ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386032 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนอนทราย

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #612 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 05:30:40 pm »
 [เท่ห์]
สวัสดีคร๊าบบ....น้องใหม่รายงานตัว
ผมใช้ LG 32LE5500 ครับ เพิงถอยมาหมาด ๆ 2 วันเอง กล่อง เกล่อง กระด่ง กระดาษ ยังเกลื่อนห้องอยู่เลย (กำลังเห่อ...เลยไม่สนใจจะเก็บไปทิ้ง) ฮิ ฮิ
รบกวน พี่ ๆ นิดนึงครับ ว่า ใครได้ใช้รุ่นนี้บ้าง อยากทราบความคิดเห็น และช่วยแนะนำวิธีการ Set ค่าต่าง ๆ ที่เหมาะสม (ทราบดีครับว่า แน่ละคนชอบไม่เหมือนกัน) แค่อยากทราบ เพื่อเป็นแนวทาง....ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ หนอนทราย

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #613 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 05:36:27 pm »
เพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ
ผมใช้ต่อกับ Computer ครับ ผ่าน HDMI (ASUS EAH5670)
เมื่อคืนทดลองเปิดหนัง DVD5 รู้สึกมีอาการกระตุก ๆ แปลก ๆ (DVD9 Master ก็กระตุกครับ) ไม่ค่อยลื่นไหลเท่าที่ควร...ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ jicko

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #614 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 05:39:01 pm »
สอบถามทีครับ พอดีเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่
อยากทราบว่า
1. รุ่น 42LD460 มีใครใช้มั่งอะครับ
2. รุ่นนี้มีข้อดี ข้อเสียยังไงมั่งอะครับ
3. ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไรอะครับ (อยากได้เพื่อมาเทียบกะแถวๆบ้านนะครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  [รัก] [รัก]

1. รุ่น 42LD460 มีใครใช้มั่งอะครับ
-ผมคร้าบบบ [ปลื่ม]
2. รุ่นนี้มีข้อดี ข้อเสียยังไงมั่งอะครับ
-ข้อดี กะเล่นไฟล์หนัง HD จากExternal HDD ได้ ทรูโมชั่น 240Hz   ต่อเน็ท ดูได้ 3เวป YouTube / Picasa / Accu Weather
-ข้อเสียสำหรับผม มันมีปัญหากับซับ เล่นไฟล์เกิน 30gb ไม่ได้ ถ้ามี  HD palyer ก็หมดปัญหาแต่ข้อดีด้านบนหายไป - -*
3. ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไรอะครับ (อยากได้เพื่อมาเทียบกะแถวๆบ้านนะครับ)
-ติดต่อ ร้านแสงชัยดูครับผมซื้อจากที่นั้น ประมาณ 27xxx

ผมก็เพิ่งจะซื้อ LG 42LD460 มาจากงาน Electronica ที่ paragon ครับ ราคาซื้อมาวันสุดท้ายแบบลดสุดยอด ไม่ถึง 2 หมื่นครับ แต่ของยังไม่ได้มาชื่นชมเลยครับ เลยไม่กล้าบอกว่าเป็นยังไง ต้องรอของจะส่งมาให้ที่บ้านวันที่ 23 เลยครับ

ผมแนะนำว่าลองให้รอไปงาน power buy expo ละกันครับ น่าจะเท่าๆกัน http://www.powerbuy.co.th/intro.html หรือก็ใช้เทคนิคเดียวกับผม ไปเอาวันสุดท้าย เค้าลดเพิ่มให้ทุกยี่ห้อเลยครับ

ได้ราคาเท่าไหร่มาบอกด้วยกันนะครับ

ทำไมผลดูใน http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?product=LG_42LD460&param_id=512 นี้ Refresh rate แค่
50Hz/60Hz เองอะครับ  งงๆ อยู่
ไปถามแถวบ้าน ไม่มีของมีแต่แคทตาลอคมาให้ดุ ราคาอยู่ที่ 24xxx ครับ
อ้อ อีกเรื่องครับ เนื่องจากดุข้อมูลจากทางหลายๆ ที่ ช่อง HDMI กับช่องเสียบอื่นๆ  [หื่น] มันมีกี่อันอะครับ
เห็นในบางเวปก็บอก มี HDMI 1 ช่อง บางที่บอกมี 2

ใครมีข้อมูล ยังไงเพิ่มเติมช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับบ  [จุ๊บ]

