ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4404968 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bassy

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1350 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 08:44:37 am »
ครับผม ขอบคุณครับ

ลองไปดูที่ HomePro , แสงชัย , SetLoft , Digital Best Buy ดูครับท่าน Bassy

ขอให้เจอ 42PJ650 ไวไวนะครับ

สาวก LG ช่วยโหวตให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ   http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5788.0

[โย่ว]   [โย่ว]   [โย่ว]

มีใครเคยใช้บริการร้าน ledtvsaleandsupply.com บ้างครับ บริการเป็นอย่างไรบ้าง? แล้วร้านแสงชัยเป็นอย่างไร? แนะนำร้านไหนดี?
ผมจะซื้อ LG 42PJ650 โทรไปทั้งสองร้านนี้ ของหมดทั้งคู่เลย ร้านแรกของเข้ากลางเดือน.. แสงชัยโทรไปรอบแรกบอกวันที่A โทรไปรอบสองบอกวันที่D เพราะมีแต่ตัว 50" โทรไปรอบสามบอกไม่รู้....

ออฟไลน์ standalone09

• LCD TV member
  • **
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1351 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 12:56:32 pm »
32LD650
32LD550
32LD460

ตัวไหนน่าเล่นสุด ครับ
ใช้ดูHD,BD,เล่น PS3 => 70%
Free TV,จานแดง => 30%

ราคาแต่ละรุ่นตอนนี้ประมาณเท่าไร ครับ ?

ออฟไลน์ ek511

• *
« ตอบกลับ #1352 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 06:44:17 pm »
32LD650
32LD550
32LD460

ราคาแต่ละรุ่นตอนนี้ประมาณเท่าไร ครับ ?

เป็นผมเลือกตัวกลางครับ LD550 ครับ (เหลือเงินไว้ทำอย่างอื่น) ท่านลองเทียบ Spec 3รุ่นนี้ดูก่อนครับ

ราคาอยู่ที่ประมาณ 18xxx ครับ (ดูจากงานที่แฟชั่นครับ) ร้านข้างนอกอาจถูกกว่านี้ครับ

แต่ดูจากการใช้งานของท่านแล้วกว่า 70% ดูหนัง Hi-def กับ เล่นเกมส์ ผมว่าเล่น PJ350 หรือ 650 ดีกว่ามั๊ยครับ ราคาถูกกว่าตัวที่ผมบอก + ได้ใหญ่ขึ้นด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 06:45:12 pm โดย ek511 »

ออฟไลน์ Bassy

• *
« ตอบกลับ #1353 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 07:03:23 pm »
วันนี้ของจะมาส่งแล้ว ต้องเช็คอะไรมั่งครับ

ออฟไลน์ standalone09

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1354 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 12:00:55 am »
32LD650
32LD550
32LD460

เป็นผมเลือกตัวกลางครับ LD550 ครับ (เหลือเงินไว้ทำอย่างอื่น) ท่านลองเทียบ Spec 3รุ่นนี้ดูก่อนครับ

ราคาอยู่ที่ประมาณ 18xxx ครับ (ดูจากงานที่แฟชั่นครับ) ร้านข้างนอกอาจถูกกว่านี้ครับ

แต่ดูจากการใช้งานของท่านแล้วกว่า 70% ดูหนัง Hi-def กับ เล่นเกมส์ ผมว่าเล่น PJ350 หรือ 650 ดีกว่ามั๊ยครับ ราคาถูกกว่าตัวที่ผมบอก + ได้ใหญ่ขึ้นด้วยครับ

ตอนแรกผมก็จะเล่น PJ350 หรือ 650 ครับ เลยไปดูตัวจริงที่ร้านย่านเกษตร เค้าแนะนำให้เล่น LCD ดีกว่า ครับ เพราะจะเห็นรายละเอียดชัดกว่าในกรณีที่เล่นเกมส์
และระยะห่างในการดูทีวีในห้องผมมันประมาณ 1.8 เมตรด้วย ครับ เลยต้องจำกัดที่ 32" หรือ 37" ครับ

เลยต้องมาเล็ง LD550 กับ EX500 แทน ครับ
ปล. EX500 เห็นตัวจริงมาค่อนข้างชอบภาพที่ได้จริงๆ ส่วน LD550 ยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลย ครับ

