ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ TV 43" smart tv งบไม่จำกัดครับ  (อ่าน 2890 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupapna

• *
รบกวนแนะนำ TV 43" smart tv งบไม่จำกัดครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 10:19:56 pm »
รบกวนแนะนำ tv หน้าจอ 43 นิ้ว ขอเป็นแบบ smart ให้ด้วยครับ
เล็งไว้
1.sony
2.panasonic
3.lg
4.samsung
เน้นดูหนัง .mkv พร้อม sub ใน external hdd (แบบที่เปิดดูได้เร็วๆ)  และเล่นเกม ps3 บ้างเป็นบางครั้ง

เคยใช้ของ lg แล้วรู้สึกว่าช้าไม่ทันใจวัยรุ่นครับ อยากลองเปลี่ยนมาใช้ยี่ห้ออื่นดู
(เปิดเครื่องเสร็จ ต้องรอซักพักนึงกว่าจะเปลี่ยนช่องได้ กว่าจะเรียกใช้งานแอฟได้)

ส่วน samsung ได้ข่าวว่ายกเลิกการผลิตในไทยแล้ว และไม่รู้ค่าซ่อม ค่าอะไหล่จะแพงไหม ยี่ห้อนีเสียง่ายซะด้วย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ร้านแอลซีดีทีวีไทยแลนด์

• Administrator
  • Edge LED TV member
  • *
Re: รบกวนแนะนำ TV 43" smart tv งบไม่จำกัดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 11:42:02 am »
รบกวนแนะนำ tv หน้าจอ 43 นิ้ว ขอเป็นแบบ smart ให้ด้วยครับ
เล็งไว้
1.sony
2.panasonic
3.lg
4.samsung
เน้นดูหนัง .mkv พร้อม sub ใน external hdd (แบบที่เปิดดูได้เร็วๆ)  และเล่นเกม ps3 บ้างเป็นบางครั้ง

เคยใช้ของ lg แล้วรู้สึกว่าช้าไม่ทันใจวัยรุ่นครับ อยากลองเปลี่ยนมาใช้ยี่ห้ออื่นดู
(เปิดเครื่องเสร็จ ต้องรอซักพักนึงกว่าจะเปลี่ยนช่องได้ กว่าจะเรียกใช้งานแอฟได้)

ส่วน samsung ได้ข่าวว่ายกเลิกการผลิตในไทยแล้ว และไม่รู้ค่าซ่อม ค่าอะไหล่จะแพงไหม ยี่ห้อนีเสียง่ายซะด้วย

ขอบคุณครับ

ลองดู Samsung ครับผม เป็น 48 นิ้วแทนครับ รุ่น J6300