ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386609 ครั้ง)

ออฟไลน์ tick_plasma

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #594 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:35:43 pm »
ขอเข้าเป็นสมาชิกด้วยคนครับ วันที่11ก.ค.53 ไปรูด เจ้า plasma pj350 ที่เพาเวอร์บายฟิวเจอร์รังสิต  18,xxx  โปรโมชั่น ไม่ทราบราคาแรงมั้ยครับ ต้องใชดูก่อนครับถ้ามีปํญหาจะขอรบกวนทุกท่านช่วยชี้แนะด้วย   

ขอบคุณครับ
 [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ bartleby

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #595 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 02:26:41 am »
ใช้ 42pj350 ใช้ดูกับ dvd pioneer420 ภาพสวยดีครับ แต่มีปัญหาอยากจะถามหน่อยครับ
คือเวลาดู dvd แล้วมี subtitle ขึ้น ภาพจะdropลงคือภาพจะดูจางลง พอ subtitle หายไปภาพก็กลับมาเหมือนเดิม
คือจะเป็นเฉพาะตอนมี sub ขึ้นอะครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ตัวทีวีเองหรือสายสัญญาณ(ผมใช้สายhdmiที่แถมมาครับ)
แต่เครื่องdvd ไม่น่าเกี่ยวครับเพราะเคยใช้ดูกลับจอcrt ตัวเก่าก็ไม่เป็นไร
ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ top_hybid

• *
« ตอบกลับ #596 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 06:10:12 pm »
วันนี้เพิ่งถอย 42LE5500 มาคับ ผมต่อเข้ากับฮาร์ดดิสเพื่อดูหนังแต่ทำไมหนังบางเรื่องมันไม่เล่นเสียงให้ด้วยอะคับ มีใครเป็นมั่งมั้ยคับ [งง]

ออฟไลน์ jicko

• *
« ตอบกลับ #597 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:41:31 pm »
วันนี้เพิ่งถอย 42LE5500 มาคับ ผมต่อเข้ากับฮาร์ดดิสเพื่อดูหนังแต่ทำไมหนังบางเรื่องมันไม่เล่นเสียงให้ด้วยอะคับ มีใครเป็นมั่งมั้ยคับ [งง]

ผมใช้คนละรุ่นนะครับ แต่ของผมเสียงไม่ออกน่าจะเพราะมันไม่รองรับเสียง นั้นๆ อย่าง LD650 ของผมมัน รับเสียง Dts ไม่ได้ มันก็ไม่มีเสียงครับ

ผมก็แก้โดยถอดเสียง DTS มาแล้วแปลงเป็น AC3 แล้วยัดกลับเข้าไปใหม่ ให้มีทั้ง DTS และ AC3 ไว้เผื่ออนาคตได้เครื่องเสียงที่ถอดรหัสได้มาเล่นอีกครับ

ขนาดไฟล์ก็เพิ่มอีกนิดหน่อย ส่วนเสียงก็โอเคครับเพราะยังไงก็ฟังจากลำโพงในตัวทีวีอยู่ละ

ออฟไลน์ top_hybid

• *
« ตอบกลับ #598 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:10:49 am »

ผมใช้คนละรุ่นนะครับ แต่ของผมเสียงไม่ออกน่าจะเพราะมันไม่รองรับเสียง นั้นๆ อย่าง LD650 ของผมมัน รับเสียง Dts ไม่ได้ มันก็ไม่มีเสียงครับ

ผมก็แก้โดยถอดเสียง DTS มาแล้วแปลงเป็น AC3 แล้วยัดกลับเข้าไปใหม่ ให้มีทั้ง DTS และ AC3 ไว้เผื่ออนาคตได้เครื่องเสียงที่ถอดรหัสได้มาเล่นอีกครับ

ขนาดไฟล์ก็เพิ่มอีกนิดหน่อย ส่วนเสียงก็โอเคครับเพราะยังไงก็ฟังจากลำโพงในตัวทีวีอยู่ละ

ขอบคุณท่าน Jigko มากครับ ผมก็สงสัยว่าเป็นอะไร แต่ผมแปลงไฟล์ไม่เป็นอะครับสงสัยต้องรอซื้อ HD player อย่างเดียว [ร้องไห้]

ออฟไลน์ bartleby

• *
« ตอบกลับ #599 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:59:06 am »
ใช้ 42pj350 ใช้ดูกับ dvd pioneer420 ภาพสวยดีครับ แต่มีปัญหาอยากจะถามหน่อยครับ
คือเวลาดู dvd แล้วมี subtitle ขึ้น ภาพจะdropลงคือภาพจะดูจางลง พอ subtitle หายไปภาพก็กลับมาเหมือนเดิม
คือจะเป็นเฉพาะตอนมี sub ขึ้นอะครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ตัวทีวีเองหรือสายสัญญาณ(ผมใช้สายhdmiที่แถมมาครับ)
แต่เครื่องdvd ไม่น่าเกี่ยวครับเพราะเคยใช้ดูกลับจอcrt ตัวเก่าก็ไม่เป็นไร
ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
กรูณาด้วยเถอะครับ
ช่วยตอบหน่อยเพื่อนเพื่อนที่ใช้ pj 350
 [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #600 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 02:50:23 am »

