ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4407236 ครั้ง)

ออฟไลน์ Techno Shop

• Full LED TV member
    • TECHNO SHOP
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1296 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 03:52:38 pm »
ผมมีข้อสงสัยน่ะครับ

USB 2.0 ที่ ทีวีรองรับ ให้เสียบกับ External HDD ได้เนี่ย มันรับรองไฟล์อะไรบ้างอ่ะครับ คือผมจะไปซื้อทีวี ก็เลยอยากจะลองเช็ค ลองเปิดของของผมและดูว่ามัน ok ไหม

ไฟล์ พวก JREG,PMP,MP4,MP3,MKV,WMV,VOB,AVI  External ผมมีทั้ง FAT32 เเละ NTFS 2ตัวครับ

ผมไปอ่านในเว็บเช็คสเป็ค บอก รองรับไฟล์รูปภาพ, เพลง, วีดีโอ DivX

วีดีโอ DivX มันคืออะไรอ่ะครับ เกี่ยวกับอะไรบ้าง ใครก็ได้ช่วยทีนะครับ

[เศร้า] ไม่รู้จริงๆ

วิดิโอ DivX เป็นไฟล์วิดิโอประเภทหนึ่ง ที่พัฒนาเพิ่มเติมจาก MP4 โดยปกตินามสกุลไฟล์จะลงท้ายด้วย AVI เป็นไฟล์ที่นิยม download กันทางเน็ท เพราะจะมีขนาดเล็กกว่า MP4 โดยคุณภาพใกล้เคียงกัน

ออฟไลน์ kanti

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1297 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 07:29:20 pm »
...สวัสดีครับทุกท่าน ผมตามอ่านกระทู้ LG FanClub มา 2 วันแล้วครับ กำลังจะซื้อ Plasma LG รุ่นที่ทุกท่านพูดถึงคือ 50pk550 full hd หลักๆก็เอามาดูบอล True HD + HD Player (Playon) ตอนนี้ใช้ Plasma Pana 42 นิ้วอยู่แล้วครับ แต่อยากขยับให้ใหญ่อีกนิดนึง ที่โฮมโปรกระบี่ผมไปดูตัวจริงมาแล้ว ราคา 29,990.- ใช้บัตรเครดิต ลด 10 % แต่ติดใจอยู่นิดนึงครับ ตัวโชว์ที่เปิดอยู่(เปิดจาก DVD) ภาพจะมีลักษณะเป็นเส้นเล็กๆ ถ้าไม่สังเกตุให้ดีจะมองไม่เห็น ไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นกันบ้างไหมครับ? ผมกลัวว่าจะเป็นทุกตัว
...ผมตั้งใจว่าก่อนที่จะซื้อจะหอบเอา HD Player ไปลองเทสดูเพราะได้คุยกับเซลส์ไว้แล้ว จะได้เทสทั้ง 1080p และ 720p

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1298 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 07:56:34 pm »
เส้นแบบไหนครับ บางทีแผ่นที่เปิดอาจมีปัญหาก็ได้ครับ เปิดบ่อย เปิดมานานอ่ะครับ

เอาของเรายกไป Test ให้เต็มที่เลยครับ แล้วมาบอกเล่าด้วยครับ อยากรู้ๆๆ

...สวัสดีครับทุกท่าน ผมตามอ่านกระทู้ LG FanClub มา 2 วันแล้วครับ กำลังจะซื้อ Plasma LG รุ่นที่ทุกท่านพูดถึงคือ 50pk550 full hd หลักๆก็เอามาดูบอล True HD + HD Player (Playon) ตอนนี้ใช้ Plasma Pana 42 นิ้วอยู่แล้วครับ แต่อยากขยับให้ใหญ่อีกนิดนึง ที่โฮมโปรกระบี่ผมไปดูตัวจริงมาแล้ว ราคา 29,990.- ใช้บัตรเครดิต ลด 10 % แต่ติดใจอยู่นิดนึงครับ ตัวโชว์ที่เปิดอยู่(เปิดจาก DVD) ภาพจะมีลักษณะเป็นเส้นเล็กๆ ถ้าไม่สังเกตุให้ดีจะมองไม่เห็น ไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นกันบ้างไหมครับ? ผมกลัวว่าจะเป็นทุกตัว
...ผมตั้งใจว่าก่อนที่จะซื้อจะหอบเอา HD Player ไปลองเทสดูเพราะได้คุยกับเซลส์ไว้แล้ว จะได้เทสทั้ง 1080p และ 720p

