หน้า: 1 ... 305 306 [307] 308 309 ... 313

!!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!

• golf_corolla
  • Flat TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ผมเพิ่งซื้อ LG42 670T มา
อยากสอบถามครับ ผมเอา Ex Harddisk มาต่อเข้าช่อง USB (Harddisk 2.5 นิ้วใช้ไฟเลี้ยงจาก USB 500GB) แต่ต้องรอนานมากๆ เลยครับว่าจะขึ้นมาให้เลือกเข้าไปดูข้อมูลได้ มันปกติไหมครับ (แต่ถ้าเสียบ Flash drive ขนาด 8GB จะเห็นทันที)
ผมได้ลองทดสอบด้วย Ex Harddisk 3 ลูก 3 ยี่ห้อด้วยกัน เป็นแบบนี้หมดเลยครับ ไม่แน่ใจว่าพอจะมีทางแก้ไขไหมครับ

ปล.ผมอัพ firmware ล่าสุดแล้วนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ
เฟริ์มแวร์รุ่น 04.30.16 รึป่าวครับ รบกวนถามหน่อยครับ ถ้าดูช่องฟรีทีวีปกติแล้วกดเป็นภาพ 3D ขอบภาพด้านข้างหดเข้ามารึป่าวครับ
  • pooturbo
  • *

ผมเพิ่งซื้อ LG42 670T มา
อยากสอบถามครับ ผมเอา Ex Harddisk มาต่อเข้าช่อง USB (Harddisk 2.5 นิ้วใช้ไฟเลี้ยงจาก USB 500GB) แต่ต้องรอนานมากๆ เลยครับว่าจะขึ้นมาให้เลือกเข้าไปดูข้อมูลได้ มันปกติไหมครับ (แต่ถ้าเสียบ Flash drive ขนาด 8GB จะเห็นทันที)
ผมได้ลองทดสอบด้วย Ex Harddisk 3 ลูก 3 ยี่ห้อด้วยกัน เป็นแบบนี้หมดเลยครับ ไม่แน่ใจว่าพอจะมีทางแก้ไขไหมครับ

ปล.ผมอัพ firmware ล่าสุดแล้วนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ
เฟริ์มแวร์รุ่น 04.30.16 รึป่าวครับ รบกวนถามหน่อยครับ ถ้าดูช่องฟรีทีวีปกติแล้วกดเป็นภาพ 3D ขอบภาพด้านข้างหดเข้ามารึป่าวครับ

firmware 04.30.16 ครับ
ผมดูฟรีทีวีผ่าน app cth ภาพด้านข้างไม่หดนะครับ
แต่ยังไม่ได้ลองจาก digital tv กับกล่อง gmmz เลยครับ เพราะห้องยังทำไม่เสร็จ ยังไม่ได้เดินสายครับ

ปล. คุณ golf_corolla ต่อ ex harddisk ใหญ่ๆ แล้วช้าไหมครับ
  • Tonkha
  • *

กำลังจะไปสอยตัว 49 ud 850 ท่านผู้รู้ช่วยบอกวิธีตรวจเช็คเครื่องและข้อเสียของรุ่นนี้ครับ เผื่อเปลี่ยนใจทัน ปลื้ม
  • Tonkha
  • *

กำลังจะไปสอยตัว 49 ud 850 ท่านผู้รู้ช่วยบอกวิธีตรวจเช็คเครื่องและข้อเสียของรุ่นนี้ครับ เผื่อเปลี่ยนใจทัน ปลื้ม
แก้ไขรหัสรุ่นครับเป็น 49UB850T ครับ
  • ton_sajo
  • *

อยากได้ 55 นิ้วตอนนี้มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ เล็ง 55lb670t ไว้ แต่หาซื้อไม่ได้เลยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
  • Tonkha
  • *

อยากได้ 55 นิ้วตอนนี้มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ เล็ง 55lb670t ไว้ แต่หาซื้อไม่ได้เลยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ผมเพิ่งไปสอยมาครับ กะจะไปเอา 49UB850 คนขายบอก 55lb670 พึ่งมาวันนี้ล็อตสุดท้าย เลยเปลี่ยนใจเอา 55 นิีวครับ ร้านอนาคตโลกตรับ แต่เซลล์รับประกันมีมุมดำแน่นอนครับแต่ไม่เยอะครับ  กระโดด
  • Tonkha
  • *

