ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการการเลือกกระเป๋าสะพายข้างที่เหมาะกับใช้งานและตนเอง  (อ่าน 1413 ครั้ง)

ออฟไลน์ anawicc19

• Flat TV member
  • *
การคัดกระเป๋าสะพายข้างให้เหมาะสมกับการใช้งานของท่านผู้ชายหรือคุณผู้หญิง"กระเป๋า" เป็นเครื่องตกแต่งอีกจำพวกหนึ่งที่สำคัญยิ่งเลยก็ว่าได้ของท่านผู้ชายและคุณผู้หญิงปัจจุบันเลยก็ว่าได้นะครับผม ซึ่งจะดูได้จากบรรดาอย่างแบรนด์แนวหน้าต่างๆจำนวนมากต่างพากันดีไซน์และผลิตกระเป๋าสะพายข้างในแบบต่างๆออกมาขันแข่งกันเยอะแยะหลากหลายแบบเลยก็ว่าได้และอีกทั้งทำให้ท่านผู้ชายพร้อมด้วยท่านผู้หญิง ต่างได้คัดใช้กันเลยนะครับผม แต่ขณะเดียวกันนั้นดิฉันเชื่อว่ายังมีอีกหลาย ๆ คน ที่ไม่มั่นอกมั่นใจว่าควรคัดกระเป๋าสะพายข้างแบบใดดีมาใช้งานใช่มั้ยครับ วันนี้ข้าเจ้ามีกรรมวิธีเลือกกระเป๋าสะพายข้างให้ควรกับการใช้งานมาชี้ทางฮะ

อันดับขั้นแรกเริ่มเลยนะครับผมกระผมควรพิจาณาถึง " สไตล์การแต่งเนื้อแต่งตัว "ของข้าพเจ้าก่อน และควรคิดดูก่อนว่าชมชอบกระเป๋าสไตล์ไหน และอย่างใดถึงจะเข้ากับบุคลิกของข้าพเจ้าที่สุดหากดิฉันคัดเลือกให้พอเหมาะ จะช่วยทำให้การแต่งเนื้อแต่งตัวกระผมดูดีขึ้นมาได้ทันทีงามเลยอิอิ… จากนั้นให้ฉันตรวจดูถึงชุดที่ต้องนุ่งคู่กันกับกระเป๋าด้วยนะครับผม ไม่ใช่ว่าชุดไปทางกระเป๋าไปทางยังงี้ก็ไม่ไหวนะ จำเป็นดูด้วยว่ามันแมตช์กันหรือเปล่า อาทิเช่น เธอต้องเหยียบย่างปฏิบัติงานในที่ทำงาน ใส่สูทผูกไทมาอย่างคมคายเลย ใส่ชุดงามผุดผ่องๆ ใส่ชุดเก๋ๆ แต่กลับต้องสะพายย่ามใบใหญ่ๆที่ไม่รู้ว่าสำรองอะไรใส่เข้าไปบ้างนะสิครับ แล้วยังไม่เป็นระเบียบสะพายมาทำงานซะงั้น พอจะหาของที่จะใช้ดันหาไม่เจอ ต้องเทออกมาทั้งเป้โดยที่จะต้องเสียเวล่ำเวลาในการเก็บข้าวของเครื่องใช้เข้าเป้แบบรกๆเหมือนเดิม แบบนี้ข้าพเจ้าว่าก็อาจจะไม่เหมาะสักเท่าไหร่นะฮะ