ออฟไลน์ cloudgigvery

• *
« ตอบกลับ #1299 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 08:50:51 pm »
ผมมีข้อสงสัยน่ะครับ

USB 2.0 ที่ ทีวีรองรับ ให้เสียบกับ External HDD ได้เนี่ย มันรับรองไฟล์อะไรบ้างอ่ะครับ คือผมจะไปซื้อทีวี ก็เลยอยากจะลองเช็ค ลองเปิดของของผมและดูว่ามัน ok ไหม

ไฟล์ พวก JREG,PMP,MP4,MP3,MKV,WMV,VOB,AVI  External ผมมีทั้ง FAT32 เเละ NTFS 2ตัวครับ

ผมไปอ่านในเว็บเช็คสเป็ค บอก รองรับไฟล์รูปภาพ, เพลง, วีดีโอ DivX

วีดีโอ DivX มันคืออะไรอ่ะครับ เกี่ยวกับอะไรบ้าง ใครก็ได้ช่วยทีนะครับ

[เศร้า] ไม่รู้จริงๆ

วิดิโอ DivX เป็นไฟล์วิดิโอประเภทหนึ่ง ที่พัฒนาเพิ่มเติมจาก MP4 โดยปกตินามสกุลไฟล์จะลงท้ายด้วย AVI เป็นไฟล์ที่นิยม download กันทางเน็ท เพราะจะมีขนาดเล็กกว่า MP4 โดยคุณภาพใกล้เคียงกัน

ขอบคุณมากครับ ไฟล์ AV......ไอ ^^

ออฟไลน์ NewLG-LED42

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1300 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:17:22 pm »
42PJ650 จอเป็น HD Ready ครับ แต่ไม่ Full HD ครับ

Reciever HD  ให้ภาพแบบ HD 720p ดูกับ 42PJ650 ชัดแบบเต็ม Scale ชัดกว่าจอ Full HD ซะอีกครับ

ช่วงนี้ Plasma LG 42PJ650 ของขาดตลาดเหรอครับ ไปถามที่ไหนก็บอกรอของ
ผมถามต่อนิดนึงนะ หากผมเอามาดูกับ Reciever HD  พวก Infosat ที่มันให้ภาพแบบ HD(บางช่อง)
แล้วมันจะชัดไหม เพราะจอมันไม่ใช่ HD

PDP Pana ใช้ Deep Color 12bit เน้นให้สีสันเป็นธรรมชาติครับ
PDP LG ใช้ Deep Color 16bit สีสันจึงสดกว่าครับ

เน้้นสีสันฉูดฉาด สะท้อนน้อย ดีไซนสวยบางเฉียบ เอา LG 42PJ650
เน้นสีสันธรรมชาติ เห็นตัวเองเป็นพระเอก(ถ้าห้องคุมแสงไม่ได้) ดีไซนยิ่งใหญ่อลังการ(แต่แฝงด้วยพลังอันยิ่งใหญ่ อิอิ) เน้นประกันนาน 3 ปี เอา Pana 42x20

สุดท้ายไปยืนดูภาพแล้วใช้ความชอบของตัวเองเป็นตัวตัดสินชอบแบบไหนจัดแบบนั้น  [yes]
อ่อครับ แหล่มเลย [หื่น]

แล้ว 42pj650 ให้สีดีกว่า 42x20 ไหมครับ อันนี้ผมสงใส

ผมอ่านรีวิว 42pj350vs42x20 แล้ว แต่ก่ออดเกิดความสงใสไม่ได้จริงๆ

[ปลื่ม]
คนนี้มาตอบไว คำตอบไม่เคยผิดหวังจริงๆๆ

ออฟไลน์ modhpi

• *
« ตอบกลับ #1301 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:13:59 pm »
LCD TV LG รุ่น 37LH70YR จอ 37 นิ้ว LH70 FULL HD 1080p Contrast 100000:1 สภาพใหม่เอี่ยม อายุ 3 เดือน ยกกล่อง ไร้รอย

LCD TV LG รุ่น 37LH70YR FULL HD 1080p
37" 120Hz Full HD LCD TV with Contrast Ratio 100,000:1
ประกันศูนย์ LG อีกยาว 25/08/2011
สภาพใหม่เอี่ยม อายุ 3 เดือน ยกกล่อง ไร้รอย

