ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4406067 ครั้ง)

ออฟไลน์ dadkawhom

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5220 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 01:13:42 pm »
สอบถามหน่อยสิครับ ผมเพิ่งซื้อ 47LB670T มาครับ แต่ไม่สามารถอัพเดต firmware ได้อะครับ (ที่มากับเครื่อง 3.00.83)

พอดีเพื่อนซื้อมาก่อนหน้าสามารถ update เป็น 3.12.xx อะครับ

พี่ๆเพื่อนๆ ใครใช้รุ่นนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าเป็นปัญหาที่อะไรอะครับ

ขอบคุณครับ
ผมก็ยังอัพเดตไม่ได้ โทรถาม lg แล้วบอกว่า firmware มีปัญหา
ให้รอประมาณปลายเดือนนี้ครับ

ออฟไลน์ bird22233

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5221 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 01:48:50 pm »
ผม ถอยมาสามวันก่อนนี้เอง55lb670t ราคา40900บาท นิยมพานิชเชียงใหม่  มาดูราคาในเว็บราคาถูกกว่า เข้าเน็ตก็ช้ามากๆ(ที่บ้านใช้กล่องแอนดรอยจะเร็วกว่า) ผมสมัครประกันlgพริวิลเลจแล้ว
 เครื่องรุ่นนี้ข้างหลังเครื่อง ไม่มีรูระบายอากาศเลย นอกจากช่องลำโพง นิดเดียว ไม่รู้ว่านานๆไปจะมีผลเสียมั้ยมีเสียวๆเล็กๆ
 ผมสมัครประกันlgพริวิลเลจ ทำยังไงครับ ใช่ลงทะเบียนประกันผ่านเว็ปของ LG หรือเปล่าครับ
  028785757โทรตามเบอร์นี้เลยครับ แล้วทำตามที่เข้าบอก ง่ายๆแป็บเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2014, 01:50:14 pm โดย bird22233 »

ออฟไลน์ oton

• *
« ตอบกลับ #5222 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 02:49:42 pm »
สนใจ LG 42LB470T ใครมีราคาเร้าใจ ขอพิกัด และ บอกราคาหน่อยนะคัรบ

ออฟไลน์ Gappster

• *
« ตอบกลับ #5223 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 06:17:43 pm »
LG 32LN571B ตอนนี้ยังน่าใช้อยู่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ myhome

• *
« ตอบกลับ #5224 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 04:17:55 pm »
สอบถามหน่อยสิครับ ผมเพิ่งซื้อ 47LB670T มาครับ แต่ไม่สามารถอัพเดต firmware ได้อะครับ (ที่มากับเครื่อง 3.00.83)

พอดีเพื่อนซื้อมาก่อนหน้าสามารถ update เป็น 3.12.xx อะครับ

พี่ๆเพื่อนๆ ใครใช้รุ่นนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าเป็นปัญหาที่อะไรอะครับ

ขอบคุณครับ
ผมก็ยังอัพเดตไม่ได้ โทรถาม lg แล้วบอกว่า firmware มีปัญหา
ให้รอประมาณปลายเดือนนี้ครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ romanista1

• *
« ตอบกลับ #5225 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 09:38:45 am »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ คือ 42lb670t อับ Version_03.23.03 (คือผมเอาของ 55lb670t มาอัพไม่รู้มันใช้ได้เหมือกันไหม) แล้วภาพมันแตก คุณภาพของภาพแย่ลงกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด  [ร้องไห้] แก้ไขยังไงครับ หรือต้องกลับไปใช้เวอร์ชั่นเดิม (โหลดที่ไหนเนี่ย)

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5226 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 04:24:30 pm »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ คือ 42lb670t อับ Version_03.23.03 (คือผมเอาของ 55lb670t มาอัพไม่รู้มันใช้ได้เหมือกันไหม) แล้วภาพมันแตก คุณภาพของภาพแย่ลงกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด  [ร้องไห้] แก้ไขยังไงครับ หรือต้องกลับไปใช้เวอร์ชั่นเดิม (โหลดที่ไหนเนี่ย)
เครื่องผมปกติครับ ส่วนวิธีกลับเป็นเวอร์ชั่นก่อนหน้า เท่าที่อ่านมายังไม่มีนะครับ
ยังไงรอปลายเดือน น่าจะมี FW ตัวใหม่ออกมาครับ  [กระโดด]

