ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4408303 ครั้ง)

ออฟไลน์ palmipoko

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1746 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 03:20:10 pm »
47" 47SL80YR ตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ paekag

• LCD TV member
  • **
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1747 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 05:16:12 pm »
เมื่อวานนี้ตั้งใจจะไปสอย 50pj650 ราคา 22,990.- ที่ it city
แต่ก็ลองไปเดินๆ ดูที่ศูนย์ประชุมสิริกิตติ์ ก่อนเผื่อมีอะไรดีๆ

ดันไปเจอ 42pj250 ราคา 12,990.-  (0% 10 เดือน)
ถึงแม้จะรุ่นเก่าหน่อย  แต่ดูแล้วสีสันก็โอเค เหมือน pj350 เพียงแต่ไม่มีรูเสียบ usb
ราคาขนาดนี้ทำให้อดใจไม่ไหว  คิดแล้วคิดอีก  เซฟไปหนึ่งหมื่นบาท
เอาวะ  ดู 42 นิ้วก็ได้  50 น้้วก็น่าใหญ่ไปสำหรับห้องนอนเล็กๆ ของเรา
เลยต้องหิ้วกลับมาบ้านเลย  แหะๆๆ...

นึกๆ แล้วก็  ดีใจอย่างบอกไม่ถูก  ได้ plasma 42 นิ้ว ราคานี้
ขอสมัครเป็น น้องใหม่สมาชิก LG  ด้วยคนนะครับ

มีที่ไหนได้ราคานี้บ้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ Muten

• *
« ตอบกลับ #1748 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 06:04:04 pm »
ตามหาของและรอราคาลงมาเดือนนึง 42pj650 ของก็ไม่มี ราคาก็ไม่ลงซะที
อาทิตย์ที่แล้วเลยไปจัดตัวโชว์ที่โฮมโปรนครปฐมซะเลย ราคาลดแล้วเหลือ 18,990 (บัตรโฮมโปรลด 5% จาก 19,990 )
แต่แถมดีวีดี Leona HD-847 ราคา 2,990 มาตัวนึง พอดีที่บ้านยังไม่มีด้วย เลยจัดมาครับ... แม้จะรู้สึกว่าราคาสูงไปนิด แต่ก็ถือว่าซื้อดีวีดีไป

เลยขอสมัครเป็นสาวก LG ด้วยคนนะครับ...:)

ปล.ให้โฮมโปรมาส่งที่บ้าน บริการแย่มากครับ ไม่โทรแจ้งอะไรเลยต้องโทรตามเองตลอด
นัดส่งของ 14.00 มาจริง 20.30 ครับ....เฮ้อ!! เซงโฮมโปรจริงๆๆๆๆๆๆๆ

โฮมโปร ทุกสาขา ใกล้บ้าน
ตอนนี้มีใครพอรู้ไหมครับว่า plasma 42pj650 ราคาไม่เกิน 18เค

นี่มีขายแถวไหนบ้างครับ ตามหามาเกือบเดือนละครับ

ที่บ้านจะได้มี ทีวีของLG มั้ง อิอิ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ cjone

• *
« ตอบกลับ #1749 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 06:51:09 pm »
ซื้อที่ศูนย์ประชุมสิริกิตติ์ งาน power bestbuy น่ะครับ เมื่อวานเค้าจัดวันสุดท้ายน่ะครับ

แต่ที่อื่นผมไม่ทราบอ่ะครับ
เมื่อวานนี้ it city ก็จัดโปรโมชั่นวันสุดท้ายเหมือนกัน 42pj350 ราคา 13,990 .-  แต่ไม่มีของ และไม่รับจองน่ะครับ
เห็นว่าจองกันเยอะแล้ว กลัวของเข้ามาไม่พอให้คนที่จอง (เซลเค้าว่างั้นอ่ะ)

เมื่อวานนี้ตั้งใจจะไปสอย 50pj650 ราคา 22,990.- ที่ it city
แต่ก็ลองไปเดินๆ ดูที่ศูนย์ประชุมสิริกิตติ์ ก่อนเผื่อมีอะไรดีๆ

ดันไปเจอ 42pj250 ราคา 12,990.-  (0% 10 เดือน)
ถึงแม้จะรุ่นเก่าหน่อย  แต่ดูแล้วสีสันก็โอเค เหมือน pj350 เพียงแต่ไม่มีรูเสียบ usb
ราคาขนาดนี้ทำให้อดใจไม่ไหว  คิดแล้วคิดอีก  เซฟไปหนึ่งหมื่นบาท
เอาวะ  ดู 42 นิ้วก็ได้  50 น้้วก็น่าใหญ่ไปสำหรับห้องนอนเล็กๆ ของเรา
เลยต้องหิ้วกลับมาบ้านเลย  แหะๆๆ...

