ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386402 ครั้ง)

ออฟไลน์ room19

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4860 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:36:59 pm »
แนะนำ TV ของ LG หน่อยครับ มีรุ่นไหนที่ต่อเล่นกับพวก iPhone , iPad ได้เลยบ้างครับ จะเอามาต่อดูหนังจาก App Series HD หรือว่าต้องซื้อ apple tv อีกที ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ burapha066

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4861 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 05:23:44 pm »
อีกไม่กี่วันจะเป็นสาวก LG เต็มตัวแล้วครับ.. [ปลื่ม]
วันนี้โทรจอง 47LA7400 ไว้กับร้านป. แถวรามอินทรา..ใจจริงก็ดู 55LA6910 ไว้เหมือนกัน(ได้ใหญ่กว่า)
แต่เห็นว่า7400ได้ภาพลื่นไหลกว่า ดำกว่า ไม่รู้คิดถูกไหมครับ..
ฝากเนื้อฝากตัว(และหัวใจ)ไว้ด้วยครับ.. [รัก]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #4862 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 07:21:17 pm »
http://reviews.cnet.com/flat-panel-tvs/lg-42la6200/4505-6482_7-35576426.html

รีวิว  42LA6200 จากเวป CNET สุดโหด

ได้คะแนนไปน้อยมากๆครับ คะแนนประสิทธิภาพได้ไปแค่5/10 คุณภาพรวมได้แค่สองดาวครึ่งเอง ๕๕๕๕๕๕ [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ perth

• *
« ตอบกลับ #4863 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:18:55 am »
ถามผู้รู้หน่อยLM 7600 กับ LA 7400 สเปคต่างกันมั้ยครับ แล้ว LM 7600 ดู ระบบดิจิตอลได้มั้ย พอดีอยากรู่้ผมไม่ได้เข้าเว็บมานาน ขออภัย

ออฟไลน์ runrun

• *
« ตอบกลับ #4864 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 04:33:02 pm »
ขอเป็น สาวก LG ด้วยคนครับ ได้ 47LA7400 มาครอง ได้ 2 วันแล้ว  ปลืมมมมม  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tana240

• *
« ตอบกลับ #4865 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 11:25:10 pm »
ดีใจกับคุณ burapha066  คุณ runrun  ได้เป็นเจ้าของกันไปแล้ว ได้มาราคาเท่าไหรกันบ้างเอ๋ย แล้วไปซื้อที่ไหนมา ผมกำลังจะไปซื้ออาทิตย์หน้านี้ ^^
ลุ้นอยู่ครับ กลัว เดทพิกเซล กับ แสงที่รั่วมากเลย  [กระโดด] [ไม่เอา]

• *
« ตอบกลับ #4866 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 05:07:02 pm »
ดีใจกับคุณ burapha066  คุณ runrun  ได้เป็นเจ้าของกันไปแล้ว ได้มาราคาเท่าไหรกันบ้างเอ๋ย แล้วไปซื้อที่ไหนมา ผมกำลังจะไปซื้ออาทิตย์หน้านี้ ^^
ลุ้นอยู่ครับ กลัว เดทพิกเซล กับ แสงที่รั่วมากเลย  [กระโดด] [ไม่เอา]

ได้จาก สหฯ รามอินทรา ครับ 31990 ครับ

เรื่อง แสงรั่ว ยังไงก็เจอบ้างครับ แต่ไม่ซ๊เรียส ไม่ได้ดูมืดสนิท ครับ ส่วน เดท ไบท์  ไม่เจอครับ

ยังปรับนู้นนี้นั้น ไม่ลงตัวเท่าไร เลย ครับ
อยากได้ วิธีปรับแบบ ให้ภาพไหลลื่นเนียนๆ ต้องปรับ ค่าอะไรยังไง บ้างครับ 

• *
« ตอบกลับ #4867 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 09:44:14 pm »
คับ คุณ runrun มีแสงรั่วก็ยังดีกว่า เดท ไบท์ เยอะคับ ผมก็ภาวะนาอย่าได้เจอเลย ส่วนวิธีปรับภาพ เห็นมีในเวปนี้คับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=20836.0 ตามนี้เลย ถ้าผมปรับคงปรับแบบที่เราดูแล้วสบายตา ภาพเป็นธรรมชาติ คับ

• *
« ตอบกลับ #4868 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 09:51:16 pm »
ลืมถามคุณ runrun ไปว่ามีแว่นมาพร้อมเครื่องกี่อัน  มีเมจิกรีโมทหรือเปล่าคับ  [เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #4869 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:49:04 pm »
ลืมถามคุณ runrun ไปว่ามีแว่นมาพร้อมเครื่องกี่อัน  มีเมจิกรีโมทหรือเปล่าคับ  [เท่ห์]