ขอบคุณท่าน Jigko มากครับ ผมก็สงสัยว่าเป็นอะไร แต่ผมแปลงไฟล์ไม่เป็นอะครับสงสัยต้องรอซื้อ HD player อย่างเดียว [ร้องไห้]

ผมก็พึ่งทำได้ไม่กี่วันนี้แหละครับ พึ่งซื้อเครื่องมาตอนสิ้นเดือนที่แล้ว

อ่านเข้าไปเรื่อยๆเดียวก็ทำได้ ไม่ได้ใช้ก็เอาไว้คุยกับเพื่อนฝูงก็ได้ครับ

โปรแกรมส่วนมากเข้าใจง่าย ใช้เวลาไม่นานเพราะไม่ได้แปลงตัวหนังแค่ ถอดออกมาแล้วใส่ใหม่

tsMuxerGUI  ไว้แยกไฟล์ออกจากกัน  ถอดตัวหนังและเสียง ซับ ออกจากกัน
MeGUI_0.3.5_x86  อันนี้ผมใช้แปลงเสียงจาก Dts ไป ac3
mkvmerge GUI  อันนี้ไว้เอามารวมกัน ถ้าไม่อยากให้ไฟล์ใหญ่ ก็ตัดพวกเสียงอื่นๆออกเหลือแค่ eng กะ thai ก็ได้ครับประหยัดเนื้อที่

ลองๆดูครับไม่ยาก

ออฟไลน์ bunza

• *
« ตอบกลับ #601 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 08:36:03 pm »
ขอถามะไรหน่อยครับ LG ส่วนใหญ่ made in Thailand หมดเลยหรือครับ

ออฟไลน์ M4A1

• *
« ตอบกลับ #602 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 01:19:15 am »
สอบถามคุณ jicko หน่อยครับ ตอนใช้ mkvmerge GUI รวมไฟล์ ต้องตั้ง เฟรมเรต ที่เท่าไหร่ครับ 24/25
และตอนใช้ MeGUI แปลง dts เป็น ac3  ตรง priority คืออะไรต้องเซตยังไงครับ low หรือว่าอะไรครับ ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ settaphan

• *
« ตอบกลับ #603 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:52:08 am »
สอบถามทีครับ พอดีเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่
อยากทราบว่า
1. รุ่น 42LD460 มีใครใช้มั่งอะครับ
2. รุ่นนี้มีข้อดี ข้อเสียยังไงมั่งอะครับ
3. ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไรอะครับ (อยากได้เพื่อมาเทียบกะแถวๆบ้านนะครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  [รัก] [รัก]

• *
« ตอบกลับ #604 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 05:43:12 pm »
สอบถามคุณ jicko หน่อยครับ ตอนใช้ mkvmerge GUI รวมไฟล์ ต้องตั้ง เฟรมเรต ที่เท่าไหร่ครับ 24/25
และตอนใช้ MeGUI แปลง dts เป็น ac3  ตรง priority คืออะไรต้องเซตยังไงครับ low หรือว่าอะไรครับ ขอบคุณมากคับ

Pm ไปละนะครับ [รัก]

• *
« ตอบกลับ #605 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 05:52:07 pm »
สอบถามทีครับ พอดีเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่
อยากทราบว่า
1. รุ่น 42LD460 มีใครใช้มั่งอะครับ
2. รุ่นนี้มีข้อดี ข้อเสียยังไงมั่งอะครับ
3. ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไรอะครับ (อยากได้เพื่อมาเทียบกะแถวๆบ้านนะครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  [รัก] [รัก]

-ผมคร้าบบบ [ปลื่ม]
-ข้อดี กะเล่นไฟล์หนัง HD จากExternal HDD ได้ ทรูโมชั่น 240Hz   ต่อเน็ท ดูได้ 3เวป YouTube / Picasa / Accu Weather
-ข้อเสียสำหรับผม มันมีปัญหากับซับ เล่นไฟล์เกิน 30gb ไม่ได้ ถ้ามี  HD palyer ก็หมดปัญหาแต่ข้อดีด้านบนหายไป - -*
-ติดต่อ ร้านแสงชัยดูครับผมซื้อจากที่นั้น ประมาณ 27xxx