เพิ่งรับ 55lb670 มาดูแลครับเพื่อนๆท่านใดพอทราบการตั้งค่าภาพครับ ช่วยแนะนำด้วยครับขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
  • ton_sajo
  • *

ตกลงผมก็จบลงโดยได้ 55ub820t ครับ เพราะไม่เน้น 3d ก็โอเครแล้วครับ ภาพชัดดีหน้าตาสวยงาม แต่ถ้าใครพอทราบวิธีปรับภาพดีๆมาสอนหน่อยครับ กระโดด
  • Freaky
  • *

อยากทราบว่า
47LB670T ปัญหาเรื่องมุมดำนี่ซีเรียสมากไหม และดูบอลสะดุดไหมครับ(เห็นมีหลายคนพูดถึง)
แล้วตอนนี้หาซื้อที่ไหนได้ครับ ช่วยชี้ร้านให้หน่อย
ขอบคุณมากครับ
  • KVYoung
  • Edge LED TV member

อยากทราบว่า
47LB670T ปัญหาเรื่องมุมดำนี่ซีเรียสมากไหม และดูบอลสะดุดไหมครับ(เห็นมีหลายคนพูดถึง)
แล้วตอนนี้หาซื้อที่ไหนได้ครับ ช่วยชี้ร้านให้หน่อย
ผมซื้อมารุ่นที่ผลิต 18/9/57 มุมดำ"จางมาก" ถ้าไม่นั่งจ้องมองแต่มุมก็ไม่ได้กวนสายตาครับ..
จากที่อ่านหลายๆความคิดเห็น ตอนนี้เรื่องมุมดำคงจะไม่ใช่ปัญหา สำหรับทีวีที่ผลิตออกมารุ่นหลังๆ
แต่ปัญหาในการรับชมฟุตบอล..กลายมาเป็นปัญหาแทนแล้วครับ..
เวลาแพนกล้องตามลูกฟุตบอลไวๆ หน้าจอจะเป็นเหมือน"เมฆ"มาปกคลุมจางๆ (เพราะออกโทนสีดำ)
ปรับภาพไม่ดี สนามหญ้าจะกลายเป็นวุ้น (สีพื้นสนามกลายเป็นสีเดียวกันหมด มองไม่เห็นต้นหญ้าเลย)
และภาพความชัดลึกในระบบ 2D ยังสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้..
ถ้า..จะเอามารับชมฟุตบอลเป็นหลัก หรือหนังแอ็คชั่น 2D ประจำ..
คงจะไม่ได้อย่างที่หวังดังใจนักหรอกครับ..
แต่ถ้าเอามาชม 3D กับพวกหนังการ์ตูน หนังรักกระหนุงกระหนิง ก็จัดเลยครับ..
หมายเหตุ..ผมซื้อมาเพื่อมารับชมหนังสามมิติเป็นหลัก..ครับ (เวลาชมฟุตบอลผมจะชมกับเครื่องอื่นเป็นหลัก)
  • Freaky
  • *

อยากทราบว่า
ผมซื้อมารุ่นที่ผลิต 18/9/57 มุมดำ"จางมาก" ถ้าไม่นั่งจ้องมองแต่มุมก็ไม่ได้กวนสายตาครับ..
จากที่อ่านหลายๆความคิดเห็น ตอนนี้เรื่องมุมดำคงจะไม่ใช่ปัญหา สำหรับทีวีที่ผลิตออกมารุ่นหลังๆ
แต่ปัญหาในการรับชมฟุตบอล..กลายมาเป็นปัญหาแทนแล้วครับ..
เวลาแพนกล้องตามลูกฟุตบอลไวๆ หน้าจอจะเป็นเหมือน"เมฆ"มาปกคลุมจางๆ (เพราะออกโทนสีดำ)
ปรับภาพไม่ดี สนามหญ้าจะกลายเป็นวุ้น (สีพื้นสนามกลายเป็นสีเดียวกันหมด มองไม่เห็นต้นหญ้าเลย)
และภาพความชัดลึกในระบบ 2D ยังสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้..
ถ้า..จะเอามารับชมฟุตบอลเป็นหลัก หรือหนังแอ็คชั่น 2D ประจำ..
คงจะไม่ได้อย่างที่หวังดังใจนักหรอกครับ..
แต่ถ้าเอามาชม 3D กับพวกหนังการ์ตูน หนังรักกระหนุงกระหนิง ก็จัดเลยครับ..
หมายเหตุ..ผมซื้อมาเพื่อมารับชมหนังสามมิติเป็นหลัก..ครับ (เวลาชมฟุตบอลผมจะชมกับเครื่องอื่นเป็นหลัก)
ชอบคุณมากครับ
ขอถามเพิ่มนิดนึง ตอนนี้ถ้าให้เลือกระหว่าง UA48H6400AK กับ 50LG650T นี่เลือกตัวไหนดี (หา670T ไม่ได้เรย)
ขอแหล่งซื้อด้วยครับ
  • KVYoung

