ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4400111 ครั้ง)

ออฟไลน์ handsomeboy

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4572 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 08:14:36 am »
ตอนนี้ไปดูที่ powerbuy สิครับ เขาลดถูกๆหลายรุ่นเลย เดือนหน้าเขาจะมี รุ่นใหม่ออกในงาน powerbuy expo บางรุ่นจะลด 20% ผ่อน 0% 10 เดือน ส่วนใหญ่จะลด 9% แล้วลดอีก 8% จากป้าย จากบัตรเครดิตต่างๆ ไม่เหมือนกัน ราคานี้ซื้อ ได้รุ่นดีๆหลายๆรุ่นเลย เลือกเอาได้ครับ

ออฟไลน์ zooza555

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4573 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 06:28:04 pm »
ถอยมาแล้วคับ บ่ายนี้เอง 42 LM6700 23900 แว่น 4+เมจิ 1  ที่ดืจิตัล DC ไปก็หวั่นๆๆเหมือนกันเพราะไม่มีหน้าร้าน แต่ไป ok เลยคับเช็คให้ทุกอย่าง บริการประทับใจคับ ของใหม่ 100 เปอเซ็น สนใจ เข้าเวบได้คับ แนะนำคับ   [หื่น] [หื่น] [หื่น]  http://www....com/

ออฟไลน์ japan808

• *
« ตอบกลับ #4574 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 09:22:18 pm »
ถามผู้รู้หน่อยครับ
ผมซื้อ LG 42LM6200 กับของแถม BP620 วันแรกต่อสายแลนที่ทีวี ตัว Bluray ต่อ wifi เครื่องมองเห็น NAS Buffalo-Pro 1 TB แต่ตัว Buffalo Quad มองไม่เห็น เป็นทั้งตัวทีวีกับ Bluray เลย วันต่อมาเปิดปกติคราวนี้มองไม่เห็น NAS ทั้งสองตัวเลย ทำไงก็มองไม่เห็น ไม่รู้จะทำยังไง ใครมีประสบการณ์ช่วยตอบให้ทีทำยังไงถึงจะมองเห็น ? ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ryangolf

• *
« ตอบกลับ #4575 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 05:25:56 pm »
สอบถามหน่อยครับ 42lm6200 เปิดซับยังไงครับ เสียบ hdd usbเข้ากับทีวีครับ ซับเป็น idx กับ sub ครับผม เปิดมันก็ไม่ขึ้น มีแต่ให้เลือกเป็นรหัส ไทยครับ

ออฟไลน์ suermangaga

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #4576 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 12:03:14 pm »
ตามนี่เลยครับ แก้เปิดเสียงไทยไม่ได้ 
 http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=41579.0

ออฟไลน์ pocket

• *
« ตอบกลับ #4577 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 01:08:26 am »
มาบอกกล่าวในฐานะที่ไว้วางใจซื้อ led tv LG เครื่องที่สองครับ

เครื่องแรกที่ผมซื้อไปคือ 42LW6500 ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วประทับใจรุ่นนี้มาก เป็นรุ่นแรกที่ดู 3D แบบไม่ปวดตา ทุกวันนี้ก็ยัง Happy กับมันครับ
แต่ก็มีข้อเสียคือ ผมใช้ ExtHDD เสียบดูหนัง บางไฟล์ก็โหดหน่อยครับ 20-30 GB โหลดกันไม่ขึ้นบ้างหละ ดูๆไปภาพค้างบ้างหละ ที่หนักสุดก็ เปิดไปไม่กี่วินาที TV น๊อค ดับเฉยเลย เหมือนมันจะทำงานไม่ไหว

และพอดี ผมซื้อบ้านใหม่ เลยอยากได้ TV อีกซักเครื่อง เลยไว้วางใจ LG ที่ผมค่อนข้างพอใจครับ

ตอนแรกผมกะจะซื้อรุ่นถูก ๆ เอาแค่ดู TV กับ เสียบ ExtHDD ดูหนัง 2D ก็พอ (กะจะไม่เอา 3D)
แต่พอมาเห็นเจ้า LM6700 ก็เกิดกิเลสครับ จัดมาเลยในราคา27xxx ที่งานโฮมโปร

กลับมาบ้านติดตั้งเอง ไม่ยากเลย คุณภาพของภาพ ผมอาจจะตาไม่ถึง เลยรู้สึกว่า พอๆ กับเครื่องเก่า lw6500 แต่เพราะดีไซน์นี่แหล่ะ ที่ผมชอบ เลยทำให้ดูสวยขึ้น ทั้งๆที่ไม่เกี่ยวอะไรกันเลย
พอมาทดลองเสียบ ExtHDD ตัวเก่าดู ทำลองเปิดไฟล์หนัง Avater 3D ที่โหลดมาประดับ HDD ปรากฏว่า....

