ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386024 ครั้ง)

ออฟไลน์ taro

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1026 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 08:31:15 pm »
รบกวนสอบถามหน่อยครับคือผมอยากได้ LG  42PJ650  แนะนำหน่อยครับข้อดี/ข้อเสีย มากน้อยอย่างไร เห็นเพื่อนสมาชิกแจ้งราคาเหลือ 17,900 แล้ว
แต่ติดที่ผมอยู่ต่างจังหวัด(นครสวรรค์)  ใครมีร้านแนะนำด้วยครับ  อีกอย่างผมยังไม่รู้เลยว่าซื้อมาแล้วมีวิธี test อย่างไรครับรบกวนด้วยครับ  จะซื้ออาทิตย์หน้าแล้วครับ (ถ้านครสวรรค์ไม่มีอาจเข้ากรุงเทพฯ) ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ panumas

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1027 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 09:20:26 pm »
สวัสดีครับ ฝากเนื้อฝากตัวเป็นสาวก LG ด้วยคนนะครับ   พอดีมีปัญหานิดหน่อย (หรือเปล่า) ดังนี้ครับ

1. พอเปิดไฟล์ HD 1080P ล่าสุดเช่น Toy Story 3  เล่นไปสักพักมันจะค้างไปเลยครับ ใครเคยเจออาการนี้บ้าง แต่ถ้าเปิด avi ไม่ค้าง

2. ตอนนี้ มันมองไม่เห็น Ext HDD ที่เสียบ USB Flash Drive ก็ไม่เห็น ไม่รู้แก้ไขตรงไหน อาการคือเสียบไปมันบอกเป็นไดร์ว่าง ๆ  ทั้ง ๆ ที่มีไฟล์อยู่

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1028 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 09:22:04 pm »
ข้อดี
1.สบายเป๋า ราคาเบาๆ ลองหาดูอาจลงมาที่ 16,xxx แล้วครับ
2.สบายตา เพราะสะท้อนน้อยมาก เป็นรองแค่ 42V20 นิดเดียวเอง

ข้อเสีย
1.ค่าไฟขึ้น แต่ไม่เยอะ จิ๊บๆ เพราะดูได้ตลอดวัน ไม่แสบตา ไม่ล้าลูกตา

ข้อด้อย
1.แค่ HD Ready ไม่ใช่ Full HD แต่ดูหนังที่เป็น Full HD ได้แบบไม่อายเลยครับ

ดูเครื่องว่าใหม่หรือไม่ แบบง่าย + เช็ค Dead
1.ที่กรอบหน้ากาก(Front หรือ Bazel)ของเครื่อง ต้องมีพลาสติคแปะมาครบทั้ง 4 ด้าน
2.ขาตั้ง ต้องมีพลาสติคแปะมาเรียบร้อย
3.กล่อง+อุปกรณ์ต้องอยู่ในสภาพใหม่ แบตเตอรี่รีโมทซีลพลาสติคเรียบร้อย
4.ใบรับประกันครบ 2 ส่วน
5.เช็ค Dead pixel สีแดง เขียว น้ำเงิน เหลือง ชมพู ขาว ดำ ต้องไม่มีสีอื่นปนในแต่ละสี ถ้าเจอ Dead ให้ขอเปลี่ยน ไม่ให้เปลี่ยน ก็เปลี่ยนร้านคร๊าบบบบบ

ซื้อมาแล้ว ให้ตั้งค่ารักษาจอภาพเป็นอันดับแรก ก่อนทำอย่างอื่นนะครับ

รบกวนสอบถามหน่อยครับคือผมอยากได้ LG  42PJ650  แนะนำหน่อยครับข้อดี/ข้อเสีย มากน้อยอย่างไร เห็นเพื่อนสมาชิกแจ้งราคาเหลือ 17,900 แล้ว
แต่ติดที่ผมอยู่ต่างจังหวัด(นครสวรรค์)  ใครมีร้านแนะนำด้วยครับ  อีกอย่างผมยังไม่รู้เลยว่าซื้อมาแล้วมีวิธี test อย่างไรครับรบกวนด้วยครับ  จะซื้ออาทิตย์หน้าแล้วครับ (ถ้านครสวรรค์ไม่มีอาจเข้ากรุงเทพฯ) ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ autonajaha

