ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386655 ครั้ง)

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:40:16 am »
ไม่ต่างครับ ถ้าท่านปรับค่าเท่ากัน เพราะ LX6500 มันแค่ 200Hz แต่ LX9500 400Hz และ LX6500 มีแค่ 42" ส่วน LX9500 มีทั้ง 47/55"

อยากทราบระหว่าง LX6500 กับ LX9500 ในโหมด 3D ต่างกันไหมครับ เฉพาะ 3D นะครับ

ออฟไลน์ leokensiro

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 12:17:40 pm »
หน้าจอพลาสติกแผ่นเดียวกับตัวจอ มีรอยรั่ว และท่านคงเปิดในห้องแอร์ อากาศในห้องกับจอต่างกัน ทำให้เกิดความชื้นกลายเป็นไอน้ำเกาะ ส่งทำความสะอาด และซีลรอยรั่วซะ

[โย่ว]

[รัก]

[กิน]

32LE75000 มีปัญหาครับคือเปิดไปสัก 10-20 นาที ตรงกลางจอจะมีเหมือนไอน้ำเกาะอยู่ใหญ่พอสมควร เวลาดูทีวีหรือหนังช่วงที่มีคนอยู่ตรงนั้นมันจะเบลอๆไม่ชัดครับ พอปิดก็จัเห็นเป็นดวงใหญ่เลยครับ ทิ้งใว้ 1 คืนก็หาย แต่พอเปิอได้ 10-20 นาทีเป็นอีก พึ่งซื้อมาได้ 2 วันเองครับ พอมีคนรู้สาเหตุและวิธีแก้ไมครับ ยังไม่อยากยกไปศูนย์ครับไม่สะดวกช่วงนี้ครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ
ไม่ได้เปิดแอร์ครับที่ห้องไม่มีแอร์ครับสรุปส่งไปที่ 0 ดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ tong2525

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 12:41:15 pm »
รบกวนสอบถามคับว่า ต่อคอมเข้าทีวีที่การ์ดจอรองรับhd ภาพจะเทียบเท่ากับ hd player หรือป่าวคับ
คือกำลังคิดว่าจะซื้อการ์ดจอคอมใหม่หรือ hd player ดีกว่ากัน ใช้ทีวี42ld550คับ อยากเล่นเกมและดูหนัง

ออฟไลน์ leokensiro

• *
« ตอบกลับ #2109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 01:35:32 pm »
หน้าจอพลาสติกแผ่นเดียวกับตัวจอ มีรอยรั่ว และท่านคงเปิดในห้องแอร์ อากาศในห้องกับจอต่างกัน ทำให้เกิดความชื้นกลายเป็นไอน้ำเกาะ ส่งทำความสะอาด และซีลรอยรั่วซะ

[โย่ว]

[รัก]

[กิน]

32LE75000 มีปัญหาครับคือเปิดไปสัก 10-20 นาที ตรงกลางจอจะมีเหมือนไอน้ำเกาะอยู่ใหญ่พอสมควร เวลาดูทีวีหรือหนังช่วงที่มีคนอยู่ตรงนั้นมันจะเบลอๆไม่ชัดครับ พอปิดก็จัเห็นเป็นดวงใหญ่เลยครับ ทิ้งใว้ 1 คืนก็หาย แต่พอเปิอได้ 10-20 นาทีเป็นอีก พึ่งซื้อมาได้ 2 วันเองครับ พอมีคนรู้สาเหตุและวิธีแก้ไมครับ ยังไม่อยากยกไปศูนย์ครับไม่สะดวกช่วงนี้ครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ
ไม่ได้เปิดแอร์ครับที่ห้องไม่มีแอร์ครับสรุปส่งไปที่ 0 ดีกว่านะครับ

พึ่งไปที่ร่นมาครับช่างเค้าบอก่ารุ่นนี้มีกระจกอีกชั้นทำให้เกิดสูญญาการ การเปิดครั้งแรกต้องเปิดทิ้งใว้จนกว่าอ่การที่ว่าจะหายครับแล้วครั้งต่อไปจะไม่เป็น พูดง่ายๆว่าต้องไล่อากาศก่อนะ เชื่อได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Xzibitz

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 02:43:25 pm »
รบกวนสอบถามคับว่า ต่อคอมเข้าทีวีที่การ์ดจอรองรับhd ภาพจะเทียบเท่ากับ hd player หรือป่าวคับ
คือกำลังคิดว่าจะซื้อการ์ดจอคอมใหม่หรือ hd player ดีกว่ากัน ใช้ทีวี42ld550คับ อยากเล่นเกมและดูหนัง

เอาสะดวกผมว่า HD Player ใช้งานสะดวกกว่าครับไม่ต้องเปิดคอม กับ ทีวีพร้อมกัน

เปลืองไฟอ่ะครับเรื่องภาพผมเคยใช้การ์ดจอ HIS 4670HD เทียบกับ Mede8ter 500x ไม่ต่างกันอ่ะครับ

แต่ตอนนั้นทีวีผมยังเป็น HD Ready 32 นิ้วอยู่

ออฟไลน์ Heineken18

• *
« ตอบกลับ #2111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 06:17:31 pm »
เพิ่งได้ 32LE5500 มาครับ 

