ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวี Sony Smart TV 40" เสีย ควรเอาไปซ่อมที่ไหนดีคะ  (อ่าน 4809 ครั้ง)

ออฟไลน์ arareh

• *
ทีวี Sony เป็น Smart TV คะ ใช้มาแค่ 1ปี 6 เดือน ประกันหมดแล้วด้วย
ดูอยู่ดีๆ แล้วมีเสียงดังแปะ แล้วเครื่องดับเลย ไฟไม่เข้า ไม่แน่ใจว่าเอาเข้าศุนย์ หรือตามร้านอมรใกล้ๆบ้านดีกว่ากันคะ

ขอบคุณคุ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: ทีวี Sony Smart TV 40" เสีย ควรเอาไปซ่อมที่ไหนดีคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2016, 06:42:15 pm »
ถ้า..มีร้านซ่อมใกล้บ้าน ลองยกเครื่องไปให้ช่างดูให้ จะสะดวกกว่า.. ครับ
หมดประกันแล้ว.. ราคาซ่อมที่ศูนย์ อาจจะซื้อเครื่องใหม่ได้เลย.. ครับ

• *
Re: ทีวี Sony Smart TV 40" เสีย ควรเอาไปซ่อมที่ไหนดีคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2016, 03:38:01 pm »
แถวบ้านเค้าเลิกซ่อมไปแล้วคะ ถ้าเครื่องเก่าเสียส่วนใหญ่ก้อจะไปซ่อมร้านนี้ประจำ พอเค้าเลิกทำ ก้อเลยไม่รู้จะทำที่ไหน

เลยคิดว่าจะเอาเข้าอมร หรือศูนย์ดีกว่ากันคะ [เศร้า]

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 01:19:33 pm »
ลอง.. โทรฯสอบถามทางศูนย์ แล้วเล่าอาการให้เขาฟังอย่างละเอียด
ให้ช่างวิเคราะห์อาการเสีย และประเมินราคาค่าซ่อม (คร่าวๆ) ดูก่อนก็ได้ครับ..
ทางที่ดี.. ยกไปที่ศูนย์ ให้เขาเช็ค และประเมินราคาค่าซ่อม (ไม่น่า.. เสียค่าใช้จ่าย?)
แล้วค่อยตัดสินใจ ว่า.. ราคา "คุ้ม" ที่จะซ่อมหรือไม่.?
ถ้า.. ราคาสูงไป ก็นำไปถามที่ร้านอมร เพื่อเปรียบเทียบ.. ครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 03:32:41 pm »
-ขอบคุณคะ เคยโทรไปถามแล้วเหมือนกัน เค้าประเมินให้ไม่ได้คะ แล้วจะมีค่าบริการครั้งแรก 107 บาทคะ งั้นเดี๋ยวจะลองไปให้ศูนย์เช็คก่อนคะ  [ปลื่ม]