ผู้เขียน หัวข้อ: ถามระหว่าง Blu-Ray Soken กับ LG  (อ่าน 4671 ครั้ง)

ออฟไลน์ vetaza68

• *
ถามระหว่าง Blu-Ray Soken กับ LG
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 06:32:25 pm »
Blu-Ray

LG BP740 4K กับ LG BP640 และ Soken BP 17

จอ lcd 42นิ้ว ทั้วไปไม่เป็น SMART ไม่ลองรับ 3D จากที่การซื้อเน้นแผ่น Blu-Ray จากแม่สาย และ โหลดตามเว็บบิททั้วไปไฟล์ mkv. บางครั้ง

ใน 3 เครื่องนี้เรื่องคุ้มค่าเงินกว่าครับ การอ่านแผ่นได้ดีกว่า

ขอบคุณครับ

[ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: ถามระหว่าง Blu-Ray Soken กับ LG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2016, 12:33:50 am »
ใช้ทั้ง 2 ยี่ห้อครับ OK ทั้งคู่ lg ติด cinavia protect (จริงๆเเล้วหนังที่ติด cinavia ไม่เยอะครับ.).ภาพ soken. สีสดกว่าครับ.อ่านเเผ่นพอๆกัน soken. เล่น.vcd ได้.lg. เล่นไม่ได้ครับ.สรุป.ok. ทั้งคู่ครับ