ปล. ผมอยู่เชียงรายอะครับ  [โย่ว]

[ช็อค] ต้องขอโทษด้วยครับดูรุ่นผิด นึกว่า 650 สงสัยตาลาย สเปคที่ผมใส่ไปมันของ ld650 ขอโทษทีคร้าบ [โขก]

ออฟไลน์ ping

• *
ช่วยด้วยค่ะ LG42LH50 มีปันหาค่ะ
« ตอบกลับ #615 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:22:29 pm »
พอดีว่าหลานเข้าไปปรับแต่งภาพในตัวระบบภาพอ่ะค่ะ ตอนนี้ทำให้ภาพดูเพี้ยนๆไปเลยค่ะ แถมหน้าจอทีวียังกลับมาร้อนเหมือนเดิมอ่ะค่ะ
อยากทราบว่าพี่ๆที่ใชแอลจีรุ่นนี้ แต่งภาพทั้งความคมชัด สว่าง ความเข้ม โหมดประหยัดพลังงานตั้งเปนแบบไหนกันค่ะ

ขอความช่วยเหลือด่วนๆๆค่ะ ขอบคุนค่ะ

ออฟไลน์ ภพ

• *
« ตอบกลับ #616 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 12:24:01 pm »
น้องใหม่ lg อีกคนครับ [yes] [yes]

ออฟไลน์ MaryKate

• *
« ตอบกลับ #617 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 12:43:41 am »
พอดีว่า ซื้อ LG LD650 มาได้ซักพักแล้วค่ะ แต่สงสัยว่า ที่เค้าบอกว่า ต่อเนตได้ด้วย นี่ ทำยังไงหรอค่ะ สอบถาม ทางร้านที่ซื้อไป เค้าก็บอกว่า ต้องไปซื้อ usb wireless ของ LG มาใช้ คือเค้าไม่ได้ให้มากับเครื่อง นี้ถูกต้องแล้ว ใช่มั้ยค่ะ  แล้วถ้าจะซื้อนี่ ราคาเท่าไหร่ค่ะ มีใครพอทราบบ้าง บอกด้วยนะค่ะ

สุดท้าย มีข้อสงสัย ค่ะ ตอนซื้้อ Tv มา ทาง LG เค้ามีให้สมัคร LG privilege service ด้วยอะค่ะ แต่ว่า นี่ก็สมัคร ไปตั้งแต่ เดือน 5  แล้ว เค้าก็ยังไม่ได้ส่งบัตรมาให้เลย โทรไปสอบถาม ก็บอกว่า คนสมัครเยอะมาก เดี๋ยวจะ ทำการส่งให้ แต่นี่ก็ 2 เดือนพอดี ยังไม่ส่งมาเลย มีใครได้สมัครบ้างค่ะ แล้ว ได้รับ บัตรหรือยัง?

ขอบคุณที่ ช่วยตอบ คำถามค่ะ

ออฟไลน์ sadomyol

• *
« ตอบกลับ #618 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 01:17:51 am »
ผมใช้ LG รุ่น LD 460 ครับ อยากทราบว่าทำไมเวลาดูหนังไฟล์ที่เป็น MP4 แล้ว พอไปถึงกลางเรื่องหรือใกล้จะจบเรื่อง มันกลับมาเริ่มต้นใหม่ตลอด แล้วพอฟอเวิดไปที่ตอนนั้นใหม่มันก็กลับมาเป็นเริ่มต้นหนังใหม่อีกครับ แต่พอดูไฟล์อื่นเช่น AVI ไม่เป็นนะครับ ไม่ทราบว่ามันผิดปกติหรือป่าวครับหรือว่ามันเป็นอย่างงี้อยู่แล้วครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ เพราะผมพึ่งซื้อมายังไม่ถึง7วันเลยถ้ามันมีปัญหาจะได้รีบแจ้งร้านเค้าครับ

ออฟไลน์ nesocom

• *
« ตอบกลับ #619 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 09:25:24 am »
LA-32C450
LA-32C530
LA32C550
32LD460
32LD550
ส่งราคาให้ด้วยครับ สั่งแล้วส่งของไหม

