ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4385928 ครั้ง)

ออฟไลน์ dare

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2538 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 12:58:48 pm »
ประตูระเบียง อยู่ข้างๆแบบนี้ 42LD550[LCD] หรือ 50PW450 ดีครับ
ขี้เกียจตามหา 50PJ650แล้ว

ปล. กำลังปรับปรุงซ่อมแซม เลยรกไปหน่อย ^ ^

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2539 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 02:51:50 pm »
^
^
แสงมาล้นขนาดนี้ CRT ยังซีด จะ 42LD460 หรือ 50PW450 ก็เสียอรรถรสทั้งคู่ครับ หาม่านที่กรองแสงแบบสุด ๆ ไปเลยครับ
42LD460 อาจไม่สะท้อน แต่มีซีดแน่นอน
50PW450 สะท้อน ดูหนังไม่รู้เรื่องแน่

ออฟไลน์ stdesert

• *
« ตอบกลับ #2540 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 05:21:46 pm »
พออยากได้ LG LW4500 ปี 2011 ไม่ทราบว่าที่โคราชมีร้านไหนวางแล้วบ้างครับ  [กระโดด]

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2541 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 06:24:21 pm »
^
^

ท่าน topman รู้ครับ

[คิคิ]

[มากมาย]

ออฟไลน์ exstep

• *
« ตอบกลับ #2542 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 07:13:25 pm »
ตอนนี้ผมกำลังสนใจ 50PK550 กับ 50PK950 อยู่ครับ
ใครพอจะรู้จักร้านที่มีขาย กับราคาค่าตัว ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2543 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 09:08:20 pm »
ตอนนี้ผมกำลังสนใจ 50PK550 กับ 50PK950 อยู่ครับ
ใครพอจะรู้จักร้านที่มีขาย กับราคาค่าตัว ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ตัว 50PK550 นี่ น่าจะหมดกันแล้วครับ เกือบทุกที่
ส่วน 50PK950 นี่ น่าจะเหลือที่ร้าน SRC รามอินทราครับ ลองโทรไปเช็คสินค้าดูครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ Carlick

• *
« ตอบกลับ #2544 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:33:17 pm »
เข้ามาเป็นสาวก LG อีกคนครับ วันนี่สอย 50PW450 พอใจมากครับตัวนี่นั่งลองที่ power buy 6 ชั่วโมงพนักงานเบื่อมาก

ออฟไลน์ gujin

• *
« ตอบกลับ #2545 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 12:29:24 am »
LE7500  32'' ตัวนี้ดีไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ 

กับตัว SS  Serie5 ตัวไหนดีกว่ากันอะครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2546 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 01:27:55 am »
1. ตั้ง Orbiter ทันทีครับ
2. เปิดไม่ต้องยั้ง เบิร์นให้พ้นRun-in ไวๆ ท่านจะตะลึงขึ้นไปอีก
3. ภายใน 15 วัน โทรไป 02-878 5757 ลงทะเบียนด้วยล่ะครับ
4. เอาภาพมาลงด้วยนะครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

รุ่นนี้แถมแว่นหรือเปล่า ถ้าซื้อเท่าไหร่ครับ

เข้ามาเป็นสาวก LG อีกคนครับ วันนี่สอย 50PW450 พอใจมากครับตัวนี่นั่งลองที่ power buy 6 ชั่วโมงพนักงานเบื่อมาก

ออฟไลน์ aodmonster

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2547 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:53:21 am »
เมื่อวานดู ตำนานสมเด็จพระนเรศวร ภาค 1-2 รวดเลย

เดินผ่านทีวี รู้สึกอุ่นๆ พอเอามือไปแตะหน้าจอ  [ช็อค] ร้อนมากเลย

ห้องผมไม่มีแอร์นะครับ

มันจะเป็นไรไหมครับ หรือว่าปกติ  [ปาดเหงื่อ]

รู้สึกสงสารทีวีจัง ฮา อาจเป็นเพราะยังใหม่อยู่ เลยรู้สึกทะนุถนอมเป็นพิเศษ  [ปลื่ม]