"ผมหาวิธีปรับแต่ง subtitle ไม่เจอครับ" ไม่สิ "มันไม่ให้เลือกเลย"

ผมจะปิด subtitle ครับ แต่ทำไม่ได้ทั้งๆที่เครื่องเก่า LW6500 ทำได้อย่างไร้ปัญหา

งงครับ.... เกิดอะไรขึ้น ผมถามตัวเอง

และผมก็ทดลองไฟล์อื่นๆที่ผมเคยเปิดกับเครื่องเก่า แล้วสามารถเลือก subtitle ได้อย่างไร้ปัญหา

ปรากฏว่า... มีปัญหาทุกไฟล์เลยครับ ผมไม่สามารถปรับแต่ง subtitle ได้เลย

งงอีกรอบครับ ....

ตอนนี้ก็พยายามหาวิธีอยู่ ซึ่งผมคงไม่ไปโมซับเองแน่ครับ อันนั้นไม่ไหว

ก็เลยเอามาบอกกันตรง ๆ ครับ ว่าผมเจอปัญหาแบบนี้มาครับ

ออฟไลน์ signal4133

• *
« ตอบกลับ #4578 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 02:30:53 pm »
สอบถามครับผม คือผมใช้ LG LCD 42" LD460 ระยะเวลาใช้งานมาได้สองปีได้ครับ

ตอนนี้เพิ่งพบปัญหาไม่รู้ว่าเรียกว่าสีเพี้ยนหรือป่าวนะครับ

มันจะเป็นลักษณะเป็นสีเพี้ยนเป็นแถบจากบนลงล่างเกือบๆกึ่งกลางจอเลยครับ ความกว้างของแถบประมาณ 3" ได้มั้งครับ สีมันจะเพี้ยนต่อเมื่อเจอภาพโทนสีสว่างๆ อย่างเช่นท้องฟ้า หรือวัตถุที่สว่างๆอะครับ สีจะแปลกๆไปเลย ไม่ถึงขั้นดูไม่ได้ แต่รบกวนจิตใจมากมายครับ

ผมเป็นคนชอบดูหนังด้วย อุตส่าห์ซื้อ 42" เพื่อมาดูหนังโดยเฉพาะ เซ็งเลย อย่างนี้ต้องทำอย่างไรครับ เข้าศูนย์สถานเดียวใช่มั้ยครับ มีบริการมาซ่อมที่บ้านมั้ย

และต้องซ่อมขนาดไหน ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ รบกวนขอคำชี้แนะทีครับ สมัครบอร์ดนี้เพื่อการนี้โดยเฉพาะเลย  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ champku62

• *
« ตอบกลับ #4579 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 03:20:02 pm »
เพิ่งได้ lg 42lm6700 มาใหม่ครับ พอดีที่บ้านยังไม่ได้ต่อ net ไม่ทราบว่าจำเป็นต้อง Update Firmware หรือไม่ครับ และจะส่งผลต่อการดูหนังห 3D หรือไม่ครับ
พอดีว่าจะโหลดมาจาก Com และจับใส่ USB และเอาไปเปิดดูน่ะครับ

ออฟไลน์ birdhnun

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4580 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:21:27 pm »
ช่วงนี้คนออกรุ่นนี้เยอะจังlm6700 แล้วมันจะต่างกับlm7600มากไหม ผมไปดูๆมาไม่ต่างกันเลยกับรุ่นนี้แถมราคาถูกกว่าตั้ง3พัน ที่สำคัญผมดูๆไปรุ่นlm6700มันดูสวยกว่ารุ่นlm7600ซะอีก