นึกๆ แล้วก็  ดีใจอย่างบอกไม่ถูก  ได้ plasma 42 นิ้ว ราคานี้
ขอสมัครเป็น น้องใหม่สมาชิก LG  ด้วยคนนะครับ

มีที่ไหนได้ราคานี้บ้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ aijoi

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1750 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 05:38:27 am »
ขอเป็นสมาชิกอีก 1คนด้วยครับ... [กระดึบ]

ต้องโทรไป 02-8785757 ลงทะเบียนรับสิทธิ์ LG Privilege Service ด้วยหรือเปล่าครับ... [โย่ว]

ซื้อ 32LE7500 มาใช้แทนจอคอมพ์ครับ... [เปล่า]

ออฟไลน์ invigator

• *
« ตอบกลับ #1751 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 08:46:45 am »
สอบถามหน่อยครับ
ผมใช้ LG42LE5500 เมื่อคืนทดลองต่อจาก Notebook เข้า TV โดยใช้สาย RGB แต่เล่นไม่ได้ เนื่องจากที่ TV มองไม่เห็นสาย RGB (สาย RGB ไม่เสีย) อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ หรือว่าตัว RGB IN (PC) ของ TV เสียครับ (เพิ่งลองต่อใช้ครั้งแรกครับ) หรือว่าต้อง Set ค่าอะไรตรงไหนหรือเปล่าครับ  ส่วนช่องต่อ AV,Component,HDMI,LAN ใช้ได้ปรกติครับ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1752 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 11:18:26 am »
32" ไม่มีสิทธิ์ครับ  ต้อง 42"ขึ้นไปครับ

ขอเป็นสมาชิกอีก 1คนด้วยครับ... [กระดึบ]

ต้องโทรไป 02-8785757 ลงทะเบียนรับสิทธิ์ LG Privilege Service ด้วยหรือเปล่าครับ... [โย่ว]

ซื้อ 32LE7500 มาใช้แทนจอคอมพ์ครับ... [เปล่า]

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1753 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 11:23:11 am »
ท่านตั้งค่า NB ให้ออกเป็น Clone หรือ Dual view หรือยังครับ

สอบถามหน่อยครับ
ผมใช้ LG42LE5500 เมื่อคืนทดลองต่อจาก Notebook เข้า TV โดยใช้สาย RGB แต่เล่นไม่ได้ เนื่องจากที่ TV มองไม่เห็นสาย RGB (สาย RGB ไม่เสีย) อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ หรือว่าตัว RGB IN (PC) ของ TV เสียครับ (เพิ่งลองต่อใช้ครั้งแรกครับ) หรือว่าต้อง Set ค่าอะไรตรงไหนหรือเปล่าครับ  ส่วนช่องต่อ AV,Component,HDMI,LAN ใช้ได้ปรกติครับ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ oak3061

• **
« ตอบกลับ #1754 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 02:39:03 pm »
ตอนนี้มีปัญหา  เกี่ยวกับเสียง ฮัม ๆๆ จาก 42pj650 ซื้อมาได้หนึ่งเดือนแล้วครับ  เร่งแค่ 20 เอง  ไม่ทราบต้องแก้ไขอย่างไร หรืออาจเป็นที่สายสัญญาณ หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ jinuefa

• *
« ตอบกลับ #1755 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 03:15:23 pm »
เป็น สมาชิก ด้วยคนนะครับ ไปซื้อ led 42le5500 ที่ Homepro มากันคนละเครื่องกับเพื่อน เรียบร้อยเมื่อวานนี้เองครับ แต่ของผมยังไม่ได้ของเลย ให้ส่งวันเสาร์

แต่มีปัญหานิดนึงของเพื่อนที่ได้ไป เขาสงสัยว่าทำไมเวลาพักหน้าจอ มันมีแสงจากขอบข้างทีวีเป็นช่วงๆมันเป็นแบบนี้ปกติ หรือ  ผิดปกติครับ (Lcd ไม่เป็น) ขอบตรงแถบดำเวลาดูหนังมันเทาๆแก้ยังงัยครับ

ออฟไลน์ potera99

• **
« ตอบกลับ #1756 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 05:27:13 pm »
มาขอสมัครเป็น สาวก LG อีกคน 