อ้อ ถามอีกเรื่องนึง เรื่องเสียงอะครับ
ควรเปิดที่เท่าไรเสียงถึงจะไม่แตกอ่ะครับ เวลาดูหนังเสียงมันจะเบากว่าฟรีทีวีปกติ
ของผมเปิดแค่ 30 ไม่กล้าเกินกว่านี้อ่ะครับกลัวลำโพงแตก ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2011, 08:56:25 am โดย aodmonster »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2548 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 09:54:58 am »
ไม่ต้องยั้งท่าน เปิดหนัก ๆ เลยครับ ไม่มีแอรืเครื่องจะได้พ้น Run-in เร็วขึ้น(เกี่ยวกันป่ะเนี่ย)

เรื่องเสียง ลองเข้าเมนูระบบเสียงดูครับ มีลูกเล่นพวก Clear Voice II กับ Infinite Sound ที่ปรับเสียงแหลม เสียงทุ้มได้

เอารูปมาแชร์ด้วยล่ะท่าน กล้องมือถือก็ได้ครับ

เมื่อวานดู ตำนานสมเด็จพระนเรศวร ภาค 1-2 รวดเลย

เดินผ่านทีวี รู้สึกอุ่นๆ พอเอามือไปแตะหน้าจอ  [ช็อค] ร้อนมากเลย

ห้องผมไม่มีแอร์นะครับ

มันจะเป็นไรไหมครับ หรือว่าปกติ  [ปาดเหงื่อ]

รู้สึกสงสารทีวีจัง ฮา อาจเป็นเพราะยังใหม่อยู่ เลยรู้สึกทะนุถนอมเป็นพิเศษ  [ปลื่ม]

อ้อ ถามอีกเรื่องนึง เรื่องเสียงอะครับ
ควรเปิดที่เท่าไรเสียงถึงจะไม่แตกอ่ะครับ เวลาดูหนังเสียงมันจะเบากว่าฟรีทีวีปกติ
ของผมเปิดแค่ 30 ไม่กล้าเกินกว่านี้อ่ะครับกลัวลำโพงแตก ฮา

ออฟไลน์ CRT

• *
« ตอบกลับ #2549 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 10:45:21 am »
พึ่งสอย 42 PT250 มาเมื่อวานนี้ สงสัยว่าเวลาที่ต่อกับเครื่องรับสัญญาณ IPM มันจะเป็นเหมือนมีเส้นวิ่งเป็นนาวตามยาวจากขอบบนลงขอบล่างระยะห่างแต่ละเส้นประมาณ  1 คืบ
ไหลวนไปเรื่อย ๆ ตอนแรกนึกว่าจอมีปัญหา แต่พอเปลี่ยนเป็นเครื่องเล่น DVD หรือเล่นผ่าน USB ก็ปกติดีครับ
มีท่านใดพอจะทราบบ้างครับว่าเป็นเพราะอะไร

เอ่อแล้วรุ่นนี้ต้องตั้งค่าอะไรบ้างครับ มือใหม่หัดใช้ PDP ครับเชื่อคุณ fmt เลยไปหาPDP มาใช้งาน  [คิคิ]

ออฟไลน์ yaakz

• *
« ตอบกลับ #2550 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 12:22:50 pm »
ถ้าใช้ 42 LE5500 อ่านไฟล์หนังจาก USB เนี่ย จะอ่านไฟล์ประเภทไหนได้บ้างครับ

แล้วไฟล์ MKV นี่อ่านได้ไหมครับ เคยลองแต่ไฟล์ avi mp4 wmv น่ะครับ

แล้วพวกไฟล์ dvd เช่น VOB เนี่ย มันเลือก Subtitle ได้รึปล่าวครับ

รบกวนด้วยครับ [ปาดเหงื่อ] ลองมาหลายๆไฟล์ แล้ว ยังหาไฟล์ที่เล่นกับทีวีนี้แบบลงตัวทั้ง ภาพ Sub ขนาดไฟล์ ไม่ได้ซักที ไม่รู้ว่าจะโหลดไฟล์ประเภทไหนมาใช้ดีครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nkarn

