ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386059 ครั้ง)

ออฟไลน์ Madanial

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 03:18:21 pm »
ข้อยใช้แต่ของถูกๆ เอาราคาเข้าว่า

มี LF15 32" กับ LH20R 19" ขอให้มันอยู่ไปนานๆน้า  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ KPpet

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 08:22:17 pm »
หวัดดีครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ถอยมาและครับ 42LH50  ราคา 37,000  แน่ะ [ร้องไห้]  เจอบอร์ดนี้ช้าไป [เศร้า]  แต่ไม่เป็นไรฮ่ะ อย่างน้อยก็ถูกสุดในจังหวัดผม(กำแพงเพชรมีตัวแทนร้านเดียว) ลองมา 2-3 วันมีข้อสงสัยอ่ะคับ
   1.ดูจาน TRUE  โดยเสียบสาย AV ไม่ค่อยแจ่ม พอดีเห็นว่าหลังเครื่องรับจาน TRUE มีพอร์ท  RS232  เหมือนที่หลังทีวีเลย มันเป็นพอร์ทต่อสัญญาณ ภาพ - เสียงหรือปล่าวครับ แล้วถ้าใช่คุณภาพของภาพ-เสียงจะดีกว่า AV เยอะไหมครับ
    2.เพื่อนบอกว่าถ้าต่อจานดำ (ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเป็นยังไง) ภาพจะคมชัดกว่าจาน True เพราะสัญญาณแรงกว่า เป็นเรื่องจริงหรือปล่าวคับ
    3. ดู DVD (รุ่นเก่า) ผ่าน AV ไม่ค่อยชัด เลยจะลองต่อ DVD COMPONENT (ไม่แน่ใจสะกดถูกป่าว) แต่แถวบ้านไม่มีสายขาย ช่างแถวบ้านบอกว่า ให้เอาสาย AV อีกชุดมาต่อในพอร์ท DVD COMPONENT ได้เลย  ก็เลยลอง ปรากฎว่าภาพที่ออกมา ขาดสีแดง (โดยมีสีเขียว กะน้ำเงิน) ซึ่งความคมชัดก็ไม่ต่างกะพอร์ท AV เลย   มันเป็นเพราะใช้สายผิดประเภทหรือปล่าวครับ  ถ้าหากว่าถอยสาย มาชุดใหม่ ความคมชัดจะต่างกับสาย AV เยอะไหมครับ  
    4.มีวันนึง ผมลองเอาPC ไปต่อเข้าLCD โดยพอร์ท RGB ดูหนัง .MKV  มันชัดดีแฮะ ไม่รู้ถ้า DVD ต่อสาย DVD COMPONENT จะชัดเท่านี้ไหม และถ้าหาการ์ดจอที่มี HDMI จะชัดกว่านี้มากไหม
ปล. ยังไงขอรบกวนผู้รู้ด้วยนะครับผมมือใหม่มากๆ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 01:24:27 pm โดย KPpet »

ออฟไลน์ sukit_tk

• LCD TV member
  • **
ท่านใดใช้ lg ซีรีย์ lh70 บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:42:40 am »
ผมซื้อ lg 42lh70 มาร่วม 2 เดือนกว่าแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็มีความวิตกกังวลอยู่ หลังจากเข้ามาดูในเวป เห็นหลายคนซื้อซีรีย์ นี้ไปแล้วเกิดปัญหากันขึ้น ซึ่งอายุการใช้งานมันตั้ง 60,000 ชม. (ประมาณ 20 ปี) แต่กลับใช้กัน 2-3 เดือนก็โพสต์ ปัญหากันแล้ว เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ใช้ยี่ห้อนี้ ซีรีย์นี้กันว่า ยังใช้งานกันดีอยู่หรือเปล่า กะว่าถ้าปัญหามันมาก ก็จะขาย แล้วเปลี่ยนไปใช้ sony แทน