ลองแปรเปลี่ยนมาสะพายกระเป๋าสะพายข้างดูสิครับผม ดิฉันว่ามันจะทำให้ดีฉันสวยงามกว่าสะพายกระเป๋าเป้ใบเขื่องที่เก็บเครื่องใช้ไม่เป็นระเบียบอีกมากเลยนะ  แต่ถ้าว่าถ้าหากเป็นวันสบาย ๆ หน่อย ที่กระผมไม่จำต้องสวมชุดที่ดูเป็นทางการอะไรมากนัก เธอก็สามารถสะพายกระเป๋าใบพอใจสีสันสดใสได้เหมือนแต่เดิม หรือถ้าออกไปท่องเที่ยวข้างนอกไม่ไกลมากนักผมก็อาจสะพายกระเป๋าข้างออกไปก็ได้ รวมทั้งกระเป๋ารูปทรงอื่น ๆ ด้วยเช่นกัน  แต่มันสำคัญเป็นแน่แท้ตรงที่ว่าขอให้เสื้อผ้าพร้อมทั้งกระเป๋าสะพายข้างไปด้วยกันได้อย่างพอดีก็พอนะฮะ หรือถ้าเธอผู้ชายหรือท่านผู้หญิง คนไหนสนใจกำลังจะเสาะแสวงของขวัญชิ้นสำคัญเพื่อคนพิเศษ อาทิเช่น คุณพ่อคุณแม่ ลุง ป้า น้า อา น้อง เพื่อน  แฟน คนรัก หรือแขกคนสำคัญๆก็ได้  

กระผมจะเลือกสรรอะไรส่งให้ดีที่จะทำให้เขากินใจและปลื้มเปรมมากที่สุด การเลือกคัดบรรณาการให้ใครสักคนไม่จำเป็นต้องเป็นสิ่งของราคาแพงโคตรมาก แต่ของกำนัลชิ้นนี้จะจำเป็นต้องสามารถนำมาใช้งานได้อย่างมีศักยภาพผู้รับพึงพอใจ สร้างความรู้สึกดีเยี่ยม สร้างความกินใจ และเวลาจับไปใช้งานยังทำให้ระลึกถึงคนให้อีกด้วยนะครับผม หนุ่มๆสาวๆทั้งหลาย และยังอาจจะเป็นกระเป๋าใบคู่ใจ ใบแจ๋ว หรือใบถูกใจที่เวลาจะออกไปทำกิจกรรมไหนก็จับขึ้นมาสะพายพร้อมไปไหนมาไหน พร้อมลุยกับดิฉันไปกับผมได้สารทิศและอาจจะกลายเป็นกระเป๋าใบเจ๋งเลยก็ได้อีกด้วยนะครับ การคัดเลือกกระเป๋าสะพายข้างมอบให้เป็นของกำนัลนี่แหละคือคำตอบที่ใช่ที่สุดแล้วครับผม เหตุเพราะไม่ว่าจะเป็นใครก็ชมชอบกระเป๋ากันตลอด

โดยควรจะเลือกกระเป๋าสะพายข้างที่เข้ากับบุคลิกของเขาท่านด้วยนะ ไม่ใช่ว่าเลือกสรรตามใจตัวเองไปนะครับ เดี๋ยวจะเปลี่ยนไปเป็นว่าเลือกให้ตัวเองซะเลย โดยเพ่งว่าเค้าเป็นคนยังไง บุคลิกภาพกิริยาอาการการแต่งเนื้อแต่งตัว ชอบอะไร หรือไม่ติดใจอะไรจะได้คัดเลือกให้ได้พอใจคนวิเศษของกระผมด้วย มีกระเป๋าอยู่ยี่ห้อหนึ่งที่เราใช้อยู่แต่เป็นของอะไร.....ดิฉันไม่ขอพูดถึงนะครับผม แต่สำหรับฉันใช้แล้วดีมากเลยครับผม กระเป๋าสะพายข้างดีไซน์โดดเด่น ดูเรียบๆ เข้าได้กับการแต่งเนื้อแต่งตัวทุกแบบ แต่แอบแฝงไปด้วยเสน่ห์ เราว่ามันออกแบบมาสำหรับกระผมมากๆเลยนะฮะ

