ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4400770 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanapart

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3024 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 06:21:20 am »
ขอบคุณครับที่ตอบ ผมได้ทดสอบแล้ว avi ได้ mp4 เ่ล่นไม่ได้ึครับ งง เหมือนกัน Divx ยังไม่ได้ลอง ว่าแต่พี่อยู่ชลบุรีเองเหรอครับ ผมอยู่แค่นี้เองหลัง JJ
เพิ่งได้ทีวีมาเมื่อวันอาทิตย์ พ่อเป็นคนไปซื้อ ที่ bigC ตอนแรกคิดว่าคงจะซื้อถูก ไม่คิดจะซื้อ LCD TV เลย เลยไม่ได้ไปครับ เสียดายมาก แต่ก็ทำใจและซื้อมาแล้ว
ก็พยายามศึกษามันอยู่ ตอนนี้ก็อยากจะหาพวกหนัง full HD มาลองเทส แต่โหลดมาแล้วเล่นไม่ได้ครับ เป้น นามสกุล mp4  mkv อ่ะครับ แก้ปัญหายังไง หาหนัง full HD ได้จากที่ไหน โหลด หรือ ซื้อ หรือ ..... จากไหนได้บ้างครับ 

ขอถามอีกอย่าง แล้ว DTV นี่พี่ติดต่อร้านแถวไหนครับ ในชลบุรี
เล่นได้ DivX, avi, mp4 ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่ Bit rate ด้วยครับ ต้องค่อย ๆ เรียนรู้เอาหน่อยครับท่าน

จาน DTV ชัดครับ ผมใช้อยู่ครับ

[กระดึบ]

อยากทราบ 42LK410 เล่นไฟล์หนัง นามสกุลไรได้บ้างครับ
spec ของมันเห็นเขียนไว้ว่า full HD 1080P
ลองโหลด แบบ 1080P มา 2 ไฟล์ อันแรก mkv เล่นไม่ได้  อันสอง mp4 เ่ล่นไม่ได้
อยากทราบว่าไฟล์นามสกุลไรเล่นได้บ้างครับ แล้วมีวิธีทำให้ เล่นไฟล์ mkv และ mp4 ได้บ้าง
เครียดมากเลยครับ ยังไม่ได้ดูหนังสักกะเรื่อง รอเวลาติดจานครับ ตอนนี้เล็ง dtv อยุ่
ไม่สามารถมี จานดาวเทียม โอเค แนะนำบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3025 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:31:40 am »
ช่วยฟันธงให้ทีครับระหว่าง Pana 50X30 กับ LG 50PT350 จะซื้อแล้วครับ

ผมชอบ บอดี้ แหละ อื่นๆ ของ LG
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

« ตอบกลับ #3026 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:42:50 am »
มีด้วยหรอท่าน ข้าวมันไก่ ตะวันออก  [งง] [คิคิ]
ผมชวนมาโลตัสชล ท่านก็ไม่ยอมมา มาครับท่าน เดี๋ยวพาไปกินข้าวมันไก่ตะวันออก ซู๊ดดดดอร่อยมากครับ

[โย่ว]

มีใครพบเห็น le5500 บ้างครับกำลังหา 32นิ้วอยู่
ไม่มีทีวีดูนานแล้ว ใครรู้ที่ไหนยังมีอยู่ช่วยแนะนำที
ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ Exodist

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3027 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:50:10 am »
ผมว่าให้ง่ายกว่า ไม่ปวดหมอง คงต้องลงทุนซื้อ Player มาต่อแล้วก็สบายแล้วครับ
เท่าที่เห็น player เดี๋ยวนี้ รองรับทุกไฟล์ที่ท่านโหลดแน่ๆ เห็นว่า เน้น mkv / mp4
ถ้าต้องไปดู bitrate ละเอียดลึกๆ คงต้องมานั่ง แปลงอีก ถ้าไม่ชำนาญเดี๋ยวจะเซ็ง (หรือว่าอยากลอง ก็เป็นความรู้อีกทางนึง)
ศึกษาดูครับ ฮิๆๆ