• *
« ตอบกลับ #2551 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 12:49:55 pm »
ช่วยแนะนำหน่อยครับ กำลังจะซื้อพลาสม่าทีวี รุ่น 50นิ้ว ราคาไม่เกิน 3หมื่น ควรจะซื้อรุ่นไหนดีครับ
ที่สนใจตอนนี้มี LG 50PJ650,LG 50PW450, Samsung 51D450 รึถ้ามีรุ่นไหนที่น่าสนใจกว่าช่วยนะนำทีครับ
เออคือ ที่บ้านชอบดูทีวีนาน บางทีเปิด 8.00-24.00 แต่อาจมีปิดบ้าง ปกติจะเปิดดูครั้งละประมาณ 6-8ชม. เปิดติดต่อกันนะครับ
จอพลาสม่าจะมีปัญหามั๊ยครับ เห็นมีบอกว่าจอมันร้อน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #2552 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 01:20:01 pm »
5555+
ไม่มาช่วย หรือช่วยแล้วไม่หาย ไม่ดีขึ้นนี่ จะขอซัดเต็มข้อสักที เห็นคุยนักหนา LED ภาพสุดยอด
5500 ลองปรับตัวตาตัวเอง ว่าชอบแบบไหน หรือคำแนะนำจากรีวิวเวปนี้ก็ได้ครับ
 [ปลื่ม]
LG LCD LED อมเหลืองทุกตัวครับ อมมาก อมน้อยเท่านั้นเองครับ
1. ลดสีเขียว โดยเข้าโหมดปรับเอง
2. ค่าที่มีลักษณะเนี่ย W. . . . . . . .0. . . . . . . . .C ให้ปรับมาทาง C=Cool ครับ(W=Warm)

ท่านที่ใช้รุ่นนี้เข้ามาช่วยหน่อยครับ เพื่อนต้องการความช่วยเหลือครับ

ไม่มาช่วย หรือช่วยแล้วไม่หาย ไม่ดีขึ้นนี่ จะขอซัดเต็มข้อสักที เห็นคุยนักหนา LED ภาพสุดยอด

[ไม่พูด]

[ไม่พูด]

ซื้อ  42LE5500  มาหลายวันแล้ว แต่ปรับภาพยังไม่ค่อยเป็น

ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยนะคับ    เรื่องมีวิธีแก้ภาพอมเหลียงกับ วิธีเซ้ตค่า ต่างๆ พอประมาณ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

« ตอบกลับ #2553 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 03:22:08 pm »
พึ่งสอย 42 PT250 มาเมื่อวานนี้ สงสัยว่าเวลาที่ต่อกับเครื่องรับสัญญาณ IPM มันจะเป็นเหมือนมีเส้นวิ่งเป็นนาวตามยาวจากขอบบนลงขอบล่างระยะห่างแต่ละเส้นประมาณ  1 คืบ
ไหลวนไปเรื่อย ๆ ตอนแรกนึกว่าจอมีปัญหา แต่พอเปลี่ยนเป็นเครื่องเล่น DVD หรือเล่นผ่าน USB ก็ปกติดีครับ
มีท่านใดพอจะทราบบ้างครับว่าเป็นเพราะอะไร

เอ่อแล้วรุ่นนี้ต้องตั้งค่าอะไรบ้างครับ มือใหม่หัดใช้ PDP ครับเชื่อคุณ fmt เลยไปหาPDP มาใช้งาน  [คิคิ]
อยู่ที่ ซีอส (ผมเขียนภาษาอังกฤษไม่เป็นครับ ) แต่ผมชอบเรียกว่า ซีอิ้ว มากกว่าครับ  พูดง่ายๆ ทีวีของท่านไม่ได้เสียอะไรครับ
เป็นการส่งภาพ แบบนั้นมาเองครับ เบลอๆ แตกๆ และมีขอบๆ เป็นเรื่องปรกติ ของ IPM ครับ
ผมไม่แน่ใจว่า ท่านใช้กล่องรู่น สีำดำ หรือ ล่าสุด สีขาว แต่ระวัง เรื่องกล่องมีปัญหา หน่อยนะครับ ถ้าอยู่ในประกัน ก็รีบๆ เคลมเลยครับ
เรื่องการ ตั้งค่า PDP ซื้อมาก็ไม่มีอะไร ครับ ตั้งค่า ป้องกัน การ burn in ก่อนอันดับแรก ผมพิมพ์ อังกฤษไม่ค่อยถูกครับ
และ ที่เหลือ ก็คือ การเลือก ภาพ จะเอาแบบ สมเร็จรูปก็ได้หรือ ปรับเอง ก็ดี จะได้เก่งๆ ครับ
ในช่วงนี้ต้องปรับ ภาพบ่อยๆ ทุกๆ 20 นาที ครับ เพราะยังไม่เข้าที่ เข้าทาง จนกว่าจะพ้น RUN IN ครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

