ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386204 ครั้ง)

ออฟไลน์ boy333b

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #648 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 01:50:22 pm »
เพื่อนสมาชิกคนไหน ไปงาน ที่เซ็นทรัลมา ราคา lg ld650 ราคาเท่าไรครับ

ออฟไลน์ boy333b

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #649 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 11:01:55 pm »
ไปงานpower buy expo lg ld650 and ld550 ไม่ลอราคา ขายตามราคาจริง  เซ็งไม่ลด

ออฟไลน์ M_kun

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #650 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:36:17 am »
LG 32LH70 ไม่ทราบว่าเล่นหนังไฟล์อะไรผ่าน port USB ได้บ้างครับ ทั้งแบบ Hardisk&Flash drive

คือผมสนใจอ่ะครับ แต่อยากรู้ว่ามันเอา External hardisk ขนาด 2.5" ไปต้องมันจะอ่านไฟล์อะไรได้บ้างครับ และถ้าเป็น  Flash drive ด้วยครับ

ทั้ง วีดีโอ ภาพ เสียง

แล้วปัญหาเสียงจี่ๆ นี่แก้ไขยังไงครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ SweNz

• *
« ตอบกลับ #651 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 12:57:09 am »
ขอเป็นสมาชิกคลับด้วยคนนะครับ

ยอมกินแกลบ .. ถอย 42LE5500 มาไว้ในห้องแล้วครับ [yes]

แต่มีปัญหา รีโมต มันกดไม่ค่อยติดนี่มันปกติมั๊ยครับ ? ทำไงดีครับ ?

ลองกดใกล้ไกลก็ไม่ค่อยจะติด T T

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ ton183

• *
« ตอบกลับ #652 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 07:51:45 am »
อ้าว!!!.  กดไม่ติด?  ถ่านหมดมั้ง
กำลังจะไปถอยอยู่พอดี........
หากรอรีวิว  ของคงขึ้นราคาอีกบาน
(เหมือน LD650 ทั้งขาดตลาด ทั้งขึ้นราคา)
 [โขก] [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ SweNz

• *
« ตอบกลับ #653 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 01:36:34 pm »
อ้าว!!!.  กดไม่ติด?  ถ่านหมดมั้ง
กำลังจะไปถอยอยู่พอดี........
หากรอรีวิว  ของคงขึ้นราคาอีกบาน
(เหมือน LD650 ทั้งขาดตลาด ทั้งขึ้นราคา)
 [โขก] [โขก] [โขก]
เปลี่ยนถ่านก็เหมือนเดิมครับ T T

ออฟไลน์ montriun

• *
« ตอบกลับ #654 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 10:19:43 pm »
สอบถามหน่อยครับว่า 47LD460 ที่บอกว่ารองรับ USB 2.0 สามารถเล่นหนังแบบ HD เหมือน LD650 ได้หรือเปล่าครับ
พอดีดูในสเป็คตามเว็ปไม่เขียนบอก แต่ที่ไปดูที่ห้าง มีสติ๊กเกอร์ติดหน้าจอว่า  DIVX HD เหมือน LD650 น่ะครับ และถามคนขายก็
บอกว่าเล่นได้ชัวร์น่ะครับ รบกวนผู้รู้หาคำตอบให้ทีครับผม

ออฟไลน์ tt07

• *
« ตอบกลับ #655 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 04:19:33 pm »
Plasma tv ใช้ฟังเพลง FM จากจานดาวเทียมนานๆ

มีผลต่อจอภาพ (burn in)ไหมครับ

ออฟไลน์ jicko

• *
« ตอบกลับ #656 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 02:54:19 am »
สอบถามหน่อยครับว่า 47LD460 ที่บอกว่ารองรับ USB 2.0 สามารถเล่นหนังแบบ HD เหมือน LD650 ได้หรือเปล่าครับ
พอดีดูในสเป็คตามเว็ปไม่เขียนบอก แต่ที่ไปดูที่ห้าง มีสติ๊กเกอร์ติดหน้าจอว่า  DIVX HD เหมือน LD650 น่ะครับ และถามคนขายก็
บอกว่าเล่นได้ชัวร์น่ะครับ รบกวนผู้รู้หาคำตอบให้ทีครับผม