ออฟไลน์ noombamza

• *
« ตอบกลับ #1355 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 06:10:37 am »
วันนี้ไปดูที่โฮมโปรมา  ว่าจะไปเอา 50PK550 เเต่พี่ท่านขายซะ 29900 เลยชั่งใจไว้ก่อน
คนขายเลยเเนะนำ 47LD460 มา ราคาก็ 2xxxx ถูกกว่าอยู่ นิดหน่อย ผมเยเลือกไม่ถูกเลยครับ
ในใจคิดไว้อย่างนี้ครับ 
ตัวที่คนขายเเนะนำ47LD460 
1.ได้ราคาที่ถูกกว่า
2.ได้ความเป็นLCD(สบายใจกว่าPlasmsนิดหน่อย)
3.ประหยัดไฟ
4.อันนี้เเฟนอยากได้ที่เป็นLCD อิอิ อันนี้ค่อนข้าสำคัญ

ตัวที่ผมจะเอา50PK550
1.ได้ดูรีวิวเเล้วศึกษามาพอสมควร ก็โอเคครับ 1080P ด้วย
2.ได้ความใหญ่(50นิ้ว)อันนี้โดนใจมาก
3.ได้ความบางเเละดีไซน์สวยมาก
4.กินไฟไปนิดเเต่ก๋โอเคพอรับได้

ผมควรเลือกตัวไหนดีครับ [ร้องไห้]  ส่วนใหญ่ก็ใช้งานปกติทั่วไปครับ ดูหนัง ดูฟรีทีวี ดู ทรูวิชั่น(เเต่เป็นคนชอบดูหนังเเละทรูมากครับ) เกมส์ก็มีบ้างเป็นบางครั้ง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ oanoan

• *
« ตอบกลับ #1356 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:34:27 am »
ผมใช้ PK550 อยู่ครับ ดู True แหล่มเลยครับ รู้สึกชัดกว่า LCD ของบ้านพี่สาว
PK550 ราคา 29900 น่าจะเป็นราคาตั้งนะครับ ถามเซลล์ดูน่าจะมีส่วนลดอยู่ครับ
หรือลองถามคุณ fman ดูมั๊ยครับ
เมื่อวานผมไปจัด 42PJ650 กับคุณ fman ที่โฮมโปรมา
เค้าลด on top หลังจากลดทุกอย่างแล้ว ให้ได้อีก 5% ครับ(ไม่แน่ใจว่าทุกรุ่นรึเปล่านะครับ)

วันนี้ไปดูที่โฮมโปรมา  ว่าจะไปเอา 50PK550 เเต่พี่ท่านขายซะ 29900 เลยชั่งใจไว้ก่อน
คนขายเลยเเนะนำ 47LD460 มา ราคาก็ 2xxxx ถูกกว่าอยู่ นิดหน่อย ผมเยเลือกไม่ถูกเลยครับ
2.ได้ความเป็นLCD(สบายใจกว่าPlasmsนิดหน่อย)
3.ประหยัดไฟ
4.อันนี้เเฟนอยากได้ที่เป็นLCD อิอิ อันนี้ค่อนข้าสำคัญ

1.ได้ดูรีวิวเเล้วศึกษามาพอสมควร ก็โอเคครับ 1080P ด้วย
2.ได้ความใหญ่(50นิ้ว)อันนี้โดนใจมาก
4.กินไฟไปนิดเเต่ก๋โอเคพอรับได้

ผมควรเลือกตัวไหนดีครับ [ร้องไห้]  ส่วนใหญ่ก็ใช้งานปกติทั่วไปครับ ดูหนัง ดูฟรีทีวี ดู ทรูวิชั่น(เเต่เป็นคนชอบดูหนังเเละทรูมากครับ) เกมส์ก็มีบ้างเป็นบางครั้ง

ออฟไลน์ noombamza

• *
« ตอบกลับ #1357 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:05:22 am »
ผมใช้ PK550 อยู่ครับ ดู True แหล่มเลยครับ รู้สึกชัดกว่า LCD ของบ้านพี่สาว
PK550 ราคา 29900 น่าจะเป็นราคาตั้งนะครับ ถามเซลล์ดูน่าจะมีส่วนลดอยู่ครับ
เมื่อวานผมไปจัด 42PJ650 กับคุณ fman ที่โฮมโปรมา
เค้าลด on top หลังจากลดทุกอย่างแล้ว ให้ได้อีก 5% ครับ(ไม่แน่ใจว่าทุกรุ่นรึเปล่านะครับ)

ขอบพระคุณท่านoanoan มากครับ  ต้องขออภัยด้วย ผมลืมบอกท่านไปเลยครับว่า ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ
คนขายบอกว่า ต้องใช้บัตรกรุงศรี ถึงจะลดได้ครับ ผมมีเเต่เงินสดอะครับท่าน
สงสัย ผมคงต้องทำใจซะเเล้วละครับ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ vjtongkung

