ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื้อง atmos คร้บ  (อ่าน 1197 ครั้ง)

ออฟไลน์ yhoun

• Edge LED TV member
สอบถามเรื้อง atmos คร้บ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 09:36:41 pm »
สวัสดีครับ ผม จะเริ่มเล่นระบบ atmos โดยผมมีอุปกรณ์หลัก ได้แก่
1.เครื่องเล่น oppo103
2.marantz 7702 mkii
ตอนนี้ ผม เล่น ไฟล์ atmos แต่ หน้าปัด แสดงของ marantz ไม่ถอด รหัส atmos ให้ แต่แสดงเป็น dolby true hd+ surround
สรุป อุปกรณ์ ผมมีปัญหา ตรง ส่วนใดคร้บ ที่ เครื่อง เล่น oppo (ผมปรับเปน bit stremแล้ว) ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Peach_9

• LCD TV member
  • **
Re: สอบถามเรื้อง atmos คร้บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 11:31:27 am »
1. marantz 7702 mkii ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้สเปคมันมี Atmos รึเปล่าครับ?
2. ลำโพง Atmos คุณใช้เสียบช่องไหนของ Marantz ครับ?
3. ปรับที่รีโมท Marrantz ให้เป็นระบบ Speaker setting ว่าอะไรครับ?