ออฟไลน์ bt4998

• *
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 01:33:55 pm »
   ถอยมาได้3เดือนแล้ว พลาสมา42 PQ30R  มีความสูขกันทั้งบ้านเพราะว่าชอบดูทีวีมาก(เครื่องก่อนใช้พานา29นิ้ว100เฮิรต์อยู่แต่ไม่ค่อยชอบโทนสี)  การใช้งานดูทีวีซะ90% dvdกับเพลง10%  รับทีวีจากกล่องจานดำแล้วต่อเข้าdvdฟิลลิปแล้วออกมาทางhdmi. ให้ภาพชัดเจน สีสันถูกใจมาก ( แต่ถ้าเข้าavภาพจะด้อยลงพอสมควร) เท่าที่ใช้มาช่องไหนดูแช่นานๆๆเวลาเปลี่ยนช่องก็จะมีเงาค้างอยู่  ตอนแรกตกใจเหมือนกันนะ แต่ดูสักครู่ก็เป็นปกติ ตอนนี้เราเข้าใจการใช้มากขึ้นก้เลยเเฮ๊ปปี้กันถ้วนหน้าครับ อ้อ มีปัญหาอีกอย่างคือจะแย่งช่องกันดูนี่ละคร  from  TERD

ออฟไลน์ Pol

• *
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:13:35 pm »
ตอนนี้ราคา LG 42LH50YR เท่าไหร่คับ
ผมได้ราคามา 30,500 นี่แพงมะคับ  แต่ลืมถามนะว่าแถวอะไรบ้างอ่ะคับ
ปกติประกันกี่เดือนคับ เห็นบางร้านลง 2 ปี ร้านนี้ถามมาประกัน 1 ปี 4 เดือนคับ

ไงอาทิตนี้จะเป็นสมาชิกใหม่ LG ด้วยคนนะคับ

ออฟไลน์ pakinai

• *
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 01:05:57 am »
ใครมีงบเท่าผม 25,000 (+/- 1,000) เอารุ่นพวกนี้ดีกว่าครับ    [yes] สอบถามร้านดีๆแถวๆนี้มาแล้ว   [ไม่พูด]

LG 42LF20FR   ก็อยากล่าย  จอหย่ายๆ     [คุก]
LG 37LH50      ก็อยากล่าย Spec สูงๆ      [โย่ว]
LG 37LH70      ก็อยากล่าย ฟังค์ชั่นใหม่ๆ  [มากมาย]

[นอน] เพราะช่วงกลางๆเดือนสอบเสร็จจะสอย PS3 ครับ เงินเลยเหลือแค่พอจะซื้อรุ่นพวกนี้ จะ ซัมซุง ก็ม่ายหว่าย     [แทง]

ออฟไลน์ noomnoyza

• *
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 03:55:40 am »
รบกวนหน่อยนะครับ
ไม่ทราบว่า LG 32" 32PC5RV รุ่นนี้ยังมีขายอยู่ไหมราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่หรอครับ
พอดีอยากได้โทรทัศน์มาไว้ดูฟรีทีวีกับดูดีวีดีซักเครื่อง(ชอบขนาด32"อ่ะครับ)
เห็นหลายท่านบอกว่าถ้าจะเน้นดูฟรีทีวีพลาสม่าจะให้ภาพที่ดีกว่าผมเลยสนใจรุ่นนี้

ช่วยแนะนำทีครับผม

[ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 03:59:10 am โดย noomnoyza »

• *
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:19:47 am »
เงียบเหงาจัง  [ร้องไห้]หรือว่าหันไปใช้ซัมซุงหมดแล้ว [โขก]

ออฟไลน์ BIGBANG

• *
    • MSN Messenger - sabaydee_m@hotmail.com
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 08:32:43 am »
เงียบเหงาจัง  [ร้องไห้]หรือว่าหันไปใช้ซัมซุงหมดแล้ว [โขก]
[เขย่า] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Mr. Smooth

• *
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 02:22:00 pm »
เพิ่งไปโดน 32LF20 จากร้านเฮียแสงมาเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาครับ เลยมารายงานตัวซะหน่อย [รัก]

