ผู้เขียน หัวข้อ: CES2016 นี้ ลุงUFO เหมือนผมจะได้Taget ตัวใหม่ แล้วนะ มาดูกันน่าสนใจมากครับ  (อ่าน 8424 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
Suhdรุ่นปี2016 มีตัวไหนบ้างครับเห็นมีแต่sk9500

แล้วราคาเปิดตัวรุ่นอื่นๆ กว่ามันจะลงนี้ต้องช่วงเดือนไหนครับ มีงบแค่70k
อยากได้55นิ้ว3d

รอไม่ไหวจะจัดjs9000ไปเลย

มีออกมาหลายรุ็อยุ่ครับ
รอได้ก็ควรรอ   ครับ
JS9000 สอบตกนะครับ ในสายตาผม แต่ถ้าชอบแล้วไม่รอจัดได้ครับ

เห็น KS 8000 KS9000 แต่คิด อาจจะเกินงบครับ

แต่ไม่ต้องห่วง เค้า ซอยรุ่นเยอะอยู่แล้วครับ

จากที่จำได้SS น่าจะออกอย่างเป็นทางการประมาณ เดือนมีนาครับ ตอนนี้ราคารุ่นยังไม่ขึ้นเวป ครับว่า ราคารุ่นที่แน่นอน พอเมกาลง ก็ พอเดาได้ว่าบ้านเราจะมีอะไรครับ ตอนนี้ไม่มีข้อมูลครับ
รอไหวเปล่าครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

Sony 
Sony
SONY....

https://www.youtube.com/watch?v=3kWvfRld6h0

ทั้งหมดจาก avforum.com  ครับ

OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Sony  
Sony
SONY....

https://www.youtube.com/watch?v=3kWvfRld6h0

ทั้งหมดจาก avforum.com  ครับ

นาทีที่ 0.59- 1.08 dimming backlight เป็นแบบนี้แบบนี้ ซึ่งเป็นข้อจำกัดของ led เหมือนเดิมเลยครับ ๕๕๕๕

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2016, 12:07:32 pm โดย คุณลุงUFO »

ดีใจที่ผมไม่ได้เห็นอยู่คนเดียว
เอากันแบบนี้เลยชิมิ 55555 Sony เสียเลยงานนี้
จริงๆ ผมก็เห็นแต่ไม่พูด ดูซิ ใครจะว่าไง ท่านเห็น อาการ Halo ด้วยเปล่ามันเยอะไปมั๊ย  ผมจำไม่ได้ว่าภาพก่อนหน้าวินาทีนั้นหรือเปล่า
แต่ถ้าเป็น x940 คงเห็นแบบชัดมากๆ
ไปดุClip SS ตัวหนึ่งเห็นชัดมากในที่แสงของห้องน้อยเพราะ เค้าพยายามตั้งในห้องshow ที่สว่างมากๆ     

ไม่พูดมากแล้วกัน
รับไม่ได้เลย อ่ะ

Sony  
Sony
SONY....

ทั้งหมดจาก avforum.com  ครับ

นาทีที่ 0.59- 1.08 dimming backlight เป็นแบบนี้แบบนี้ ซึ่งเป็นข้อจำกัดของ led เหมือนเดิมเลยครับ ๕๕๕๕

ออฟไลน์ Zack

ชอบจอ OLED มาก โดยเฉพาะตัวใหม่ๆของ LG  [หื่น]

แต่คงได้แค่มองต่อไป ราคาจอ OLED ยังสูงมาก อยากได้ซัก 65 นิ้ว แต่สู้ราคาไม่ไหว งบไม่เพียงพอ (ไม่พอมากๆด้วย 555+)

ณ เวลานี้ตาม Shop Sony ก็ลดราคากันแหลกเลย คงกะระบายของเก่า แถมยังเพิ่มประกันให้เป็น 3 ปี ถึงสิ้นเดือนนี้ ใครที่ไม่คิดมาก X9300 65นิ้ว ก็เป็นตัวเลือกที่โอเคระดับนึง ถึงจะไม่ได้ดีมาก เห็นลดจาก 160,000 เหลือ 100,000 นิดๆ และมีประกัน 3 ปี (ประกันนี่สำคัญนะ ทีวีพอผ่าน 1 ปีแล้วชอบมีระบบทำลายตัวเองอัตโนมัติ 555) แต่ส่วนตัวไม่ชอบลำโพงทีวีที่ติดมาของ X9300 เพราะมันทำให้กว้างกินเนื้อที่ขึ้นเยอะ แอบรู้สึกเกะกะ อีกอย่างคนที่มีทีวีระดับราคาเปนแสน คงมีชุดโฮมเป็นของตัวเองอยู่แล้วมั้ง ยกเว้นเอาไปวางห้องรับแขกสวยๆ

