ผู้เขียน หัวข้อ: มองหาเครื่องเล่นทีอ่านsub แบบrealteck แต่ภาพให้ได้ระดับ OPPO 95 -105D 1080P ครับ  (อ่าน 2173 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
ตามหัวข้อครับ

แนะนำด้วยครับ

แล้วถ้า4k content เล่น HDR หรือ@4k60Hz 
รุ่นไหนแนะนำครับ
HDMI 2.0a ??
HDCP2.2 ??

มีออกมายังครับ 
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ชิป realtek ไม่ว่าเครื่องรุ่นไหนภาพก็เทียบกับ ชิป marvel อย่าง oppo ไม่ได้เลยครับ

realtek 1186 อัพเกรดภาพด้วยการเปลี่ยนไปใช้ไฟแยกแบบซื้อเครื่องจ่ายไฟ 12v โดยเฉพาะ

ภาพก็ดีขึ้นแต่ยังเป็นรอง ชิป sigma อย่างพวก dune อยู่เลยครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
มีเพื่อนฝากมาบอกว่า realtek 1195 ภาพดีกว่า 1186 ครับ

แต่ความกาก และความไม่เสถียรต้องยกให้ 1195 เลยครับ ปัญหามากมาย ใช้งานลำบากพอๆกับ cengrand

ขายทิ้งกันไปหลายคนแล้วครับ

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
ขอบคุณ มากๆ ครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

คือ1185-1186 ที่มีมันโอเค แต่พอเล่น PJ แล้วมันจิตหงุดเงี้ยวมาก
มีDUNE 3.0 + BD  ในตัวโมเต็มสูตรภาพก็ไม่สามารถเทียบ Oppo 95 เดิมๆ ไม่ได้เลย คะลุง [รัก] [รัก] [รัก]
 อุีอหลุดเลยเห็นมั๊ย [ปลื่ม]

คือมีคนบอกว่าก็เอาหนังที่โหลดมาแล้วมาแกะมาย้ายsub ออกมาง่ายๆ สำหรับเค้าแต่ผมไม่รู้เรื่องคอมนี้ไปไม่เป็นเลยแหละครับ ทำไม่เป็นจริงๆ

เพลียเลยตอนนี้

มีคำแนะนำบ้างมั๊ยครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!