหมครับ

หรือต้องเป็น External  เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2010, 01:28:38 pm โดย bunza »

ออฟไลน์ taywadanamor

• *
« ตอบกลับ #550 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 01:27:37 pm »
ใครใช้LG PS80บ้างครับ ผมซื้อมายังไม่ได้ใช้เลยครับ ใครเคยใช้แล้วบอกข้อดีข้อเสียให้หน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ alongks

• *
« ตอบกลับ #551 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 02:07:54 pm »
ใครเคยมีประสบการณ์การเคลมกับ LG บ้างครับ  ผมซื้อ LG 42LE5500 มา 2 อาิทิตย์กว่าๆ โดนแล้วครับ มีขีดดำกลางจอ ขนาด 1x3 มิล เด่นชัดเป็นสง่า  แจ้งทางศูนย์แล้วบอกว่าจะให้ช่างเข้ามาดู 1-2 วัน แต่พอดีของผมมันติด เสาร์-อาทิตย์ อาจจะเป็นวันจันทร์  เขาว่าถ้าเสียจริงจะส่งซ่อม  ตรงนี้แหละที่ผมเครียดไม่รู้จะซ่่อมนานไหม ถ้าเล่น 2-3 อาทิตย์  ผมคงลาขาดกับยี่ห้อนี่เลย  แบบว่าทำใจไม่ได้ ซื้อมาเกือบ 4 หมืน ได้ดู 2-3 อาทิตย์ ส่งซ่อม 2-3 อาทิตย์ ... หวังว่าคงไม่แย่อย่างที่คิดนะ - -

ออฟไลน์ NuPa

• *
« ตอบกลับ #552 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 07:10:25 pm »
ตัว LD650 นี่เทียบกับ 550 นี่ภาพต่างกันไหมครับ

แล้วถ้าเทียบกับ LH70 นี่ ภาพจะต่างกันไหมครับ

แล้วถ้าเทียบกับ พานา รุ่น L42S10T ภาพมันจะต่างกันมากน้อยแค่ไหนอะครับ

เพราะ ใจจริงอยากได้แบรนด์ พานา แต่ตอนนี้กำลัง ลังเลเรื่อง ภาพ นิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ bunza

• *
« ตอบกลับ #553 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 02:42:16 pm »
LG 42LE5500 LG 42LD650  ถ้าเป็นคุณจะเลือกตัวไหนครับ

LG 42LD650  Refresh rate ได้ถึง 240Hz/200Hz Response Time 2.2ms แต่เป็น LCD

LG 42LE5500 Refresh rate แค่ 100/120Hz Response Time 2.4ms แต่เป็น LED (หาถูกสุดที่35000ใครหาได้ถูกกว่านี้ไหมรบกวนแนะนำด้วย)

เลือกไม่ถูกเลยครับ 2 รุ่นนี้รบกวนแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ chillout

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #554 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 07:55:45 pm »
ตัว LD650 นี่เทียบกับ 550 นี่ภาพต่างกันไหมครับ

แล้วถ้าเทียบกับ LH70 นี่ ภาพจะต่างกันไหมครับ

แล้วถ้าเทียบกับ พานา รุ่น L42S10T ภาพมันจะต่างกันมากน้อยแค่ไหนอะครับ

เพราะ ใจจริงอยากได้แบรนด์ พานา แต่ตอนนี้กำลัง ลังเลเรื่อง ภาพ นิดหน่อยครับ

-สีสันผมว่าแทบไม่ต่างนะครับ
-การเคลื่อนไหว เพราะถึงเวลาดู ผมปิดลองปิด trumotion เวลาดู DVD หรือ TV แล้วให้ภาพเป็นธรรมชาติสุด ไม่หลอกตาเหมือนดู fast forward ครับ เลยน่าจะไม่ได้ใช้ประโยชน์ของ trumotion เลย
-รุ่น 550 คุ้มค่ากว่านะครับ เงิน 3000 ที่เพิ่ม ได้เน็ตเท่านั้นล่ะ ผมว่า

ออฟไลน์ Blackhole

• *
« ตอบกลับ #555 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 09:39:12 pm »
รบกวนถามหน่อยนะครับ LCD LG32SL80YR ราคา 15000 บาท ราคานี้น่าซื้อไหมครับ แล้วไม่ทราบว่ารุ่นนี้เอามาดู ubc ภาพโอเคไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2010, 09:40:14 pm โดย Blackhole »

ออฟไลน์ mooh51

• *
« ตอบกลับ #556 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 10:30:28 pm »
รบกวนถามหน่อยนะครับ LCD LG32SL80YR ราคา 15000 บาท ราคานี้น่าซื้อไหมครับ แล้วไม่ทราบว่ารุ่นนี้เอามาดู ubc ภาพโอเคไหมครับ

ที่ไหนครับราคานี้ อยากได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Blackhole

• *
« ตอบกลับ #557 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 08:56:51 pm »

ที่ไหนครับราคานี้ อยากได้เหมือนกัน
คาร์ฟูน่ะครับ