ออฟไลน์ cheangchun

• *
« ตอบกลับ #5227 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 08:01:41 pm »
  ใช้ 42LB670T  ครับ ไมไม่มีแป้นพิมพ์ภาษาไทยอ่ะครับ  เวลาดู YOUTUBE จะดูของไทยไม่ได้เลย ต้องกดผ่านมือถือเอา   [ปาดเหงื่อ]

มันต้องเปิดฟังก์ชั่นที่ไหนป่าวครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ    [รัก]

อีกเรื่อง ไมมุมจอมันมีเงาดำๆ ทั้ง 4 มุม อย่างงี้เขาเรียกว่าแสงรั่วป่ะครับ
   [ร้องไห้]

ออฟไลน์ inin

• *
« ตอบกลับ #5228 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 09:52:37 pm »
  ใช้ 42LB670T  ครับ ไมไม่มีแป้นพิมพ์ภาษาไทยอ่ะครับ  เวลาดู YOUTUBE จะดูของไทยไม่ได้เลย ต้องกดผ่านมือถือเอา   [ปาดเหงื่อ]

มันต้องเปิดฟังก์ชั่นที่ไหนป่าวครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ    [รัก]

อีกเรื่อง ไมมุมจอมันมีเงาดำๆ ทั้ง 4 มุม อย่างงี้เขาเรียกว่าแสงรั่วป่ะครับ
   [ร้องไห้]

ได้ตั้งค่าเครื่องเป็นภาษาไทยรึป่าวครับ ของผมปกตินะ ถ้าแสงรั่วมันต้องเป็นเงาขาวๆไม่ใช่หรอครับ ผมมีอาการเป็นเส้นๆเงาสีขาวๆ ใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ ปกติรึป่าว เส้นมันจะขึ้นในบางแอปที่เปิด เช่น lg store ก็จะขึ้นครับ

ออฟไลน์ molmathe

• *
« ตอบกลับ #5229 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 11:43:17 pm »
สอบถามหน่อยสิครับ พอดีเป็นมือใหม่จริงๆ จะซื้อทีวีเครื่องแรกในชีวิต ราคาไม่เกิน 16k อยากจะมีทีวีไว้ดูหนังชิวๆอยู่บ้านสักเครื่อง(ต่อจากคอม) คือไว้แค่ดูหนัง กับทีวีธรรมดา ไม่เน้น 3D
เล็ง LG 42" รุ่น 42LB551T นี้ไว้อยู่ ผมยังเป็นนักศึกษา งบมีน้อย ดูมาหลายเว็บราคากำลังดี  ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่ารุ่นนี้ดีไหม? น่าจะสิ้นเดือนถึงจะได้ซื้ออะครับ?

ขอคำแนะนำด้วยครับ.. หรือถ้ามีร้านไหน แนะนำก็ฝากด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2014, 11:50:41 pm โดย molmathe »

ออฟไลน์ romanista1

• *
« ตอบกลับ #5230 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 09:53:08 am »
เครื่องผมปกติครับ ส่วนวิธีกลับเป็นเวอร์ชั่นก่อนหน้า เท่าที่อ่านมายังไม่มีนะครับ
ยังไงรอปลายเดือน น่าจะมี FW ตัวใหม่ออกมาครับ  [กระโดด]
ใช้รุ่นเดียวกับผมใช่ไหมครับ แล้วอัพฯผ่านusbเหมือนกันใช่ไหมครับ  คือก่อนอัพฯ ผมดูรายการทีวีผ่านpsi ก็ชัดดีในระดับหนึ่งโดยเฉพาะช่อง pbs/ช่อง7/ช่อง5 เป็นเงาเลย พออัพฯเสร็จภาพมันไม่ชัดเหมือนเดิม เซ็งเลยกะว่าจะดูบอลโลกชัดๆหน่อย (รู้งี้ไม่อัพฯดีฝ่า)

ออฟไลน์ nui212

• *
« ตอบกลับ #5231 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 11:35:42 am »
LG 50L650t มองไม่เห็น ext hd แก้ยังไงครับ โหลดหนัง 2d 3d เต็มเลย ลืมบอกเป็น NFTS ครับ หรือว่ามันไม่supprot แนะนำด้วยครับ