ผมก้ชอบG6 ครับ
แต่คิดว่าซื้อไม่ลง แพงมาก ได้ข่าวมา

ออฟไลน์ AutoHD

• Flat TV member
  • *
ks9500 รั่วเยอะปะครับ  หาไม่เจอดูไม่ออก

ks9500 รั่วเยอะปะครับ  หาไม่เจอดูไม่ออก

Edge ยังไงก็รั่ว

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member

รั่วทั้ง edge,direct,full เลยล่ะ ๕๕๕๕๕

ใน FALD นี่น่ากลัวกว่ารั่วคือHalo ครับลุง
แบบฉากมืด ปุ๊บ ถ้ามีแสงหรือแบบไตเติ้นตัวหนังสือ แบบมันทำแสงออโลล่าให้ ปั๊บเลย
คือดูห้องคุ้มแสงได้ นี่เห็นกันแบบเออ เอากะเค้า ซิ

ยังมีของถกเถียงที่ว่า การที่LEDTV ในวันนี้ทำให้ค่าความสว่างทะลุขึ้นไปที่ 1000nits แล้วทำให้ภาพ เกิดอาการวอก ไม่เป็นธรรมาชาติเอามากๆ หรือเปล่า
แล้วนั่งในห้องดูหนังนี่ตาจะล้าหรือเปล่า ครับ คือค่าความสว่างมันสูงในขณะที่ขีดความสามารถของTech อาจจะยังไม่พร้อม และไม่สามารถถ่ายถอดได้ ให้ภาพสมจริงในวันนี้
ผมว่ารอดูของจริงกันดีกว่า
อีกอย่างHDR10 ดันมี HDR-DV และเหมือนว่าจะให้ถูกต้องดีจริงจอควรที่12bits แล้วไม่แน่เราจะเห็น 

คำถาม

BBC HDR ในกรณี4kHDR ออกอกาศในอนาคตอันใกล้นี้เปล่า ???
   ยัง ยังมีจะ THXHDR ตามกันออกมาคือยังไม่จบหรือเปล่า???
 อ่ะ   เพลียเลย ถ้าเล่นแข่งเอามาตราฐานออกมาแล้วค่ายหนังละ เออ เลือกใครบ้างนะ

แต่ตอนนี้ผมเก็บตังรอ77" OLED อาจจะไม่ใช่ใน2ปีนี่ แน่เลยเพราะ เหมือน ราคาไกลเกินที่จะจับต้องได้

รอดูกันต่อไป  แล้วให้ ไปคุยกันให้จบก่อน ตอนนี้เก็บตังไว้มีอะไรก็ใช้ๆ ไปก่อนดีกว่าครับ ไม่ต้องใจร้อน

รั่วทั้ง edge,direct,full เลยล่ะ ๕๕๕๕๕

ออฟไลน์ AutoHD

• Flat TV member
  • *
ผมคิดว่าถ้าเราตามมันมันก็ไม่จบไม่สิ้นไงไม่รู้แฮะราคาสูงเกินสำหรับoled กว่าจะรอราคาลง

เจอรุ่นที่ดีกว่า ก็จะเอารุ่นนี้รอราคาลงอีกรอบ รอแผ่นหนังออกอีก กว่าจะได้ดูแบบเต็มรูปแบบ --a

ผมว่าเก็บตังพวกนี้ เอาไปดูโรงหนังระบบดีๆน่าจะคุ้มกว่า

ใจผมนี้ขอแค่ อัพสเกล4k ดีๆ แสงไม่รั่ว 3d   เรื่องภาพนนี้ผมดูไม่ออกจริงๆครับตาไม่ค่อยเทพ

ติดที่งบจริงๆ

งั้นจัดg6ตัวเดียวน่าจะจบ

ตอนแรกจะเอาjs9000 แต่พอเห็นks9500บางกว่าเยอะเลยสวยกว่า