• *
« ตอบกลับ #1358 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:33:39 am »
สอบถามหน่อยครับ

ผมใช้ pj650 อยู่อะครับ

ตอนเล่น pes เครื่อง xbox อะครับ

เวลายิงเข้าแล้ว ฉากตอนดีใจภาพมันจะ กระตุกนิด ๆ อะครับ

เล่นกับ tv เครื่องเก่าของผมมันก็ปกติ

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรเหรอครับ

ออฟไลน์ oanoan

• *
« ตอบกลับ #1359 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 03:33:48 pm »
ลองถามเซลล์ดูซิครับ ว่าเค้ามีบัตรให้ยืมรูดรึเปล่า
แล้วก็จ่ายเงินสดเค้า ผมเห็นมีบางท่านก็ใช้วิธีนั้นครับ
ขอให้ได้ตัวที่ชอบไวๆนะครับ ดูด้วยตาแล้วตัดสินด้วยใจครับ ว่าชอบตัวไหน [รัก]

ขอบพระคุณท่านoanoan มากครับ  ต้องขออภัยด้วย ผมลืมบอกท่านไปเลยครับว่า ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ
คนขายบอกว่า ต้องใช้บัตรกรุงศรี ถึงจะลดได้ครับ ผมมีเเต่เงินสดอะครับท่าน
สงสัย ผมคงต้องทำใจซะเเล้วละครับ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ dollar_man

• *
« ตอบกลับ #1360 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 04:02:32 pm »
มาส่งแล้วครับ 50pj650
แวบแรกที่เห็น โอโห้ อลังการ!!! กล่อง TV ใหญ่มาก ช่วยพนักงานยกขึ้นมา อพาร์ทเม้นชั้น 3
พนักงานต่อสายเสาอากาศ สิ่งที่หนักใจมาตลอดกลัวว่าจะดู tv ไม่ชัดเนื่องจากแฟนชอบดูละคร ช่อง 3 ช่อง 7
แต่ดู tv ชัดครับ ใช้ได้ โล่งใจไปที... ผบทบ. ให้ผ่าน
เปิดหนัง DVD เรื่อง AI จากเครื่อง DVD สาย AV ธรรมดา ก็ใช้ได้ครับ ไม่น่าเกลียด ดูได้ดีครับ

ต่อไปก็จะตามล่าหาหนัง HD มาดูแล้วครับ ทีนี้ อิอิ ขอฝากตัวด้วยนะครับ

รายงานโดย
dollar_man

ออฟไลน์ sittinan

• Full LED TV member
    • ¢Òá¢Ç¹·ÕÇÕ ¢Òá¢Ç¹¨Í ÊÒÂHDMI Version1.4a ÃÕâÁ·áÍÃì ÃÕâÁ··ÕÇÕ
« ตอบกลับ #1361 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 04:13:26 pm »
จัดมาแล้วครับ LG 50PJ650 [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ topman

« ตอบกลับ #1362 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 05:55:38 pm »
จัดมาแล้วครับ LG 50PJ650 [เท่ห์] [เท่ห์]
เหมือนกัน วันนี ้เพิ่ง มาส่ง เวลา 16.00 น ตามเวลานัดเลย ดูกับ เครื่องสามารถ DTH2 อยู่ ผ่านสาย AV เพราะ หาสาย คอมโพเน้นท์ ยังไม่ได้ ว่าจะไปยืมเพื่อนมาก่อน
การปรับภาพ กำลัง หา ลิงค์ในนี้อยุ่ ว่าปรับ แบบไหน ที่สำคัญ ผมไม่ลืมที่จะเช็ค ด้วย ไฟล์ รูป 5 สีของคุณ fmt แนะนำ ครับ
ผล คือ ได้ครบ ทุกสี ไม่มี อะไร แทรกซ้อน โชคดีไป พนง ที่มาส่ง บอกว่า วันนี้ ก็ส่ง รุ่นนี้ให้ลูกค้าที่ต่างอำเภอ เหมือนกัน บอกว่า ขายดี
เดี๋ยว คืนนี้ กะจะ เล่นกับ PLAYON ดูหนังให้สบายใจ ซักกะหน่อย ไม่รู้ คุณ fmt ไปไหน ไม่ทราบ สนใจ เครื่อง SAMART DTH2 หรือปล่าว
ผม PM ไปแล้ว
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1363 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 07:31:57 pm »
LD460 50Hz
PK550 600Hz
มันทิ้งกันขาดซะขนาดนั้น