• *
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:22:49 pm »
 มีใครใช้ LG 42LF20FR  มั่งคับ ใช้ได้ดีพอๆกับ LH70YR ไหมคับ และมี Inteligent sensor ไหมคับ กะลังจะตัดสินใจ 3 ตัวนี้
LG 42LF20FR   ก็อยากล่าย  จอหย่ายๆ     
LG 37LH50      ก็อยากล่าย Spec สูงๆ     
LG 37LH70      ก็อยากล่าย ฟังค์ชั่นใหม่ๆ 
   [มากมาย]

ออฟไลน์ KPpet

• *
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 07:37:01 am »
 [ร้องไห้] ไม่มีคนตอบเลยแฮะ........แล้วจะดำเนินชีวิต(การดูทีวี)ต่อไปอย่างไร.....เมื่อไม่มีเธอ(มาตอบ)

ออฟไลน์ looky

• *
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:29:12 pm »
ขอสมัครเข้าสมาชิก LG  [เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:30:41 pm »
[ร้องไห้] ไม่มีคนตอบเลยแฮะ........แล้วจะดำเนินชีวิต(การดูทีวี)ต่อไปอย่างไร.....เมื่อไม่มีเธอ(มาตอบ)
คุณมีงบเท่าไรครับ

• *
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:44:27 pm »
ผมใช้รุ่น 42lh50 ต่อจานดาวเทียมผ่านสายเอวี ก็ชัดระดับหนึ่งครับ แต่สู้ดู 29 นิ้วเครื่องเดิมไม่ได้ครับ
แต่ไม่เป็นไรเอาไว้สำหรับดูดีวีดีผ่านสายDVD COMPONENT ชัดมากครับ ภาพสวยไม่กระตุกครับ ดูเรื่องออสเตรเลีย รูปวิว การขี่ม้า การโจมีของเครื่องบินรบ
ภาพสมจริงมากครับ แต่กว่าจะได้ภาพที่สวยเราต้องปรับความเข้ม สี ความสะสว่างเองตามที่เราชอบครับเพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน และค่าที่โรงงานตั้งมาจะเป็นค่ากลางๆ ครับ เวลาดูไม่เต็มจอเราสามารถใช้วิธีการซูมจะได้ภาพเต็มและคนไม่อ้วนครับ
ส่วนระบบเสียงจะฟังผ่านชุดโฮมครับ

• *
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:48:38 pm »
เราสามารถตรวจสอบชั่วโมงการใช้งานของ lcd ได้ครับ
LG
กด Menu บนตัว TV กับ Remote พร้อมกันค้างไว้ 5 วินาที

แล้วดูที่ค่า UTT ถ้าขึ้นแบบนี้ค่า UTT อยู่ที่ 1045 แสดงว่าเปิดใช้มาแล้ว 1,045 ชั่วโมง ตัวโชว์แน่นอน

อย่างงี้ค่า UTT 72 พอทนไหมก็ยังผ่านการใช้งานมาแล้ว 72 ช้่วโมง

อย่างงี้แสดงว่าใหม่จริงยังไม่เคยใช้งานค่า UTT อยู่ที่ 0

ของผมใช้มาแล้ว 3 วัน อยู่ที่ 23 ครับ

ออฟไลน์ wiiii

• *
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 12:41:54 am »
วันนี้ซื้อ   LG 32LF20FR  มาครับ   มันเปนยังไงบ้างครับตัวนี้ ซื้อมา 19990 เองครับ  จะเอามาไว้ต่อ HDMI เข้ากับการ์ดจอ ATI น่ะครับ

มีอะไรติชมไม๊ครับตัวนี้ แนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BIGBANG

• *
    • MSN Messenger - sabaydee_m@hotmail.com
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 11:36:41 am »
วันนี้ซื้อ   LG 32LF20FR  มาครับ   มันเปนยังไงบ้างครับตัวนี้ ซื้อมา 19990 เองครับ  จะเอามาไว้ต่อ HDMI เข้ากับการ์ดจอ ATI น่ะครับ

มีอะไรติชมไม๊ครับตัวนี้ แนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ
ต่อแล้วมาบอกกันบ้างเด้อว่าแจ่มมั้ย [เหม่อ]