ขายเพียง 15900.-

แพงมั้ยครับพี่  มันเป็นเครื่องแรก ที่ผมจะซื้ออะครับ  ส่วนใหญ่ไว้ดู จานดำ true vision ps2  และ  dvdบ้านๆ
เหมาะสมมั้ยครับ
แนะนำด้วยครับ.......ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2010, 10:24:42 pm โดย modhpi »

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1302 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:28:46 pm »
ตกรุ่นแล้วครับ รุ่นปี 2009 ตอนนี้กำลังจะเข้าปี 2011 แล้วคราฟฟฟ รุ่นปี 2009 LG ใช้รหัสว่า Scarlet แต่ปัญหามีเกือบทุกรุ่น ราคา 15.9k ไปเอา 42PJ650 ดีกว่าครับท่าน รุ่นนี้ยอดนิยมของเวปนี้เลยนะครับ เดี๋ยวจะ OUT นะคราฟฟฟ

LCD TV LG รุ่น 37LH70YR จอ 37 นิ้ว LH70 FULL HD 1080p Contrast 100000:1 สภาพใหม่เอี่ยม อายุ 3 เดือน ยกกล่อง ไร้รอย

LCD TV LG รุ่น 37LH70YR FULL HD 1080p
37" 120Hz Full HD LCD TV with Contrast Ratio 100,000:1
ประกันศูนย์ LG อีกยาว 25/08/2011
สภาพใหม่เอี่ยม อายุ 3 เดือน ยกกล่อง ไร้รอย

ขายเพียง 15900.-

แพงมั้ยครับพี่  มันเป็นเครื่องแรก ที่ผมจะซื้ออะครับ  ส่วนใหญ่ไว้ดู จานดำ true vision ps2  และ  dvdบ้านๆ
เหมาะสมมั้ยครับ
แนะนำด้วยครับ.......ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ standalone09

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1303 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 12:48:49 am »
รบกวนสอบถามนิดนึง ครับ
 Plasma LG 42PJ650R กับแบบไม่มี R มันต่างกันยังไงหรอ ครับ
และราคาต่างกันมากไหม ถ้าจะถอยรุ่นนี้ควรถอยแบบมี R หรือไม่มี R ดี ครับ

พอจะมีรีวิว ของรุ่นนี้ให้ดูไหม ครับ
เหมาะกับการเล่น Ps3 และดูหนัง BD ไหม ครับ

ขอบคุณมาก ครับ  [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2010, 12:59:22 am โดย standalone09 »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1304 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 12:59:53 am »
ตัวเดียวกันครับ ไปขอรีวิวจากท่าน Roman ที่นี่ครับ   http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5788.0

Plasma LG 42PJ650R กับแบบไม่มี R มันต่างกันยังไงหรอ ครับ
และราคาต่างกันมากไหม ถ้าจะถอยรุ่นนี้ควรถอยแบบมี R หรือไม่มี R ดี ครับ

พอจะมีรีวิว ของรุ่นนี้ให้ดูไหม ครับ

• **
« ตอบกลับ #1305 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 01:06:56 am »
ตัวเดียวกันครับ ไปขอรีวิวจากท่าน Roman ที่นี่ครับ   http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5788.0

ขอบคุณมาก ครับ
หวังว่ารุ่นนี้คงไม่ทำให้ผิดหวัง
ปล.ไม่ทราบว่าพอจะมีร้านซื้อได้ถูกไหม ครับ ตอนนี้กำลังหาร้าน ครับ

ออฟไลน์ kerid

• *
« ตอบกลับ #1306 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 01:07:59 pm »
สอบถามหน่อยครับ
ผมใช้ 32LD460 เวลาดูหนังไฮเดฟ1080p (mkv)ที่ต่อจากext. hddหนังบางเรื่องเต็มจอบางเรื่องไม่เต็มจอเป็นเพราะจอหรือหนังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2010, 01:09:27 pm โดย kerid »