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1029 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 03:43:48 pm »
คือว่ายังไม่ได้ซื้อทีวี กะว่าจะซื้อปีใหม่ เห็นในกระทู้ๆหลายๆอันบอกว่าไฟดับแล้วจอจะดับไปด้วยพอเปิดมาอีกทีมีแต่เสียง ก้อเลยมีคำถามว่าน่าจะซื้อสำรองไฟมาใช้กับทีวีด้วยดีมั้ยคาบ ถ้าซื้อมาใช้ ใช้กับแบบที่ใช้กับคอมพิวเตอร์ได้มั้ยคาบ ขอบคุณคาบ  [กระดึบ]

ออฟไลน์ hahaihaha

• *
« ตอบกลับ #1030 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 10:05:50 pm »
กำลังจะเป็นสาวก LG ครับ เพิ่งไปจอง 42LD650 อะครับ ซื้อ คาร์ฟูร์ ผ่อน 0% 10 เดือน ราคา 25994 ใครสนใจลองไปดูที่คาร์ฟูร์ได้ครับ แต่เห็นเขาบอกโปรหมด 31/10/53 แต่ผมว่าน่าจะต่อโปรมั้ง ไม่แน่ใจนะ ลองเช็คดูครับ

ป.ล. รุ่นนี้เล็งไว้นานละ แต่ก่อนเล็ง LH50 มันดันตกรุ่นไปซะก่อน อิอิ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1031 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:33:42 pm »
กำลังจะเป็นสาวก LG ครับ เพิ่งไปจอง 42LD650 อะครับ ซื้อ คาร์ฟูร์ ผ่อน 0% 10 เดือน ราคา 25994 ใครสนใจลองไปดูที่คาร์ฟูร์ได้ครับ แต่เห็นเขาบอกโปรหมด 31/10/53 แต่ผมว่าน่าจะต่อโปรมั้ง ไม่แน่ใจนะ ลองเช็คดูครับ

ป.ล. รุ่นนี้เล็งไว้นานละ แต่ก่อนเล็ง LH50 มันดันตกรุ่นไปซะก่อน อิอิ
ตอนแรกก็เล็งรุ่นนี้เหมือนกันครับ แต่อ่านทู้ไปมา บวกดูราคาไปเรื่อยๆ เลยกลายเป็นเอารุ่น LE5500 แทน เหอะๆ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1032 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 12:24:45 am »
LE5500 ยังแหล่มอยู่เปล่าครับ เห็นกระทู้ LE5300 มีปัญหาเยอะเลยครับ

ตอนแรกก็เล็งรุ่นนี้เหมือนกันครับ แต่อ่านทู้ไปมา บวกดูราคาไปเรื่อยๆ เลยกลายเป็นเอารุ่น LE5500 แทน เหอะๆ

ออฟไลน์ tommmaster

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1033 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 02:14:46 am »
50PK550 ตัวนี้น่าเล่นไหมครับไปยืนดูมาภาพสวยถูกใจมากเลย

มีโปรโมชั่นที่พาวเวอร์บาย 39990 ลด 5000 เหลือ 34990

ใช้บัตรลดให้อีก 10 % เหลือ 3 หมื่นนิดๆ

ทีแรกเล็ง  47" LE5500 ไว้ พอได้มาดูตัวนี้ชักจะลังเล

ออฟไลน์ syam

• *
« ตอบกลับ #1034 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 03:25:05 am »
50PK550 ตัวนี้น่าเล่นไหมครับไปยืนดูมาภาพสวยถูกใจมากเลย

