ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4406664 ครั้ง)

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2214 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 07:04:15 pm »
จัด จัด จัด ด่วน ด่วน ด่วน

ดูราคา   50pj350 สิ    17,990  เองคับ

http://www.digitalbestbuy.co.th/page/index.php?option=com_virtuemart&page=shop.browse&category_id=34&Itemid=64
ของดี ไม่เคยถูก  ของราคาถูก ก็ใช่ว่าจะไม่มี เนื่องจาก เว็บนี้เคยมี ข่าวคาว (คราว) ลงเว็บอยู่บ่อยๆ ทำอะไรก็ต้อง คิดดีๆ ก่อนครับ
ความจริง ตั้งนานมาแล้ว จะมีคนนำสินค้า เกรด B มาขายลดราคา ในที่นี้ น่าจะหมายถึง อะไร ก็คงจะทราบกันนะครับ
ถ้าไปดู แล้ว ดีทุกอย่าง ก็ถื่อว่า เกริกพล  ละครับ  ระวังด้วย ครับ  [โย่ว]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2011, 07:03:37 pm โดย topman »
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ Binladen_911

• @@ ˹ѧ 3D âËÅ´àͧâÁàͧ¤ÃéÒº @@
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2215 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 12:40:14 am »
พึ่งได้ lx6500 มาวันนี้ครับ แต่เล่นหนังผ่านคอมจะลอง 3D มันไม่ออกอะคับ หนังที่โหลดมาเป็น side by side ใช้ tmt 5 กับ มีเดียคลาสิค เปิดมันแบ่งเป็น 2 จอ พอเอาหนังลง usb ไปเสียบกับทีวีกับออก 3D ต้องเซตที่คอมยังไงครับ การ์ด 4670

ออฟไลน์ paekag

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2216 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 10:27:03 am »
หลังจากที่กลับไปสังเกต พบว่า
1.ส่องดูก็ไม่เหมือนจะมีแสงที่ลอดออกมาช่องนะครับ แต่สังเกตุว่ามันจะเป็นแสงจ้าๆ ซึ่งปกติมันต้องเท่ากันทั้งหน้าจอใช่ไหมครับ
2.หน้ากาก บางมีนมีโก่งๆอยู่หน่อยหนึ่ง บางที่ก็ปิดสนิทดีครับ ส่วนที่มันโกงลองเอามือดันเข้าไป จะมีผลกับหน้าจอไหมครับ
3.ผมไม่ได้ซีเรียสอะไร ถ้าเปิดไฟดูมันสังเกตไม่เห็นอยู่แล้ว
4.ผมคงไม่กล้าทำเองครับ กลัวไปกันใหญ่ และที่ไม่อยากเรียกช่างก็จะมีปัญหาเพิ่ม ฮิฮิ

สรุปผมคงต้องปล่อยไปถูกใช่ไหมครับเพราะผมคิดว่าอีกไม่นานผมจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ ยกเครื่องนี้ให้แม่ อิอิ
ขอบคุณท่าน fmt ที่คอยให้คำปรึกษาและช่วยหาไขข้อข้องใจให้ครับ

ปกติ QC ในไลน์ผลิตต้อง Reject ให้ Production Line แก้ไขให้เรียบร้อย
ถ้าเจอที่ QA(Sampling Check) จะ Reject ทั้งล็อต

