ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ Sony BDV-E380 อยู่ครับ อยากได้ชุดใหม่งบประมาณ 10-15k รบกวนแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1344 ครั้ง)

ออฟไลน์ nineeee

• Flat TV member
  • *
ใช้ Sony BDV-E380 อยู่ครับ อยากได้ชุดใหม่งบประมาณ 10-15k รบกวนแนะนำหน่อยครับ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
ทุกวันนี้ผมใช้ Sony BDV-E380 เสียบเข้ากับทีวีของ SONY ปัญหาที่เกิดคือ Subtitle จะขึ้นไม่ตรงตำแหน่งปกติของมัน (ตรงกลาง ด้านล่างของจอ)
Sub จะขึ้นตรงกลางบ้าง เอียงๆเยื้องๆตรงกลางบ้างครับ อ่านไฟล์ได้ไม่หลากหลาย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเครื่องหรือเปล่าครับ

ถ้าผมต้องการโฮมเทียร์เตอร์สักชุดที่อ่านไฟล์ได้หลากหลาย ใช้งานง่าย Subtitle ขึ้นตรงปกติ รวมไปถึงคุณภาพเสียงดีกว่าชุดเก่า ควรซื้อแบรนด์ไหน รุ่นไหนดีครับ ใช้ดูหนังอย่างเดียว ไม่ใช้ฟังเพลงครับ
ต่อกับทีวีที่กำลังจะซื้อ น่าจะเป็น LG 4K ครับ

ขอความกรุณา รบกวนแนะนำให้ผมหน่อยนะครับ
ขอบพระคุณมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2015, 01:09:20 pm โดย nineeee »

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...ถ้าเป็นไฟล์หนัง ใช้ HD player ต่อเข้าทีวีก็ดูหนังได้ ซับจะอยูุ่ด้านล่างจอ แต่หนังต้องโหลดจากเน็ต หรือมีแผ่นก็ก๊อปปี้ไฟล์หนังลงฮาร์ทดีส เปิดดูจาก HD player ได้เลย

...ถ้ามีกล่องทีวีดิจิตอลที่รัฐบาลแจกฟรี สามารถนำแฟลชได้บรรจุไฟล์หนัง เช่น MKV เปิดดูหนังได้นะครับ ลองรึยัง

...ส่วน AVR ราคาหมื่นกว่า เป็นชุดลำโพง in the box ชอบดูหนังเลือก Yamaha ครับ

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
ขอคิดต่างจากท่าน bkav นิดนะครับ ถ้าชอบดูหนังสุดๆ งบประมาณมีมากกว่านี้ และมีห้องดูหนังโดยเฉพาะ และสามารถเปิดดังได้ เล่น ยามาฮ่าครับ  แต่ถ้างบหมื่นกว่า ออนเกียวครับ ลองเทียบยามาฮ่า ในราคาเท่ากันได้เลย

ออฟไลน์ nineeee

• Flat TV member
  • *
ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านมากๆนะครับ
1-2 วันนี้จะลองไปดูตามร้านครับ