มีโปรโมชั่นที่พาวเวอร์บาย 39990 ลด 5000 เหลือ 34990

ใช้บัตรลดให้อีก 10 % เหลือ 3 หมื่นนิดๆ

ทีแรกเล็ง  47" LE5500 ไว้ พอได้มาดูตัวนี้ชักจะลังเล
ผมก็เล็งตัวนี้ไว้เช่นกันจากงานโฮมโปร เอ็กซ์โป ที่อิมแพ็ค เมืองทองธานีที่ผ่านมาครับ แต่ของไม่มีครับ ใช้บัตรเครดิตเบ็ดเสร็จราคาเหลือประมาณ 28,xxx ครับ ผ่อน 4 เดือนอีกด้วยนะ ผมจึงรองานใหญ่งานต่อไป ใครจัดมีเฮ  [yes]
¤Ô´¶Ö§áÁè...

ออฟไลน์ pocketeer

• *
« ตอบกลับ #1035 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 07:08:38 am »
เพิ่งได้เจ้า 47LE5500 มาขอสมัครเป็นศิษย์ LG อีกคนครับ

ออฟไลน์ DAVIGA

• *
ขอประนาม ร้านSRC สหการรามอิทนรา
« ตอบกลับ #1036 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:17:18 am »
บอกเล่าสู่กันฟัง และขอประนามร้านมัน และจะของจองเวรกับร้านมันตลอดไป !!! โปรดระวังร้าน SRC หรือร้านสหการรามอินทรา * อีวิมลรัตน์ เจ้าของร้าน(พูดจา กวนส้น...มากๆ)

++โปรดระวัง ร้าน SRC ชอบแหกตา โฆษณาเกินจริง ! ลงราคาไว้ให้ราคาดูถูกๆ แล้วหรอกลูกค้าให้ไปดูที่หน้าร้าน แล้วก็อ้างว่าของรุ่นที่ลงไว้หมด ! แล้วก็เชียร์รุ่น

อื่นๆที่ตัวเองมีในร้าน !! ลูกค้าบางท่านก็หลงกล ไหนๆก็เดินทางไปที่ร้านแล้วไม่มีทางเลือก ก็ตกลงซื้อโดยที่ตัวเองไม่ค่อยจะเต็มใจซักเท่าไหร่(เหมือนมัดมือชก) !!

ฉันและเพื่อนๆโดนหลอกไปที่ร้านมันหลายคนแล้ว ! ตอนโทรไปถาม อีเจ๊ก็บอกว่ามีของให้มารับของเองที่ร้าน พอฉันเดินทางไปที่ร้าน มันก็บอกว่าให้รอเดี๋ยวกำลังเช็ค

ของอยู่ ให้เดินดูของในร้านรอไปพางๆก่อน แล้วมันที่ถามว่าไม่สนใจรุ่นอื่นบ้างหรือ พูดจาหว่านล้อมต่างๆนาๆ เอาเอกสารโน่นนี่มาอ้างว่ารุ่นนี้ดีกว่ารุ่นที่คุณต้องการนะ

จ่ายแพงกว่านิดหน่อย แต่ฉันก็บอกว่าอยากได้รุ่นที่ทางร้านลงโฆษณาไว้มากกว่า สุดท้ายแล้วฉันเดินไปเดินมาในร้านรอสินค้าเกือบ 1 ชั่วโมง ฉันก็เลยถามว่าของได้รึ

ยังคะ อีเจ๊มันก็ตอบว่าตกลงไม่เอารุ่นอื่นหรอ ตอนนั้นฉันก็เริ่มหงุดหงิดแล้ว ก็เลยถามอีเจ๊ตรงๆว่าตกลงมีของรึเปล่าคะเนี่ย อีเจ๊มันก็ตอบหน้าตาเฉยว่าไม่มี ! พอได้รับคำ