ถ้าซีเรียล(จุดเดือดแต่ละท่านไม่เท่ากัน)
โทร 02-8785757 เรียกมาแก้ไขที่บ้านก็ได้ครับ
สาเหตุ : หน้ากากฉีดขึ้นรูปมาไม่ตรง เมื่อประกบกับจอ จึงเห็นช่องว่าง(Gap)
1. เอาโฟมนุ่มที่คลอบเครื่องมาในกล่อง(ถ้ามี) หรือหาอะไรนุ่มๆมารองรับหน้าจอ แล้วคว่ำหน้าจอลง
2. เปิดฝาหลัง
3. คลายน็อตที่ยึดหูของจอกับหน้ากากออกเล็กน้อย
4. งัด และรั้งหน้ากาก กับหูจอค้างเอาไว้ ให้ช่องว่างด้านหน้า(Gap) มันแนบสนิท
5. ขันน็อตกลับเข้าไปให้แน่น อาการ Gap ก็จะดีขึ้น หรืออาจหาย
ที่ไม่หายสนิทเพราะ ตัวหน้ากากมันไม่ตรง เลยต้องแก้ด้วยวิธีนี้ ในโรงงานเค้าแก้กันอย่างนี้แหละครับ
หน้ากากฉีดออกมาแล้ว จะเอาไปทิ้งก็กระไรอยู่ มันแก้ไขได้ และไม่ได้มีผลกับภาพ

นี่คือ Process Rework ที่ผมต้อง Issue ให้ QA กับ Production ทำงาน ถ้าเจอปัญหานี้ การขันน็อตต้องระบุแรง(Toque)ในการขันน็อตด้วย ไม่งั้นเดี๋ยวรูขันน็อตที่หน้ากาก Loose

ประมาณนั้นครับ ดูแล้ว มันไม่แนบสนิทกับจอเลย ต้องทำไงครับ ซื้อมาจะเดือนแล้ว
งั้นเข้าใจแล้วครับ เครื่องของท่าน paekag ประกอบหน้ากากกับจอมาไม่สนิท เรียกว่ามี Gap ลองก้มมองจากด้านบนตรงตำแหน่งที่เห้นแสงรั่วออกมา

จะเห็นขอบหน้ากากไม่แนบสนิทกับหน้าจอ อาจเอาไม้บรรทัดพลาสติคแหย่ลงไปได้เลยครับ  ชิมิชิมิ

รั่ว ครับ มันคือแสงจาก Backlight ครับ เป็นปกติครับ แต่ต้องลองไปดูเทียบกับเครื่องอื่นรุ่นเดียวกัน มันต้องรั่วพอๆกัน ไม่ควรต่างกันเยอะ

LD460 พอดูหนังแล้วปิดไฟดู เพิ่งสังเกตุว่าเหมือนมีแสงออกจากขอบจอ ด้านล่างบ้าง ที่มุม บ้าง พยายามลดแสงลงก็ยังเหมือนจะมีอยู่เหมือนเดิม ไม่ทราบว่าปกติ หรือผิดปกติครับ ปกติเปิดไฟดู ก็เลยเอาไฟล์ .mkv มาเล่นกับทีวีซะหน่อย กะปิดไฟดูมืด โหแสงจากขอบมาเลยครับ

ผมว่าจะเอาเทปกาวไปปิดที่ขอบทีวีไว้อยู่ อิอิ กลัวไม่สวย

ผมเองก็ใช้รุ่นนี้อยู่ ดูเหมือนจะไม่ค่อยมีแสงรั่วมานะครับ ปิดไฟดูเช่นกัน เว้นแต่ด้านหลัง TV ที่มาการทำช่องระบายความร้อนไว้ แสงจึงลอดออกมาจากช่องดังกล่าว..

ออฟไลน์ boozer

• **
« ตอบกลับ #2217 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 03:09:31 pm »
42le5500 ของผม เริ่มไอแล้วครับ
เมื่อวานนั่งเล่นเกม ps3 ต่อผ่าน hdmi อยู่ เปิดลำโพงจาก tv เล่นมาหลายวันแล้วครับ แต่วันนี้ เครื่อง LED ตัวนี้เกิดอาการไอ ครับ เสียงมาจากด้านหลังเครื่อง ดัง แป๊กๆๆๆๆ จอดับหาสัญญาณไม่เจอครับ ดังแป๊กๆๆๆ ดังมาก จะยืนข้างหลังข้างหน้างัยก็ดังครับ เลยตัดสินใจปิดทีวี แล้วเปิดใหม่ เสียงหายเล่นเกมได้เหมือนเดิมครับ