ขอบคุณครับที่ตอบ ผมได้ทดสอบแล้ว avi ได้ mp4 เ่ล่นไม่ได้ึครับ งง เหมือนกัน Divx ยังไม่ได้ลอง ว่าแต่พี่อยู่ชลบุรีเองเหรอครับ ผมอยู่แค่นี้เองหลัง JJ
เพิ่งได้ทีวีมาเมื่อวันอาทิตย์ พ่อเป็นคนไปซื้อ ที่ bigC ตอนแรกคิดว่าคงจะซื้อถูก ไม่คิดจะซื้อ LCD TV เลย เลยไม่ได้ไปครับ เสียดายมาก แต่ก็ทำใจและซื้อมาแล้ว
ก็พยายามศึกษามันอยู่ ตอนนี้ก็อยากจะหาพวกหนัง full HD มาลองเทส แต่โหลดมาแล้วเล่นไม่ได้ครับ เป้น นามสกุล mp4  mkv อ่ะครับ แก้ปัญหายังไง หาหนัง full HD ได้จากที่ไหน โหลด หรือ ซื้อ หรือ ..... จากไหนได้บ้างครับ  

ขอถามอีกอย่าง แล้ว DTV นี่พี่ติดต่อร้านแถวไหนครับ ในชลบุรี
เล่นได้ DivX, avi, mp4 ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่ Bit rate ด้วยครับ ต้องค่อย ๆ เรียนรู้เอาหน่อยครับท่าน

[กระดึบ]

อยากทราบ 42LK410 เล่นไฟล์หนัง นามสกุลไรได้บ้างครับ
spec ของมันเห็นเขียนไว้ว่า full HD 1080P
ลองโหลด แบบ 1080P มา 2 ไฟล์ อันแรก mkv เล่นไม่ได้  อันสอง mp4 เ่ล่นไม่ได้
อยากทราบว่าไฟล์นามสกุลไรเล่นได้บ้างครับ แล้วมีวิธีทำให้ เล่นไฟล์ mkv และ mp4 ได้บ้าง
เครียดมากเลยครับ ยังไม่ได้ดูหนังสักกะเรื่อง รอเวลาติดจานครับ ตอนนี้เล็ง dtv อยุ่
ไม่สามารถมี จานดาวเทียม โอเค แนะนำบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 09:36:32 am โดย Exodist »

ออฟไลน์ vqvq

• *
« ตอบกลับ #3028 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:13:53 am »
รบกวนหน่อยครับ
  pdp ผมใช้มาสักระยะแล้ว  ลองเอาไฟล์ breakin เปิดทุกวันๆละเกือบชม. ตอนก่อนนอน เพิ่งสักเกตุว่า
จอผม เวลาแสดงสี เทา เทาอ่อน และเขียวเข้ม   จะเกิด นอย์ส ระยิบๆๆ ส่วนสีอื่นไม่มี  อยากสอบถามว่าปกติหรือไม่ครับ เพราะเวลาดูหนังบางเรื่อง mkv หรือดูทีวี
จากดาวเทียมจะเห็นนอย์ส ระยิบๆ     แต่แปลกตรงที่ว่าถ้าเล่นจาก บลูเรย์ จะไม่เห็น    มันผิดปกติหรือไม่ครับ  แต่ถ้าเล่นไฟล์ภาพ สีที่บอก จะเห็นนอย์สชัดเจนครับ
 ??? ???

ออฟไลน์ GOrnza

• *
« ตอบกลับ #3029 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 12:51:52 pm »
พี่ครับขอเก็บขอมูลอีกรอบก่อนจะซื้อ  [รัก]

ระหว่าง PJ650 (ตัวเก่า) กับ  PT350 ตัวใหม่ในตอนนี้

ตัวไหนสะท้อนน้อย หรือ มาก ยังไงช่วยแนะ นำที่ครับ

กลัวว่างแล้วสะท้องกับหลานไฟมาก ๆ เลย

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3030 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:06:48 pm »
ตามท่าน Exodist แหละท่าน จัด HDP สักตัว ไม่เกิน 4k เล่นได้ทุกไฟล์ ไม่ต้องเสียเวลาแปลง

จาน DTV ผม PM เบอร์ร้านคุณเอ้ไปให้แล้วครับ อยู่แถวเมืองใหม่ครับ

[เขย่า]

ผมว่าให้ง่ายกว่า ไม่ปวดหมอง คงต้องลงทุนซื้อ Player มาต่อแล้วก็สบายแล้วครับ
เท่าที่เห็น player เดี๋ยวนี้ รองรับทุกไฟล์ที่ท่านโหลดแน่ๆ เห็นว่า เน้น mkv / mp4
ถ้าต้องไปดู bitrate ละเอียดลึกๆ คงต้องมานั่ง แปลงอีก ถ้าไม่ชำนาญเดี๋ยวจะเซ็ง (หรือว่าอยากลอง ก็เป็นความรู้อีกทางนึง)
ศึกษาดูครับ ฮิๆๆ