3.ประหยัดไฟ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1364 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 07:33:35 pm »
เอาจนได้นะท่าน ใช้ขาแขวนแบบไหนสวย เหมาะเจาะลงตัว เอารูปมานำเสนอเลยท่าน

อย่าลืมลงทะเบียนนะครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1365 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 07:35:49 pm »
ยินดีกับ TV ใหม่ด้วยนะครับ สนใจ SAMART DTH2 เหมือนกันครับ ท่าน topman ลงรายละเอียดให้ดูหน่อยครับ + ราคา เผื่อเพื่อนๆท่านอื่นสนใจด้วยครับ

เหมือนกัน วันนี ้เพิ่ง มาส่ง เวลา 16.00 น ตามเวลานัดเลย ดูกับ เครื่องสามารถ DTH2 อยู่ ผ่านสาย AV เพราะ หาสาย คอมโพเน้นท์ ยังไม่ได้ ว่าจะไปยืมเพื่อนมาก่อน
การปรับภาพ กำลัง หา ลิงค์ในนี้อยุ่ ว่าปรับ แบบไหน ที่สำคัญ ผมไม่ลืมที่จะเช็ค ด้วย ไฟล์ รูป 5 สีของคุณ fmt แนะนำ ครับ
ผล คือ ได้ครบ ทุกสี ไม่มี อะไร แทรกซ้อน โชคดีไป พนง ที่มาส่ง บอกว่า วันนี้ ก็ส่ง รุ่นนี้ให้ลูกค้าที่ต่างอำเภอ เหมือนกัน บอกว่า ขายดี
เดี๋ยว คืนนี้ กะจะ เล่นกับ PLAYON ดูหนังให้สบายใจ ซักกะหน่อย ไม่รู้ คุณ fmt ไปไหน ไม่ทราบ สนใจ เครื่อง SAMART DTH2 หรือปล่าว

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1366 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 07:44:32 pm »
ผมหายไป 2-3 วัน กลับมาวันนี้ เห็นว่าได้เครื่องใหม่มาส่งกันตรึม ขอแนะนำนิดหน่อยนะครับ

วิธีดูเครื่องว่าใหม่หรือไม่ แบบง่าย +เช็ค Dead Pixel+เช็คสิ่งแปลกปลอม
1.ที่กรอบหน้ากาก(Front หรือ Bazel)ของเครื่อง ต้องมีพลาสติคแปะมาครบทั้ง 4 ด้าน
2.ขาตั้ง ต้องมีพลาสติคแปะมาเรียบร้อย
3.กล่อง+อุปกรณ์ต้องอยู่ในสภาพใหม่ แบตเตอรี่รีโมทซีลพลาสติคเรียบร้อย
4.ใบรับประกันครบ 2 ส่วน
5.เช็ค Dead pixel สีแดง เขียว น้ำเงิน เหลือง ชมพู ขาว ดำ ต้องไม่มีสีอื่นปนในแต่ละสี . . . ถ้าเจอ Dead ให้ขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ ไม่ให้เปลี่ยน ก็เปลี่ยนร้านคร๊าบบบบบ
6.ให้ร้านเปิดภาพแท่งสี(Color Bar) หรือภาพที่เทส Dead ก็ได้ แล้วเอาอะไรที่มันไม่ใช่โลหะ เอาสันมือก็ได้ เคาะด้านข้างเครื่อง ด้านหลังเครื่อง ด้านบนเครื่อง อย่าเคาะหน้าจอนะครับ เพื่อดูว่าภาพนั้นยังปกติดีหรือไม่ ในขณะที่เคาะ ภาพมันจะกระตุกเล็กน้อยเหมือนภาพล้มอันนี้ปกตินะครับ ถ้าไม่ปกติ คือภาพล้มแล้วไม่ลุกอ่ะครับ หรือภาพเพี้ยน สีสันเพี้ยนไปเลยครับ หรือมี Noise ภาพเป็นคลื่่น คือภาพมันผิดปกติจากที่เป็นน่ะครับ และสังเกตุด้วยว่ามีเสียงอะไรผิดปกติมั๊ย เพราะบางทีพนักงานในโรงงานเค้าอาจจะทำน็อตเล็กๆตกหล่นไว้ในเครื่องก็ได้ ในโรงงานเค้าจะมีเทสแบบนี้แหละครับก่อนแพ็คลงกล่อง แต่ก็อาจจะหลุดมาถึงลูกค้าที่ซื้อใช้ตามบ้านก็ได้
ข้อ 6. นี่ต้องมีความมั่นใจนะครับ ต้องกล้าพูดให้พนักงานเข้าใจ ในโรงงานเค้าเช็คอย่างนี้จริงๆ
ไฟล์สำหรับเช็ค Dead เครดิตท่าน GolfKung กับท่าน KeNnEtH http://forum.thaidvd.net/index.php?act=Pos...mp;qpid=2025687

