ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386819 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaakkung

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4554 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 08:13:38 pm »
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่นะครับ รายงานตัวและขอฝากตัวด้วยครับ
เมื่อวันที่ 29 ธค.12 ผมเพิ่งถอยทีวี LG 42LM7600 มาครับ ก้อชื่นชมและก้อชอบมาก  [รัก] ต่อคอมเล่นเกมส์ ดูหนัง HD ไปตามประสาคนกำลังเห่อของใหม่  [เท่ห์] จนเมื่อวันที่ 16 กพ.13 เพื่อนสุดเลิฟมาเที่ยวบ้าน ก้อได้เปิดทีวีให้ดู ดูไปสักพักเพื่อนทักว่ามีรอยดำๆทีจอ  [เขย่า] แล้วก้อบอกให้ถ่ายรูปไว้ พรุ่งนี้แจ้งศูนย์เลย (ตอนนั้นเวลาสองทุ่มกว่าแล้ว ) เช้าวันต่อมาผมลองเปิดทีวีดู ปรากฏว่าทีวีผมมีแต่เสียงไม่มีภาพแล้ว เลยโทรแจ้งศูนย์ LG ทางศูนย์รับเรื่องไปตอนนี้รอช่างมาซ้อม

คือผมอยากจะบอกว่า
1. เพียงเดือนกว่าๆทีวีก้อมีปัญหาแล้ว ( ดีนะที่ยังอยู่ในประกัน ) ทำไมเสียง่ายจัง  [ไม่เอา]
2. บริการหลังการขายของ LG ไม่รู้เป็นงัยบ้างครับ กังวลอยู่นิดหน่อย  [เศร้า]
สุดท้ายอยากบอกว่าชอบทีวีเดรื่องนี้มากครับ ทั้งภาพ 2D และ 3D สวยดูสยาบตาดี

รูปครับ

ออฟไลน์ dush2499

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4555 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:09:23 am »
ใช้ LG 47LM6200 ดูผ่าน HDD 1T ดูหนัง HD ไม่มีบรรยายขี้นให้เลือกเลย รุ่นอื่นเหมือนกันไหมครับ เลือกภาษาได้ มีวิธีไหนบ้างครับ หนังที่โหลดมามีให้เลือกได้

ออฟไลน์ hussell_bank

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4556 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:51:43 am »
ใช้ LG 47LM6200 ดูผ่าน HDD 1T ดูหนัง HD ไม่มีบรรยายขี้นให้เลือกเลย รุ่นอื่นเหมือนกันไหมครับ เลือกภาษาได้ มีวิธีไหนบ้างครับ หนังที่โหลดมามีให้เลือกได้

ปกติครับ รุ่นอื่นก็เป็นเหมือนกัน

ออฟไลน์ hussell_bank

« ตอบกลับ #4557 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:55:16 am »
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่นะครับ รายงานตัวและขอฝากตัวด้วยครับ

2. บริการหลังการขายของ LG ไม่รู้เป็นงัยบ้างครับ กังวลอยู่นิดหน่อย  [เศร้า]
สุดท้ายอยากบอกว่าชอบทีวีเดรื่องนี้มากครับ ทั้งภาพ 2D และ 3D สวยดูสยาบตาดี

เรื่องบริการหลังการขาย หายห่วงครับ

ออกตัวไว้ก่อนว่า ผมไม่ได้เป็นอะไรกับทาง lg นะครับ
แต่พอจะรู้จักพี่ที่เค้าบริการ service ตรงนี้อยู่บ้าง
ถ้าไม่ได้รับความสะดวก หรือติดปัญหายังไง pm มาหาผมก็ได้ครับ
เดี๋ยวจะแจ้งฝ่ายที่เกี่ยวข้องให้อำนวยความสะดวกให้ดีที่สุดครับ [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:56:02 am โดย hussell_bank »

ออฟไลน์ yeenarak

« ตอบกลับ #4558 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:24:35 pm »

บางเรื่องก็เลือกได้นะครับต้องลองไปที่ Setting อ่ะครับ จะมีให้เลือกเสียง กับ ซับ ครับแต่ถ้าเข้าไปแล้วเป็นแถบดำคือไม่มีให้เลือกครับ

ออฟไลน์ navy2503

• *
« ตอบกลับ #4559 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:47:32 am »
ใช้ 47LW5700 อัพเดท FW ใหม่ดีใหมครับ
ถ้าอัพแล้วดีขึ้นกว่าเดิมอย่างไรบ้าง

• *
« ตอบกลับ #4560 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 01:01:47 pm »

2. บริการหลังการขายของ LG ไม่รู้เป็นงัยบ้างครับ กังวลอยู่นิดหน่อย  [เศร้า]