ก็พยายามศึกษามันอยู่ ตอนนี้ก็อยากจะหาพวกหนัง full HD มาลองเทส แต่โหลดมาแล้วเล่นไม่ได้ครับ เป้น นามสกุล mp4  mkv อ่ะครับ แก้ปัญหายังไง หาหนัง full HD ได้จากที่ไหน โหลด หรือ ซื้อ หรือ ..... จากไหนได้บ้างครับ  

[กระดึบ]

ออฟไลน์ linkinpipe

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3031 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:28:30 pm »
lcd Sony BX400 vs plasma LG PT350 เลือกอะไรดี
พอดีว่ามีคนรู้จักจะขายตัวแรกมือแรกให้หมื่น3 ตัว2มือก็เป็นพลาสม่ามาแรงมือ1ก็หมื่น4นะครับ 2 ตัวนี้จะเลือกตัวไหนดี ต่างกันแค่นี้นะครับในราคา 40FullHDและ42นิ้ว เน้นมาดูหนังอย่างเดียวเลยครับ ตัวแรกยังมีประกันครับถึงต้นปีหน้า เป็นคุณ คุณจะเอาตัวไหน มันดีแย่คนละทาง ถ้าผมเน้นดูหนังดีวีดี ไฮเดฟ ใช้กับHFplayer มาใช้ในหอพักครับ ลองเสนอมานะครับ อยากรู้โดยรวม เพราะผมต้องซื้อก่อนวันเสาร์ ยังไงชีแนะทีครับ เพราะไม่มีทีวีดูแ้ล้ว รอดูบอล อิอิ

ออฟไลน์ Kankasem

« ตอบกลับ #3032 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 05:44:44 pm »
ถอยมาก้อกด Avatar ก่อนเลยครับ รวมเป็น1ในสมาชิกเอลจีอีกครั้ง อิอิ ซื้อจากร้านไม่ดังครับ ร้านดังขายแพงเลิกซื้อ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3033 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 07:47:30 pm »
PT350 ตามการใช้งานที่ขีดเส้นไว้ให้น่ะครับ

[โย่ว]

lcd Sony BX400 vs plasma LG PT350 เลือกอะไรดี
พอดีว่ามีคนรู้จักจะขายตัวแรกมือแรกให้หมื่น3 ตัว2มือก็เป็นพลาสม่ามาแรงมือ1ก็หมื่น4นะครับ 2 ตัวนี้จะเลือกตัวไหนดี ต่างกันแค่นี้นะครับในราคา 40FullHDและ42นิ้ว เน้นมาดูหนังอย่างเดียวเลยครับ ตัวแรกยังมีประกันครับถึงต้นปีหน้า เป็นคุณ คุณจะเอาตัวไหน มันดีแย่คนละทาง ถ้าผมเน้นดูหนังดีวีดี ไฮเดฟ ใช้กับHFplayer มาใช้ในหอพักครับ ลองเสนอมานะครับ อยากรู้โดยรวม เพราะผมต้องซื้อก่อนวันเสาร์ ยังไงชีแนะทีครับ เพราะไม่มีทีวีดูแ้ล้ว รอดูบอล อิอิ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3034 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 07:50:18 pm »
ท่าน kankasem เล่นคล่องแล้วเอาภาพไปแชร์รวมไว้ที่นี่ด้วยนะครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

Resize ภาพเหลือ 640x480 ก่อนฝากรูปสักนิดนะท่าน จะได้ภาพพอดีหน้า ไม่ล้นน่ะครับ

[เขย่า]

ถอยมาก้อกด Avatar ก่อนเลยครับ รวมเป็น1ในสมาชิกเอลจีอีกครั้ง อิอิ ซื้อจากร้านไม่ดังครับ ร้านดังขายแพงเลิกซื้อ

« ตอบกลับ #3035 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 08:23:26 am »
ดีใจด้วยครับ สำหรับ ทีวีใหม่ PT350R

ท่าน kankasem เล่นคล่องแล้วเอาภาพไปแชร์รวมไว้ที่นี่ด้วยนะครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

Resize ภาพเหลือ 640x480 ก่อนฝากรูปสักนิดนะท่าน จะได้ภาพพอดีหน้า ไม่ล้นน่ะครับ    ถ้าแบบ เรยา ล้นๆๆ ก็โอเคเลยครับ  [คิคิ]

