ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4400118 ครั้ง)

ออฟไลน์ ABB

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4716 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:04:41 pm »
กำลังจะซื้อ LG Ultra HD TV ขนาด 84" 84LM9600
ตัวนี้ราคาเต็ม ฿599990
ไปถามในพาวเวอร์บายที่เซนทรัล ให้มาราคามาที่ 42x,xxx บาท
ราคานี้ถือว่าโอเคใหมครับ

http://www.[^_^].com/p/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2/LG-CINEMA-3D-SMART-TV-84-%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B9%89%E0%B8%A7-%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%99-84LM9600/1691789
^
^
^
LG 84LM9600

ตอนนี้มีหลายร้าน ราคาขายแค่ 33x,xxx เองครับอยู่ใน link นี้ครับ [ปลื่ม]

ขอบคุณมากครับผม จะรีบไปบอกเจ้านาย

ถามต่ออีกนิดครับว่าซื้อกับร้านข้างนอกอย่างนี้ประกันเป็นอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2013, 10:10:54 pm โดย ABB »

ออฟไลน์ whoson

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4717 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 02:20:13 pm »
มีแมลงไปตายอยู่กลางจอครับ เครื่องออายุแค่ 2 เดือนโทรไปแจ้งศูนย์บอกว่ามีค่าใช้จ่าย
มีใครทราบมั่งครับว่ามันอยู่นอกประกันจริงเหรอเปล่า ผมว่ามันไม่แฟร์เท่าไหร่   [เศร้า]

ออฟไลน์ D-THEP

• *
« ตอบกลับ #4718 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 01:10:12 pm »
ลองตั้งค่าตามลิ้งนี้ดูครับ ดูว่าหายไหมครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=26514.0
เล่นเกมใช้หมวดเกมด้วยหรือเปล่าครับน่ะ  ตอนเล่นเกมผมใช้หมวดภาพเกมน่ะครับ
ได้ไม่ได้ยังไง ลองดูนะครับ
ผมลองแล้วอาการภาพเบลอๆไม่หาย พอเปลี่ยนเปนเกมส์โหลดปรับพวกค่าไดดามิคก็ไม่ได้ มันเป็นแค่วิ่นนิ่งเกมเดียวจริงๆ
แสดงว่าตัวเกมแสดงผลได้สุดๆได้แค่นั้นครับ
ถ้าอยากเล่นPESภาพเนียนๆต้องเล่นของPCครับ คมชัดกว่าหลังจากผมได้ลองและ =="
คงจะใช่ครับเพราะผมไปดูเพื่อนเล่น42นิ้วอีกยี่ห้อหนึ่งก็เป็นแบบผม ผมคิดมากไปเองชื่อมันเบลอๆเวลาโยนบอลส่งเร็วแค่นั่นเอง ผมไปถามเพื่อน เพื่อนบอกไม่เบลอ แต่ผมบอกให้มองดีๆ มันก็บอกเออวะเบลอนิดๆ ผมคงสังเกตุมากเกินไป มันคงเป็นที่ตัวเกมส์ด้วยละครับ เพราะผมเล่นเกมส์อื่นไม่เป็นครับ วิ่งเร็วๆนี่นิ่งเลย ผมคงตาดีเกินไปหรือว่าเพราะเครื่องเก่าผมเล่นแค่24นิ้วเองเลยไม่ได้สนใจ พอมาเล่น42มันสังเกตุเห็นลายละเอียดต่างๆได้ชัดเจนมากขึ้น ลืมบอกไปผมเล่นห่างจากจอประมาณแค่1เมตรกว่าๆเองครับเลยเห็นลายละเอียดต่างๆชัดเกินไปก็เป็นได้

ออฟไลน์ GOrnza

• *
« ตอบกลับ #4719 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 10:44:52 pm »
สวัสดีครับ ตอนนี้พึ่งซื้อ LG 42la6910 มาครับ สอบถามครับว่าปรับสียังไงครับ
ผมไม่มีความรู้เรื่องทีวีเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ benztkf

• *
« ตอบกลับ #4720 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 12:45:54 am »
สวัสดีครับ ตอนนี้พึ่งซื้อ LG 42la6910 มาครับ สอบถามครับว่าปรับสียังไงครับ
ผมไม่มีความรู้เรื่องทีวีเท่าไหร่ครับ

เจอแสงรั่วบ้างไหมครับ ผมก็เพิ่งซื้อ  LG 47LA6910 มาเมื่อวานนี้เอง ก็ทำใจว่าต้องเจอแน่ แต่แล้วก็เจอจริงๆแต่ไม่มากเท่าไหร่ยังคิดอยู่ว่าจะเอาไปเปลี่ยน
ตัวใหม่ดีไหม เป็นกังวลอยู่นิดๆ สองจิตสองใจ กลัวไปเปลี่ยนมาแล้วเจอหนักกว่าเดิม  [เศร้า]