เรื่องบริการหลังการขาย หายห่วงครับ

ออกตัวไว้ก่อนว่า ผมไม่ได้เป็นอะไรกับทาง lg นะครับ
แต่พอจะรู้จักพี่ที่เค้าบริการ service ตรงนี้อยู่บ้าง
ถ้าไม่ได้รับความสะดวก หรือติดปัญหายังไง pm มาหาผมก็ได้ครับ
เดี๋ยวจะแจ้งฝ่ายที่เกี่ยวข้องให้อำนวยความสะดวกให้ดีที่สุดครับ [ปลื่ม]

ขอบคุณมากนะครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัด ช่างมาดูอาการแล้วครับ และยกเครื่องไปซ้อมตั้งแต่วันจันทร์ที่18 กพ. ตอนนี้รอช่างติดต่อกลับครับ ถ้างัยวันศุกร์นี้ผมจะโทรไปเช็คกับช่างอีกทีครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

ออฟไลน์ akkhraphak

• *
« ตอบกลับ #4561 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 09:16:16 am »
รบกวนช่วยชี้เป้าให้ด้วยครับ จะไปถอย42-55" ในงาน HOME WORKS EXPO เน้นดูครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ upfront559

• *
    • company
« ตอบกลับ #4562 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 04:46:00 pm »
Several inches to my dimensions, asking value + premium in my opinion. The end in the retreat relatively.

ออฟไลน์ pasompan

• *
« ตอบกลับ #4563 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 01:34:15 pm »
ขอสอบถามหน่อยครับ lg 50PT350R  ต่อสาย HDMI ไม่ได้กับ NOtebook ครับช่วยแก้ไขให้ทีครับ ต่อ กับ  lenovo V470 และ lenovo z460 ครับ พอเสียบสายแล้วไม่มีสัญญาณเชื่อมต่อครับ  เอาเครื่องDVD มาลองก็ใช้ได้ครับ    แล้วลองเอาเครื่อง NOtebook ทั้งสองเครื่องไปเสียบ lg 42LH70 ใช้ได้ครับ แล้วก็ทดลองเครื่องอืนก็ใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ tak

• *
« ตอบกลับ #4564 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 02:56:01 pm »
เพิ่งสอย 55LM6200 มาน่ะครับ แต่ว่าต่อกับ pc ดูหนัง hi-def แล้วเลือก mode Movie แล้วมันมีกระตุกเป็นช่วงๆน่ะครับ ในกระณีที่ภาพเคลื่อนไหวเร็วๆ

แต่ถ้าเลือก mode Game มันจะไม่กระตุกแต่ motion ไม่ลื่นน่ะครับ

ไม่ทราบว่ามีวิธีปรับแก้ไหมครับ ตอนนี้รู้สึก fail มากเลย [โขก]

ออฟไลน์ aomadd191

« ตอบกลับ #4565 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 02:59:12 pm »
อันนี้เป้นการเล่นเกมXBOX360 บน42LM7600 ครับ
ไม่มีปัญหาอะไรครับ ไม่กระตุกเลยลื่น ปรึ้ดครับ ^^
http://www.youtube.com/watch?v=mouCCgSV9lo&list=UUp-MCaOT11MGD2zYy3Bacog&index=5
http://www.youtube.com/watch?v=ZjFA3HHPjhg&list=UUp-MCaOT11MGD2zYy3Bacog&index=3
http://www.youtube.com/watch?v=wgs6abLj_g8&list=UUp-MCaOT11MGD2zYy3Bacog&index=2

ออฟไลน์ MrtOnyOCZ

• *
« ตอบกลับ #4566 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 10:09:49 pm »
วันนี้ไปจัด  LG 32LS5700(2012) มาแล้วครับ 14190 บาท แถวๆ ระยอง  ได้คืนอีก 4% ( เข้าใจว่าแถวกรุงเทพ ถูกกว่า )

โดยรวมโอเค จากที่ดูมาหลายยี่ห้อ ตกลงใจมาเอา LG โดยให้ส่งไปที่บ้าน  พอผมเลิกงานกลับมาบ้าน รถมาส่งของแล้วให้แฟนเช็ค ปรากฎว่า