ใช้เป็น Monitor โดยต่อเป็น HDMI จาก การ์ดจอ

แต่เจอปัญหาครับ  คือว่าจอมันชอบกระพริบอยู่บ่อยๆ เวลาเล่นเกมส์,ดูหนัง หรือ เล่นเน็ต

ส่วนดูฟรี TV ไม่มีปัญหา  อยากจะถามว่า จอกระพริบนั้นมันเกิดจากอะไรครับ มีวีธีแก้ยังไง

ขอบคุณครับ   

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 07:00:40 pm »
ภาพดีกว่าแน่นอนครับ คอมมัน 32bit แต่คอมจะไม่มีฟังก์ชั่นให้เล่นอ่ะครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 07:03:21 pm »
ปิด e@ประหยัดพลังงาน : ไม่เลือก ดูครับ ( e@Energy Saving : Off )

เพิ่งได้ 32LE5500 มาครับ 

ใช้เป็น Monitor โดยต่อเป็น HDMI จาก การ์ดจอ

แต่เจอปัญหาครับ  คือว่าจอมันชอบกระพริบอยู่บ่อยๆ เวลาเล่นเกมส์,ดูหนัง หรือ เล่นเน็ต

ส่วนดูฟรี TV ไม่มีปัญหา  อยากจะถามว่า จอกระพริบนั้นมันเกิดจากอะไรครับ มีวีธีแก้ยังไง

ขอบคุณครับ   

ออฟไลน์ Sgt.Eversmann

• *
« ตอบกลับ #2114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 07:07:00 pm »
อย่างนี้ไม่ใช่ Dead ครับ เป็นได้ประมาณ
1. จอเสีย
2. สายแพเสีย
3. Main board เสีย
4 เดือนแล้ว ศูนย์คงซ่อมเปลี่ยนอะไหล่ คงไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้หรอกครับ
ถ้าท่านลงทะเบียน LG Privilege Service ไว้ ก็จะได้เครื่องสำรองถ้าเค้าวิเคราะห์ว่าซ่อมเกิน 3 วัน และมาบริการท่านภายใน 24 ชม.ซะด้วย
โทร 02-8785757 เลยครับ มาอัพเดทเรื่อยๆนะครับ

LCD TV LG LD460 42 นิ้ว ผมเกิด Dead Pixel แบบเส้นแนวตั้ง จำนวน 2 เส้น ซื้อมา่ได้ 4 เดือนครับ
แบบนี้เคลมใหม่ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือว่าทาง lg ซ่อมให้อย่างเดียวครับ

ขอบคุณครับ
สงสัยผมโดนแจ๊ตพอต แน่เลย 4 เดือนเอง ผมยังดูหนังไม่ถึง 10 เรื่องเลย เซ็งจริงๆ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:23:54 pm »
อาการนี้ Panel เสียครับ
อย่างนี้ไม่ใช่ Dead ครับ เป็นได้ประมาณ
1. จอเสีย
2. สายแพเสีย
3. Main board เสีย
4 เดือนแล้ว ศูนย์คงซ่อมเปลี่ยนอะไหล่ คงไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้หรอกครับ
ถ้าท่านลงทะเบียน LG Privilege Service ไว้ ก็จะได้เครื่องสำรองถ้าเค้าวิเคราะห์ว่าซ่อมเกิน 3 วัน และมาบริการท่านภายใน 24 ชม.ซะด้วย
โทร 02-8785757 เลยครับ มาอัพเดทเรื่อยๆนะครับ

LCD TV LG LD460 42 นิ้ว ผมเกิด Dead Pixel แบบเส้นแนวตั้ง จำนวน 2 เส้น ซื้อมา่ได้ 4 เดือนครับ
แบบนี้เคลมใหม่ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือว่าทาง lg ซ่อมให้อย่างเดียวครับ

ขอบคุณครับ
สงสัยผมโดนแจ๊ตพอต แน่เลย 4 เดือนเอง ผมยังดูหนังไม่ถึง 10 เรื่องเลย เซ็งจริงๆ

ออฟไลน์ Snow Man

• *
« ตอบกลับ #2116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:32:22 am »
ผมซื้อ 42PJ650มา เลยโทรไปลงทะเบียน LG Privilege Service แต่ทางศูนย์แจ้งว่า

ถ้าเป็น Plasma ต้องเป็น 50 นิ้ว ขึ้นไปถึงจะลงทะเบียนได้ ตกลงว่ามันเป็นแบบนี้ใชมั้ยครับ

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:37:41 am »
ผมซื้อ 42PJ650มา เลยโทรไปลงทะเบียน LG Privilege Service แต่ทางศูนย์แจ้งว่า

ถ้าเป็น Plasma ต้องเป็น 50 นิ้ว ขึ้นไปถึงจะลงทะเบียนได้ ตกลงว่ามันเป็นแบบนี้ใชมั้ยครับ

ยินดีด้วยนะครับ กับทีวีใหม่ แต่คงเซ็ง ที่ ทะเบียนรับสิทธิ LG Privilege Service ไม่ได้ นี่แหละข้อเสีย LG สองมาตราฐานเห็นๆ เซ็งเป็ดครับ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ jt134