ขอถามเพิ่มนิดนึง ตอนนี้ถ้าให้เลือกระหว่าง UA48H6400AK กับ 50LG650T นี่เลือกตัวไหนดี (หา670T ไม่ได้เรย)
ชอบชมฟุตบอล..
ก็ต้องซัมซุง H6400 ภาพดีกว่าเยอะมากเลยครับ..
แอลจี 650 ราคามันล่อตา ล่อใจ แต่คุณภาพ..จะไม่ได้อย่างที่หวัง..
ไปดูตามห้างก็ได้ครับ ราคาตอนนี้ไม่หนีกันเท่าไร..(แต่ตอนนี้ทีวีตกรุ่น ราคาสูงขึ้นนะครับ)
..ถ้าไม่รีบนัก ลองกระซิบถามกับเซลในห้าง อาจจะได้ทีวีตกรุ่นของใหม่เอี่ยม ราคาดีๆ ครับ..
  • Freaky
  • *

ก็ต้องซัมซุง H6400 ภาพดีกว่าเยอะมากเลยครับ..
แอลจี 650 ราคามันล่อตา ล่อใจ แต่คุณภาพ..จะไม่ได้อย่างที่หวัง..
ไปดูตามห้างก็ได้ครับ ราคาตอนนี้ไม่หนีกันเท่าไร..(แต่ตอนนี้ทีวีตกรุ่น ราคาสูงขึ้นนะครับ)
..ถ้าไม่รีบนัก ลองกระซิบถามกับเซลในห้าง อาจจะได้ทีวีตกรุ่นของใหม่เอี่ยม ราคาดีๆ ครับ..
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
ผมได้ราคา 48นิ้ว รุ่น H6400 มา 26,000 นี่แพงไหมครับ
  • KVYoung

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
ผมได้ราคา 48นิ้ว รุ่น H6400 มา 26,000 นี่แพงไหมครับ
ลองโทรถามราคา..ร้าน lcdtv บอร์ดนี้รึยังครับ..?
มีจัดส่ง พร้อมคำแนะนำ..ด้วยครับ
  • Hellboy
  • *

LG Ultra HDTV(4K) รุ่นUB82OTขนาด42" ตัวเป็นยังบ้างครับ
  • oopeeoo
  • *

ใช้ 55UB850T มีเรื่องสอบถามหน่อย เวลาเล่น web youtube ทำไมถึงโชว์ให้เลือกความละเอียดได้แค่ 720 เอง แต่ถ้าเปิดกับคอม คลิปเดียวกันมีให้เลือก 4k ทำยังไงให้ tv ดู 4k ผ่านเวป youtube ได้ครับ
 แล้วอีกข้อ เวอร์ชั่น software ของ 55UB850T เวอร์ชั่นเท่าไหร่ครับ ดูในเวป LG อยู่ที่ 4.33.15 แต่ในเครื่องผมมันโช์ว 4.60 ลองกดอัพเดตผ่านแลนแล้วไม่มีให้อัพ งง เลยไม่รู้ต้องใช้เวอร์ชั่นไหน

สอบถามด้วยอีก 1 คนครับ
  • beer45
  • *

สอบถามครับว่า Intel WiDi โหลดได้จากไหนครับ
  • aobbaba
  • *

ใช้ TV lg670t  จาก  egreat r6s  เวลาดูหนัง เสียงพูดจะเบามากครับ  แต่เสียง effect ดังสนั่น  มีวิธีปรับอย่างไรได้บ้างครับ

จากที่หาข้อมูลดูคือต้องปรับให้เสียง ออกมาเป็น 2.1  แต่หาไม่เจอว่าปรับตรงไหน  [ร้องไห้] รบกวนด้วยครับ
ลองปรับ  HDMI out  ของ HDplayer เป็น LPCM  หรือ RAW  แล้ว ก็ยังเบาเหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2015, 10:47:19 am โดย aobbaba »
หน้า: 1 ... 305 306 [307] 308 309 ... 313