หนุ่มๆสาวๆ ฉันขอพูดอิอิ….เนื่องมาจากกระผมต้องมีสิ่งของจำพวกนี้ติดตัวเป็นประจำและต้องพกพาข้าวของได้หลายหลาก เช่นว่า iPad mini,iPad Air,สมุด, ปากกา, Tablet, มือถือและอื่นๆอีกหลาย ตัวกระเป๋าผลิตจากหนัง…ทนต่อการใช้งาน ป้องกันละอองน้ำได้เป็นอย่างดี มาพร้อมทั้งตัวสายที่สามารถปรับระดับความยาวเพื่อให้แน่น ผมโปรดมากเลยฮะ ฉันว่าดีกับผู้บริโภคงาน แถมความสะดวกในการสะพายได้เพิ่มมากขึ้น หรือแปลงการใช้งานเป็นกระเป๋าถือ ก็คล่องตัวไม่แพ้กัน  
จุดเด่น ของกระเป๋าสะพายข้าง
 คือ สวยงาม กระฉับกระเฉง แบบสวยงาม เรียบและสวยหรูหราใส่เครื่องใช้ได้มากมายจริงอะไรจริง จุสุดๆ เก๋ไก๋ แลมีมิติ เหมาะกับท่านผู้ชาย และคุณผู้หญิง ทุกเพศ ทุกวัยและยังถือได้ตลอด แต่งตัวหวานก็ถือได้ แต่งเท่ห์ก็ถือได้ แหล่มจริงแถมยังดูไม่โหลเพราะด้วย ราคาไม่แพงจนสูงไป ใช้ดีเหมือนกัน ถึกแข็งแรงคุ้มราคา ข้อเสีย ของกระเป๋าสะพายคือ ถ้าเพียรพยายามใส่ข้าวของเครื่องใช้ในกระเป๋ามากเกินไป เวลาสะพายข้าง

ความหนักเบาจะไปตกที่แขนด้านเดียว อาจทำให้ปวดไหล่ได้ กล่าวสรุป การเลือกคัดกระเป๋าสะพายข้างให้เหมาะกับผม และคนพิเศษ ควรเลือกเฟ้นที่เหมาะสมกับบุคลิกสีหน้าการแต่งเนื้อแต่งตัว การใช้งานนะ จำเป็นต้องดูด้วยว่ามันแมตช์ซึ่งกันและกันกับการแต่งตัวของดีฉันมากเพียงใด และสะดวกในการบกพา ใครเห็นใครก็เพ่ง ดีไซน์เด่น ดูเรียบๆ เข้าได้กับการแต่งกายทุกแบบ แต่ซ่อนเร้นอำพรางไปด้วยเสน่ห์นะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2016, 10:27:39 am โดย anawicc19 »

• *
กระเป๋าแฟชั่นสไตล์คุณผู้ชายแบรนด์ดังจากต่างประเทศ

• *
กระเป๋าหนังพร้อมสายสะพายสุดหรู

• *
กระเป๋าหนังคุณภาพสูงสุดเท่ในสไตล์ท่านชาย

• *
กระเป๋าหนังคุณภาพสูง สินค้านำเข้า เกรดพรีเมียม

• *
กระเป๋าหนังเกรดพรีเมียม

• *
กระเป๋าสะพายข้างที่มีคุณภาพและนำเข้าจากต่างประเทศ ราคาไม่แพง

• *
กระเป๋าที่มีคุณภาพ ได้รับความนิยิมกันเป็นอย่างมาก

• *
กระเป๋าหนัง คุณภาพสูง สินค้านำเข้า เกรดพรีเมียม

• *

กระเป๋าหนังเกรดพรีเมียมคุณภาพสูงสไตล์คุณผุ้หญิงและคุณผู้ชาย

• *

กระเป๋าหนังสุดหรูเกรดพรีเมียมสินค้านำเข้าจากต่างประเทศ

• *
กระเป๋าหนังสะพายข้างสวยเก๋เท่อย่างมีระดับเกรดพรีเมียม

• *

กระเป๋าหนังสะพายข้างสวยเก๋เท่อย่างมีระดับเกรดพรีเมียม

ออฟไลน์ ExerciseBike

• *

ออฟไลน์ ExerciseBike

• *

• *

สินค้านำเข้าเจ้าใหญ่ในไทยกระเป๋าสะพายข้าง