ไม่รู้เหมือนกันแฮะ แต่ลองเซฟไฟล์ HD ขนาดเล็กๆ เช่น พวก MV ไปลองสิครับ พวก .mkv  .ts
ไปถึงกะเสียบขอลองเล่นเลย

ออฟไลน์ gotjira

• *
« ตอบกลับ #657 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 02:53:40 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาิชิกใหม่ 
ขอถามสักหลายข้อหน่อยน่ะครับ  [งง]

คือว่า ผมพึ่งซื้อ 32LD460 มาครับ อยากทราบวิธีปรับจอภาพหน่อยว่า ควรใช้แสง ความชัดแนวตั้ง แนวนอน อย่างไรดี
ปัญหาที่ผมคือ ภาพไม่ค่อยชัด และดูเหมือนภาพมันซ้อนๆ กันอยู่ (ใช้Turevition) ครับ แต่ก่อนใช้ ซัมซุง ซีรี่ 5 ดูชัดดี

ขอความกรุณาด้วยครับ [ร้องไห้] [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2010, 03:41:56 pm โดย gotjira »

ออฟไลน์ หนอนทราย

• *
« ตอบกลับ #658 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 07:57:31 pm »
ผมใช้ 32LE5500 มีข้อสงสัยต้องการสอบถามครับ
1.เปิดไฟล์ Blu ray 1080p ด้วยคอมพิวเตอร์ PC Spec E7400 , Ram 2 G , ASUS EAH5670 ผ่านโปรแกรม KMPlayer ครับ เชื่อมต่อด้วยสาย HDMI
ภาพที่ได้ มีอาการกระตุกอ่ะครับ ไม่ทราบว่า เป็นเรื่องปกติหรือเปล่า ในกรณีที่เปิดผ่าน Computer
2. ถ้าเปิดด้วยเครื่องเล่น HD Media Player คุณภาพที่ได้จะเป็นยังไงบ้างครับ (ต่างกันเยอะไหม๊ถ้าเปรียบเทียบระหว่างการเปิดด้วยคอมฯ)
3. ดูหนัง DVD5 ด้วยคอมฯ ก็กระตุกครับ...(ยังไม่ลองเปิดด้วยเครื่องเล่น DVD ครับ ที่บ้านไม่มี เพิ่งยกกลับบ้านนอก) ถ้าเปิดด้วยเครื่องเล่น DVD จะกระตุกไหม๊ครับ

ขอบคุณครับ... [งง]

ออฟไลน์ ton183

• *
« ตอบกลับ #659 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 08:26:44 am »
แรกเดิมว่าจะถอย LE5500
แต่ไปได้ราคาLD650 ราคาสุดห้ามใจ
แต่ต้องรออีก 1 อาทิตย์
อยากทราบว่า(ถามครับ)
LG  42LD650  ตัวนี้แขวนผนังได้หรือเปล่า
อยากทราบ จะได้ติดต่อช่างมาติดตั้งให้
เพราะเล็งไว้แล้ว  ใครใช้อยู่ช่วยบอกหน่อยเถอะ
 [เชิด]

ออฟไลน์ neng182

• *
« ตอบกลับ #660 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 04:13:10 pm »
ผมใช้ 42 LD650 แขวนอยุ่ก็โอเคเลยคับผม

ผมอยากถามนิดนึงคับสำหรับคนที่ใช้ 42 LD650 แล้วเล่นกะ playon ปรับ trumotion ที่เท่าไหร่กันคับ ผมปรับที่ 3 แล้วมันเหมือนกระตุกๆ ผมเลย งง ว่าสรุปมันเป็นที่ trumotion หรือว่ามันเป็นที่ตัว file หนัง หรือเป็นเพราะอะไร

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ sharpcake

• *
« ตอบกลับ #661 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:42:53 pm »
ผมใช้ 42 LD650 แขวนอยุ่ก็โอเคเลยคับผม