แว่น 3D  4 อัน
แว่น Dual  1 คู่
ได้เมจิกรีโมท มาด้วย 1 ตัว
รีโมทธรรมดา 1 ตัว 

ออฟไลน์ burapha066

• *
« ตอบกลับ #4870 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 05:13:41 pm »
ดีใจกับคุณ burapha066  คุณ runrun  ได้เป็นเจ้าของกันไปแล้ว ได้มาราคาเท่าไหรกันบ้างเอ๋ย แล้วไปซื้อที่ไหนมา ผมกำลังจะไปซื้ออาทิตย์หน้านี้ ^^
ลุ้นอยู่ครับ กลัว เดทพิกเซล กับ แสงที่รั่วมากเลย  [กระโดด] [ไม่เอา]

ได้จาก สหฯ รามอินทรา ครับ 31990 ครับ

เรื่อง แสงรั่ว ยังไงก็เจอบ้างครับ แต่ไม่ซ๊เรียส ไม่ได้ดูมืดสนิท ครับ ส่วน เดท ไบท์  ไม่เจอครับ

ยังปรับนู้นนี้นั้น ไม่ลงตัวเท่าไร เลย ครับ
อยากได้ วิธีปรับแบบ ให้ภาพไหลลื่นเนียนๆ ต้องปรับ ค่าอะไรยังไง บ้างครับ  
ไปรับมาแล้วครับเมื่อวาน..47LA7400 จากร้านป่าน รามอินทราครับ...วันนี้พึ่งจัดการติดตั้งเสร็จเรียบร้อยครับ
ค่าตัว...30900 ครับ..คุยไปคุยมาได้ 3D blu-ray ของ LG มาอีก1เครื่อง 3500 บาท ครับ
เสียดายไปไม่เจอคุณป่าน แต่ได้เจอกับน้องชายคุณป่าน ให้การต้อนรับและแนะนำอย่างดีครับ
พร้องทั้งตรวจเช็คเครื่องให้ทุกอย่าง เดท ไบท์  แสงรั่วไม่เจอครับ
ของใหม่แกะกล่อง ชั่วโมงการทำงานเป็น 0 ครับ

อ้อ..ของที่ได้มากับเครื่อง ก็เหมือนคุณ runrun ครับ แต่น้องคุณป่านแถมหนังมาให้อีกเรื่องครับ..(ผมขอเขาเองครับ) [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2013, 05:26:44 pm โดย burapha066 »

ออฟไลน์ ChaowalitB

• *
« ตอบกลับ #4871 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:46:42 am »
ตอนนี้ผม Update FW ล่าสุดแต่ DLNA Nero 4 แชร์ไปแล้วเครื่องมองไม่เห็นมีใครเป็นบ้างครับ แต่ถ้าแชร์ผ่าน Windows Media Player จะเห็นแค่บางไฟล์ ครับ ผมใช้ LA6910 นะครับ

• *
« ตอบกลับ #4872 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 06:51:24 pm »
burapha066  คุณ runrun ไปซื้อร้านเดียวกันเลยหรอคับ วันนี้ผมมาเป็นสมาชิกเต็มตัวละคับ ตามลอยท่านๆ ครอบครัว LG  [เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #4873 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 05:33:32 pm »
คนล่ะร้านครับ
ตอนแรกว่าจะไปซื้อร้านป่าน เช่นกัน แต่ ร้านปิดเร็ว

• *
« ตอบกลับ #4874 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:01:47 pm »
อ้าวหรอคับคุณ runrun  ตอนนี้กำลังหาหนังมาลองเปิดดูเน้นพวกสีสันหน่อย คับ ไม่รู้จะหาหนังอะไรดีแนะนำหน่อยคับ หรือเพื่อนๆครอบครัว lg มาแนะนำกันหน่อย [กระโดด] [กระโดด] [กระโดด] [กระโดด] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ JediInlove

• *
« ตอบกลับ #4875 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 02:38:38 pm »

มาแนะนำเพื่อน ๆ ที่ยังไม่รู้จะปรับตั้งค่าภาพกันยังไงให้ออกมาดีครับ
อันเนื่องมาจากผมเพิ่งมี SmartTV เป็นครั้งแรกและถอย 42LN5710 มาใช้ เพราะอยู่ในงบประมาณและห้องพักผมเองก็ห้องเล็ก ๆ
เมื่อได้มาแล้วก้อยากตั้งค่าภาพให้ได้ดีที่สุด ก็เลยลองค้นหาไปเรื่อย ๆ

แล้วก็ไปเจอที่นี่ครับที่

PicturePerfect
http://www.avforums.com/home/pictureperfect.html
มีทั้งหมด 4 ตอน (รวม Intro) ผมลองทำตามเขาไป ตั้งค่าตามที่เขาแนะนำ