กำลังว่าจะสอย 37LH50YR  รุ่นเก่าหน่อย มีใครใช้บ้างหรอครับ รุ่นนี้ เป็นไงบ้างหรอ ดูทีวี และ DVD ส่วนใหญ่ครับ บลูเรย์เดี่ยวค่อยตามหลังมาอิอิ

ฝากตัวด้วยครับ

อยากได้รุ่นนี้เหมือนกันครับ แต่แม็คโครแถวบ้านผมไม่ร่วมรายการ  [เศร้า]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1757 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 09:04:05 pm »
ลด Backlight ลงเรื่อยๆ แสงก็จะลดตามมา แต่ภาพก็จะทึมๆลงตามด้วยเช่นกันครับ

เป็น สมาชิก ด้วยคนนะครับ ไปซื้อ led 42le5500 ที่ Homepro มากันคนละเครื่องกับเพื่อน เรียบร้อยเมื่อวานนี้เองครับ แต่ของผมยังไม่ได้ของเลย ให้ส่งวันเสาร์

แต่มีปัญหานิดนึงของเพื่อนที่ได้ไป เขาสงสัยว่าทำไมเวลาพักหน้าจอ มันมีแสงจากขอบข้างทีวีเป็นช่วงๆมันเป็นแบบนี้ปกติ หรือ  ผิดปกติครับ (Lcd ไม่เป็น) ขอบตรงแถบดำเวลาดูหนังมันเทาๆแก้ยังงัยครับ

เปลี่ยนสายก่อนเลยครับท่าน หรืออาจเป็นที่เครื่องเล่น

ตอนนี้มีปัญหา  เกี่ยวกับเสียง ฮัม ๆๆ จาก 42pj650 ซื้อมาได้หนึ่งเดือนแล้วครับ  เร่งแค่ 20 เอง  ไม่ทราบต้องแก้ไขอย่างไร หรืออาจเป็นที่สายสัญญาณ หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ tomot

• *
« ตอบกลับ #1758 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:23:37 pm »
กำลังคิดว่าจะซื้อ 42LE8500 แล้วหล่ะครับแต่กำลังกลัวว่าจอกระจกมันจะสะท้อนขนาดไหน ยังไงช่วยแนะนำตำแหน่งที่ควรจะวางและวิธีคุมแสงให้หน่อยได้ไหมครับ

ถ้าวางจอตรงข้ามหน้าต่างผมว่าสะท้อนเต็มๆ เลยกำลังเปลี่ยนตำแหน่งให้หน้าต่างมันอยู่ด้านซ้ายของจอ ส่วนจอก็จะตรงข้ามกับกำแพงไม่ทราบว่าจะยังสะท้อนอีกไหม (กำแพงสีครีมๆ กะว่าจะทาเป็นสีขาวในอนาคต)

ออฟไลน์ east_demon

• *
« ตอบกลับ #1759 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:24:37 pm »
วันนี้เครื่องมาส่งแล้วครับ test pixel ก็ไม่มีปัญหา  แต่ผมสงสัยบางเรื่องเกี่ยวกับตัวเครื่องสงสัยว่าจะได้ตัวโชว์ หรือว่าคิดมากไปก็ไม่รู้ ขอคำแนะนำด้วยครับ สาเหตุที่คิดแบบนั้นก็คือ

1. serial no ของเครื่องไม่ตรงกับกล่อง แต่ตรงกับใบรับประกัน  ตอนแรกผมก็คิดในแง่ดีว่าคงจะสลับกล่องตอนตรวจสอบก่อนจะมาส่งหรือเปล่า

2. ตัวครื่องมีแต่ sticker ที่มุมล่างซ้าย ไม่เห็นมี film ที่ขอบจอกับฐานตั้ง คือที่บ้านผมมี LED Samsung อยู่ ซึ่งมี film ติดที่ขอบรอบๆ จอและที่ฐานตั้ง จนท.ที่มาติดตั้งบอกว่ารุ่นนี้ไม่แน่ใจ แต่มี film ตรง port ต่างๆ ทั้งสองจุด  ผมก็ไม่รู้ว่า 42PJ650 นี่มีหรือไม่มี film

3. มีฝุ่นอยู่ในบางจุด ตรงบริเวณใต้น๊อตแถวบนสุด และตรงใต้ port ด้านข้าง คือมันมีอยู่นิดเดียวแต่ถ้าดูก็จะเห็นเป็นสีเทาๆ ตัดกับสีดำของเครื่อง  ตอนแรกคิดว่ามันเก่าเก็บหรือเปล่า เพาะที่ฉลากเขียนผลิตเมื่อ เม.ย. 53