ตอบอย่างนี้ ฉันโมโหมาก ก็เลยถามกลับไปว่า ! อ้าว แล้วตอนที่โทรมาคุยคุณบอกว่ามีของให้มารับที่ร้านได้เลย แล้วแบบนี้หมายความว่าไง บ้านฉันอยู่พระราม 2 ฉัน

ต้องเสียเวลาขับรถมาถึงรามอินทรา แล้วคุณกับตอบว่าไม่มีของหน้าตาเฉย อีเจ๊มันก็อ้างว่าของหมดพอดี ทำไมคุณไม่เอารุ่นอื่นไปหล่ะ !! ตอนนั้นฉันโมโหมากขืนอยู่ใน

ร้านมันต่อไปมีตบแน่ ฉันก็เลยตัดปัญหาขับรถกลับบ้านดีกว่า ตลอดทางฉันก็นึกโมโหอยู่ในใจว่าทำไมมันต้องโกหกฉันด้วย มันค้าขายประสาอะไรของมัน ไม่เห็นใจ

ลูกค้าเลย พูดจา ก็กวนส้น..มาก ทำอย่างกับเราจะไปขอของมันฟรีๆ อีเจ๊นี่มันเป็นคนเห็นแก่ตัวเอาแต่ได้จริงๆ !! ฉันเก็บความรู้สึกนี้มาเป็นเดือน จนมีเพื่อนๆมาเล่าให้ฟัง

ว่าเจอเหตุการณ์เดียวกับฉัน !!! ฉันก็เลยคิดว่าถ้าขืนไม่ทำอะไรมันซักอย่าง คนอื่นก็ต้องมาโดนมันหลอกซ้ำๆซากๆ เสียเวลาเสียความรู้สึกกับไอ้ร้านเฮงซวยนี่ !!! ฉันก็

เลยอยากฝากบอกเพื่อนๆทางเน็ตฯ ว่าอย่าไปหลงกลไอ้ร้านเฮงซวยนี้ เพราะมันหลอกลวงคนอื่นมานักต่อนักแล้ว .....

ออฟไลน์ cronoser

• *
« ตอบกลับ #1037 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 02:08:37 pm »
ถือหางไม่ทันแล้วครับ เจอพิษกรรมการ กับ ความประมาท ของ โกเมส เข้าไป จอดสนิท แต่ทำใจไว้แล้ว เป็นแฟนสเปอร์สก็งี้ละครับ 555+
พอดีผมไปดูที่ เบสบาย ตัว PJ650 อยู่ที่ 20,990 ก็เลยไปเอา LD460 มา 19,900 ถามว่าแพงไหมก็แพงกว่าข้างนอก แต่ไม่มีเวลาไปเดินดู
ซื้อห้างต้องทำใจ T_T!! ทีวีภาพมันไม่คมนะนี่ 555+ แต่ก็ในระดับที่ผมรับได้อยู่ เพราะดูแต่เสาร์-อาทิตย์ ถือว่าลองของไปก่อน ไม่ดีค่อยขายหรือให้อีกบ้านไป
แล้วไปหิ้วพลาสม่ามาแทน 555+

ตังค์ก็น้อย ยังจะคิดเปลี่ยนอีก 555+ [ช็อค]

ขอบคุณทุกความเห็นครับ [ปลื่ม]

ว่าแต่ใครใช้รุ่นนี้ปรับภาพเสียงกันยังไงบ้างครับ หรือตามเครื่องมาเลย

เห็นด้วยครับ ไอเดียจะเด้ง ตอนแมนฯยูฯ กับ สเปอร์ส มันจะซัดกันน่ะแหละ Plasma ดูบอลยิ่งเต็มตา เต็มอารมณ์ เหลือตังไว้ถือหาง สเปอร์ส ดีเปล่าครับ 55

