ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่นทีวีมีผลกับสัญญาณ?  (อ่าน 1727 ครั้ง)

ออฟไลน์ arumairai

• *
รุ่นทีวีมีผลกับสัญญาณ?
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 07:08:01 pm »
ที่บ้านผมมี tvจอตู้ sony trinitron KV-XG25P50ใช้กับเสาหนวดกุ้งอยู่ แล้วผมซื้อทีวีใหม่จอ LED sharp aquos รุ่น LC-22DC30M
ทีนี้เครื่องใหม่ (aquos) ใช้กับเสาหนวดกุ้งรับได้อยู่ช่องเดียวครับ พอเอากล่อง digital มาต่อก็ยังได้ช่องเดียว
พอเอาไปลองกับเครื่องเก่า (trinitron) ต่อกล่องดิจิตอลแต่รับได้หลายช่องอยู่ครับ
ทั้งหมดนี้ลองในห้องเดียวกันจุดเดียวกันเลยครับ
อยากทราบว่าเกิดจากอะไรแล้วมีวิธีแก้ปัญหายังไงบ้างครับ