4. ข้อนี้ทำให้ผมปักใจค่อนข้างมากว่าโดยเข้าแล้ว คือ มีฝุ่นอยู่ที่ plug ฝั่งตัวเครื่อง ซึ่งมันจะมีเส้นที่นูนขึ้นมาเล็กน้อยเพื่อให้จับถนัดมือ ฝุ่นมันอยู่ตรงร่องครับ แล้วก็มีเฉพาะด้านบนด้วยด้านล่างไม่มี 

สมาชิกท่านอื่นมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ  [เศร้า]

ขอสมัคร LG Fan Club ด้วยคนครับ

ผมเพิ่งไปซื้อ 42PJ650 มาเมื่อวาน ที่งาน Digital Best BUY ที่ศูนย์สิริกิติ์ ราคา 17,990 ใช้บัตร KBANK ผ่อน 0% 10 เดือน
ของจะมาส่งวันที่ 1 กพ ตอนซื้อก็เห็นเซลล์เหมือนจะเป็นหัวหน้ากำชับว่าอย่าขายรุ่นนี้เยอะ เพราะของไม่ค่อยมี
เซลล์ที่ผมซื้อด้วยก็ดีนะ ตอบคำถามและแนะนำได้ดี

ตอนนี้ก็ลุ้นว่าอย่าให้เจอปัญหาตอน check เลย จะได้ไม่เสียเวลา  ;D

ผมสงสัยเรื่องประกัน LG privilege เพราะในโบรชัวร์ผลิตภัณฑ์ LG เขียนว่า ถ้าเป็น plasma ต้อง 50" ขึ้นไป พอถามเซลล์ก็บอกว่าเป็นแบบนั้น แต่ว่าพอดูจากในบอร์ดคนที่ซื้อ 42" ก็สามารถแจ้งลงทะเบียนได้ มีใครที่ซื้อ plasma 42" ในช่วงปลายปี แล้วได้บัตร LG Privilege แล้วบ้างมั้ยครับ?  [งง]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1760 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:32:15 pm »
ถ้าวางจอตรงข้ามหน้าต่างผมว่าสะท้อนเต็มๆ เลยกำลังเปลี่ยนตำแหน่งให้หน้าต่างมันอยู่ด้านซ้ายของจอ ส่วนจอก็จะตรงข้ามกับกำแพงไม่ทราบว่าจะยังสะท้อนอีกไหม (กำแพงสีครีมๆ กะว่าจะทาเป็นสีขาวในอนาคต)
ถ้าฉากมืด ก็ยังสะท้อนกำแพงสีครีม หรือสีขาวในอนาคต
ถ้าเลือกจอกระจก แนะนำ PDP ดีกว่าครับ ได้ 600Hz, 0.001ms เหนือชั้นกว่าหลายขุม ราคาถูกกว่าเท่าตัว

กำลังคิดว่าจะซื้อ 42LE8500 แล้วหล่ะครับแต่กำลังกลัวว่าจอกระจกมันจะสะท้อนขนาดไหน ยังไงช่วยแนะนำตำแหน่งที่ควรจะวางและวิธีคุมแสงให้หน่อยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ BALL

• **
« ตอบกลับ #1761 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:38:27 pm »
ท่านใดสนใจ PDP. LCD. LED  ที่โฮมโปรอยู่สอบถามราคา และ โปรโมชั่น สอบถามสินค้าว่ามีสินค้าสต๊อกอยู่รึป่าวได้ครับ
 089-1506711  บอล  
เป็นเซลล์ LG จําที่โฮมโปรรังสิตนะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1762 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:50:41 pm »
ตัวโชว์แน่นอนครับ แต่ถ้าไม่เจอ Dead/Bright ก็โอเคครับ เค้า Run-in ให้แล้วด้วย

42PJ650 มีพลาสติคกันรอย และมีคำว่า "Please remove before use" มั๊งครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ

วันนี้เครื่องมาส่งแล้วครับ test pixel ก็ไม่มีปัญหา  แต่ผมสงสัยบางเรื่องเกี่ยวกับตัวเครื่องสงสัยว่าจะได้ตัวโชว์ หรือว่าคิดมากไปก็ไม่รู้ ขอคำแนะนำด้วยครับ สาเหตุที่คิดแบบนั้นก็คือ