« ตอบกลับ #2554 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 03:26:05 pm »
ถ้าใช้ 42 LE5500 อ่านไฟล์หนังจาก USB เนี่ย จะอ่านไฟล์ประเภทไหนได้บ้างครับ

แล้วไฟล์ MKV นี่อ่านได้ไหมครับ เคยลองแต่ไฟล์ avi mp4 wmv น่ะครับ

แล้วพวกไฟล์ dvd เช่น VOB เนี่ย มันเลือก Subtitle ได้รึปล่าวครับ

รบกวนด้วยครับ [ปาดเหงื่อ] ลองมาหลายๆไฟล์ แล้ว ยังหาไฟล์ที่เล่นกับทีวีนี้แบบลงตัวทั้ง ภาพ Sub ขนาดไฟล์ ไม่ได้ซักที ไม่รู้ว่าจะโหลดไฟล์ประเภทไหนมาใช้ดีครับ

ขอบคุณครับ
ในคู่มือ ของทีวี มีเขียนไว้ชัดเจนครับ ว่า อ่านอะไรได้บ้าง
ถ้าต้องการเล่นไฟล์หนัง คงจะต้องเพิ่มงบ ในการซื้อ เครื่องเล่น HD Player มาไว้ใช้งานซัก 1 ตัว ดีกว่าครับ
เพราะ ถ้าวันไหน ทีีีวี ทำได้หมดทุกอย่าง ผ่านทาง USB คงจะต้องปิดโรงงาน เครื่องเล่น HD กันแน่เลยครับ
USB ของทีวีออกแบบ มาสำหรับ อ่านไฟล์ บางชนิดได้เล็กๆ น้อยๆ ครับ ไม่ใช่ เพื่อการใช้งานอ่านไฟล์ได้ทุกประเภท ครับ

ออฟไลน์ ekalak

• *
« ตอบกลับ #2555 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 03:47:25 pm »
ในที่สุดก็ไปจัดมาจนได้ครับ หาข้อมูลและตระเวณดูอยู่หลายวันและหลายรุ่นด้วยกัน สุดท้ายไปจบที่ 32LE7500 ครับ เพิ่งต่อเสร็จ ดู HD Box, UBC และ DVD ครับ สิ้นสุดการเดินทางซะที โดยรวมถือว่าถูกใจมากครับ แต่เสียตรงที่จอมันสะท้อนแสงมากไปหน่อย ไปจัดมาจากร้านดังย่านเกษตร บริการดีจริงๆครับ เค้าเอา SS C630 มาเปิดเทียบให้ด้วยครับ ตัว SS ดูจะสะท้อนแสงน้อยกว่าแต่ ใจมันอยากได้ LED มากกว่าเลยจัดมาครับ หลังปรับลดสีเหลืองแล้วแจ่มมากครับ ลองเล่น Facebook, Picasa เล่นได้ Login ได้ไม่มีปัญหา แต่ Twitter มัน Login ไม่สำเร็จแฮะ แต่ก็ไม่เป็นไร สรุปว่า Feature อื่นๆที่มากับ Net มันดีมากๆครับ

อ้อสงสัยว่าพอดี HD Box มันมี 1080p 24FPS ครับลองเปิดแล้ว ภาพมันสวยจริงๆครับ แต่มันดูหลอกๆตาเหมือนกันครับ แต่ถ้าปิด feature นี้ความคมชัดมันลดลงพอสมควรครับ (แต่ก็ยังชัดสุดๆ) สรุปอีกครั้งว่าประทับใจมากครับ  [ปลื่ม]  [ปลื่ม]  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2011, 03:51:34 pm โดย ekalak »