1. เหมือนจะไม่ได้เป็นเครื่องใหม่แกะกล่อง เพราะดูจาก ขาตั้ง ไม่มีซีลพลาสติก( ไม่รู้ว่ารุ่นนี้มีไหม แต่จอยังมี แต่ขามันก็ลายๆขนแมวเล็กน้อย ) และ รอยน๊อตตรงจุดยึดขาจอ ก็มีร่องรอยเล็กน้อย ตามด้วย ซีลรีโมท เคยแกะมาก่อนแล้วและเอาเทปใสแปะไว้ ช่างมาส่งที่บ้านก็ได้แกะลองให้แฟนดู ก็ฉีกอีกตำแหน่ง สรุปมันมีรอบถุงขาดสองที่  เลยไม่แน่ใจว่า ที่เอามาส่งให้ ตัวใหม่จิงๆหรือเปล่า

2.ทดลองเล่นหนังผ่าน USB HDD ปรากฎว่า ดูได้ รู้สึกว่า DTS มันก็ได้นะครับ ต้องเช็คอีกทีพอดีแค่ลองเล็กๆน้อยๆ (หนังที่โลหดมามันวงเล็ปว่า DTS ) ไทย AC3 ก็สามารถ ชมเสียงได้ทั้งสองอย่าง  คำถามอย่างเดียวคือ ทำไม ภาพมันมี โกส เงาๆ จังครับ ทำไมเวลาที่เล่นโชวที่ร้านไม่เห็นมีเลย แต่พอมาเล่นเองที่บ้าน  เปิดโดยใช้ตัวเครื่อง TV โกสเพียบเลย เห็นว่าตั้ง 200 เฮิท   แค่คนวิ่งช้าๆก็เกิดแล้ว  หรือว่า ต้องเล่นผ่าน HDD player หรือเครื่องเล่น บลูเรย์ อะไรแบบนั้นถึงจะไม่เป็นครับ  มันจะเกี่ยวกันไหมครับ

ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ hakusen

• *
« ตอบกลับ #4567 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:42:47 am »
 [ร้องไห้]

สอบถามครับ ตอนนี้เพิ่งซื้อ LG 42LM6700 มาพร้อมกับ LG BP620 ติดปัญหาเวลาดูหนังที่โหลดมาจากเวบ Bit

นำมาต่อกับ TV ไม่มีซับให้เลือก
หนัง 2d นำมาาต่อกับเครื่องเล่น Sub ขึ้นด้านซ้ายจอ
หนัง 3d ไม่ขึ้น

ลองหาข้อมูลใน google มา 5 วันแล้ว แต่ยังหาวิธีแก้ไม่เจอครับ ใครพอรู้ช่วยแชร์หน่อยครับ

ออฟไลน์ yacht

• *
« ตอบกลับ #4568 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 09:38:57 am »
[ร้องไห้]

สอบถามครับ ตอนนี้เพิ่งซื้อ LG 42LM6700 มาพร้อมกับ LG BP620 ติดปัญหาเวลาดูหนังที่โหลดมาจากเวบ Bit

นำมาต่อกับ TV ไม่มีซับให้เลือก
หนัง 2d นำมาาต่อกับเครื่องเล่น Sub ขึ้นด้านซ้ายจอ
หนัง 3d ไม่ขึ้น

ลองหาข้อมูลใน google มา 5 วันแล้ว แต่ยังหาวิธีแก้ไม่เจอครับ ใครพอรู้ช่วยแชร์หน่อยครับ

ไม่แน่ใจว่าคุณได้ลองไปแค่ไหนแล้ว
ลองเริ่มที่ไฟล์ซับต้องเป็นไฟล์ .srt หรือ .ssa ครับ (ที่เล่นกับไฟล์บิทที่นิยมก็ 2 อันนี้)
ซื่อไฟล์หนังกับไฟล์ซับต้องตั้งชื่อเหมือนกันและอยู่ในโฟล์เดอร์เดียวกัน

ถ้าทำ 2 เงื่อนไขนี้แต่ยังซับไม่ขึ้น กับซับขึ้นผิดตำแหน่งก็มาโพสบอกอีกทีนะครับ

ส่วนซับสำหรับหนัง 3D เฉพาะ ที่เล่นกับเครื่องนี้ได้ ไม่รู้ใช้ไฟล์อะไรเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ToNy

• Executive Editor
  • LCD TV member
  • *
« ตอบกลับ #4569 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 10:52:00 am »
 [งง] [งง] ใครที่ใช้ Smart TV อย่าลืมเข้าไปเล่นเกมส์ชิงโชคนะครับ

เผื่อได้ทีวี LM6700 ไปนอนดูหนังอีกซักเครื่อง

รายละเอียดคลิก : http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=42677.0

• *
« ตอบกลับ #4570 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 08:02:48 pm »
 [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2013, 12:59:31 pm โดย kaakkung »

ออฟไลน์ bankkub

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4571 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 09:16:57 pm »
มีงบ25000อยากได้ทีวีสักเครื่องตัวไหนดีครับ