แก้ได้รึยังครับ ถ้าได้ช่วยบอกต่อหน่อยนะครับ  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ tana240

• *
« ตอบกลับ #5232 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 01:51:32 pm »
ใช้ 47la4700 อยู่เวลาดูบอล หรือหนังที่เคลื่อนไหวไว จะเห็นภาพเลื่อมๆ เห็นแสงที่จอ มันปกติไหมคับ

ออฟไลน์ tana240

• *
« ตอบกลับ #5233 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 02:18:07 pm »
In plugเยอะคือยังไงคับ

ออฟไลน์ meand169

• *
« ตอบกลับ #5234 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 08:41:40 pm »
คือนตอนนี้ ใช้ lg lw5700 จอ42 ครับ ใช้มาสองปีกว่า อยู่ๆ เครื่องบูทช้ามากครับ แล้วดูทีวีทางเสาหนวดกุ้งไม่ได้
 พอลองต่อช่อง hdmi จากคอม ก็ขึ้น no signal  [ร้องไห้]
ลองอัพเดทแบบใช้แฟรชไดเสียบก็ ค้างที่ตรง 0 % ตลอดเลยครับ
แล้วพอดีลองสังเกตุด้านหลังเครื่องมีเสียง ติกๆ ติกๆ

อาการแบบนี้เครื่องเป็นอะไรครับ แล้วlg นี่ต้องส่งซ่อมที่ไหนได้บ้างครับ ซื้อจากpowerbuy

ออฟไลน์ dadkawhom

• *
« ตอบกลับ #5235 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 07:38:13 am »
LG 50L650t มองไม่เห็น ext hd แก้ยังไงครับ โหลดหนัง 2d 3d เต็มเลย ลืมบอกเป็น NFTS ครับ หรือว่ามันไม่supprot แนะนำด้วยครับ

แก้ได้รึยังครับ ถ้าได้ช่วยบอกต่อหน่อยนะครับ  [ปาดเหงื่อ]
ของผมตอนเสียบครั้งแรกก็ไม่เห็นครับ (เหมือนเสียบไม่สุด)
ลองถอดเสียบใหม่ให้แน่นๆ ก็เห็นครับ

ออฟไลน์ tuzzon123

• *
« ตอบกลับ #5236 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 11:35:25 am »
สอบถามหน่อยสิครับ พอดีเป็นมือใหม่จริงๆ จะซื้อทีวีเครื่องแรกในชีวิต ราคาไม่เกิน 16k อยากจะมีทีวีไว้ดูหนังชิวๆอยู่บ้านสักเครื่อง(ต่อจากคอม) คือไว้แค่ดูหนัง กับทีวีธรรมดา ไม่เน้น 3D
เล็ง LG 42" รุ่น 42LB551T นี้ไว้อยู่ ผมยังเป็นนักศึกษา งบมีน้อย ดูมาหลายเว็บราคากำลังดี  ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่ารุ่นนี้ดีไหม? น่าจะสิ้นเดือนถึงจะได้ซื้ออะครับ?

ขอคำแนะนำด้วยครับ.. หรือถ้ามีร้านไหน แนะนำก็ฝากด้วยนะครับ

ตอนแรกผมก็จะสอยรุ่นนี้ครับ แต่รู้สึกว่าจะไม่อ่านไฟล์ full hd จาก usbอะครับ  ผมเลยสอยรุ่น 42lb561t มาเสป๊คคล้ายๆกัน แต่อ่านfull hd ได้ ดีกว่าครับ ซื้อมา 16650 คิดว่าช่วงนี้ยังลดราคาอยู่ครับ

ออฟไลน์ thanyapun

• *
« ตอบกลับ #5237 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 12:35:33 pm »
รบกวนขอวิธีกดเช็คชม. การใช้งาน 42lb670 หน่อยครับ

อีกเรื่องครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวานลองเทสหนัง 3D เล่นไฟล์ผ่าน เอ็กเทอร์นอลฮาร์ดดิส เสียบเข้าLEDโดยตรงเลย ลื่นไหลดีครับ ไม่มีสะดุด
อยากทราบว่าถ้าผมจะซื้อHD-Player มาต่อเพื่อดูหนังระบบ ภาพและเสียงจะทำได้ดีกว่า เสียบเข้า LED โดยตรงเลยหรือเปล่าครับ