ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386389 ครั้ง)

ออฟไลน์ inkjet

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #774 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 12:53:19 pm »
 [เท่ห์] ของผม 32นิ้ว LD-650 จะครบ 1 เดือนแล้วครับไปสอยที่ร้าน ศรีทองซิตี้ ปทุมธานี 18000 ถ้วนครับ ภาพสวยครับตอนนี้กำลังลากสายแลนต่อดู ยูทูป ถูกใจครับ เครื่องเก่าก็ LG ครับ 21นิ้วจอแบนใช้มา 8 ปีแล้วภาพยังสวยครับใช้งานดีไม่เคยจุกจิก
รบกวนถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ อยากทราบวิธีเช็ค ชม.การทำงานของรุ่นนี้หน่อยครับ

ออฟไลน์ leoplanet

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #775 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 05:25:35 pm »
เพิ่งถอยตัว 42pj350 ต่อ hdmi จาก dune แ้ล้วมีเสียงซ่าออกลำโพง บางทีก็ไม่เป็นเปลี่ยนช่องถึงหาย บางทีก็ไม่หาย ต้องลดโวลลุ่มสุดหรือ ต้องกด mute
 ถึงจะเงียบ ใครเคยอาการประมาณนี้บ้างครับ  [ไม่พูด]

เห็นว่าต้องไป set ค่าตรง hdmi ใ้ห้มีออกแต่ภาพครับ เคยอ่านเจอแต่ไม่แน่ใจ

ตัว 42pj350 เป็นยังไงบ้างครับ ผมก็สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน ช่อง usb อ่านไฟล์หนังอะไรได้บ้าง    [ปลื่ม]

ออฟไลน์ NewLG-LED42

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #776 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 05:19:25 pm »
มือใหม่รายตัวครับ สอย 42LE5500 มาครับจากงานที่ Bitec ผ่อน KTC เหลือ 31XX ได้รับของวันนี้
ถูกใจมากมาย แต่รู้สึกว่ามันใหญ่มากๆๆ เพราะห้องผมเล็ก แต่อยากถามสมาชิกว่า ทำยังไงให้ดู TV ชัด
ผมใช้จานเขียว DTV ตอนช่างมาส่งบอกว่าลองเปลี่ยนสายเป็น Componant ดูอาจชัดขึ้น
แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันจะชัดจริงรึเปล่า แล้วที่ไหนมีขาย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ tum

• *
« ตอบกลับ #777 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 07:12:05 pm »
ลองดูที่นี่ครับ  ผมก็ซื้อจากร้านนี้ ภาพดีสีสวยขึ้น  ใช้้ต่อDBเข้า42le5500 แจ๋วเลย

http://www.9sats.com/product/product.detail.php?&cat=56&id=748

[โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]

« ตอบกลับ #778 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 08:11:16 pm »
ลองดูที่นี่ครับ  ผมก็ซื้อจากร้านนี้ ภาพดีสีสวยขึ้น  ใช้้ต่อDBเข้า42le5500 แจ๋วเลย

http://www.9sats.com/product/product.detail.php?&cat=56&id=748

[โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]

ของผมหลังกล่อง Dtv มีแค่ช่อง AV กับ S-Video จะใช้กันได้รึเปล่า [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ iAMPAITOON

• *
« ตอบกลับ #779 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 02:05:31 pm »
สวัสดีครับเป็นสมาชิกใหม่ LG ด้วยคน

42LD650 ครับ

ได้สัมผัสชีวิต DLNA แล้ว สุดยอดเลยครับ
มาดู ชุด DLNA ผมกัน
เนื่องจาก ผมไม่มี Wireless Adopter  จาก LG ก็เลย
ใช้สาย แลน ต่อ เอา / Router Wireless

ดูหนัง รูป ฟังเพลง กับ DLNA

DLNA ผ่านคอมพิวเตอร์ / Notebook

1. ต้องลง โปรแกรม Nero Media Home เสียก่อน แผ่นที่แถม มานะครับ
2. ทำการ Share Folder
3. เข้าไป ที่ Media ที่ TV เพื่อเลือกดู File ได้เลยครับ
4. นั่งดูเพลินเพลิน

DLNA ผ่าน Smart Phone

มือถือที่ผมใช้ Galaxy S ระบบ Android [Os อื่นไม่ได้ลองนะ]

1. โหลดโปรแกรม จาก Market ชื่อ TwonkyServer
2. ติดตั้งไม่ยาก เสร็จแล้ว จะทำการ โหลด Media ในเครื่อง รอสักพัก
3. เข้าไป ที่ Media ที่ TV เพื่อเลือกดู File ได้เลยครับ
4. นั่งดูเพลิดเพลิน

ทีนี้ ไม่ว่ามือถือ หรือ อุปกรณ์คอมในบ้านเราก็สามารถ Share และดูได้เลย
จากทดสอบ ไม่พบ อาการ Lag ใดๆ

สำหรับท่านที่ ติด DB สาย Scart to Componant  ทำให้ภาพดีขึ้นจริงๆ ครับ ฟันธง!!!!!