ออฟไลน์ socialite

• *
« ตอบกลับ #1307 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 06:25:19 pm »
สอบถามหน่อยครับ
ผมใช้ 32LD460 เวลาดูหนังไฮเดฟ1080p (mkv)ที่ต่อจากext. hddหนังบางเรื่องเต็มจอบางเรื่องไม่เต็มจอเป็นเพราะจอหรือหนังครับ
ใช้ตัวเดียวกับผมเลย  : )
ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะหนังนะ ไม่งั้นคงเป็นเหมือนกัน
คุณลองไปเปิดหนังดูในคอมจอ wide screen  ถ้าเป็นเหมือนกับ 32LD460  ก็คงเป็นเพราะหนังละมั้งครับ   

ปล.ผมมือใหม่   รอผู้รู้อีกที

ออฟไลน์ ek511

• *
« ตอบกลับ #1308 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 06:31:11 pm »
ตอนนี้ที่ แฟชั่นจัดงานนะครับ เลยมาแจ้งให้ทราบ

32LE5500 ลดจากป้าย 3000 เหลือ 18990 ครับ ถ้ามีบัตรลดอีก 4-7%  แล้วแต่บัตรที่ใช้ครับ

(ราคาไล่บี้กับ 32LD550 เลยครับ) ไปยืนเทียบแล้ว พอดีมันวางอยู่คู่กันพอดี กลับชอบสี LD550 มากกว่า  ;D (สงสัยอยู่ที่การปรับตั้งค่าด้วยเปล่าไม่แน่ใจ)

ค่าย Sony 32NX500 ก็ราคาไล่บี้เหมือนกันครับ 3ตัวนี้ อยู่ที่ 18xxx ครับผม

42PJ650 ราคา17590 ครับ ถ้ามีบัตรลดอีก 4-7%  แล้วแต่บัตรที่ใช้ครับ

50PK550 ใช้บัตรกรุงศรี ลดเหลือ 263xx ครับ (ราคาใช้ได้เลย)

ในงานยังมี BD 350 เกือบ ๆ 20เครื่อง ราคา 3990 ให้ซื้ออีกด้วยครับ

ราคาประมาณนั้นครับ ใครอยากไปดูด้วยตา เชิญที่แฟชั่นไอส์แลนด์ครับ เห็นแล้วน้ำลายไหล  [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2010, 06:57:50 pm โดย ek511 »

ออฟไลน์ CHT2008

• *
« ตอบกลับ #1309 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 07:22:18 pm »
ตอนนี้ที่ แฟชั่นจัดงานนะครับ เลยมาแจ้งให้ทราบ

32LE5500 ลดจากป้าย 3000 เหลือ 18990 ครับ ถ้ามีบัตรลดอีก 4-7%  แล้วแต่บัตรที่ใช้ครับ

(ราคาไล่บี้กับ 32LD550 เลยครับ) ไปยืนเทียบแล้ว พอดีมันวางอยู่คู่กันพอดี กลับชอบสี LD550 มากกว่า  ;D (สงสัยอยู่ที่การปรับตั้งค่าด้วยเปล่าไม่แน่ใจ)

ค่าย Sony 32NX500 ก็ราคาไล่บี้เหมือนกันครับ 3ตัวนี้ อยู่ที่ 18xxx ครับผม

42PJ650 ราคา17590 ครับ ถ้ามีบัตรลดอีก 4-7%  แล้วแต่บัตรที่ใช้ครับ

50PK550 ใช้บัตรกรุงศรี ลดเหลือ 263xx ครับ (ราคาใช้ได้เลย)

ในงานยังมี BD 350 เกือบ ๆ 20เครื่อง ราคา 3990 ให้ซื้ออีกด้วยครับ

ราคาประมาณนั้นครับ ใครอยากไปดูด้วยตา เชิญที่แฟชั่นไอส์แลนด์ครับ เห็นแล้วน้ำลายไหล  [หื่น]

ไปดูมาเหมือนกันครับ
50PK550 วางคู่กับ 47LD460 
เข้าใจว่าเปิดไฟล์จาก BD มองไม่เห็นความต่างของการเคลื่อนไหว
ความสด ให้ LD460
ส่วนเรื่องสะท้อนแสง PK550 เอาเรื่องเหมือนกันครับ แต่ในห้างแสงมันเยอะ
แล้วถ้าจัดมาวางในบ้านมันจะสะท้อนอย่างในห้างไหมหนอ