• *
« ตอบกลับ #620 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 03:03:00 pm »
พอดีว่า ซื้อ LG LD650 มาได้ซักพักแล้วค่ะ แต่สงสัยว่า ที่เค้าบอกว่า ต่อเนตได้ด้วย นี่ ทำยังไงหรอค่ะ สอบถาม ทางร้านที่ซื้อไป เค้าก็บอกว่า ต้องไปซื้อ usb wireless ของ LG มาใช้ คือเค้าไม่ได้ให้มากับเครื่อง นี้ถูกต้องแล้ว ใช่มั้ยค่ะ  แล้วถ้าจะซื้อนี่ ราคาเท่าไหร่ค่ะ มีใครพอทราบบ้าง บอกด้วยนะค่ะ

สุดท้าย มีข้อสงสัย ค่ะ ตอนซื้้อ Tv มา ทาง LG เค้ามีให้สมัคร LG privilege service ด้วยอะค่ะ แต่ว่า นี่ก็สมัคร ไปตั้งแต่ เดือน 5  แล้ว เค้าก็ยังไม่ได้ส่งบัตรมาให้เลย โทรไปสอบถาม ก็บอกว่า คนสมัครเยอะมาก เดี๋ยวจะ ทำการส่งให้ แต่นี่ก็ 2 เดือนพอดี ยังไม่ส่งมาเลย มีใครได้สมัครบ้างค่ะ แล้ว ได้รับ บัตรหรือยัง?

ขอบคุณที่ ช่วยตอบ คำถามค่ะ

จะต่อเน็ต ถ้าที่บ้านมีเร้าเตอร์แบบ มีช่องสายแลน มากกว่า 1  ช่องก็หาสายแลนมาเสียบที่เร้าเตอร์ แล้วลากไปเสียบที่หลังทีวีได้เลยครับ
ตั้งค่าที่ทีวีนิดหน่อยก็ใช้ได้เลยครับ [รัก]

ออฟไลน์ settaphan

• *
« ตอบกลับ #621 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 11:39:55 am »
สอบถามทีครับ พอดีเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่
อยากทราบว่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  [รัก] [รัก]

-ผมคร้าบบบ [ปลื่ม]
-ข้อดี กะเล่นไฟล์หนัง HD จากExternal HDD ได้ ทรูโมชั่น 240Hz   ต่อเน็ท ดูได้ 3เวป YouTube / Picasa / Accu Weather
-ข้อเสียสำหรับผม มันมีปัญหากับซับ เล่นไฟล์เกิน 30gb ไม่ได้ ถ้ามี  HD palyer ก็หมดปัญหาแต่ข้อดีด้านบนหายไป - -*
-ติดต่อ ร้านแสงชัยดูครับผมซื้อจากที่นั้น ประมาณ 27xxx

ผมก็เพิ่งจะซื้อ LG 42LD460 มาจากงาน Electronica ที่ paragon ครับ ราคาซื้อมาวันสุดท้ายแบบลดสุดยอด ไม่ถึง 2 หมื่นครับ แต่ของยังไม่ได้มาชื่นชมเลยครับ เลยไม่กล้าบอกว่าเป็นยังไง ต้องรอของจะส่งมาให้ที่บ้านวันที่ 23 เลยครับ

ผมแนะนำว่าลองให้รอไปงาน power buy expo ละกันครับ น่าจะเท่าๆกัน http://www.powerbuy.co.th/intro.html หรือก็ใช้เทคนิคเดียวกับผม ไปเอาวันสุดท้าย เค้าลดเพิ่มให้ทุกยี่ห้อเลยครับ

ได้ราคาเท่าไหร่มาบอกด้วยกันนะครับ

ทำไมผลดูใน http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?product=LG_42LD460&param_id=512 นี้ Refresh rate แค่
50Hz/60Hz เองอะครับ  งงๆ อยู่
ไปถามแถวบ้าน ไม่มีของมีแต่แคทตาลอคมาให้ดุ ราคาอยู่ที่ 24xxx ครับ
อ้อ อีกเรื่องครับ เนื่องจากดุข้อมูลจากทางหลายๆ ที่ ช่อง HDMI กับช่องเสียบอื่นๆ  [หื่น] มันมีกี่อันอะครับ
เห็นในบางเวปก็บอก มี HDMI 1 ช่อง บางที่บอกมี 2

ใครมีข้อมูล ยังไงเพิ่มเติมช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับบ  [จุ๊บ]

ปล. ผมอยู่เชียงรายอะครับ  [โย่ว]