ออฟไลน์ LossLess

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4721 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 11:51:10 am »
สวัสดีครับ
ตอนนี้ผมสนใจ LED TV 3D ของ LG รุ่น 42LA6200 (หรือจะแนะนำรุ่นอื่นก็ได้ครับ)
การใช้งาน
Free TV     50%
ดูหนัง HD    30%
XBOX360  20%
มีคำถามก่อนจะตัดสินใจซื้อ รบกวนหน่อยนะครับ
1.รุ่นนี้เป็น Edge LED หรือ Direct LED ครับ แล้วมีปัญหาเรื่องแสงรั่วไหมครับ
2.รุ่นนี้สามารถใช้งาน DUAL Play ได้หรือไม่ครับ
3.ถ้าเอามาเล่นเกมมองเห็น Ghost เยอะมั๊ยครับ Input Lag เป็นไงบ้างครับ
3.การตั้งค่าของภาพโหมดสำเร็จรูปจากโรงงานอยู่ในระดับไหนครับ (ถ้าต้องปรับแต่งภาพ พอจะมีแนวทาง หรือการตั้งค่าที่เหมาะสมมั๊ยครับ จะเอามาปรับตามครับ)
4.ช่องต่อ HDMI อยู่ตรงไหนครับ แล้วช่องต่อ Analog มีอะไรบ้าง
5.บริการหลังการขาย LG เป็นยังไงบ้างครับ เช่น มีบริการรับส่งเครื่องฟรีในระยะเวลาการรับประกันสินค้า มีเครื่องสำรองให้ใช้ในระหว่างรอซ่อม นโยบายคืนเงิน ฯลฯ
6.ถ้าเทียบกับตัว 42LA6910 ต่างกันยังไงบ้างครับ *ถ้าเพิ่มเงินซื้อรุ่นนี้คุ้มกว่ามั๊ยครับ
7.รบกวนแนะนำร้านที่ให้ราคาดีๆ บริการดีๆ ให้ผมหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 03:55:22 pm โดย LossLess »

ออฟไลน์ GOrnza

• *
« ตอบกลับ #4722 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 12:08:26 pm »

เจอแสงรั่วบ้างไหมครับ ผมก็เพิ่งซื้อ  LG 47LA6910 มาเมื่อวานนี้เอง ก็ทำใจว่าต้องเจอแน่ แต่แล้วก็เจอจริงๆแต่ไม่มากเท่าไหร่ยังคิดอยู่ว่าจะเอาไปเปลี่ยน
ตัวใหม่ดีไหม เป็นกังวลอยู่นิดๆ สองจิตสองใจ กลัวไปเปลี่ยนมาแล้วเจอหนักกว่าเดิม  [เศร้า]

อย่างที่บอกนะครับผมไม่มีความรู้เรื่องทีวีเท่าไหร่ แสงรั่วหมายถึง จอไม่ดำสนิทใช้ไหมครับ เวลาปิดไฟ จอผมมันไม่ดำกลืนไปกับห้องเหมือนกันครับ ใช้หรือเปล่าครับ แบบนี้

ออฟไลน์ benztkf

• *
« ตอบกลับ #4723 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 05:07:44 pm »
ลองดูกระทู้นี้เป็นตัวอย่างครับเรื่องอาการแสงรั่ว

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=43681.0

ออฟไลน์ nu48

• *
« ตอบกลับ #4724 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 07:06:01 am »
ช่วยแนะนำ led 47 '' ทีครับว่ารุ่นไหนดีสุด

ออฟไลน์ pragob

• *
« ตอบกลับ #4725 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 08:33:58 pm »
ขอแนวทางการปรับภาพ 55LA7400 หน่อยครับ เพิ่งได้มาวันนี้เอง กำลังงมๆหาวิธีปรับภาพอยู่  [เหม่อ]

ออฟไลน์ top368

• **
« ตอบกลับ #4726 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 10:41:03 pm »
สดๆร้อนๆเมื่อตอนทุ่มครึ่งเองครับ 47LA7400 ไปถึงร้านกำลังจะปิด รูดบัตร รับของ กลับบ้าน ยังไม่ได้แกะกล่องเลย อิอิ [หื่น]
ค่าตัว 36900฿ จิงๆที่เช็คมามีร้านที่ถูกกว่านี้แต่ร้านนี้ใกล้บ้าน ถูกสุดในตัวเมืองปทุมธานีแล้ว
ท่านใดใช้รุ่นนี้แชร์ประสบการณ์กันมั่งนะครับ หรือมีทริคปรับแต่งอะไรตรงไหนก็รบกวนเผื่อแผ่มั่งน๊าาา [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ pragob