• **
« ตอบกลับ #1310 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 09:54:31 pm »
วันนี้ ไปดู 42PJ650 ตัวจริงที่ ศูนย์สิริกิต มา ครับ จากที่ดูเสปค และเก็บข้อมูลในเว็บ น่าสมใจมาก ครับ
แต่พอไปดูตัวจริงแล้วรู้สึกว่ารุ่นนี้สีดูหม่นๆ ไม่ค่อยสว่าง หรือ ปล่าว ครับ สีไม่ค่อยสดเลย หรืออาจจะเป็นเพราะว่าอยู่ในที่มีแสงเยอะ ครับ ถ้าผมซื้อมาไว้ในห้องซึ่งไม่ค่อยมีแสง จะมีผลทำให้สีดูสดขึ้นไหม ครับ

ปล.เซลก็ไม่ค่อยจะใส่ใจกับผมเลย(สงสัยเป็นเด็ก) ผมแค่บอกว่ามันปรับสีให้ดูสดขึ้นได้ไหม แล้วก็เดินไปคุยกับผู้ใหญ่ที่กำลังจะซื้อแทน ซะงั้น ผมเลยเดินเข้าไปถามอีกคน เค้าก็บอกให้เอารีโมทไปเล่นดู ผมก็มั่วเลยทีนี้ แต่ลองปรับดูแล้วมันก็ไม่ค่อยสดขึ้นเท่าไร

เลยไม่แน่ใจว่าคนที่ชอบสีสดแบบผมเหมาะกับรุ่นนี้ไหม ครับ

ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1311 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 10:03:45 pm »
อ้างถึง
วันนี้ ไปดู 42PJ650 ตัวจริงที่ ศูนย์สิริกิต มา ครับ จากที่ดูเสปค และเก็บข้อมูลในเว็บ น่าสมใจมาก ครับ
แต่พอไปดูตัวจริงแล้วรู้สึกว่ารุ่นนี้สีดูหม่นๆ ไม่ค่อยสว่าง หรือ ปล่าว ครับ สีไม่ค่อยสดเลย หรืออาจจะเป็นเพราะว่าอยู่ในที่มีแสงเยอะ ครับ ถ้าผมซื้อมาไว้ในห้องซึ่งไม่ค่อยมีแสง จะมีผลทำให้สีดูสดขึ้นไหม ครับ

ปล.เซลก็ไม่ค่อยจะใส่ใจกับผมเลย(สงสัยเป็นเด็ก) ผมแค่บอกว่ามันปรับสีให้ดูสดขึ้นได้ไหม แล้วก็เดินไปคุยกับผู้ใหญ่ที่กำลังจะซื้อแทน ซะงั้น ผมเลยเดินเข้าไปถามอีกคน เค้าก็บอกให้เอารีโมทไปเล่นดู ผมก็มั่วเลยทีนี้ แต่ลองปรับดูแล้วมันก็ไม่ค่อยสดขึ้นเท่าไร

เลยไม่แน่ใจว่าคนที่ชอบสีสดแบบผมเหมาะกับรุ่นนี้ไหม ครับ

ถ้าคุณบอกว่าดูแล้วออกสีหม่นๆละก็  นั่นแก็แสดงว่า เค้ายังไม่ได้ปรับแต่งอะไรมากนักหรอกครับ เพราะตัวนี้สามารถปรับอะไรได้เยอะทีเดียว ไม่ว่าจะเป็นด้านภาพ และเสียง โดยเฉพาะเรื่องภาพ มีการปรับแต่งยิบย่อยลงไปได้อีกเยอะ ไม่ต้องกลัวสีหม่น ทุกวันนี้ผมยังต้องไปปรับลดสีลงบ้างด้วยซ้ำ เพราะสีมันแจ๋นในการดูดีวีดีบางเรื่องซะด้วยซ้ำ  ถ้าคุณอ่านดู comment ต่างๆเกี่ยวกับรุ่นนี้ จะพบความจริงที่ว่า ไม่มีใครพูดถึงว่า สีไม่สด หรือไม่สวยเลย ถ้าชอบตัวนี้  นำมันกลับได้เลย ไม่ต้องลังเล

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1312 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 10:15:27 pm »
เห็นด้วยครับ ที่เปิดโชว์อยู่ยังไม่พ้น Run-in ด้วยครับ พอพ้น Run-in ยิ่งสดคมเข้าไปใหญ่ ตอนนี้ผมปรับ Color ไว้แค่ 45 ยังสดไปซะด้วย ต้องปรับ Color Temp C25 ซะด้วยครับ