แต่ไม่รู้ว่าวันไหนมันจะไอแล้วหน้ามืดอีกนะครับ

ออฟไลน์ junshiro

• **
« ตอบกลับ #2218 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 05:31:44 pm »
จัด จัด จัด ด่วน ด่วน ด่วน

ดูราคา   50pj350 สิ    17,990  เองคับ

http://www.digitalbestbuy.co.th/page/index.php?option=com_virtuemart&page=shop.browse&category_id=34&Itemid=64

ยูฮู>>>>>> มีใครไปซื้อ หรือ ติดต่อ  50 pj 350  ราคา 17900 หรือยังเ่อ่ย

ออฟไลน์ shinnannu

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2219 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 11:22:18 pm »
ท่านใดพอจะทราบร้านที่ 42LE5500 ยังเหลือ รบกวนบอกหน่อยคับ โทรไปกี่ร้านไม่มีของเลยคับ

ถามเผื่อน่ะคับ ถ้าผมจะขยับไปเล่นรุ่นใกล้เคียงกับ LE5500 ต้องรุ่นไหนคับ แล้วราคาแบบร้านนอกห้างต้องประมาณเท่าไรคับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2220 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 11:57:42 pm »
LE5300 ดูดีๆระวังเจอจอนิ่ม
LD650 ตัว Top ของ LCD

ท่านใดพอจะทราบร้านที่ 42LE5500 ยังเหลือ รบกวนบอกหน่อยคับ โทรไปกี่ร้านไม่มีของเลยคับ

ถามเผื่อน่ะคับ ถ้าผมจะขยับไปเล่นรุ่นใกล้เคียงกับ LE5500 ต้องรุ่นไหนคับ แล้วราคาแบบร้านนอกห้างต้องประมาณเท่าไรคับ

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #2221 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 08:38:30 am »
LE5300 ดูดีๆระวังเจอจอนิ่ม
LD650 ตัว Top ของ LCD  ตอนแรกก็ชอบที่อ่านในรีวิว โดนเต็มๆแต่ LcD มันตกยุค แล้ว ต้อง LED 5500

SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ boozer

• **
« ตอบกลับ #2222 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 06:21:43 pm »
วันนี้เอารูปที่เป็นเงาสะท้อนของ 42LE5500 มาฝากครับ เมื่อก่อนเคยใช้ tcl 32 นิ้วไ่ม่มีอากาศให้เห็นเลย แต่ตัวนี้เห็น อาจเป็นเพราะจอมันใหญ่กว่าเดิม

ออฟไลน์ goldfish11

• *
« ตอบกลับ #2223 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 07:23:47 pm »
lx6500

เป็นอย่างไรบ้างอะครับตัวนี้

ใครใช้อยู่ ขอความเห็นให้ผู้ที่สนใจหน่อยครับผม

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kkpho

• *
« ตอบกลับ #2224 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 08:29:50 am »
ผมซื้อ50PQ30มาได้ 3อาทิตย์ มีเสียง  จี่ๆๆๆๆๆ ด้านหลัง โทรไปที่ร้านดังแถวเกษตรเค้าดีมากเอาเครื่องใหม่มาเปลี่ยนให้เลย
ใช้มา2เดือน มีจุดกระพริบ 1จุดกลางจอ เด๋วมีเด๋วไม่มี เรียกศูนย์Lgเข้ามาดูบอกมีแค่จุดเดียวไม่รับครับ ต้องมากกว่ากี่จุด(จำไม่ได้)
แต่นี่ใช้มา1ปีพอดี คราวนี้มีเส้นยาวคาดกลางตั้งแต่บนยันล่าง เมื่อคืนยังดีๆอยู่เลย ประกันถึงเดือน7ครับ ไม่รู้ทางLGจะรับผิดชอบยังไง
ใครมีประสบการ์ณ แบบเดียวกันรบกวนมาแชร์กันหน่อยครับ กำลังเศร้าโทรไปศูนย์ก็ให้ฝากข้อความ วันนี้กำลังจะไปรับPS3 มาเล่นซะหน่อย
รบกวนครับ ขอบคุณครับ  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ bossom

