ผู้เขียน หัวข้อ: มี HD Player แล้ว อยากได้ Bluray Player ช่วยแนะนำหน่อย  (อ่าน 3915 ครั้ง)

ออฟไลน์ tada

• LCD TV member
  • **
มี HD Player Cen.Grand 380 อยู่แล้ว แต่อยากลองเล่นแผ่น Bluray บ้าง ตอนนี้สนใจ Soken Bp-18 อยู่ ไม่แน่ใจว่า ภาพและเสียงพอที่จะสู้ Cen.grand ได้ไหม หรือว่าต้องไปเทียบกับ Pioneer Lx58 , Oppo 103D ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mr.ple

• Edge LED TV member
Re: มี HD Player แล้ว อยากได้ Bluray Player ช่วยแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 07:39:18 pm »
Pioneer LX58 +1 ถ้าชอบภาพสดใส ขนาดผมใช้oppo105 ยังชอบภาพของlx55 มากกว่าเลยครับ แล้วกำลังจะเปลี่ยนเป็นLX88 ชม.
ถ้าถามว่าดีกว่าเครื่องเล่นHDD ไหมดีกว่าพอควรครับ

ออฟไลน์ Jin

• Edge LED TV member
Re: มี HD Player แล้ว อยากได้ Bluray Player ช่วยแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 12:19:17 am »
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=176227.0 ลองดู sony ที่ผมลงขายก็ได้นะครับ ภาพและเสียง ฟังชั่นดีกว่า Soken แน่ๆ ครับ แถมยังอ่านแผ่นดีมากๆด้วยครับ