• *
« ตอบกลับ #2118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:42:58 am »
47le5500ในinternatจะเปลี่ยนthailandเป็นusได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Getsujin

• *
« ตอบกลับ #2119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:44:05 am »
ถามหน่อยครับ
LE8500 นี่เวลาใช้งานจริงจอมันสะท้อนมากไหมครับ
เคยไปดูที่ห้างหลายที พนักงานบอกว่าห้องจริง ถ้าควบคุมแสงได้จะไม่ค่อยสะท้อน

แต่ผมว่ามันสะท้อนเยอะนะ
ใครใช้อยู่ช่วยคอนเฟิร์มหน่อยครับ

ไม่งั้นจะหนีไปเล่น LE5500 แล้วครับ รู้สึกสบายตากว่า

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:55:28 am »
LE8500 นี่เวลาใช้งานจริงจอมันสะท้อนมากไหมครับ
เคยไปดูที่ห้างหลายที พนักงานบอกว่าห้องจริง ถ้าควบคุมแสงได้จะไม่ค่อยสะท้อน

ใครใช้อยู่ช่วยคอนเฟิร์มหน่อยครับ

ไม่งั้นจะหนีไปเล่น LE5500 แล้วครับ รู้สึกสบายตากว่า

แนะนำว่า ถ้าห้องคุมแสงได้ LE8500  ปัญหาจากการสะท้อน ก็จะน้อยนิดนะครับ (จอกระจกกึ่งพลาสติก นะครับ)

ถ้าห้องคุมแสงไม่ได้เลย ก็หันมาใช้ LE5500 ครับ จอ ดำำเข้มไม่สะท้อนแน่นอนครับ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

• *
« ตอบกลับ #2121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:56:51 am »

แนะนำว่า ถ้าห้องคุมแสงได้ LE8500  ปัญหาจากการสะท้อน ก็จะน้อยนิดนะครับ (จอกระจกกึ่งพลาสติก นะครับ)

ถ้าห้องคุมแสงไม่ได้เลย ก็หันมาใช้ LE5500 ครับ จอ ดำำเข้มไม่สะท้อนแน่นอนครับ

ขอรบกวนอีกรอบครับ
ที่หมายถึงคุมแสงได้นี่  หมายถึงเฉพาะแสงจากภายนอกใช่ไหมครับ
ถ้าเปิดไฟปกติ  มันจะสะท้อนไหมครับ  ผมหมายถึงดวงไฟในห้องน่ะครับ

ออฟไลน์ ads585

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:01:29 am »
เปิดไฟ ไม่น่าสะท้อนนะครับ เปนไฟเพดานใช่ไหมครับ

เพราะไฟเพดานในห้องเรา ไม่ได้มีเปนแพ เหมือนไฟตามเพดานห้าง

ดังนั้น ผมว่าไม่น่าจะสะท้อนนะครับ

แต่ด้านตรงข้ามจอทีวี ต้องไม่มีหน้าต่างนะครับ

อีกอย่าง le8500 ดีไซน์สวยดีครับ ชอบครับ หรูดี

แนะนำว่า ถ้าห้องคุมแสงได้ LE8500  ปัญหาจากการสะท้อน ก็จะน้อยนิดนะครับ (จอกระจกกึ่งพลาสติก นะครับ)

ที่หมายถึงคุมแสงได้นี่  หมายถึงเฉพาะแสงจากภายนอกใช่ไหมครับ
ถ้าเปิดไฟปกติ  มันจะสะท้อนไหมครับ  ผมหมายถึงดวงไฟในห้องน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:02:25 am โดย ads585 »

• *
« ตอบกลับ #2123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:12:07 am »
ขอบคุณครับ สบายใจขึ้นเยอะเลยครับ

แล้วที่ว่าไม่สะท้อนนี่ เวลามองไปในจอ เวลาจอมือสนิท จะเห็นตัวเองรึเปล่าครับ (อารมณ์คล้ายๆ กระจกเงา)

เปิดไฟ ไม่น่าสะท้อนนะครับ เปนไฟเพดานใช่ไหมครับ

เพราะไฟเพดานในห้องเรา ไม่ได้มีเปนแพ เหมือนไฟตามเพดานห้าง

ดังนั้น ผมว่าไม่น่าจะสะท้อนนะครับ

แต่ด้านตรงข้ามจอทีวี ต้องไม่มีหน้าต่างนะครับ

อีกอย่าง le8500 ดีไซน์สวยดีครับ ชอบครับ หรูดี

แนะนำว่า ถ้าห้องคุมแสงได้ LE8500  ปัญหาจากการสะท้อน ก็จะน้อยนิดนะครับ (จอกระจกกึ่งพลาสติก นะครับ)

ที่หมายถึงคุมแสงได้นี่  หมายถึงเฉพาะแสงจากภายนอกใช่ไหมครับ
ถ้าเปิดไฟปกติ  มันจะสะท้อนไหมครับ  ผมหมายถึงดวงไฟในห้องน่ะครับ