อ้างถึง

ถ้าคุณบอกว่าดูแล้วออกสีหม่นๆละก็  นั่นแก็แสดงว่า เค้ายังไม่ได้ปรับแต่งอะไรมากนักหรอกครับ เพราะตัวนี้สามารถปรับอะไรได้เยอะทีเดียว ไม่ว่าจะเป็นด้านภาพ และเสียง โดยเฉพาะเรื่องภาพ มีการปรับแต่งยิบย่อยลงไปได้อีกเยอะ ไม่ต้องกลัวสีหม่น ทุกวันนี้ผมยังต้องไปปรับลดสีลงบ้างด้วยซ้ำ เพราะสีมันแจ๋นในการดูดีวีดีบางเรื่องซะด้วยซ้ำ  ถ้าคุณอ่านดู comment ต่างๆเกี่ยวกับรุ่นนี้ จะพบความจริงที่ว่า ไม่มีใครพูดถึงว่า สีไม่สด หรือไม่สวยเลย ถ้าชอบตัวนี้  นำมันกลับได้เลย ไม่ต้องลังเล

ออฟไลน์ cloudgigvery

• *
« ตอบกลับ #1313 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 05:42:10 am »
ผมได้ 50pk550r มาและ วันที่ 9 วันเกิดเลย เย้! จากที่รอคอยมานาน ซื้อที่ร้านแสงชัย

เจ็บใจตัวเองที่แรงไม่พอ ยกขึ้นบ้านไม่ไหว - -* ต้องให้แม่ช่วย และก็ทำการต่อ ประเดิม กับ PS3 เกมส์แรก FF XIII ปรับภาพแบบโหมดเกมส์ ภาพใหญ่ๆถูกภาพสีให้เนียนกว่า โหมดอื่นๆ แจ่มมากๆครับ เรื่องแสงสะท้อนนี่ไม่มีโผล่มาเลย เพราะผมคุมแสงห้องอยู่ (ใช้ผ้าสีมืดๆหนีบกับไม้หนีบราวตากผ้า 555+) จากนั้นก็ลอง Gta Vi  A.C.E.R  Star Wars พี่สกินเฮด 2 และ Super Street fighter โคตรมันภาพอย่างเนียน แต่เจ็บใจที่แพ้บ่อย - -* กดมั่วไม่ได้...แพ้ ต้องเล่นท่าอย่างเดียวใช่ไหม

แต่จะมีบางเกมส์ที่ฉายภาพมืดๆ แสงจะสะท้อนออกมา ไม่มากเท่าไหร่หรอกครับ แต่ถ้ามีเกมส์ภาพมืดนานๆ ก็มองไม่ค่อยรู้เรื่อง สุดท้ายปิดไฟซะเลย แสงสะท้อนหายหมด

จากนั้น ก็ลอง เปิด ไฟล์ที่มีอยู่ในคอมที่ PS3 พอเปิดได้ทั้งหมด (ใช้วิธี Media Sever PS3 ส่งข้อมูลจาก HDD คอมไปยังตัวเครื่อง PS3 ผ่าน LAN เพื่อเปิดเล่นบน จอทีวี)

ลองอยู่หลายไฟล์ Mkv,Mp4,Avi,Bd, อนิเมะญี่ปุ่น หนัง AV ...ไอ หนังภาพยนต์อีก ภาพใหญ่จริงๆ ถูกใจ 50 นิ้วจริงๆ

หลายชมต่อมา .. ผมยังติดอยู่เรื่องไฟล์ PMP เพราะมีอยู่เยอะ ...อนิเมะ ผมจะชอบดูอยู่บ่อยๆ

ผมก็เลย เอา ทีวี นี้แหละ ไปทำเป็นจอคอมซะเลย จะได้เล่นไฟล์ได้เหมือน คอมทั้งหมด 555+ แต่มันเสียสายตามากก็เลยจะไว้เฉพาะตอนดูหนังจะได้อารมณ์สุดๆ คอมผมก็ตั้งไว้ติดกับ ทีวี เลย 

หลังจากนั้น ก็นอนครับ และก็ตื่นมา ก็มาโพสที่นี่แหละ คงต้อง ไปหาที่ ลงทะเบียน เสียก่อน + + ขอบคุณที่อ่านครับ  ยาวไหม  [คิคิ]