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #780 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:36:08 pm »
ขอสมัครเข้าเป็น สมาชิก LG ด้วยคนครับ
เพิ่งถอย LG 47LE5500 จากงานที่ BITEC ในราคา 33,xxx ดูหนังจนเพลินไปเรย
แต่มีเรื่องนึงที่อยากจะ ขอคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญว่า  เรื่องที่ภาพจะออก โทน เหลืองมากเกินไปนี่จะปรับตรงไหนดีครับ

คุณต้องเลือกภาพแบบ "ปรับเอง1(2)" แล้วจึงจะเห็น "โทนสี" ให้ลดสีเขียวลงจนคุณพอใจ หรือจะเพิ่มสีน้ำเงินเพื่อให้ภาพสว่างขึ้นก็ได้

ออฟไลน์ super1199

• *
« ตอบกลับ #781 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 12:05:28 am »
ใช้32 ld 460 อยากเปลี่ยนแล้ว ใครพอจะหา LE 8500 47" ราคาถูกได้บ้างครับ   ขอบคุณ   [email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2010, 12:08:29 am โดย super1199 »

ออฟไลน์ ryojung

• *
« ตอบกลับ #782 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 12:13:46 pm »
ตอนนี้ใช้ 47LE5500 อยู่ ตอนดูหนัง Hi Def เวลาเข้าฉากมืดๆ แล้วจะเห็นเหมือนมีเม็ดสีวิ่งไปวิ่งมา ทำให้ภาพดูเบลอๆ แต่พอเป็นฉากสว่างก็ชัดเจนปกติ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ สามารถปรับแต่งตรงไหนได้หรือไม่ รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ออฟไลน์ tanakom18

• *
« ตอบกลับ #783 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 08:41:17 pm »
ใช้32 ld 460 อยากเปลี่ยนแล้ว ใครพอจะหา LE 8500 47" ราคาถูกได้บ้างครับ   ขอบคุณ   [email protected]
ขายต่อให้ผมไหมครับ [หื่น]

ออฟไลน์ marverick

• *
« ตอบกลับ #784 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 08:09:44 pm »
สวัสดีครับ หลังจากหาข้อมูลมานานพอสมควร ตอนนี้ก็ได้  42LD-650 มาอยู่ในมือ จะครบ 1 เดือนแล้วครับ

สรุปสั้นๆ จากการใช้งานคือ ประทับใจ ครับ .. รุ่นนี้เป็นอีกตัวเลือกสำหรับการตัดสินใจ คุณภาพสมราคาครับ

และถ้าเทียบ spec กับรุ่นอื่นๆ ในราคาเดียวกัน lg รุ่นนี้กินขาดครับ ... แต่ถ้าจะตัดสินใจเลือกแบรนด์อื่น ก็คงหา

ไม่ได้ในราคาระดับเดียวกัน

ดูฟรีทีวี ก็โอเค ... ดูหนังจาก DVD และ Blu-ray  แจ่ม ครับ

ออฟไลน์ ่jokeintert

• *
« ตอบกลับ #785 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:22:45 pm »
ตอนนี้ใช้ 47LE5500 อยู่ ตอนดูหนัง Hi Def เวลาเข้าฉากมืดๆ แล้วจะเห็นเหมือนมีเม็ดสีวิ่งไปวิ่งมา ทำให้ภาพดูเบลอๆ แต่พอเป็นฉากสว่างก็ชัดเจนปกติ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ สามารถปรับแต่งตรงไหนได้หรือไม่ รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ต่อ hi-Def จากอะไรครับ เม็ดสีวิ่ง เฉพาะภาพหนังหรือวิ่งทั่วจอ
ลองขยับสายHDMI ดู ครับ ผมเคยต่อจากคอมแล้วเป็นเหมือนกัน ขยับสายให้แน่นก็หาย

ออฟไลน์ ryojung

• *
« ตอบกลับ #786 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:44:31 pm »
ดู Hi Def จากเครื่อง Dune Base 3.0 ครับ เม็ดสีจะวิ่งเฉพาะในฉากมืด แต่ในฉากสว่างก็ปกติดีครับ