[ช็อค] ต้องขอโทษด้วยครับดูรุ่นผิด นึกว่า 650 สงสัยตาลาย สเปคที่ผมใส่ไปมันของ ld650 ขอโทษทีคร้าบ [โขก]

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ ถึงไม่ตรงรุ่น  [เศร้า] แต่ก็มาตอบให้ ขอบคุณครับ ขอบคุณ  [รัก] [รัก]

ออฟไลน์ ajcom

• *
« ตอบกลับ #622 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 12:47:09 pm »
ไม่ทราบมีใครเป็นแบบผมบ้างครับ LD650 ของผมเวลาต่อคอมผ่าน HDMI เพื่อดูหนังมันไม่สามารถเปิด truemotion ได้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bankxl

• *
« ตอบกลับ #623 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 06:22:02 pm »
เพิ่งถอยมาสดๆวันนี้ครับ LG 47LE5500 ใสกิ๊กๆ เลยครับ

ออฟไลน์ nunix

• *
« ตอบกลับ #624 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 01:40:38 am »
เพิ่งถอยมาสดๆวันนี้ครับ LG 47LE5500 ใสกิ๊กๆ เลยครับ

เพิ่งถอยมาเหมือนกันครับ เพิ่งสมัครสมาชิก
อยากถามว่าผม ใช้รุ่น 42 LE5500
เวลาต่อ LAN มันก็ connect ผ่านปกติ
แต่เวลาจะเข้า Youtube มันบอก Cannot be proceed เพราะอะไรครับ
เพราะ lan เราตั้ง พาสเวิร์ดไว้รึเปล่า (ผมตั้งบาสเวิร์ดwirelessแต่พอเป็น lan ไม่แน่ใจว่าตั้งไว้รึเปล่าครับ)
อยากดู youtube มากๆ ไม่รุ้ว่าทำไงดี รู้สึกซื้อมาไม่่ได้ใช้ฟังก์ชั่นนี้แล้วไม่คุ้มเลยครับ

ขอบคุณครับ สำหรับผู้รู็้

ออฟไลน์ wingback

• *
« ตอบกลับ #625 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 02:42:14 pm »
ผมเพิ่งซื้อ SL80 32 นิ้วมาจากร้านแสงทองประมาณเดือนนึง ไม่เคยต่อ HDMI เลย
เมื่อสองวันก่อนยืมเพลย์สามมาต่อเล่น ปรากฎว่ามีแต่ภาพ ไม่มีเสียง ทั้งๆที่เล่นกับทีวีของพี่ชายอีกเครื่อง
เสียงก็มีตามปกติ เลยสงสัยว่าทีวีผมมันมีปัญหาหรือว่าผมไม่ได้ตั้งค่าอะไรบางอย่างในทีวีหรือเปล่า
ลองเสียบทุกช่องแล้ว ทั้ง HDMI 1-2-3 ไม่มีเสียงซักช่องเลย แต่ดูทีวี กับ ดีวีดีธรรมดา เสียงก็ออกปกติ
ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ครับอาศัยอ่านแล้วก็ศึกษาจากเว็บนี้ ขอความรู้ด้วยครับ แล้วถ้าปัญหาเกิดจากทีวี
ผมจะส่งไปที่ร้านแสงทองได้มั้ย หรือต้องเข้าศูนย์สถานเดียว (ต้องเสียตังค์เพิ่มอีกหรือเปล่า)
ขออีกเรื่องเลยละกันนะครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว รุ่นนี้การปิดทีวีที่ถูกวิธีควรจะปิดยังไง
จากรีโมท (จะขึ้นไฟสีฟ้าๆ) หรือปิดสวิทช์ด้านล่างทีวีเลย (กลัวสวิทช์จะพัง ดูไม่ค่อยแข็งแรง)
ขอความรู้ด้วยนะครับ ถ้าระบบทีวีมันเสีย จะได้ส่งซ่อมน่ะครับ ซื้อมาไม่นาน สงสัยเสียตังค์เพิ่มแน่เลย [ร้องไห้]