ผมอยากถามนิดนึงคับสำหรับคนที่ใช้ 42 LD650 แล้วเล่นกะ playon ปรับ trumotion ที่เท่าไหร่กันคับ ผมปรับที่ 3 แล้วมันเหมือนกระตุกๆ ผมเลย งง ว่าสรุปมันเป็นที่ trumotion หรือว่ามันเป็นที่ตัว file หนัง หรือเป็นเพราะอะไร

ขอบคุณคับ

ผมดูไม่ออกเลยครับ  ระหว่างเปิดกับไม่เปิดทรูโมชั่น  สงสัยตาไม่ถึง  :laugh:  ลองเปิดเป็น 10 ไปเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #662 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:32:52 pm »

ขอบคุณคับ

ผมดูไม่ออกเลยครับ  ระหว่างเปิดกับไม่เปิดทรูโมชั่น  สงสัยตาไม่ถึง  :laugh:  ลองเปิดเป็น 10 ไปเลยครับ

คือเปิดมากกับเปิดน้อยมีผลเยอะเลยนะคับ คือมันเป็นเรื่องของความ flow ของภาพอ่ะคับ ( อ้างอิงจากความรู้สึกนะคับ ) คือถ้าเปิดเยอะเกินไป เช่นปรับไปที่ high คือ blur และ judder ที่ 7 ภาพมันจะไหลเกินไปจนบางทีภาพมันดูลืน + เร็วเกินความจิง 

ตอนนี้ผมลองปรับไปเรื่อยๆ ในหลายๆ เรื่องแล้วคับ ผมได้คำตอบคร่าวๆ ก็คือมันอาจจะขึ้นอยู่ที่ source ของหนังด้วยส่วนนึง และส่วนตัวผมคิดว่าค่า trumotion มันปรับตามสภาพของความเหมาะสมของหนังด้วยคับ บางเรื่องผมต้อง off เลยเพราะพอใส่ trumotion 

อย่างเรื่อง 28 weeks later ผมปรับไว้ที่ low รู้สึกว่าภาพกระตุกนิดๆ แต่พอปรับมาที่ user คือ blur and judder 5 ภาพไล่ลื่น ฉาก zombie ไล่คนที่ถือว่าเยื่ยมเลยคับ

ยังไงต้องขอขอบคุณ คุณ sharpcake ด้วยนะคับ ที่อุตส่าช่วยตอบคำถามก่อนผมมาตลอด ทั้งใน PM และในบอร์ด ช่วยให้ผมตัดสินใจซื้อทีวีได้ดีขึ้นเลยคับผม  [จุ๊บ]

• *
« ตอบกลับ #663 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 02:01:56 am »
ถามต่อนิดคับ ในกรณ๊ที่เราเล่น file dvd.iso นั้นเราควรปรับ mode ภาพเป็นแบบไหนดีคับ just scan , original , 16:9 ถึงจะเหมาะสมคับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suntoro

• *
« ตอบกลับ #664 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 10:49:16 pm »
ขอเป็นสมาชิกคลับด้วยคนนะครับ

ยอมกินแกลบ .. ถอย 42LE5500 มาไว้ในห้องแล้วครับ [yes]

แต่มีปัญหา รีโมต มันกดไม่ค่อยติดนี่มันปกติมั๊ยครับ ? ทำไงดีครับ ?

ลองกดใกล้ไกลก็ไม่ค่อยจะติด T T

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

รุ่นนี้ผมใช้อยู่ปกติดีครับ ถ้ารู้สึกไม่ดีรีบไปเปลี่ยนเถอะครับ [กระโดด]

ออฟไลน์ tum

• *
« ตอบกลับ #665 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 01:58:40 pm »
ถามเรื่อง LD650 ที่ติดต่อจะซื้อ
ทางร้านบอกต้องรอ 1 อาทิตย์
ครบ 1 อาทิตย์ถามไปอีกก็บอกรอไปอีก 1 อาทิตย์
จะเข้า 3 อาทิตย์แล้ว  ยังไม่ได้อีก
ใครพอรู้ข่าวบ้าง  สินค้าตัวนี้จะออกตอนไหน
ควรรอหรือไม่ควรรอ  อีกต่อไป.....
 [เหม่อ] [เหม่อ] [เหม่อ]