เสร็จแล้วผมก็เอาแผน DVD Starwars ของผม ที่มี THX Optimizer มาเพื่อช่วยตั้งค่า และ ดาวน์โหลด AVS HD 709 - Blu-ray & MP4 Calibration
มาเพื่อช่วยในการตั้งค่าอีกรอบ
ดาวน์โหลดได้ที่ http://www.highdefjunkies.com/display-calibrations/7876-new-avs-hd-709-disk-available-download.html

ขอบอกเลยว่า ภาพที่ได้หลังจากตั้งค่าใหม่ ดูดี มีมิติและให้รายละเอียดภาพดีกว่าเดิมเยอะมากเลยครับ (เดิมผมใช้โหมด Standard)

***โหมด Cinema ของ 42LN5710 เป๊ะมากเลยครับ ตั้งค่าตาม PicturePerfect แล้ว มาตั้งค่ากับ THX Optimizer & AVS HD 709 - Blu-ray & MP4 Calibration แทบไม่ต้องตั้งค่าเพิ่มเติมอะไรเลยครับ ปรับแค่นิดหน่อยเอง

และเผื่อใครไม่รู้ 42LN5710 มี Colour Filter มาให้ทั้ง 3 สีเลยครับ คือ Red Green Blue

เผื่อใครกำลังหาแนวทางปรับภาพลองทำตามหรือโหลด HD Pattern มาช่วยดูครับ

จากมือใหม่และมือสมัครเล่นอย่างผม  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ panatfoto

• *
« ตอบกลับ #4876 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 03:17:53 pm »
ซาวเสียงหน่อยคราบ ระหว่าง 47 LA 6910 กับ  47 LA 7400
น่าซื้อตัวไหนครับผม
เห็นตัว 7400 บางทั่นเจอปัญหาแสง แปลกๆเลยหวั่นๆ

ออฟไลน์ wipak

• *
« ตอบกลับ #4877 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 03:19:04 pm »

มาแนะนำเพื่อน ๆ ที่ยังไม่รู้จะปรับตั้งค่าภาพกันยังไงให้ออกมาดีครับ
อันเนื่องมาจากผมเพิ่งมี SmartTV เป็นครั้งแรกและถอย 42LN5710 มาใช้ เพราะอยู่ในงบประมาณและห้องพักผมเองก็ห้องเล็ก ๆ
เมื่อได้มาแล้วก้อยากตั้งค่าภาพให้ได้ดีที่สุด ก็เลยลองค้นหาไปเรื่อย ๆ

แล้วก็ไปเจอที่นี่ครับที่

PicturePerfect
http://www.avforums.com/home/pictureperfect.html
มีทั้งหมด 4 ตอน (รวม Intro) ผมลองทำตามเขาไป ตั้งค่าตามที่เขาแนะนำ

เสร็จแล้วผมก็เอาแผน DVD Starwars ของผม ที่มี THX Optimizer มาเพื่อช่วยตั้งค่า และ ดาวน์โหลด AVS HD 709 - Blu-ray & MP4 Calibration
มาเพื่อช่วยในการตั้งค่าอีกรอบ
ดาวน์โหลดได้ที่ http://www.highdefjunkies.com/display-calibrations/7876-new-avs-hd-709-disk-available-download.html

ขอบอกเลยว่า ภาพที่ได้หลังจากตั้งค่าใหม่ ดูดี มีมิติและให้รายละเอียดภาพดีกว่าเดิมเยอะมากเลยครับ (เดิมผมใช้โหมด Standard)

***โหมด Cinema ของ 42LN5710 เป๊ะมากเลยครับ ตั้งค่าตาม PicturePerfect แล้ว มาตั้งค่ากับ THX Optimizer & AVS HD 709 - Blu-ray & MP4 Calibration แทบไม่ต้องตั้งค่าเพิ่มเติมอะไรเลยครับ ปรับแค่นิดหน่อยเอง

และเผื่อใครไม่รู้ 42LN5710 มี Colour Filter มาให้ทั้ง 3 สีเลยครับ คือ Red Green Blue

เผื่อใครกำลังหาแนวทางปรับภาพลองทำตามหรือโหลด HD Pattern มาช่วยดูครับ

จากมือใหม่และมือสมัครเล่นอย่างผม  [ปลื่ม]

รบกวนท่านช่วยแนะนำหน่อยครับ  ดูแล้วไม่ค่อยเข้าใจ  ผมใช้รุ่นนี้เหมือนกัน  ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ  ปรับอะไร  ตรงไหน เท่าไรบ้าง
ขอบคุณล่วงหน้าครับท่าน