ออฟไลน์ daknal

• *
« ตอบกลับ #4581 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:22:26 pm »
ผมใช้ LM6200 เวลาดูเคเบิ้ล ทำไมภาพลายๆ เหมือนมีสัญญานรบกวน เรียนผู้รู็ช่วยบอกทีครับและมีวิธีแก้ไขยังไงมั้งคับ

ออฟไลน์ iampz

• *
« ตอบกลับ #4582 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 02:37:48 pm »
สวีสดีคับ....ตอนนี้ทำเรื่องขอคืนเงินกับทางแอลจี(LED 3D)อยู่อ่ะคับ...ไม่ทราบว่าขั้นตอนจะนานมั้ย....รบกวนผู้รู้อ่ะคับ...ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ pepit

• *
« ตอบกลับ #4583 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 04:17:53 pm »
ช่วยด้วยครับ42lw5700เปิดแล้วภาพขึ้นแป๊บเดียวแล้วหายมีแต่เสียงเพราะอะไรซ่อมคุ้มไหม

ออฟไลน์ pepit

• *
« ตอบกลับ #4584 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 04:24:32 pm »
หก

ออฟไลน์ techno

• *
« ตอบกลับ #4585 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 05:32:31 am »
จัดขุดโฮมไห้ด้วย  สำหรับรุ่น 42LS3110

ออฟไลน์ thekorp

• *
« ตอบกลับ #4586 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 12:33:20 pm »

...รบกวนสอบถามท่านที่ใช้lm7600ครับ...
...อยากทราบว่า...โทนสีระหว่างหน้าเมนูกับตอนที่เล่นหนัง(ผ่านUSB)นี่มันจะต่างกันใช่ไหมครับ...
...คือตอนดูหนังผมปรับภาพไว้เรียบร้อยแล้ว...
...แต่พอหยุดดูแล้วกดออกมาที่หน้าเมนู...โทน(ความสว่าง-โทนสี)ภาพจะเปลี่ยนไปน่ะครับ...
...ยิ่งตอนที่ออกมาหน้าที่เป็นโลโก้หมุนๆนี่โทนออกอมแดงเลยครับ...
...พอกดเข้าดูหนัง...โทนก็กลับไปเป็นแบบที่ผมตั้งไว้...
...แบบนี้ปรกติไหมครับ...

ออฟไลน์ Mailza

• *
« ตอบกลับ #4587 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 01:46:55 pm »
ผมน้องใหม่ LG ครับ มีเรีองรบกวนถามเรื่องการเล่น ไฟล์หนังใน USB ของ 42LS5800 หน่อยครับ เพิ่งถอยมาเมื่อวานนี้เองครับ
อาการคื่อ เอา USB เสียบแล้วไม่มีเกิดขึ้นเลย เลือกอิพุทเข้า ก็มีแต่ช่องสายอากาศ, RGB-PC, HDMI มีเห็น USB ครับ [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2013, 01:56:27 pm โดย Mailza »

ออฟไลน์ Mailza

• *
« ตอบกลับ #4588 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 08:19:44 am »
ผมน้องใหม่ LG ครับ มีเรีองรบกวนถามเรื่องการเล่น ไฟล์หนังใน USB ของ 42LS5800 หน่อยครับ เพิ่งถอยมาเมื่อวานนี้เองครับ
อาการคื่อ เอา USB เสียบแล้วไม่มีเกิดขึ้นเลย เลือกอิพุทเข้า ก็มีแต่ช่องสายอากาศ, RGB-PC, HDMI มีเห็น USB ครับ [ร้องไห้]
.
หาเจอแล้วครับ เปิดได้แล้วววว [yes]

แต่ว่า  42LS5800 ไม่มีช่องเสียบหูฟังหรือครับ  [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2013, 08:22:50 am โดย Mailza »

ออฟไลน์ autoresume

• *
« ตอบกลับ #4589 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 09:01:26 am »
สนใจ LED TV ซักเครื่อง ไม่เน้น Smart TV เจอ 2 รุ่นนี้ ที่ราคาไม่แพงมาก พอๆ กัน

LG 47" 47LW4500 ปี 2011
LG 47" 47LM4610 ปี 2012

พบว่าตัวเก่า ค่า Contrast Ratio สูงกว่า 7,000,000 :1 กับ 4,000,000:1
ที่เหลือสเปคเหมือนกัน

ตัวไหนดีกว่า