[เขย่า]

ออฟไลน์ Binladen_911

• @@ ˹ѧ 3D âËÅ´àͧâÁàͧ¤ÃéÒº @@
« ตอบกลับ #3036 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:10:07 pm »
lw6500 เชื่อมผ่านโปรแกรม Plex Media server ทีวีมันไม่เห็น pc เซทไง จะลองดูหนังผ่านแลน
ลง Plex Media server ไว้ที่คอมแล้วแต่กดเชื่อมต่อที่ ทีวีมันไม่เจอ

ออฟไลน์ raytv3

• **
« ตอบกลับ #3037 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 01:31:25 pm »
lg pw 450 ดูหนัง 3 d ผ่าน usb ได้หรือเปล่า มาดูที่บ้านทำไม่ได้เลย แต่ทำไม่ตอนซื้อร้านเข้าเอา hdd มาเปิดหนังให้ดูได้ ใครทราบคำตอบช่วยกรุราบอกเอาบุญหน่อยนะครับ และใครมีแหล่งโหลดโปรแกรม rip blu ray 50g เหลือ 25 g บ้าง มีนมีหรือเปล่าไอ้ดปรแกรมนี้ เห็นมี win avi blu ray ripper แต่หาโหลดหาซื้อไม่ได้เลย รบกวนเพื่อๆหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3038 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 03:26:54 pm »
ดูได้ครับ ท่านต้องศึกษา Detail อีกนิดครับ ว่าง ๆ ช่วยเอาภาพประทับใจไปแชร์ไว้หน่อยนะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

[จิ้ม]

lg pw 450 ดูหนัง 3 d ผ่าน usb ได้หรือเปล่า มาดูที่บ้านทำไม่ได้เลย แต่ทำไม่ตอนซื้อร้านเข้าเอา hdd มาเปิดหนังให้ดูได้ ใครทราบคำตอบช่วยกรุราบอกเอาบุญหน่อยนะครับ และใครมีแหล่งโหลดโปรแกรม rip blu ray 50g เหลือ 25 g บ้าง มีนมีหรือเปล่าไอ้ดปรแกรมนี้ เห็นมี win avi blu ray ripper แต่หาโหลดหาซื้อไม่ได้เลย รบกวนเพื่อๆหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2011, 06:52:57 pm โดย fmt »

ออฟไลน์ bhadyai

• *
« ตอบกลับ #3039 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 03:40:45 pm »
.ช่วยเลือก 42LE5500 กับ 42lv3730  กับ 50pt350 ดูหนัง ดูทีวีธรรมดา และกำลังจะซื้อ media box

ออฟไลน์ tuckky29

• **
เรื่อง NOISE ของ 50PW450 ครับ
« ตอบกลับ #3040 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 10:28:06 pm »
คือดูแล้วรู้สึกว่ามันเป็นเม็ดๆๆๆๆ น่ะครับต้องไปปรับที่ไหนครับ ไม่ว่าจะเป็น ทีวี หรือ ไฟล์ MKV อะครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3041 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 10:48:44 pm »
ขอค่าพารามิเตอร์ทั้งหมดด้วยครับทั้ง 2 ท่านครับ ทั้งที่อยู่ใน Advance ด้วยนะท่าน

[/quote]
คือดูแล้วรู้สึกว่ามันเป็นเม็ดๆๆๆๆ น่ะครับต้องไปปรับที่ไหนครับ ไม่ว่าจะเป็น ทีวี หรือ ไฟล์ MKV อะครับ [ปลื่ม]

รบกวนหน่อยครับ
  pdp ผมใช้มาสักระยะแล้ว  ลองเอาไฟล์ breakin เปิดทุกวันๆละเกือบชม. ตอนก่อนนอน เพิ่งสักเกตุว่า
จอผม เวลาแสดงสี เทา เทาอ่อน และเขียวเข้ม   จะเกิด นอย์ส ระยิบๆๆ ส่วนสีอื่นไม่มี  อยากสอบถามว่าปกติหรือไม่ครับ เพราะเวลาดูหนังบางเรื่อง mkv หรือดูทีวี
จากดาวเทียมจะเห็นนอย์ส ระยิบๆ     แต่แปลกตรงที่ว่าถ้าเล่นจาก บลูเรย์ จะไม่เห็น    มันผิดปกติหรือไม่ครับ  แต่ถ้าเล่นไฟล์ภาพ สีที่บอก จะเห็นนอย์สชัดเจนครับ
 ??? ???