• *
« ตอบกลับ #626 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 03:08:54 pm »
ผมเพิ่งซื้อ SL80 32 นิ้วมาจากร้านแสงทองประมาณเดือนนึง ไม่เคยต่อ HDMI เลย
เมื่อสองวันก่อนยืมเพลย์สามมาต่อเล่น ปรากฎว่ามีแต่ภาพ ไม่มีเสียง ทั้งๆที่เล่นกับทีวีของพี่ชายอีกเครื่อง
เสียงก็มีตามปกติ เลยสงสัยว่าทีวีผมมันมีปัญหาหรือว่าผมไม่ได้ตั้งค่าอะไรบางอย่างในทีวีหรือเปล่า
ลองเสียบทุกช่องแล้ว ทั้ง HDMI 1-2-3 ไม่มีเสียงซักช่องเลย แต่ดูทีวี กับ ดีวีดีธรรมดา เสียงก็ออกปกติ
ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ครับอาศัยอ่านแล้วก็ศึกษาจากเว็บนี้ ขอความรู้ด้วยครับ แล้วถ้าปัญหาเกิดจากทีวี
ผมจะส่งไปที่ร้านแสงทองได้มั้ย หรือต้องเข้าศูนย์สถานเดียว (ต้องเสียตังค์เพิ่มอีกหรือเปล่า)
ขออีกเรื่องเลยละกันนะครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว รุ่นนี้การปิดทีวีที่ถูกวิธีควรจะปิดยังไง
จากรีโมท (จะขึ้นไฟสีฟ้าๆ) หรือปิดสวิทช์ด้านล่างทีวีเลย (กลัวสวิทช์จะพัง ดูไม่ค่อยแข็งแรง)
ขอความรู้ด้วยนะครับ ถ้าระบบทีวีมันเสีย จะได้ส่งซ่อมน่ะครับ ซื้อมาไม่นาน สงสัยเสียตังค์เพิ่มแน่เลย [ร้องไห้]
.

ลองดูหลาบเรื่องรึยังครับ อาจจะเป็นเพราะทีวีไม่รอบรับเสียงนั้นๆ ก็เป็นได้นะ
ที่เล่นกับของพี่ชายนี่รุ่นเดียวกันเลยเหรอครับ

ของผม ถ้ามันเป็นเสียง DTS มันก็ไม่มีเสียงครับเพราะทีวีมันถอดรหัสไำม่ได้
ลองดูไฟล์หนังละกันครับว่าเสียงอะไร หรือไม่ก็หาหนังพากย์ไทยมาเปิด ดูอีกที
เพราะพากย์ eng ส่วนใหญ่เป็น DTS หมดละ ส่วนไทยเป็น AC3

• *
« ตอบกลับ #627 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 03:13:52 pm »

เพิ่งถอยมาเหมือนกันครับ เพิ่งสมัครสมาชิก
อยากถามว่าผม ใช้รุ่น 42 LE5500
เวลาต่อ LAN มันก็ connect ผ่านปกติ
แต่เวลาจะเข้า Youtube มันบอก Cannot be proceed เพราะอะไรครับ
เพราะ lan เราตั้ง พาสเวิร์ดไว้รึเปล่า (ผมตั้งบาสเวิร์ดwirelessแต่พอเป็น lan ไม่แน่ใจว่าตั้งไว้รึเปล่าครับ)
อยากดู youtube มากๆ ไม่รุ้ว่าทำไงดี รู้สึกซื้อมาไม่่ได้ใช้ฟังก์ชั่นนี้แล้วไม่คุ้มเลยครับ

ขอบคุณครับ สำหรับผู้รู็้

(ผมตั้งบาสเวิร์ดwirelessแต่พอเป็น lan ไม่แน่ใจว่าตั้งไว้รึเปล่าครับ)
อันนี้ไม่น่าเกี่ยวนะผมตั้งพาสwireless ไว้ แต่ก็เอาต่อแลนเข้าเล่นไดปกติ
ตอนแรกผมก็เป็นนะ ผมรีคอม รีเร้าเตอร์ ให้มีนตั้งค่าใหม่ที่ทีวี ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ built

• *
« ตอบกลับ #628 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 04:33:31 pm »
สวัสดีครับ ผมขอเป็นสมาชิกใหม่ ของ LG ด้วยคนนะครับ ได้ 42PJ350R มาเกือย 2 สัปดาห์แล้วครับ  [yes]

ชอบมากๆเลย ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยนะครับ  [รัก]

ออฟไลน์ mooh51

• *
« ตอบกลับ #629 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 08:50:55 pm »
รับเอา 42LD460 มาไว้ในครอบครองยังไม่ถึงอาทิตย์เลย กำลังศึกษาข้อมูล