ออฟไลน์ auntad

• *
« ตอบกลับ #787 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:31:21 am »
42LE8500 ราคา 59000 นี่ใช้ได้ยังครับ
หรือมีที่ไหนถูกกว่านี้

« ตอบกลับ #788 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 07:26:04 pm »
ดู Hi Def จากเครื่อง Dune Base 3.0 ครับ เม็ดสีจะวิ่งเฉพาะในฉากมืด แต่ในฉากสว่างก็ปกติดีครับ
เครื่องเล่นเทพ แต่ทำไมจอทำให้ผิดหวัง เสียดายจัง

ออฟไลน์ fuckerboyd

• *
« ตอบกลับ #789 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 05:36:55 pm »
วันจันทร์ไปถอย 42PJ350 ที่ Powerbuy(บุรีรัมย์) ราคาใน 18,990
แต่ของไม่มีเลยสั่งไปก่อน รอของมาวันศุกร์
แล้วก็ได้เครื่อง Blu-ray LG BD350 มาในราคา 3,990

ลังเลมาก plasma กับ led สุดท้ายก็ได้ plasma เพราะกะจะเอามาดู dvd9แม่สายกับ บลูเรย์บ้างนิดหน่อย
ส่วน ubc จะลองดูกับ plasma ว่าถูกใจรึเปล่า ถ้าไม่เวิร์คก็ดู crt ต่อไป

ออฟไลน์ izone

« ตอบกลับ #790 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:06:16 pm »
วันจันทร์ไปถอย 42PJ350 ที่ Powerbuy(บุรีรัมย์) ราคาใน 18,990
แต่ของไม่มีเลยสั่งไปก่อน รอของมาวันศุกร์
แล้วก็ได้เครื่อง Blu-ray LG BD350 มาในราคา 3,990

ลังเลมาก plasma กับ led สุดท้ายก็ได้ plasma เพราะกะจะเอามาดู dvd9แม่สายกับ บลูเรย์บ้างนิดหน่อย
ส่วน ubc จะลองดูกับ plasma ว่าถูกใจรึเปล่า ถ้าไม่เวิร์คก็ดู crt ต่อไป

เหมือนกันเลยครับ กะจะถอยรุ่นนี้พอดี  แต่ไปดูของจริง เซลแนะนำรุ่นหนึ่ง เป็น LCD LG 42" 42SL80YR FUll HD
http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=352

ราคาพิเศษแค่ 3 วัน ตั้งแต่พรุ่งนี้ไป และแค่ 5 เครื่อง ต่อสาขา ราคาเหลือ 18990 เหมือนกันเลย จาก 25990 อะไรจะปานนั้น
เลยเกิดเปลี่ยนใจทันใดเลยครับ สุโคร่ย พรุ่งนี้กะจะไปจองก่อน แล้วเลิกงาน ไปรับของเลย
ถ้ายังไม่ได้ของ เปลี่ยนเลยครับ  spec ดีกว่าเยอะ
ปล.ผมไปดูที่ สยามทีวี สาขาลำปาง ไม่รู้ บุรีรัมย์ จะลดไหม แต่เค้าว่า ลดทุกสาขา
..

ออฟไลน์ fuckerboyd

• *
« ตอบกลับ #791 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 11:08:08 pm »

เหมือนกันเลยครับ กะจะถอยรุ่นนี้พอดี  แต่ไปดูของจริง เซลแนะนำรุ่นหนึ่ง เป็น LCD LG 42" 42SL80YR FUll HD
http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=352

ราคาพิเศษแค่ 3 วัน ตั้งแต่พรุ่งนี้ไป และแค่ 5 เครื่อง ต่อสาขา ราคาเหลือ 18990 เหมือนกันเลย จาก 25990 อะไรจะปานนั้น
เลยเกิดเปลี่ยนใจทันใดเลยครับ สุโคร่ย พรุ่งนี้กะจะไปจองก่อน แล้วเลิกงาน ไปรับของเลย
ถ้ายังไม่ได้ของ เปลี่ยนเลยครับ  spec ดีกว่าเยอะ
ปล.ผมไปดูที่ สยามทีวี สาขาลำปาง ไม่รู้ บุรีรัมย์ จะลดไหม แต่เค้าว่า ลดทุกสาขา
..

คงเปลี่ยนไม่ได้หรอกครับ เพราะรูดบัตรไปตั้งแต่วันจันทร์แล้ว
น่าเสียดาย สเปคดีมากเลยครับ