• *
« ตอบกลับ #2225 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 11:00:29 am »
ไปซื้อมามะวาน โอ้ววววว สุดยอดดด เต็มเหนี่ยววว [หื่น]

ออฟไลน์ cple

• *
« ตอบกลับ #2226 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 01:27:15 pm »
ก็ okนะ

ออฟไลน์ lerkcnt

• *
« ตอบกลับ #2227 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 01:58:49 pm »
 [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ kkpho

• *
« ตอบกลับ #2228 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 08:42:24 pm »
ผมซื้อ50PQ30มาได้ 3อาทิตย์ มีเสียง  จี่ๆๆๆๆๆ ด้านหลัง โทรไปที่ร้านดังแถวเกษตรเค้าดีมากเอาเครื่องใหม่มาเปลี่ยนให้เลย
ใช้มา2เดือน มีจุดกระพริบ 1จุดกลางจอ เด๋วมีเด๋วไม่มี เรียกศูนย์Lgเข้ามาดูบอกมีแค่จุดเดียวไม่รับครับ ต้องมากกว่ากี่จุด(จำไม่ได้)
แต่นี่ใช้มา1ปีพอดี คราวนี้มีเส้นยาวคาดกลางตั้งแต่บนยันล่าง เมื่อคืนยังดีๆอยู่เลย ประกันถึงเดือน7ครับ ไม่รู้ทางLGจะรับผิดชอบยังไง
ใครมีประสบการ์ณ แบบเดียวกันรบกวนมาแชร์กันหน่อยครับ กำลังเศร้าโทรไปศูนย์ก็ให้ฝากข้อความ วันนี้กำลังจะไปรับPS3 มาเล่นซะหน่อย
รบกวนครับ ขอบคุณครับ  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]
เงียยบจัง [เศร้า]

ออฟไลน์ Binladen_911

• @@ ˹ѧ 3D âËÅ´àͧâÁàͧ¤ÃéÒº @@
« ตอบกลับ #2229 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 10:31:01 pm »
lx6500

ใครใช้อยู่ ขอความเห็นให้ผู้ที่สนใจหน่อยครับผม

พึ่งได้มา ชอบมากครับ ปรับไปปรับมาโคตรถูกใจเลย 3d แบบ sid by side ยังประทับใจเลย
ตอนแรกจะไปถอย le5500 ที่ไบเทค เซล ลากไปลองตัวนี้เห็นราคาก็รับได้แถมแว่น 2 อัน จัดมาเลย สามหมื่นหกนิด ๆ สรุปผมชอบมากโดยเฉพาะ หนังชมพูแบบ 3D อิอิตอนนี้รออัพคอมเป็น hdmi1.4 จะลอง full 3D หน่อยเป็นยังไง

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2230 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 11:12:15 pm »
สรุปผมชอบมากโดยเฉพาะ หนังชมพูแบบ 3D อิอิ
ไม่เชื่อๆ เอา Clip มาลงเลยครับ

lx6500

พึ่งได้มา ชอบมากครับ ปรับไปปรับมาโคตรถูกใจเลย 3d แบบ sid by side ยังประทับใจเลย
ตอนแรกจะไปถอย le5500 ที่ไบเทค เซล ลากไปลองตัวนี้เห็นราคาก็รับได้แถมแว่น 2 อัน จัดมาเลย สามหมื่นหกนิด ๆ สรุปผมชอบมากโดยเฉพาะ หนังชมพูแบบ 3D อิอิตอนนี้รออัพคอมเป็น hdmi1.4 จะลอง full 3D หน่อยเป็นยังไง

ออฟไลน์ Oat13

• *
« ตอบกลับ #2231 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 11:17:46 pm »
สอบถามนิดนึงนะครับ พอดีดูรุ่น42LD550 เเละ 42LE4500 อยู่อ่ะครับ
ส่วนใหญ่ใช้ดูUBC 70% ดูหนัง 20% ห้องมีกระจกอยู่ฝั่งตรงข้ามทีวีอ่ะครับ
รบกวนท่านสมาชิกช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับผม