ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่อง IPTV  (อ่าน 2298 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tumo1112

• Flat TV member
  • *
รบกวนสอบถามเรื่อง IPTV
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 03:17:55 pm »
พอดีได้ทีวีมาใหม่อยากติดกล่อง IPTV อ่ะครับ ดูของ  TOT IPTV กับ Android m8 
 - ตามที่ผมเข้าใจกล่องของ TOT มีแอปมีพร้อมเลยส่วนอยากดูไรก็จ่ายตามแพ็คเก็ตที่มีให้เลือ
 - ส่วนเจ้า Android m8 เข้าใจว่าต้องหาโหลดแอปมาดูเอง 

เลยอยากสอบถามว่า 2 กล่องแตกต่างกันบังไงบ้าง มีข้อดี ข้อเสีย แบบไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: รบกวนสอบถามเรื่อง IPTV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 11:38:56 am »
ไม่ชำนาญเรื่องไอพี แต่ก็พอมีเล่นบ้าง สำคัญเลยดูที่ตรงคุณจะดูอะไร กล่องไหนตอบโจทย์คุณได้มากกว่าเลือกกล่องนั้นครับ

ออฟไลน์ Tumo1112

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2016, 10:31:44 am »
ไม่ชำนาญเรื่องไอพี แต่ก็พอมีเล่นบ้าง สำคัญเลยดูที่ตรงคุณจะดูอะไร กล่องไหนตอบโจทย์คุณได้มากกว่าเลือกกล่องนั้นครับ

ขอบคุณครับพี่ ผมเปลี่ยนใจไปติดเป็นจานแล้วครับ กลัวมีปัญหากับสัญญาณเน็ต เสียดายอยู่ไกลไม่งั้นขอร่วมก๊วนทรูกับพี่ครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 08:48:03 am »

ขอบคุณครับพี่ ผมเปลี่ยนใจไปติดเป็นจานแล้วครับ กลัวมีปัญหากับสัญญาณเน็ต เสียดายอยู่ไกลไม่งั้นขอร่วมก๊วนทรูกับพี่ครับ
กลุ่มผมจัดมีทั่วราชอาณาจักรครับ