ออฟไลน์ jumjump

• *
« ตอบกลับ #606 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 07:51:15 pm »
ผมก็เพิ่งจะซื้อ LG 42LD460 มาจากงาน Electronica ที่ paragon ครับ ราคาซื้อมาวันสุดท้ายแบบลดสุดยอด ไม่ถึง 2 หมื่นครับ แต่ของยังไม่ได้มาชื่นชมเลยครับ เลยไม่กล้าบอกว่าเป็นยังไง ต้องรอของจะส่งมาให้ที่บ้านวันที่ 23 เลยครับ

ผมแนะนำว่าลองให้รอไปงาน power buy expo ละกันครับ น่าจะเท่าๆกัน http://www.powerbuy.co.th/intro.html หรือก็ใช้เทคนิคเดียวกับผม ไปเอาวันสุดท้าย เค้าลดเพิ่มให้ทุกยี่ห้อเลยครับ

ได้ราคาเท่าไหร่มาบอกด้วยกันนะครับ

ออฟไลน์ settaphan

• *
« ตอบกลับ #607 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 09:34:35 am »
อยากทราบว่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  [รัก] [รัก]

-ผมคร้าบบบ [ปลื่ม]
-ข้อดี กะเล่นไฟล์หนัง HD จากExternal HDD ได้ ทรูโมชั่น 240Hz   ต่อเน็ท ดูได้ 3เวป YouTube / Picasa / Accu Weather
-ข้อเสียสำหรับผม มันมีปัญหากับซับ เล่นไฟล์เกิน 30gb ไม่ได้ ถ้ามี  HD palyer ก็หมดปัญหาแต่ข้อดีด้านบนหายไป - -*
-ติดต่อ ร้านแสงชัยดูครับผมซื้อจากที่นั้น ประมาณ 27xxx

ผมก็เพิ่งจะซื้อ LG 42LD460 มาจากงาน Electronica ที่ paragon ครับ ราคาซื้อมาวันสุดท้ายแบบลดสุดยอด ไม่ถึง 2 หมื่นครับ แต่ของยังไม่ได้มาชื่นชมเลยครับ เลยไม่กล้าบอกว่าเป็นยังไง ต้องรอของจะส่งมาให้ที่บ้านวันที่ 23 เลยครับ

ผมแนะนำว่าลองให้รอไปงาน power buy expo ละกันครับ น่าจะเท่าๆกัน http://www.powerbuy.co.th/intro.html หรือก็ใช้เทคนิคเดียวกับผม ไปเอาวันสุดท้าย เค้าลดเพิ่มให้ทุกยี่ห้อเลยครับ

ได้ราคาเท่าไหร่มาบอกด้วยกันนะครับ

ทำไมผลดูใน http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?product=LG_42LD460&param_id=512 นี้ Refresh rate แค่
50Hz/60Hz เองอะครับ  งงๆ อยู่
ไปถามแถวบ้าน ไม่มีของมีแต่แคทตาลอคมาให้ดุ ราคาอยู่ที่ 24xxx ครับ
อ้อ อีกเรื่องครับ เนื่องจากดุข้อมูลจากทางหลายๆ ที่ ช่อง HDMI กับช่องเสียบอื่นๆ  [หื่น] มันมีกี่อันอะครับ
เห็นในบางเวปก็บอก มี HDMI 1 ช่อง บางที่บอกมี 2

ใครมีข้อมูล ยังไงเพิ่มเติมช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับบ  [จุ๊บ]

ปล. ผมอยู่เชียงรายอะครับ  [โย่ว]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2010, 09:38:43 am โดย settaphan »

ออฟไลน์ TayTO

• *
« ตอบกลับ #608 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:34:19 am »
ส่วนใหญ่(แทบทุกยี่ห้อ)เค้าจะให้มา

3 HDMI ข้างหลัง

และ

1 HDMI ข้างๆครับ

ลองเข้าไปดูสเปกจริงๆของเครื่องที่เวบเค้าเลยครับ

www.lge.co.th

• *
« ตอบกลับ #609 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:40:40 am »
ใครมีค่าของ LE5500 มาแชร์หน่อยครับ

พอดีต่อกับ HD media player อยู่ แล้วอยากได้แนวทางของเพื่อนๆหนะครับ

ของผม Blacklight ออกมาเยอะไปหน่อยก็พยายามแก้ให้หมดไปตอนนี้ปรับเหลือแค่ 17 เอง

ไม่งั้นหนังที่ไม่เต็มจอพอดูแบบปิดไฟ Blacklight สว่างเหมือนไฟฉายเลย  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ por

• *
« ตอบกลับ #610 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 11:35:28 am »
 [ไม่พูด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2010, 11:45:34 am โดย por »

• *
« ตอบกลับ #611 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 02:45:08 pm »
อย่าเงียบสิ บอกมาๆๆๆๆๆๆ

[เขย่า] [เขย่า] [เขย่า] [เขย่า]