ถ้าชอบ Plasma ก็จัดไปครับ ที่ว่าคุมแสงไม่ได้พอมีเครื่องแล้วเดี๋ยวมันจะมีวิธีคุมแสงออกมาในหัวเองครับ อิอิ [หื่น]
คิดไม่ตกจริง ๆ ครับ ระหว่าง 42" PJ650 กับ LD460 ติดที่ว่าดูกลางบ้านมันคุมแสงไม่ได้นี่สิครับ  [โขกโต๊ะ]

อยากจะหิ้วมาลองเปิดที่บ้านทั้ง 2 เครื่องเลย ร้านจะยอมไหมเนี่ย 555+  [ปลื่ม]

อยากดู แมนฯยูฯ กับ สเปอร์ส จอใหญ่เท่าบ้านแล้ว T_T!!  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1038 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 07:01:28 pm »
จัดไปเลยครับ 50PK550 เป็น Full HD ตอนผมซื้อ 50PJ650 25,500 เจ้า 50PK550 มัน 34,000 เลยมาจบที่ 50PJ650 ครับ

50" PDP Full HD ราคาไม่ถึง 30,000 ภาพสวย ลูกเล่นเต็ม จอรับประกัน 2 ปี ต้องจัดล่ะครับ

ผมก็เล็งตัวนี้ไว้เช่นกันจากงานโฮมโปร เอ็กซ์โป ที่อิมแพ็ค เมืองทองธานีที่ผ่านมาครับ แต่ของไม่มีครับ ใช้บัตรเครดิตเบ็ดเสร็จราคาเหลือประมาณ 28,xxx ครับ ผ่อน 4 เดือนอีกด้วยนะ ผมจึงรองานใหญ่งานต่อไป ใครจัดมีเฮ  [yes]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1039 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 07:11:38 pm »
ขอให้มีความสุขกับมันนะครับ

หลักการพื้นฐานการปรับค่าต่างๆของ TV
1.ปรับ Brightness ให้สว่างมากที่สุด แต่อย่าให้จ้า
2.ปรับ Contrast ให้สีดำดำมากที่สุด แต่อย่าให้ดำจม และสังเกตุสีขาวก็อย่าขาวจ้าเช่นกัน
3.ปรับ Color ให้แจ๋น แต่อย่าให้เหลือมซ้อนกัน
4.ปรับ Sharpness ให้ตัวหนังสือคมมากที่สุด แต่อย่าให้ Noise มันออกมาด้วย
ส่วนฟังก์ชั่นอื่นพวก Dynamic Contrast , Dynamic Color มันเป็นลูกเล่นเพิ่มเติมครับ
* Source input คนละ Source สัญญาณภาพมาไม่เหมือนกัน และเครื่องเล่นคนละแบรนด์ก็มาไม่เหมือนกัน ต้องลองปรับละเอียดด้วยตัวเอง

ถือหางไม่ทันแล้วครับ เจอพิษกรรมการ กับ ความประมาท ของ โกเมส เข้าไป จอดสนิท แต่ทำใจไว้แล้ว เป็นแฟนสเปอร์สก็งี้ละครับ 555+
พอดีผมไปดูที่ เบสบาย ตัว PJ650 อยู่ที่ 20,990 ก็เลยไปเอา LD460 มา 19,900 ถามว่าแพงไหมก็แพงกว่าข้างนอก แต่ไม่มีเวลาไปเดินดู
ซื้อห้างต้องทำใจ T_T!! ทีวีภาพมันไม่คมนะนี่ 555+ แต่ก็ในระดับที่ผมรับได้อยู่ เพราะดูแต่เสาร์-อาทิตย์ ถือว่าลองของไปก่อน ไม่ดีค่อยขายหรือให้อีกบ้านไป
แล้วไปหิ้วพลาสม่ามาแทน 555+

ตังค์ก็น้อย ยังจะคิดเปลี่ยนอีก 555+ [ช็อค]

ขอบคุณทุกความเห็นครับ [ปลื่ม]

