ผู้เขียน หัวข้อ: mirror link บน TV Sony 4K  (อ่าน 1893 ครั้ง)

ออฟไลน์ เยนตะแมน

• Flat TV member
  • *
mirror link บน TV Sony 4K
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 12:21:49 pm »
อยากรู้ครับว่าอย่างโทรศัพท์เราสามารถถ่ายVDOเป็น 4K ได้เช่น samsung galaxy note5 แต่จอแสดงผลบนมือถือไม่ใช่ 4K (ถ้าเป็น sony z5 จอเป็น 4Kด้วย)

คำถามคือถ้าเราถ่าย VDO4K มาในโทรศัพท์ แล้วเล่นโดยระบบ mirror link โชว์ภาพบนโทรทัศน์จอ 4K ภาพที่ฉายบนจอ TV จะมีความละเอียด 4K มั้ย หรือแค่แสดงสะท้อนเท่ากับที่แสดงบนหน้าจอมือถือ (2K) งงไหมครับ

คือถ้าเล่นไฟล์ตรงๆเข้าใจว่าน่าจะเป็น 4K แน่ๆ แต่ใช้ mirror link นี่ผมไม่แน่ใจ พอดีกำลังจะซื้อโทรศัพท์น่ะครับ เลยไม่สามารถลองเองได้ ขอบคุณครับ