เมื่อตรวจเช็คเป็นที่เรียบร้อยแล้วก็มาตั้งป้องกันจอไหม้กันครับ
เมนู > ตัวเลือก > ระบบรักษาจอภาพ: แบบเคลื่อนที่

หลักการพื้นฐานการปรับค่าต่างๆของ TV
1.ปรับความสว่าง(Brightness) ให้สว่างมากที่สุด แต่อย่าให้จ้า
2.ปรับความเข้ม(Contrast) ให้สีดำดำมากที่สุด แต่อย่าให้ดำจม และสังเกตุสีขาวก็อย่าขาวจ้าเช่นกัน
3.ปรับสี(Color) ให้แจ๋น แต่อย่าให้สีเหลือมซ้อนกัน
4.ปรับความคมชัด(Sharpness) ให้ตัวหนังสือคมมากที่สุด แต่อย่าให้ Noise มันออกมาด้วย
ส่วนฟังก์ชั่นอื่นพวก Dynamic Contrast , Dynamic Color มันเป็นลูกเล่นเพิ่มเติมครับ
* Source input คนละ Source สัญญาณภาพมาไม่เหมือนกัน และเครื่องเล่นคนละแบรนด์ก็มาไม่เหมือนกัน ต้องลองปรับละเอียดด้วยตัวเอง

หลักการจัดวางสายที่ทำได้ง่าย และเห็นผลก็คือ
1.สายสัญญาณต่างๆ กับสายไฟ ห้ามเดินมาด้วยกัน ห้ามเดินพาดกัน ให้แยกห่างจากกัน
2.สายสัญญาณต่างๆ อย่าเผื่อมากเกินไป ยิ่งยาว ยิ่งลดทอนสัญญาณ
3.สายสัญญาณต่างๆ อย่าม้วนเป็นวงกลม อย่าขดสายทบไป-มา มันจะเกิดสัญญาณรบกวน

*ใช้ Ferrite core ช่วยลดสัญญาณรบกวนได้ ประหยัดและหักล้างสนามแม่เหล็กได้ด้วย
http://en.wikipedia.org/wiki/Ferrite
http://www.google.com/images?q=ferrite&...ved=0CDoQsAQwAg

อย่าลืมลงทะเบียนรับสิทธิ LG Privilege Service กันด้วยนะครับ

ใช้ PDP ต้องรอให้พ้น Run-in สัก 100ชม.ก่อนนะครับ ภาพสีสันจะเด้งขึ้น จนต้องทึ่งครับ

อ่านสนุกเต็มเหนี่ยวได้ที่นี่ครับ   http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=1424.18

ออฟไลน์ topman

« ตอบกลับ #1367 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 07:59:17 pm »
ยินดีกับ TV ใหม่ด้วยนะครับ สนใจ SAMART DTH2 เหมือนกันครับ ท่าน topman ลงรายละเอียดให้ดูหน่อยครับ + ราคา เผื่อเพื่อนๆท่านอื่นสนใจด้วยครับ

ความจริง ผมถามเจ้าของเครื่องเขาอยู่ เขาบอก ขาย ก็ได้ ราคา 950 บาท ไม่รวมจัดส่ง
สเปคนี่ คงจะเหมือนทั่วๆ ไป ครับ มี AV OUT 1 ชุด และ มี loop OUT ให้ด้วย
ที่สำคัญ คือ มี component ให้ 1 ชุด ครับ เรื่อง ชิป และ สีสัน ของ เครื่องสามารถ อย่าให้พูดเลย เครื่องรับ ทั่ว ไป นำมาเทียบไม่ได้ครับ
ไม่เป็นสองรองใครครับ ผมก็เล่นมาเยอะ แล้ว ถูกใจ ถึงจะเก็บไว้ดูเอง 1 เครื่องไง ครับ
ข้อเสีย บอก เลย ครับ ดู ช่อง ของ DTV ไม่ได้ อยู่ คือ D channel  สำรวจโลก มิวสิคไลฟ์สไตร์  การ์ตูนคลับ และ สปริงนิวส์
ใคร สามารถ รับข้อเสีย ตรงนี้ ได้ ก็มาซื้อไป ครับ เพราะ ผมจะคืน เครื่องเจ้าของเก่า ใน 1-2 วันนี้ครับ
ขอบคุณ ครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0