• *
« ตอบกลับ #4727 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 11:52:21 am »
สดๆร้อนๆเมื่อตอนทุ่มครึ่งเองครับ 47LA7400 ไปถึงร้านกำลังจะปิด รูดบัตร รับของ กลับบ้าน ยังไม่ได้แกะกล่องเลย อิอิ [หื่น]
ค่าตัว 36900฿ จิงๆที่เช็คมามีร้านที่ถูกกว่านี้แต่ร้านนี้ใกล้บ้าน ถูกสุดในตัวเมืองปทุมธานีแล้ว
ท่านใดใช้รุ่นนี้แชร์ประสบการณ์กันมั่งนะครับ หรือมีทริคปรับแต่งอะไรตรงไหนก็รบกวนเผื่อแผ่มั่งน๊าาา [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
อยากได้แนวทางเหมือนกัน [ร้องไห้] [ร้องไห้]

• **
« ตอบกลับ #4728 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 09:37:58 pm »
เซ็งเลยครับ เจอเดดพิกเซลจุดนึง เคลมเลยได้มั๊ยครับ คือตามันคอยจะมองไปที่จุดนั้นอ่ะ [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ moneytar

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4729 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 12:59:12 am »
เป็นสมาชิกด้วยคนนะครับผมเพิ่งได้ 42lm7600 มาครับ คือตอนนี้กำลังเห่อ 3D ครับอยากทราบว่าถ้าซื้อสาย HDMI ต่อจาก notebook เล่นไฟล์หนัง 3D กับซื้อ HD player มาใช้ อันไหนน่าจะเหมาะกว่ากันครับ

• **
« ตอบกลับ #4730 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 07:58:56 pm »
สรุป ยกไปเคลมที่ร้านแล้วครับ เจ้าของร้านใจดีมากเทคแคร์อย่างดีเปิดเทสจอตัวใหม่ให้ดูทุกอย่าง ประทับใจ [ปลื่ม]

มีเรื่องสอบถาม - ลองเปิดแอป FACEBOOK แล้วมันล็อกอินไม่ได้อ่ะคับ ไปตั้งค่าใน PC แล้วพอใส่โค้ดมันขึ้นว่า
Something went wrong. We're working on getting it fixed as soon as we can.
ผมต้องทำยังไงอ่ะครับ เปิดดู YOUTUBE ได้ปกตินะ เอ่อมันเสิร์ชภาษาไทยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Varanyool

• *
« ตอบกลับ #4731 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 04:36:24 am »
สมาชิกใหม่ครับ มีปัญหาจากการใช้งาน LG LA7400 พอดีเพิ่งได้ลองการทำงานของ WiDi (Wireless Display) ที่ติดตั้งมากับจอทีวีครับ

อาการคือ ต่อผ่านโปรแกรม Intel WiDi จากแลปทอป ทุกอย่างปกติดีหมด จับคู่กันเจอใส่รหัสเรียบร้อย พอกดต่อก็มีการเชื่อมต่อครับ

แต่เชื่อมต่อได้ 20 วิ ก็หลุดตลอด แล้วช่วงที่ต่อติดนี่ จอดำไปทั้งสองอย่างเลยนะครับ ทั้งทีวีและแลปทอป

หาอ่านจากเวป Intel เมืองนอก ทำตามทุกอย่าง ลบ Driver Wireless Card ลงใหม่ อัพจนเป็นเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดทุกอย่าง ปิด-เปิด Firewall

เปลี่ยนความละเอียดจอ ปรับระบบเสียงจากแลปทอป ลองหมดทุกอย่างก็ยังทำไม่ได้ครับไม่รู้เพราะอะไร เพื่อนๆพี่ๆคนไหน พอมีทางแก้ไขช่วยหน่อยครับ

สเปคทีวีและคอมคือ

55" LG LA7400 มี WiDi Built-In

Laptop - Alienware 14x R2

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ UNCENSORED

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4732 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 02:35:41 am »
ที่บ้านเพิ่งขึ้น Update v.04.30.11 อะครับ ใครอัพแล้วมั้ง มีอะไรใหม่มาหรือเปล่าครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nu48

• *
« ตอบกลับ #4733 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 04:20:56 pm »
ร้านตรงไหนบอกได้ไหมครับ ร้านที่มีพิมพ์กราด์ด้วยหรือเปล่าครับ
อ้างถึง