ว่าแต่ใครใช้รุ่นนี้ปรับภาพเสียงกันยังไงบ้างครับ หรือตามเครื่องมาเลย

เห็นด้วยครับ ไอเดียจะเด้ง ตอนแมนฯยูฯ กับ สเปอร์ส มันจะซัดกันน่ะแหละ Plasma ดูบอลยิ่งเต็มตา เต็มอารมณ์ เหลือตังไว้ถือหาง สเปอร์ส ดีเปล่าครับ 55

ถ้าชอบ Plasma ก็จัดไปครับ ที่ว่าคุมแสงไม่ได้พอมีเครื่องแล้วเดี๋ยวมันจะมีวิธีคุมแสงออกมาในหัวเองครับ อิอิ [หื่น]
คิดไม่ตกจริง ๆ ครับ ระหว่าง 42" PJ650 กับ LD460 ติดที่ว่าดูกลางบ้านมันคุมแสงไม่ได้นี่สิครับ  [โขกโต๊ะ]

อยากจะหิ้วมาลองเปิดที่บ้านทั้ง 2 เครื่องเลย ร้านจะยอมไหมเนี่ย 555+  [ปลื่ม]

อยากดู แมนฯยูฯ กับ สเปอร์ส จอใหญ่เท่าบ้านแล้ว T_T!!  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1040 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:56:16 pm »
จัดไปยัง ถ้าจัดไปแล้วเอามาโชว์หน่อย อิอิ [หื่น]
จัดไปเลยครับ 50PK550 เป็น Full HD ตอนผมซื้อ 50PJ650 25,500 เจ้า 50PK550 มัน 34,000 เลยมาจบที่ 50PJ650 ครับ

50" PDP Full HD ราคาไม่ถึง 30,000 ภาพสวย ลูกเล่นเต็ม จอรับประกัน 2 ปี ต้องจัดล่ะครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #1041 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:18:57 pm »
LE5500 ของผมยังแหล่มอยู่ครับ อิอิซื้อมาเดือนนึงพอดีเลย แต่มีเสียงจี่เบาๆอ่ะ ถ้าตั้งใจฟังจะได้ยิน ดังมาเป็นระยะๆ เดี๋ยวเงียบ เดี๋ยวดัง แต่ดูไป 100 กว่าๆ ชม.เองครับ เวลาไม่ค่อยมีอ่ะ ดูหนัง Hidef ชัดสะใจเลยครับ ถ่ายรูปจากจอออกมาเหมือนถ่ายจากคนจริงเลย

ออฟไลน์ NewLG-LED42

Re: ขอประนาม ร้านSRC สหการรามอิทนรา
« ตอบกลับ #1042 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:35:30 pm »
บอกเล่าสู่กันฟัง และขอประนามร้านมัน และจะของจองเวรกับร้านมันตลอดไป !!! โปรดระวังร้าน SRC หรือร้านสหการรามอินทรา * อีวิมลรัตน์ เจ้าของร้าน(พูดจา กวนส้น...มากๆ)

++โปรดระวัง ร้าน SRC ชอบแหกตา โฆษณาเกินจริง ! ลงราคาไว้ให้ราคาดูถูกๆ แล้วหรอกลูกค้าให้ไปดูที่หน้าร้าน แล้วก็อ้างว่าของรุ่นที่ลงไว้หมด ! แล้วก็เชียร์รุ่น

อื่นๆที่ตัวเองมีในร้าน !! ลูกค้าบางท่านก็หลงกล ไหนๆก็เดินทางไปที่ร้านแล้วไม่มีทางเลือก ก็ตกลงซื้อโดยที่ตัวเองไม่ค่อยจะเต็มใจซักเท่าไหร่(เหมือนมัดมือชก) !!