1. serial no ของเครื่องไม่ตรงกับกล่อง แต่ตรงกับใบรับประกัน  ตอนแรกผมก็คิดในแง่ดีว่าคงจะสลับกล่องตอนตรวจสอบก่อนจะมาส่งหรือเปล่า

2. ตัวครื่องมีแต่ sticker ที่มุมล่างซ้าย ไม่เห็นมี film ที่ขอบจอกับฐานตั้ง คือที่บ้านผมมี LED Samsung อยู่ ซึ่งมี film ติดที่ขอบรอบๆ จอและที่ฐานตั้ง จนท.ที่มาติดตั้งบอกว่ารุ่นนี้ไม่แน่ใจ แต่มี film ตรง port ต่างๆ ทั้งสองจุด  ผมก็ไม่รู้ว่า 42PJ650 นี่มีหรือไม่มี film

3. มีฝุ่นอยู่ในบางจุด ตรงบริเวณใต้น๊อตแถวบนสุด และตรงใต้ port ด้านข้าง คือมันมีอยู่นิดเดียวแต่ถ้าดูก็จะเห็นเป็นสีเทาๆ ตัดกับสีดำของเครื่อง  ตอนแรกคิดว่ามันเก่าเก็บหรือเปล่า เพาะที่ฉลากเขียนผลิตเมื่อ เม.ย. 53

4. ข้อนี้ทำให้ผมปักใจค่อนข้างมากว่าโดยเข้าแล้ว คือ มีฝุ่นอยู่ที่ plug ฝั่งตัวเครื่อง ซึ่งมันจะมีเส้นที่นูนขึ้นมาเล็กน้อยเพื่อให้จับถนัดมือ ฝุ่นมันอยู่ตรงร่องครับ แล้วก็มีเฉพาะด้านบนด้วยด้านล่างไม่มี 

สมาชิกท่านอื่นมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ  [เศร้า]

ขอสมัคร LG Fan Club ด้วยคนครับ

ผมเพิ่งไปซื้อ 42PJ650 มาเมื่อวาน ที่งาน Digital Best BUY ที่ศูนย์สิริกิติ์ ราคา 17,990 ใช้บัตร KBANK ผ่อน 0% 10 เดือน
ของจะมาส่งวันที่ 1 กพ ตอนซื้อก็เห็นเซลล์เหมือนจะเป็นหัวหน้ากำชับว่าอย่าขายรุ่นนี้เยอะ เพราะของไม่ค่อยมี
เซลล์ที่ผมซื้อด้วยก็ดีนะ ตอบคำถามและแนะนำได้ดี

ตอนนี้ก็ลุ้นว่าอย่าให้เจอปัญหาตอน check เลย จะได้ไม่เสียเวลา  ;D

ผมสงสัยเรื่องประกัน LG privilege เพราะในโบรชัวร์ผลิตภัณฑ์ LG เขียนว่า ถ้าเป็น plasma ต้อง 50" ขึ้นไป พอถามเซลล์ก็บอกว่าเป็นแบบนั้น แต่ว่าพอดูจากในบอร์ดคนที่ซื้อ 42" ก็สามารถแจ้งลงทะเบียนได้ มีใครที่ซื้อ plasma 42" ในช่วงปลายปี แล้วได้บัตร LG Privilege แล้วบ้างมั้ยครับ?  [งง]

ออฟไลน์ east_demon

• *
« ตอบกลับ #1763 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:18:28 am »
sticker นี่เต็มหน้าจอเลยหรือเปล่าครับ?

ถ้าเป็นตัวโชว์จริง แบบนี้ผมรับไม่ได้อะครับ ถ้าจะขายตัวโชว์ก็ต้องบอกสิครับว่าขายตัวโชว์ แล้วลดราคาเท่าไหรก็ว่าไป
แต่ผมตั้งใจไปซื้อของใหม่ ราคาที่ตัดสินใจซื้อก็เป็นราคาของใหม่แกะกล่อง   >:(

แต่ก็ยังโชคดีที่จ่ายด้วยบัตร ยังพอมีเวลาให้ทำอะไรได้บ้าง
เฮ้อ! นึกแล้วเหนื่อย

ตัวโชว์แน่นอนครับ แต่ถ้าไม่เจอ Dead/Bright ก็โอเคครับ เค้า Run-in ให้แล้วด้วย

42PJ650 มีพลาสติคกันรอย และมีคำว่า "Please remove before use" มั๊งครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