ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเจคเตอร์epson eb-1775wเปิดได้ซัก10-30นาทีแล้วภาพดับครับขอคำแนะครับ  (อ่าน 4776 ครั้ง)

ออฟไลน์ Takechino

• *
         โปรเจคเตอร์epson eb-1775wเปิดได้ซัก10-30นาทีแล้วภาพดับ  ไฟแดงขึ้นที่ช่องpower กับ ไฟแดงกระพริบที่ช่องtemp พัดลมหมุนซักพักแล้วหยุด ถ้ากดเปิดเครื่องภาพก็มาชัดปกติแล้วเกิดอาการเดิม   ใช้เครื่องดูดฝุ่นออกแล้วก็ไม่หาย   กระดาษที่ติดกับโครงหลอดด้านบนสำหรับดึงเหมือนเป็นรอยไหม้มันเกี่ยวกับอาการเสียหรือเปล่าครับ มีร้านไหนซ่อมแนะนำด้วยครับ อยู่ฝั่งธนครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Takechino

• *
 ซ่อมแล้วครับ พัดลมเสียครับ หลอดปกติ [หื่น]