ฉันและเพื่อนๆโดนหลอกไปที่ร้านมันหลายคนแล้ว ! ตอนโทรไปถาม อีเจ๊ก็บอกว่ามีของให้มารับของเองที่ร้าน พอฉันเดินทางไปที่ร้าน มันก็บอกว่าให้รอเดี๋ยวกำลังเช็ค

ของอยู่ ให้เดินดูของในร้านรอไปพางๆก่อน แล้วมันที่ถามว่าไม่สนใจรุ่นอื่นบ้างหรือ พูดจาหว่านล้อมต่างๆนาๆ เอาเอกสารโน่นนี่มาอ้างว่ารุ่นนี้ดีกว่ารุ่นที่คุณต้องการนะ

จ่ายแพงกว่านิดหน่อย แต่ฉันก็บอกว่าอยากได้รุ่นที่ทางร้านลงโฆษณาไว้มากกว่า สุดท้ายแล้วฉันเดินไปเดินมาในร้านรอสินค้าเกือบ 1 ชั่วโมง ฉันก็เลยถามว่าของได้รึ

ยังคะ อีเจ๊มันก็ตอบว่าตกลงไม่เอารุ่นอื่นหรอ ตอนนั้นฉันก็เริ่มหงุดหงิดแล้ว ก็เลยถามอีเจ๊ตรงๆว่าตกลงมีของรึเปล่าคะเนี่ย อีเจ๊มันก็ตอบหน้าตาเฉยว่าไม่มี ! พอได้รับคำ

ตอบอย่างนี้ ฉันโมโหมาก ก็เลยถามกลับไปว่า ! อ้าว แล้วตอนที่โทรมาคุยคุณบอกว่ามีของให้มารับที่ร้านได้เลย แล้วแบบนี้หมายความว่าไง บ้านฉันอยู่พระราม 2 ฉัน

ต้องเสียเวลาขับรถมาถึงรามอินทรา แล้วคุณกับตอบว่าไม่มีของหน้าตาเฉย อีเจ๊มันก็อ้างว่าของหมดพอดี ทำไมคุณไม่เอารุ่นอื่นไปหล่ะ !! ตอนนั้นฉันโมโหมากขืนอยู่ใน

ร้านมันต่อไปมีตบแน่ ฉันก็เลยตัดปัญหาขับรถกลับบ้านดีกว่า ตลอดทางฉันก็นึกโมโหอยู่ในใจว่าทำไมมันต้องโกหกฉันด้วย มันค้าขายประสาอะไรของมัน ไม่เห็นใจ

ลูกค้าเลย พูดจา ก็กวนส้น..มาก ทำอย่างกับเราจะไปขอของมันฟรีๆ อีเจ๊นี่มันเป็นคนเห็นแก่ตัวเอาแต่ได้จริงๆ !! ฉันเก็บความรู้สึกนี้มาเป็นเดือน จนมีเพื่อนๆมาเล่าให้ฟัง

ว่าเจอเหตุการณ์เดียวกับฉัน !!! ฉันก็เลยคิดว่าถ้าขืนไม่ทำอะไรมันซักอย่าง คนอื่นก็ต้องมาโดนมันหลอกซ้ำๆซากๆ เสียเวลาเสียความรู้สึกกับไอ้ร้านเฮงซวยนี่ !!! ฉันก็

เลยอยากฝากบอกเพื่อนๆทางเน็ตฯ ว่าอย่าไปหลงกลไอ้ร้านเฮงซวยนี้ เพราะมันหลอกลวงคนอื่นมานักต่อนักแล้ว .....

แค้นฝังหุ่น  [โขก]

ออฟไลน์ pisanlcd

• *
« ตอบกลับ #1043 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 03:51:13 pm »
ขอข้อมูลรายละเอียดไฟล์หนังที่สามารถเปิดดูที่ USB ของ   LE5500 คือผมโหลด bit ไฟล์ *.mkv มาบางไฟล์ก็อ่านได้บางไฟล์ก็อ่านไม่ได้ครับ ไม่รู้ format ไฟล์ของรุ่นนี้เป็นไงครับ หรือมีโปรแกรมแปลงที่ทำให้มันอ่านได้ไหมครับ ขอบคุณครับ