ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบอยู่ 25,000 อยากได้ HD Player + Home Theater [มือใหม่มากครับ]  (อ่าน 1485 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxpack

• *
คือผมมือใหม่มากๆ อยากจะขอคำชี้แนะ จากพวกพี่ๆหน่อยครับ
ผมมีงบ 25000  โดยปะมาณ  แต่จุดที่ผมไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับการ ต่อสายลำโพงนี้หล่ะ
ที่ผมเคยอ่านในเวปไซต์ ต่างๆ ได้คิดว่าเล็ง
HD Player = EGreat สเปคเน้น ดูชัดๆ ขับ 5.1ดีๆ ฟังเพลงเพราะๆ  [เรื่อง 3D ผมไม่แนะใจว่า TV ที่บ้าน  42นิ้ว LG ไม่มี Smart TV] จะขับได้ดีแค่ไหนครับ
Home Theater = Onkyo HT3700  รุ่นอื่นไม่รู้จักเรยครับ  ต่อ ผสมกันก้ไม่เก็ท  Grin

ปัญหาคือผม ผมจะซื้อ HDplayer ก่อน   และกลัว ต่อกลับ Home Theater ไม่ได้แค่นั้น เรยขอคำชี้แนะจากพวกพี่ ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ

ทิ้งลิงค์เวป เสริมความรู้เบื้องต้นให้ผม ก้ได้นะครับ   ร้องไห้ ไม่เอา ไม่ยอม

ออฟไลน์ Gogundarn

• Flat TV member
  • *
Re: มีงบอยู่ 25,000 อยากได้ HD Player + Home Theater [มือใหม่มากครับ]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 01:27:55 pm »

ปัญหาคือผม ผมจะซื้อ HDplayer ก่อน   และกลัว ต่อกลับ Home Theater ไม่ได้แค่นั้น เรยขอคำชี้แนะจากพวกพี่ ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ

ทิ้งลิงค์เวป เสริมความรู้เบื้องต้นให้ผม ก้ได้นะครับ   ร้องไห้ ไม่เอา ไม่ยอม

หลังจากซื้อ Home Theater แล้ว ต่อ port HDMI ได้ครับ เอา HD Player out (HDMI) ไปเข้า Home IN (HDMI)
จากนั้นก็ HDMI Out จาก Home ไปเข้า HDMI In ของทีวี ครับ แล้วเซ็ทค่าเสียงให้ Pass Trought จาก HD Player ไปให้ Home ถอดรหัสอีก

ทีนี้เสียงก็จะออกชุด Home ภาพก็จะออก TV ได้ครับ